Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay loa JBL Wind gắn ghi-đông xe máy: nghe tạm được, có chống nước IP45, giá từ 500.000 đồng

su béo béo
13/12/2020 5:0Phản hồi: 161
Trên tay loa JBL Wind gắn ghi-đông xe máy: nghe tạm được, có chống nước IP45, giá từ 500.000 đồng
Trước khi đi tour, mình có thấy trên mạng giới thiệu 1 cái loa dùng để gắn lên xe máy để vừa chạy xe vừa nghe nhạc nên mua về xài thử. Tên của nó là JBL Wind và đang được bán với giá từ 500 - 1 triệu đồng, anh em có thể xem đâu giá hợp lí thì mua xài.

Anh em khi đi ngoài đường có thể bắt gặp một vài chiếc xe vừa đi vừa có thể mở nhạc như Honda Goldwing, BMW K1600 hoặc một vài dòng xe của Harley-Davidson. Mình thấy như vậy cũng khá thú vị nên mua cái JBL Wind về xài thử.

Về kích thước, chiếc loa gắn ghi-đông xe này chỉ to bằng lòng bàn tay thôi, cũng không quá lớn. Ở trong hộp đi kèm gồm có 1 cái loa, 1 cái pat để gắn lên ghi-đông. Mình gắn xong bỏ cái hộp đâu mất nên cũng không chụp hình cho anh em xem được.

Chiếc loa JBL Wind này có độ hoàn thiện khá tốt theo cá nhân mình, xung quanh có một viền cam nổi bật cùng với logo JBL ngay phía trước. Bên phải loa là những nút bấm để mở, tăng giảm âm lượng,... Còn phía dưới có khe cắm sạc Micro USB và khe cắm thẻ nhớ. Anh em kết nối smartphone của mình với loa qua bluetooth để sử dụng nó.

Với cái pat đi kèm để gắn lên xe, anh em có thể gắn lên xe máy, xe đạp, xe moto để vừa đi vừa nghe nhạc. Nó có thêm cái miếng cao su để cố định lại chắc chắn hơn.

Trên cái loa còn có thêm 1 carabiner giúp anh em dễ dàng móc vào balo hoặc đỉa quần khi không gắn trên xe nữa. Cái móc làm màu cam cũng rất nổi bật, anh em nào không thích thì tự đi mua những cái carabiner khác để gắn vào.

Những tiện ích loa JBL Wind mang lại như: nghe nhạc, nghe điện thoại, đài FM,... Mình gắn vào chủ yếu là để nghe nhạc thôi. Mình đã gắn lên xe chạy dòng dòng trong phố để vừa đi vừa nghe nhạc và thấy khá thú vị. Mình thấy chất lượng tạm ổn thôi chứ không quá xuất sắc. Khi đi phố đội nón 1/2 hoặc 3/4 có thể nghe nhạc được. Còn nếu đi xa mà đội fullface thì thua, chả nghe được gì cả. Mình tính toán sai thêm việc xe có độ pô, mặc dù tiếng khá êm nhưng cũng chặn luôn tiếng nhạc.

Quảng cáo

Còn việc sử dụng để nghe điện thoại cũng hay, nhưng phải tấp xe vào lề để nghe chứ vừa chạy vừa nói chuyện là thua luôn nha anh em. Chất lượng khi nói chuyện điện thoại bằng loa cũng ổn, bên mình cũng như bên người kia nghe rất tốt. JBL Wind còn có chống nước IP45.

Mình thấy chiếc loa này anh em mua về xài vui vẻ thì được chứ với mình nó không thật sự hữu dụng cho lắm. Xài được ít hôm mình bán nó luôn rồi 😔 Việc anh em gắn 1 cái loa lên xe để nghe nhạc nó chỉ đem lại cảm giác thú vị cũng như lạ lúc đầu thôi. Nhưng theo cá nhân mình xài qua một thời gian thấy không nên vì nhiều khi nó làm khó chịu cho người xung quanh. Anh em nên cân nhắc việc sử dụng những loại loa gắn thêm trên xe này nha.

