Trên tay loa di động Marshall Kilburn - cổ điển, đẹp, chất âm khá, giá 7 triệu
levuongthinh
6 nămBình luận: 52
Trên tay loa di động Marshall Kilburn - cổ điển, đẹp, chất âm khá, giá 7 triệu
Marshall Kilburn là một chiếc loa di động đến từ nước Anh. Nó sở hữu kiểu dáng cổ điển, đẹp, và đậm chất Marshall mà có thể chỉ cần lướt qua là có thể biết được. Chất âm của Kilburn phù hợp với các thể loại nhạc nhẹ và tiết tấu không quá nhanh như acoustic, country, jazz hay audiophile… Mức giá 7 triệu đồng cũng có thể coi là hợp lý đối với chiếc loa đẹp này.

Marshall Kilburn có kiểu dáng hình hộp chữ nhật và được hoàn thiện da bên ngoài cùng tấm màn loa bằng sợi vải phía trước. Một kiểu dáng đậm chất Marshall nếu bạn đã từng thấy qua những chiếc amplifier cho guitar điện của hãng này.

Quảng cáo

Kích thước tổng thể của Kilburn lần lượt là 240 x 140 x 140 mm và cân nặng của nó khoảng 3 kg. Không quá to và nặng nên có thể mang đi chơi xa được. Pin của Kilburn cho phép nó hoạt động liên tục trong 20 giờ đồng hồ ở mức âm lượng 50%. Ngoài ra, Kilburn còn có một quai xách phía trên để xách loa khi đi chơi.

Trên đỉnh loa là khu vực bố trí các nút điều khiển và cổng kết nối, được hoàn thiện bằng kim loại. Bên trái là cổng AUX 3.5mm, và bên phải là nút gạt tắt/bật loa. Ở giữa nổi bật là ba núm xoay để điều chỉnh âm lượng, âm bass và treble. Việc có thể điều chỉnh âm bass và treble cũng là một điểm “ăn tiền” của Kilburn so với các loa di động khác.

Tất cả các núm điều khiển và cổng kết nối đều được hoàn thiện kim loại dạng phay xước và có màu vàng nhẹ, màu sắc của sự cổ điển.

Bên trong Marshall sử dụng 2 loa tweeter kích thước 3/4”, cùng một loa subwoofer 4”, cho tổng công suất 25W. Dải tần đáp ứng của Kilburn từ 60-20.000 Hz.

Quảng cáo

Marshall Kilburn có thể kết nối với thiết bị phát thông qua cổng AUX 3.5 mm hoặc Bluetooth 4.0 + EDR. Cáp kết nối 3.5mm đi kèm được làm rất đẹp nên mình cũng thích sử dụng nó hơn. Còn nếu muốn tiện lợi hơn thì sử dụng kết nối Bluetooth, hỗ trợ truyền tải âm thanh chất lượng cao, không khiến chất lượng nhạc bị giảm.

Chất âm của Kilburn theo cá nhân mình đánh giá là khá tốt, đặc biệt là khi nghe với những thể loại nhạc nhẹ như acoustic, country, jazz hay audiophile. Âm thanh phát ra rõ ràng, chi tiết và có nét riêng. Tuy nhiên khi nghe các thể loại nhạc tiết tấu nhanh và hơi phức tạp một chút như rock thì Kilburn chưa thể hiện tốt lắm. Tất nhiên cái này là tuỳ gu nhạc mỗi người nên cũng khó đánh giá chính xác được.

Marshall Kilburn hiện được bán chính hãng tại Việt Nam với mức giá 7 triệu đồng và có 2 màu sắc lựa chọn gồm đen và trắng. Loa được bảo hành một năm.

* Cảm ơn AZAudio đã cho Tinh tế mượn sản phẩm.

