[CES 2012] Trên tay LG Spectrum, màn hình HD, 1,5GHz lõi kép

sonlazio
15/1/2012 20:49Phản hồi: 172
[CES 2012] Trên tay LG Spectrum, màn hình HD, 1,5GHz lõi kép
Về bản chất, chiếc điện thoại [TAG]LG Spectrum[/TAG] mà LG giới thiệu tại CES 2012 cũng chính là chiếc LG Optimus P930 Nitro HD mà Tinhte.vn đã có dịp giới thiệu với các bạn trước kia. LG Spectrum chỉ là phiên bản tùy biến cho nhà mạng Verizon và bổ sung thêm kết nối LTE. Điểm mạnh của sản phẩm này chính là việc nó sử dụng màn hình IPS mà LG gọi là Tru HD dựa trên nền AH-IPS cho số subpixel cao gấp rưỡi các màn hình cùng độ phân giải nhưng dùng cấu trúc [TAG]PenTile[/TAG]. Thực tế thì [TAG]LG[/TAG] cũng đã trình diễn 1 số các so sánh về 2 công nghệ hiển thị này.

Thông số kỹ thuật:
  • Mạng: GSM 4 băng tần, HSDPA 850 / 1900 / 2100, LTE 700.
  • Kích thước:133.9 x 67.8 x 10.4 mm.
  • Trọng lượng: 127g.
  • Màn hình: AH-IPS 4,5”, 720x1280.
  • Vi xử lý/RAM/ROM: Qualcomm lõi kép 1,5GHz, 1GB RAM, 4GB NAND, microSD
  • Camera: 8MP, flash LED.
    [*=center]Pin: 1830mAh.

LG Spectrum

So sánh màn hình IPS và AMOLED Pentile

LG Spectrum

Khi gắn lên dock

Đỉnh máy có cổng microUSB

Quảng cáo

Đáy không có gì

Cạnh bên

Chúng ta chỉ có 2 nút tăng giảm âm lượng

Toàn bộ mặt sau

Quảng cáo

camera 8 chấm và flash LED

LG dựng quầy so sánh IPS TrueHD và AMOLED HD

Hơi khó để nhận diện khi nhìn qua hình này

nhưng AMOLED lộ điểm ảnh khá rõ

Đây là hình mẫu họ dùng để so sánh

Bạn chọn màu nào đúng hơn?

172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hấp dẫn wao nhỉ, ước j mình dc cầm nó
ak4tul4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đẹp nhỉ.
peterh
CAO CẤP
12 năm
Sắc nét hơn cả iPhone.
sao lúc nào cũng đi so sánh với iphone nhỉ, đâu phải lúc nào iphone cũng tốt nhất đâu, đời lắm kẻ khôi hài...
bác có nói gì thì đừng vác Iphone vào, đặc biệt là những gì Iphone thua kém thì càng không nên vì dễ bị ăn gạch bởi Fan cuồng lắm 😃😃
Nhắc cho mà nhớ nhé ,màn hình Iphone là do LG sản xuất đấy nhé .
Bác này nói chuẩn! Em cũng vừa bị ăn gạc! Không dám vào nữa! Hihi thank
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Không trách được,con số 330 ppi của Iphone4 là 1 cái ngưỡng mà ít đt nào có được,ngay cả việc Spectrum là HD nhưng kích cỡ lớn nên làm cái chỉ số ppi thấp đi còn 326 ppi(thua Iphone4 1 tí tẹo).Cho tới nay theo mình biết thì chưa đt nào đạt được cái ppi có vẻ hơi dư thừa của Iphone 4 cả.
chắc là do điểm ảnh nhìu wa nên hoi giật
Pin 1.8k ngon, màn hình chất, nhưng chưa biết giá rổ như thế nào!
Ảnh chụp cái camera phía sau thấy mà ghê, xấu cả cái máy :cold::cold:
Mỗi cái là hàng LG mình chưa thật sự thích dù gần đây ra rất nhiều mẫu khủng :smug:
Pin 1830 của em này và pin 1750 của G Nexus không ngon đâu ạ. Thời gian web khá thấp. Chỉ tầm 3 giờ là lăn quay hết. Hic!
Con SII của em vợ em nó lên mạng đọc truyện hỏi time bao lâu thì toàn nói >1 buổi,còn em chơi game Worm thì hơn 2h, chẳng biết là lâu hay mau!
Thời lượng pin của các smart phone đã dùng theo thứ tự tốt nhất trở xuống: IP4>s2>Note>Nexus=op 3D. Riêng s2 có pin 2000mAh lắp vào dùng thì gần bằng ip4. Hic. Thuộc loại lâu nhất trong android.
Ôi ,thik cái này thật đấy ,đúng là công nghệ màn hình ngày càng phát triển nhanh.
Hơi giật là tình trạng chung của các máy Android! Máy mạnh thế nào thì khi chạy nhiều app cũng sẽ có độ trể! Nhưng những ai không quá khó tính sẽ không có gì phàn nàn!
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
thực sự mà nói thì chưa máy nào mình dùng mà nó lag như trong clip này cả. đến ngay S1 cũng chưa bao h lag như thế @@! cũng có thể do FW của máy hoặc do đây là hàng mẫu nên nó lag thế? hi vọng khi đến tay ng dùng thì sẽ trơn chu.
p/s: mình kết cái màn hình true HD này của nó quá :-s! giá mà SS cũng có cái công nghệ màn hình đẹp như vậy nhỉ :-s!
máy mới tinh mà bạn lzj có app, những máy cỡ này cài nhiều chưa chắc đã lag, có thể phiên bản android này chưa thể hiện hết khả năng cấu hình của em nó hjhj
Con này hôm trc ra mắt bị nhiều bác chặt chém ko thương tiếc

01684282366
máy nhẹ nên nhìn có vẻ ko được cứng cáp lắm :| nhìn giống đồ chơi 😁
con cpu ngon 😃
Bác chuẩn bi tư thế để đỡ gạch đi

01684282366
bọc case vào thì đẹp :p
Có vẻ màu hơi bị đậm nhỉ, hiccc
mtr1012
TÍCH CỰC
12 năm
LG làm điện thoại xấu kinh :spin:
So với 2 em mới của Sony thì sao nhỉ? Thấy ai viết cũng bảo là màn hình căm ứng đẹp nhất. 😔
sugia32
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong video này sao giật dữ vậy? xem mấy video trêm Youtube mượt lắm mà
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Lg sao cứ làm máy kiểu mép trên và mép dưới không đồng đều và hơi dày thế nhỉ... Nhìn cực kỳ mất cân đối và không đẹp
Lướt qua trang mà màn hình giật giật ghê quá
cobra83
ĐẠI BÀNG
12 năm
S2 ban đầu cũng cảm giác giật giật, nhg ko vấn đề j, chắc chắn là các phiên bản cập nhật hoặc các bản rom cook sẽ giải quyết vấn đề đó
Màn hình to đẹp, chip mạnh vậy nhưng xem có vẻ ko nhanh nhẹn lắm.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019