Trên tay LG OLED TV 88" 8K: đỉnh cao nhất của TV hiện nay

cuhiep
9/7/2020 17:6Phản hồi: 186
Trên tay LG OLED TV 88" 8K: đỉnh cao nhất của TV hiện nay
Cuối cùng thì LG cũng mang chiếc TV xịn nhất của họ cũng như của thế giới TV đến Việt Nam. Mình thấy giá bán là 690 triệu đồng so với giá Mỹ 30 ngàn USD chưa thuế thì cũng hợp lý. Những gì chúng ta có là một chiếc TV OLED kích thước lớn nhất từng được sản xuất. Hiện nay chỉ có LG là có thể sản xuất được một tấm nền OLED kích thước lớn như này.

8K tức là khoảng 33 triệu điểm ảnh, mỗi điểm ảnh của công nghệ OLED là một điểm có thể phát sáng. Đây là sự khác biệt mang lại trải nghiệm hình ảnh khác biệt hoàn toàn giữa công nghệ OLED và công nghệ LCD. Nhờ các điểm ảnh có thể tự tắt/mở độ sáng mà TV OLED có thể đạt được độ sáng, độ tối, các vùng sáng tối, các điểm sáng tối ngay kế bên nhau... thể hiện được hình ảnh ở độ tương phản cao. Công nghệ OLED cũng cho hình ảnh với màu sắc vượt trội.

Trong sự kiện này ngoài chiếc 88'' 8K này thì LG còn mang đến một phiên bản nhỏ hơn là 77" nhưng độ phân giải cũng là 8K. Theo như trải nghiệm nhìn của mình thì nếu muốn TV to hơn 77" thì nên là 8K. Còn giữ 4K thì kích thước nên dưới 77".

Về thiết kế thì chiếc TV OLED 88" 8K này của LG có phần hiển thị hình ảnh được đặt trên một chiếc kệ khung vuông bằng nhôm. Và nó được thiết kế để sát đất, anh em đang xài tủ TV hay kệ TV thì để lên sẽ quá cao.

Mình quan sát thấy kệ để TV là để TV còn các cổng kết nối sẽ nối vào phía sau TV. Dây điện thì được nối vào từ đế, hệ thống này nhìn khá là rườm rà. Mình thích kiểu dán tường năm ngoái hơn. Anh em nào mua 88" mà chán dán tường 77" năm ngoái thì bán lại mình nhé 😁 hahaha

88" rất lớn, tuy nhiên nếu anh em có tiền thì cũng không ai trách móc gì đâu. Mình ngồi coi TV cách khoảng 2,8m nhưng nếu có tiền mình cũng mua 88" về coi. LG bán 690 triệu là giá còn rẻ hơn so với 30 ngàn usd chưa thuế bên Mỹ. Rõ ràng là họ muốn bán thật chứ không như một số TV được đưa về làm brand.

Đây là dòng Signature của LG. Tức là dòng cao cấp nhất, chứa đựng những công nghệ tiên tiến nhất. OLED 88" 8K thì là đỉnh cao nhất của toàn thế giới TV chứ không chỉ là LG.

Cái mình không thích ở cái TV này của LG là cái chân đế của nó không bỏ được, tức là nó luôn cần cái chân đế đi theo nó. Mình xài tủ TV nên không phù hợp :D ( hahaha).

Tấm nền bản thân rất mỏng, chỉ khoảng 4 hay 5mm. Hiện chỉ có tấm nền OLED là có thể làm được như vậy, không chỉ mỏng mà còn bền. Phần anh em thấy lồi ra phía sau là phần chứa mạch điện, các cổng kết nối...

Quảng cáo

Thực sự mỏng, cứ như một tấm kính trên đế. Rất đẹp.

Ngoài chiếc 88" thì dòng 8K LG còn có một bản 77". Hình trên là chiếc 77". Chiếc này có giá 490 triệu, dễ dàng với hơn là chiếc 88". Chỉ có OLED anh em mới có thể đạt được hình ảnh con cua nổi bật lên nền đen như thế.