51 bình luận
Vãi rẻ thế 2tháng lương mình k ăn uống j
Đẹp, nhung to quá
dobinhson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình muốn mua 1 chiếc tầm 2 triệu. Các bác tư vấn giúp
dobinhson
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhnhat29982 Mua ở đâu vậy bạn
@dobinhson Mainguyen.vn bạn nhé. Có thể những cửa hàng khác cũng có nhưng ngày xưa mình mua ở Mainguyen.
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Red_Skin chuẩn, để nói về loa mà nghe chơi chơi thì mình vote mua loa tàu cho rẻ, vì ngoài trời rất nhiều tạp âm, nghe không khác nhiều, đi dã ngoại, đám bạn nó cũng chả để ý mình hát loa gì, thấy có nhạc là được. Nếu đúng chất chơi nhạc thì phải có phòng thưởng thức riêng, bố trí dán xốp tường các kiểu, ampli đèn v.v..
@dobinhson voombox party 2.1 ne bac.fullbox duoc tang k xai.lhe 0937630939 nhe
Mình cũng khoái chơi loa nhưng màng loa hiện nay chất lượng không tốt và dầy lắm nên cho âm thanh không được hay. Đợi thời gian nữa xem sao?
@Emraroianhoi1990 ha ha, thôi đi bác. bác có tiền thì ưng dầy bao nhiêu mà không được, ưng hay cho nhiêu mà không có. Còn bày đặt màn loa hiện nay chất lượng không tốt. Đến khổ.
@Cháu Ngoan Bác Hồ Thật mà,mình đi chọn loa trong siêu thị điện máy,chọt chọt tay vào màng loa nó không được như ý,cứng quá,cái thì mềm quá,cái thì thô sơ.v.v....màng loa rất quan trọng đến chất lượng âm thanh đó.
Cứng quá sẽ cho ra âm thanh khô đục không tinh tế
Mềm mại quá sẽ làm âm thanh bùng nhùng,loe tiếng.....
Bạn hiểu không! Thấy bảo loa trong siêu thị toàn hàng gia công,Trung quốc.....gắn mác Việt nam và các thương hiệu nổi tiếng.
Hãng này toàn sản xuất đồ cho thể loại Rock mà chơi rock lại kém sao. Kể cũng hơi lạ.
@JoseyHan Đa số các loa di động đều khó có đủ lực để chơi rock, thể loại thường phải mở âm lượng thật lớn nó mới đã. Công suất em Marshall Kilburn chỉ có 25W nên rock chắc chắn không phải là thế mạnh của nó.
@levuongthinh Bác cho em hỏi con mắt bên trái của bác bị gì thế😁?
@nospecial Bữa trước kể rồi mà. Tai nạn năm 18 tuổi, lủng một lỗ lớn ở hốc mắt, giờ vẫn còn sẹo đây. 😔(
@levuongthinh Đua xe bị xòe ah bác:rolleyes:
@nospecial Uống bia nhiều quá, xe nó lái mình xuống hố. 😁
nét đẹp cổ điển, cơ mà cần cái chất âm là quan trọng nhất!
hóng các thánh kêu mua loa xiaomi ngon hơn rẻ hơn =)
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Mua loa của Mì Xào ngon rẻ hơn. :rolleyes:😁
Hàng Marshall thì khá đỉnh mà chiếc này âm chỉ khá nhỉ? Xem các buổi liveshow hay các band nhạc Rock toàn chơi đồ Marshall.
@exciterc Ở lĩnh vực loa di động nó lại là một chuyện khác bác à. Không phải cứ làm đồ chuyên nghiệp thì nhảy vô chỗ nào cũng ngon. Cái nào cũng cần có thời gian nghiên cứu và hoàn thiện. Với lại nhiều khi cái mác thương hiệu cũng đã khiến cho giá thành sản phẩm bị đội lên cao rồi.
Đẹp thật!
Nhưng với 7tr sẽ mua 1 con bluetooth khoảng 1 củ đủ nghe, làm 1 dàn 2.0 tầm 5-6 củ nghe ở nhà (chủ yếu) là quá ngọt rồi. Với mình loa bluetooth không có nhiều đất diễn lắm, còn khi nghe ở nhà thì chắc khó so với dàn được.
L.D.
ĐẠI BÀNG
6 năm
Một chiếc loa đẹp. Hóng tinh tế trên tay em marshall london nữa
Nhìn phong cách cổ điển ghiền quá... Loa này đi với con Smartphone này mới đúng bài nè... 😁
@vinhphucng25 Mình cũng đang kết em nó đây, trên Amazon đang để giá 1000 $, còn em Kilburn này thì 279$ thấy nhiều người nhận xét đánh giá khá cao âm thanh của em nó
@valkyrie-vt Uhm. Đt thì chắc ko mua nhưng loa thì giá ok quá. 😃
obix
TÍCH CỰC
6 năm
Em này so với BO A2 thì sao nhỉ?
christian08
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình ko chơi loa nhưng nhìn bề ngoài loa này nhìn đã thiệt. Cái gạt bật tắt nhìn hoài cổ đã dễ sợ 😁
moonblack
TÍCH CỰC
6 năm
i like đúng chất gu của mình. Mong sẽ có được em nó
Stevenytu
TÍCH CỰC
6 năm
thấy chữ marshall nhớ tới eminem 😁
NHÌN sơ qua là biết chất âm k bằng anh bose
lafitte
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng thì kinh nghiệm lại ngược lại, nhạc guesthouse oánh lại hay, nhạc chậm lại đánh như củ chuối.
Thực ra marshall cũng nổi tiếng về rock and roll nên có vẻ là nhạc phấn khởi thì đúng hơn.
Con này có thể thay pin rời, nhưng em uk thì dễ mua, ko rõ việt nam thì thế nào.
Con này không phù hợp lắm về nhu cầu di động, cồng kềnh, gọi là cổ điển nhìn lạ thôi, tại cũng rẻ, khoảng £150.
Nếu di động thì em khuyên là đi theo UE boom, giờ mua bản cũ khoảng £100, hoặc soundlink 3 thì tốt hơn là con này.
clapika
TÍCH CỰC
6 năm
@lafitte Cảm ơn bác! Chắc em giữ lại Bose SL III 😁. Gì chứ nguyên khoản nặng 3kg và khó cho vào balo thì về mặt "tính di động", con này không ăn được SL III rồi. Chắc khi nào mua ô tô, đi dã ngoại mang theo nó thì mới hợp.
Đành vậy, mặc dù nhìn cái thiết kế cổ điển kết quá :X
Mua về không có vui, tự chế mới vui
Loa củ mình ai mua bán 6.990.000đ thôi
phong_hue
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp kiểu cổ diển. Giống y chiếc radio của ông nội mình ngày xửa ngày xưa...

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019