Trên tay loa Amazon Echo Dot 4: thiết kế hoàn toàn mới, LED sáng hơn, Âm thanh hay hơn, Mic vẫn ngon

huytai93
26/12/2020 2:46Phản hồi: 51
Trên tay loa Amazon Echo Dot 4: thiết kế hoàn toàn mới, LED sáng hơn, Âm thanh hay hơn, Mic vẫn ngon
Hi Anh Em!!!
Dịp BlackFriday vừa rồi mình có oder 1 cái ECHO DOT 4 trên Amazon với giá chỉ có 29$ lại còn được tặng kèm ổ cắm thông minh Amazon nữa (Cái ổ cắm thông minh amazon này mình rất thích nhưng mãi mà không có dịp để mua)
Cách đóng hộp năm nay cũng khác các năm trước hộp dài hơn mặc dù kích thước loa cũng không thay đổi là bao mở ra bên trong trống rất nhiều (Gần đây trào lưu bảo vệ môi trường đáng ra làm vừa vặn, gọn là ok hơn 😃😃)

Thiết kế mới là điều chúng ta dễ nhận ra nhất trên thế hệ ECHO DOT mới năm nay, Với hình dạng bán nguyệt kèm theo đó là sự kết hợp giữa nhựa và vải bọc bên ngoài. Cá nhân mình không đánh giá cao thiết kế mới này mình thích kiểu bánh nướng của ECHO DOT 3 hơn , nhìn sang họ hàng HomPod mini mặc dù có hình dạng tương tự nhưng HomePod mini nhìn đẳng cấp hơn nhiều 😃😃. ECHO DOT 4 có 2 Option và 5 màu sắc khác nhau bao gồm: Màu xanh, trắng, đen, kèm theo đó vải trang trí hình hổ, gấu trúc, sọc caro cho bản Kid Edition. 2 Option là DOT 4 và DOT 4 WITH CLOCK.

Trên đỉnh loa sẽ có những nút cứng thao thác nhanh các tác vụ cơ bản, cái này tương tự như những đời trước bao gồm có: nút tăng/giảm âm lượng, tắt mic, gọi Alexa nhanh. Riêng có nút tắt mic là có LED báo trạng thái ngay cái nút luôn cùng màu với vòng LED phía dưới loa. 4 nút này đều được làm bằng cao su và nhô lên nhìn cũng hơi thô thô.

Điểm mình ấn tưởng nhất có lẽ chính là cái vòng LED dưới loa. ECHO DOT 4 được trang bị vòng LED cho độ sáng theo mình đánh giá là gấp đôi thế hệ trước. Kèm theo đó vị trí đặt chuyển xuống gần dưới đáy loa, khi chúng ta để loa trên nhiều mặt phẳng chất liệu khác nhau sẽ cho ra các hiệu ứng ánh sáng phản chiếu xuống bề mặt khác nhau (Cái này khá thú vị). Ví dụ các bạn đặt ở bàn kính thì ánh sáng đi xuyên qua kính nhìn rất hấp dẫn, đặt ở tấm da thì sẽ làm nỗi vân da. Vị trí đặt vòng LED này mình thấy khá hợp lý rồi vì nếu nó quá sáng mà đặt ở trên thì nhìn vào khá chói mắt khó chịu.

Mặt sau loa vẩn được trang bị cổng 3.5mm giúp chúng ta phát âm thanh trực tiếp qua cổng 3.5 từ các thiết bị khác, đây vốn là đặc trưng của các dòng ECHO DOT. Ngoài ra Jack nguồn vẩn là dạng chân tròn, cục adapter năm nay làm đẹp hơn, dài hơn các năm trước. Mặt dưới loa được làm bằng cao su giúp nó bám bề mặt tốt hơn khi chúng ta đặt loa lên bàn hoặc lên tủ.