Cơ bản vậy đi. Mai mốt mình sẽ tìm từng cái một trải nghiệm và nói với anh em nhiều hơn.

hình ảnh khác:
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cu Cook
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn thèm quá
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
@Xuân Quốc Nguyễn Giá tốt... cho đội nhiều $$$. Mình tạm hài lòng với con 65” 4K oled thôi vậy
babysocola
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua về luyện phim cô dâu 9 tủi là ngon...
@babysocola Chưa coi hết phim mà tv có lẽ đã phải thay
ptk8588
TÍCH CỰC
4 năm
@babysocola Ko khéo đang xem phân cảnh slow motion từng khuôn mặt diễn viên lại nổi cơn ức chế ném remote vỡ màn hình tv thì lại toi hơn 600 củ. Không nên!! không nên!! :v
vanhao113
ĐẠI BÀNG
4 năm
@babysocola Đừng mua TV này về sem phim ấn độ. Xem hỏng TV vẫn chưa hết phim.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Đỉnh
88" ko biết nhiêu giờ?
@hp2013 Xem phim thì ko sợ, chứ coi tv như fptplay burn ngay cái logo. Dùng clip test thì nó burn ngay bảng màu đỏ, cùng màu với cái logo. Tụi nó làm logo dở hơi, trong khi logo vtv htv ko bị.
hp2013
TÍCH CỰC
4 năm
@cosmos47 up lên con oled bị burn in của bạn đi
*Dương*
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trung Kiên7 Thì em đang rep bác chủ cmt này mà. Chứ nhà dùng C8 lâu lắm rồi mà chả thấy gì =))
@hp2013 Các bảng màu khác check ko bị. May ko ảnh hưởng. Burn in thì ko sợ, chỉ sợ diot xuống nhanh.
2020-07-11 20.02.29.jpg
Đỉnh thật sự, điểm nổi bật của tấm nền OLED chắc là khả năng tắt - bật chủ động của từng điểm ảnh. Nhưng giá tầm bằng con cerato thì ứ thích hợp rồi 😆
@HyH Thời buổi này số lượng người kg xem tivi cực đông.1 phần là kg có thời gian và 1 phần là đọc sách cập nhật tin tức qua báo chí tiện hơn
duyvua
TÍCH CỰC
4 năm
@p700i Vẫn xài tv chứ bác. Chơi game này nọ chứ đâu phải chỉ mỗi xem tv, bọn cầu thủ bóng đá tụi nó lắm tiền mà thích chơi game nó vẫn mua ầm ầm đấy.
duyvua
TÍCH CỰC
4 năm
@Khù_Khờ Bác sai lầm, bọn cầu thủ bóng đá hay thể thao tụi nó chơi game ầm ầm nên nhu cầu mua tv vẫn cao lắm nhé.
@blueiswarm269 Xl quá, tv cũng phải dùng để xem phim, xem nhạc , xem bóng đá cho nó đã. Ôm cái màn hình bé tí để hư mắt à.
Định mua tv 4k lg không biết ổn hơn samsung ko
@QXPro Không độc quyền chứ là cái gì. Sony, Pana đều phải mua tấm nền của Lg về tùy chỉnh lại đấy cụ. SS đầu tư vô OLED không làm đại trà được nên từ bỏ chuyển qua QLED lừa bọn ngu ngơ seeder đấy. Bày đặt lấy MicroLed ra khè, cái đấy Lg, Sony cũng có nguyên mẫu đấy.
hp2013
TÍCH CỰC
4 năm
@henry_1177 Search google và facebook vụ sony hết bảo hành lăn ra chết đi nhé, chẳng phải cái danh đó chết dí với sony đâu
@henry_1177 Cái Tivi quang trong nhất vẫn là cái màn hình, mà cái màn hình thì nó mua của LG. Người ta đánh giá cái tivi cũng chủ yếu qua cái màn hình. Ko thấy top màn hình tốt nhất toàn máy con LG ko? Sony vẫn là đĩnh cao mà nó ko soán nỗi ngôi đầu của LG à??
