Trên tay loa di động Marshall Stockwell II và Kilburn II: sang, chững chạc, chất tiếng ngọt ngào

eddie-labo
7/4/2020 13:51Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn cổ cổ đẹp quá 😍
coi video review mà tức vô phải vô cmt, cái loa đỉnh đạc chững chạc mà cho thằng (xin phép dc gọi là thằng) reviewer như trẻ trâu, review bằng 1 phong cách không ra thể thống gì, loa thì không chuẩn bị 1 cái mic xịn thu âm cho ae chưa từng nghe có cái mà nghe, ai đời đi đập loa vô bàn, kêu bàn sẽ vỡ trc khi loa vỡ. CHÁN! xúc phạm ae chơi loa
boyhero121
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe trong phòng tầm 10-20m2 là bao chất luôn 👍
Đang xài con stockwell 1 ngoài cái vẻ vintage ra thì tiếng chán òm, bass nông và không xuống sâu mid thì tạm còn treble không nhuyễn ... kích thước to nhưng thực sự công suất phát không lớn, mấy con ueboom ngoại hình nhỏ con nhưng tiếng lại chắc hơn ... có thể mấy dòng cao hay hơn nhưng tầm 3-4tr mong các bác né con này ra.
@nospecial Giá cao quá bác, tiền ít mà ko có nhu cầu di động thì e vẫn ưu tiên edifier bookself hơn, nghe tách bạch đâu ra đó hơn hẳn mấy loa di động dùng drive sát nhau và bass thụ động ... mà giá dễ chịu hơn, e chọn loa theo cảm nhận chứ ko mua theo brand bác ơi.
ngocbankt
TÍCH CỰC
4 năm
em này so sánh với mấy em JBL Extreme hay Harman kardon 5, 6 j đó thì sao nhỉ ? cũng thích lắm mà tốn tiền quá, kkkk
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
4 năm
So với harman kardon go play thì chất âm ntn nhỉ?
Trông hay phết nhỉ
khanh1810
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn thiết kế đẹp mà 😎😎 đợi bao giờ hết dịch đi nghe thử phát 😥😥
Chắc là đến showroom chụp hình và chưa mua nên review không có tí nhận xét về âm thanh chăng 😃
Hoa Do Phu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Marshall ở việt nam sản xuất loa rất tệ
Nói chung là Chất
huedhcs
TÍCH CỰC
4 năm
Bác nào cho e mượn nghe thử xem có khác gì so với con 🔊 bèo của e k? Hihi
Đẹp, nhìn sang thật
Duong70
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn giống chiếc radio dữ ak hầm hố
Có con action 2 xài khá ổn. Do ko gian nhỏ nên chọn action 2 thay vì Klipsch the three.
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@baotam2101 cũng đang xài con này 😁 nghe rock acoustic chuẩn bài. Chọn loa đúng gu nhạc nên không có gì phàn nàn
@anhmk95 Lâu lâu bật mấy bài timeless love songs trên spotify lên nghe bao ghiền. 😃 Nhạc xưa nghe loa này hơi ghiền.
The Vi Er
TÍCH CỰC
4 năm
Nghe Marshall lại nhớ tới phim gì chiến tranh US-VN (Apocalypse?) có phân cảnh chiếc trực thăng gắn 2 cái loa Marshall bay dẫn đoàn trong trận càn.
silencer2jp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ở đây có bác nào chơi e này ko
@silencer2jp Con này thấy lạ nhĩ ?? Của nước nào ấy nhĩ.
Con harman kardon go play chất âm có thể so kè với 2 con trên được ko mod?
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@xuanlong1966 Go-play nghe dở hơn Kiburn, còn so với stockwell thì mình chưa thử
@kudatluv93 Bạn nghe qua 2 con rồi hỉ? 8/10 hay 6/10 vậy? Giá 2 con Kiburn & go play chênh nhau nhiều hông bạn? Thank
@xuanlong1966 Goplay nghe tạp ổn hơn bọn này nhiều, bọn này chỉ phù hợp với 1 vài thể loại nhạc nhất định cộng với công suất thấp hơn hẳn
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@xuanlong1966 Go-play thì thiên về bass nhiều, treble, mix vừa đủ, và không tùy chỉnh được. nghe EDM ngon, nghe các loại nhạc khác thì nằm ở mức ok thôi, không phải là xuất xắc lắm, bù lại loa có công suất lớn maximum cắm điện được 100W, dùng trong party ngoài trời hoặc bãi biển khá ổn.

Kiburn II thì về treb có độ chi tiết hơn hẳn, bass đầm chắc nhưng không quá lấn như Go-play, nhưng nghe EDM thì cảm giác có thể không mạnh và feel như harman kardon. bù lại thì nghe các thể loại Rock, nhạc vàng, các loại âm nhiều chi tiết nhạc khí thì thể hiện rõ hơn hẵn. Ngoài ra khả năng điều chỉnh âm Treble, Mix thông qua nút vặn giúp bạn điều chỉnh âm thanh loa phù hợp theo các thể loại nhạc ưa thích là một điểm cộng tuyệt vời của Marshall. Loa có công suất tổng vào 36W, nhưng âm khá lớn, nghe thoải mái trong không gian trong nhà rộng lẫn nghe trong sân vườn.

Theo mình thấy thì các bạn trẻ chuộng Go-play hơn, Có thể về giá cả thì Go-play có ưu thế hơn hẳn. còn so sánh thì 2 con này cũng tùy cảm quan nghe nhạc của mỗi người. Quan điểm của mình thì Go-play/Kiburn 2 = 7/10.
Hiện tại so giá chính hãng thì Go-play tầm 5tr5, còn Kiburn 2 là 11tr - Gía tham khảo của Mainguyen (Kiburn II hàng nhập khẩu không chính ngạch thì tầm 7~8tr )
Trên hết, bạn nên ra cửa hàng có sẵn 2 mẫu loa này, nghe trực tiếp và có cái nhìn chính xác hơn. Chúc bạn có được sự lựa chọn ưng ý.
@kudatluv93 Thank bạn nhiều..
Ko thấy cái giá hé..
gadepzai87
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lại nghiêng về JBL hơn, mới sắm con Charge 4
@gadepzai87 Bác nghe thử là nó khác thôi, nhà cũng đang xài jbl, marshall và B&O, JBL nghe tạp thôi, chứ so vs Marshall hay B&O là còn chưa được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019