Mình mua ECHO DOT 4 thì được tặng kèm một cái ổ cắm thông minh AMAZON SMART PLUG, cái ổ cắm này mình biết và rất thích từ lâu rồi nhưng chưa có điều kiện mua, mặc dù trên thị trường hiện nay có rất nhiều hàng OEM giống cái ổ cắm này nhưng chất lượng rất chán. Ổ cắm của amazon này cầm rất đã, hoàn thiện tốt, tương lai mình sẽ chia sẻ cái ổ cắm này sau, để sài thời gian xem thế nào đã.

Quảng cáo

Âm thanh trên ECHO DOT 4 đã được nâng cấp, nhưng không quá nhiều. Hay hơn, âm vọng xa hơn với việc được trang bị một loa trầm 3" và loa kép 0,8" kèm theo công nghệ Dolby Audio thì hay hơn là phải rồi. Có một điều mình không hiểu cho lắm đó là ECHO DOT 4 có nhiều Option điển hình nhất là bản ECHO DOT 4 WITH LOCK có giá đắt nhất và nó lại bị lược bỏ hoặc giảm đi một số thứ như là loa nhỏ hơn cụ thể là 1.6" không có Dolby Audio bù lại được cái đồng hồ phía trước loa.
Mic trên loa để nhận lệnh bằng giọng nói vẩn thuộc hạng siêu nhạy ăn đứt đối thủ truyền kiếp Google Home Mini 😃😃

Và tất nhiên đây là loa thông minh nên nó sẽ hỗ trợ điều khiển các thiết bị thông minh trong nhà bằng giọng nói (Tiếng Anh) Nó còn giúp chúng ta tra cứu nhiều thông tin như thời tiết, báo chí, giờ giấc, báo thức, nghe nhạc, kể chuyện, đặt lịch nhắc nhở…..
Nếu Anh Em lười đọc thì có thể xem video của mình bên dưới. Cảm ơn rất nhiều!!!!
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M đang dùng echo show, cũng định sắm thêm echo dot mà mình thích dáng thế hệ thứ 3 hơn.
@denmilu Bác bán lại gg mini hông :v
M dùng spotify nên chiến tốt, hihi. M cũng công nhận là nó nhận lệnh khá tốt với lại quan trọng hơn hết là gọi "alexa" nghe dễ chịu hơn "ok google".
@denmilu Cái echo show 8 của m nghe cũng ổn, m cũng ít nghe nhạc nên cũng k yêu cầu cao lắm.
@Phan Nguyễn Vũ Duy Có bán nhé. Bác ưng mua bao nhiêu.
Mình đang dùng cái Echo Dot 2, ghét nhất cái vòng led đó nếu giảm dung lượng thì nó cứ sáng và quay quay hoài, không cách nào tắt được.
Mình thấy cách cài đặt cũng amazon cũng phức tạp hơn của google home nhiều
huytai93
TÍCH CỰC
3 năm
@jackychanqn App nó toàn tiếng anh, nhưng ít khi mình vào app để chỉnh lắm. Chỉnh một lần rồi bỏ đó thôi.
@jackychanqn Mình đang có cái echo dot 2 và cái google home mini bỏ không nè. Âm thanh của cái home mini nghe to với chất hơn.
@denmilu mình thì thấy con echo dot 2 chất âm ổn hơn, tuy nhiên nó ngu ngu hơn con google home
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
mình cũng có cái ổ cắm smart như hình. có nút bấm tắt quá ok.
hnt.n007
TÍCH CỰC
3 năm
@MantiCore1 Nút đó mình chưa bấm bao giờ, ra lệnh cho lẹ 😃
@hnt.n007 Bác mua thêm 10$ cho ổ cắm chứ nếu chỉ bỏ 29.9$ thì ko có ổ cắm đâu 😁
hnt.n007
TÍCH CỰC
3 năm
@denmilu Này có nhiều deal lắm, hiện tại thì mua 2 cái echo dot thì tặng 2 bóng đèn giá chỉ $50. Còn mình thì tuần trước mua smart plug chỉ có $5, mà mua tối đa được 3 cái.
@denmilu sale tu dot black friday bac oi
@tautenlatop Đợt black fri kia mình bợ được con vacum ngon lành 😆
Đẹp quá
@Kiên.cp Chưa phải là đẹp đâu.
Cái đang được Review là bản Echo Dot 4 (No Led Display). Loại này ở Canada đang bán CA$39 (~660k VNĐ chưa bao gồm thuế - thuế ở Ontario là 13% và ở Manitoba nơi mình ở thì chỉ 5% thôi)

Còn có 1 bản đẹp hơn là Echo Dot 4 - Led Display (đang bán CA$49) thì buổi đêm rất đẹp. Mình có thể yêu cầu Alexa làm tối cái đèn LED đi để phù hợp khi đi ngủ.