@forever12800 Mình không care, mình thích Tivi Sony và mình vẫn sẽ mua tivi Sony. Còn LG thì mình cũng đang xài màn hình 27”4k cho công việc
Đối tượng khách hàng là ai nhỉ? Hay sản xuất để biết rằng LG là đỉnh cao của công nghệ tivi?
@N2X Hỏi cái hãng bán TV 9 tỷ ấy
@N2X Đối tượng phải có cái biệt thự cỡ trăm tỷ trở lên để vào là đẹp. 😁
duyvua
TÍCH CỰC
4 năm
@N2X Là những người giàu chứ ai. Như tôi đây này ( đấy là tôi nếu tôi giàu nhé 😁)
@N2X Cái bọn mua LG là cái bọn ko đủ trình mơ ước con Qled
Vậy bản 77 và 88 là chỉ khác nhau về kích thước?
@badboy_2912 Tấm nền càng lớn càng khó sản xuất!
@AmbitiousMan Buôn chổi đót may ra mới mua nổi ở xứ vịt
tamdinh69
TÍCH CỰC
4 năm
@AmbitiousMan Em thấy LG nhắc đến Qled là nói thẳng vào mặt Samsung luôn chứ chẳng phải đá đểu gì
Sự thật vẫn là sự thật 😎
@AmbitiousMan Chờ micro led thôi chứ dân nó đâu ngu mãi đc. Ông nào còn đáy giếng chắc trừ phi bần đến ko bao giờ đc nhìn thấy oled
Bá cháy bọ chét chó
sony cũng ra 8k oled ms vài ngày trước
@huykhanh95hup Hàng khủng microled 8k Sony chỉ bán theo đơn đặt hàng.
@tranquan1988 phòng ngủ thì LG 10, chứ phòng khách sáng thì chưa chắc đâu =))
LCD vẫn có lợi thế về độ sáng
@vanlinh2905 Toàn lya thuyết viễn vông. Có tiền múc 1 con oled đi cảm nhận rồi hayz comment
@vanlinh2905 Lcd tăng độ sáng càng lớn càng giảm tương phản, nền đen càng kém sâu
Đẹp quá, rất thích webOS của tv LG
Nhớ hồi lâu đi Nguyễn Kim thấy Samsung bán tivi 2 tỏi, vãi cả lái.
Cái tivi đó chắc có tản nhiệt bằng két nước mới chịu nổi
@kobebryant QLED là công nghệ LED đỉnh cao nhé. Vì nhìn tên nó na ná OLED.
jk.y
TÍCH CỰC
4 năm
@kobebryant Ôi con đó nó nóng hừng hực vcl ra 😆))
@Google [bot] may chưa đặt tên là 0LED kkk
Em gái ngon đấy
Tommy297
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp thật, nhìn ghiền luôn
Rõ ràng là họ muốn bán thật chứ ko phải đem về khè như cái 9 tỷ kia!?!
@QuanLyNhaNghi Cái 9 tỷ kia đúng khè thật, nhưng công nghệ cũng quá là đặc biệt.
Xin hỏi các bác tư vấn hộ con tivi tầm 7 triệu với, chán mua tivi đắt rồi, cứ hết bảo hành là hỏng.
Có bác nào đã dùng 2 loại này chưa vậy?
1.
https://www.dienmayxanh.com/tivi/tcl-49s6500
2.https://mediamart.vn/tivi/skyworth/smart-tivi-skyworth-50-inch-50u5-android-70-4k-uhd.htm
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
4 năm
@traithanhnam90 Mua cái con 43Mu7100 LG đấy a..
@traithanhnam90 vsmart kk
Tv LG là trùm cuối rồi
@johnny dũng tấm nền thôi, còn vi xử lý hình ảnh thì sao qua được sony, hãng phim và thiết bị quay, phát hình lâu đời!
@QuanLyNhaNghi Bác nên tìm hiểu để biết LG công nghệ nó đến đâu trong lĩnh vực tv nhe
@johnny dũng thì cứ nói thử đi đầu cái gì chứ, TV đâu mỗi có tấm nền là xong!
Andydo611
TÍCH CỰC
4 năm
@johnny dũng Phân khúc cao cấp thì tui chưa rõ thế nào chứ tầm trung và bình dân thì sony ăn đứt lg vì cùng tầm tiền hệ màu của sony xuất sắc hơn mà lại được thêm android.
"OLED không phải QLED" =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019