Từ giữa T12 tới giờ thì người mua Echo Dot (cả bản 3 và bản 4) thì sẽ được tặng kèm 1 cái đèn thông minh (chỉnh được độ sáng và bật/tắt qua Alexa), rất thích hợp để làm đèn phòng ngủ.
Kalanhikov
TÍCH CỰC
3 năm
@nonut Led display là bản Clock còn gì. Đang boxing week nên nó giảm là đúng rồi.
@nonut Khi nào có trên tay cả bộ cho mình xem với nhé. Đang tính sắm một bộ cho đẹp phòng
Đang sài 3 cái dot3 rồi, dot4 nhìn đẹp thật mà nó k chạy dc AM VN, mk đang để mặc định vs Amazon Music, search bài khó khăn vl.
Rẻ nhĩ
Cũng đang xài echo dot đc 2 năm
Thi thoảng kêu nó hát hò free
Cười vô mặt
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
Cái ổ cắm đó làm đk gì nhiều k các bác e mù luôn
huytai93
TÍCH CỰC
3 năm
@AnhVOtink Cũng chưa test kỹ nhưng kiểu như tắt mở từ xa, giọng nói, có thể có đo đc lượng điện tiêu thụ, rồi hẹn giờ tắt mở này kia ....
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
@huytai93 ui công nghệ dữ vậy huynh nghe yêu quá
😃 loè loẹt
Bác check cái ổ nhé. Ổ em nó ghi điện 110v làm em vứt xó.
@cupidangel3112 Minh có một cái Smart Plug của Amazon y chang, cũng điện 120V nhưng căm 220V vân hoạt động tôt ở VN, vì cái ổ đó bản chất bên trong nó vẫn là Autovolt.
Duong manutd
ĐẠI BÀNG
3 năm
loa nay mua ở đâu giá rẻ vậy ạ??
Chủ thớt ơi, Echo Dot thế hẹ 4 thì chỉ có 1 loa thôi nhé. khi nào là con Echo gen 4th mới có thêm loa treable.
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
Cảm ơn bài review nhưng sai các tên SP hơi nhiều bạn ơi.
Homepod Mini
Echo dot with CLOCK
A Hoàng
TÍCH CỰC
3 năm
Ổn cắm trắng 3 lỗ chấu có liên quan không bạn ?
HamDzui
CAO CẤP
3 năm
Có bộ loa Echo Dot Gen 1... lúc đầu mic siêu nhạy... giờ thì quá kém. Y chang các dòng Google

Giờ để ra lệnh cho vui, hỏi thời tiết và giờ giấc thôi
Mod nên Google Translate cách phát âm trước khi làm review
Các âm H trong tiếng Anh đa phần là âm câm
Ví dụ tên sản phẩm này sẽ đọc là "ê cô đốt tờ" (âm tờ cuối cùng phát âm nhẹ hơn) chứ không phải "ê chô đốt" như Mod
volamaster
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nonut Hình như chỉ là member chia sẻ thôi bạn, ko phải Mod nên cứ thoải mái đi mà 😁
Cái ổ sạc xấu vl, thua gen 3 nhiều. Mà ở Vn làm sao đặt được hàng trên amazon vậy ạ? Phí ship cao ko vậy ạ?
huytai93
TÍCH CỰC
3 năm
@Cuonghuynhhuu Phí ship tầm 10$ bạn, Muốn mua thì nhờ oder thôi chứ khó tự mua lắm
maihung04
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn chất wa
Mình còn dư cái ổ cắm của amazon vì ko xài điện 110v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119