161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc nghe fm bậy bạ được, chứ mở nhạc vàng nghe cái là ngủ gục luôn =]]
@Rich Leon Nhầm nhé cho mấy gã hay tổ lái nhẹ nhàng bớt hung hãn
ngsangmt
TÍCH CỰC
3 năm
@lamdainhan10 Có cmt phía dưới nữa kìa bác
@crazysexycool1981 Em thì không mê nhạc đó. Cảm thấy nghe xong chỉ muốn nằm xuống thôi. Không còn khí lực làm việc gì nữa cả. Kiểu như trước khi 2 vợ chồng lâm trận làm 1 bài nhạc vàng xong là hẹn tuần sau.
@copthuy A thì vô cùng hãi với thể loại nhạc trẻ của VN, ko nuốt nổi 😭
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Chắc để xài chỉ dẫn hoặc nghe nơi khác chứ kiểu ra đường mở nhạc là bị đống người nhìn như sinh vật lạ ))))
@Hiệp Có Tóc bật khi chạy tour thôi bạn ơi, đường vắng, yên ắng mới nghe được, chứ chạy ngoài phố tiếng còi tiếng động cơ át hết rồi nghe sao được.
@Hiệp Có Tóc Xác nhận, cảm giác đó thốn dữ lắm, kiểu như những năm 2009 khi ra đám đông hay cầm điện thoại Tàu màn hình màu âm thanh nổi với volume cực đại bật lanh lảnh 😁
@meodihia_cool Ngay cả khi đường vắng nhưng sẽ bị gió tạt đi, làm sao nghe được 🤓
@Hiệp Có Tóc đúng rồi, đi xe máy mà bật nhạc nó kì lắm. Mà ngoài việc đó ra thì còn việc mất công tháo ra tháo vào nữa, chứ cứ để đó thì dễ mất lắm
vitdet2002
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hiệp Có Tóc Giống xe bán kẹo kéo Bro há
👍
Nghe yếu xìu
Ngon trong tầm giá
linhlehong
ĐẠI BÀNG
3 năm
bác dùng cái đế gì gắn điện thoại vậy??? nó có ổn khi đi đường xa không??? thanks bác
@linhlehong Mình xài đế gắn Quadlock (pat + ốp lưng đienej thoại). Đi đường xa ổn, mình đã test thử tour đi đà lạt, phan thiết vẫn ok.
Gắn lên xe làm kiểu cũng được
@anhtuan1066 Để trang trí, đi tốc độ chậm cũng như nơi vắng người thì còn tạm ổn chứ thực tế nếu đi trong nội thành thì ko hợp chút nào 😁
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhtuan1066 dễ mất bro.
angel2706
TÍCH CỰC
3 năm
loa này là loa gắn ghi đông xe đạp thôi mod ơi
Cái này đơn giản lắm em
Chắc phải mua thêm phụ kiện để gá vào xe máy 😎
@angel2706 Lúc mình mua bạn bán giới thiệu gắn được moto nữa. Mà xài ít hôm thấy không dc đã nên bán luôn rồi. Đi gió thổi chả nghe được gì
angel2706
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 ko bác, đi xe máy tiếng gió tiếng pô át tiếng loa nên ko nghe đc gì như mod review đó. đi xe đạp thì ok
@angel2706 Xe đạp với điều kiện đường vắng, ít ồn ào chắc vẫn nghe được 👍
Đi xe máy dùng thiết bị âm thanh (trừ trợ thính) vẫn bị phạt. Mà cái vấn đề là mọi người nhòm ngó nó mất sướng.
hoaquynh34
TÍCH CỰC
3 năm
@Hùng Xồm cái này dùng để GG map thì chắc không sao đâu
@tranhung214 Trích nguồn?
Tặng bạn. Lần sau muốn nhờ người khác tìm gì hộ thì nên nói lịch sự chút bạn nhé 😁
Google tên tài liệu rồi tìm trang 18 nhé bạn.
piepadjob
TÍCH CỰC
3 năm
Nghe nhạc chỗ công cộng thì ko phải ý hay cho lắm
@piepadjob Mình cũng nghĩ thế, chắc chắn sẽ chạm những ánh mắt dị nghị xung quanh, lúc đó chắc chỉ muốn tắt loa cái rụp 😅
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@piepadjob đi nơi nào vắng vẻ mới nghe đc bạn. chứ nơi cc như bạn nói thì ồn ào lắm. k nghe đc gì đâu
@piepadjob Chuẩn luôn bác, lúc đầu mình thấy khá hay ho và thú vị nhưng lại ảnh hưởng tới người xung quanh nên đã không xài nữa
piepadjob
TÍCH CỰC
3 năm
Thì mình đâu có ủng hộ cách nghe nhạc này đâu ạ.
Clip 3 nghe phê hơn. Gắn xe máy đi trong phố ồn không nghe được. Nhưng đi xa vừa đi vừa nghe đã lắm ( đường ít người, ít ồn thì mở thôi).
anhbetong
TÍCH CỰC
3 năm
@hackieuhoang mua ghi đông gắn ơ đâu vậy bro
@hoctrodatquang Treo trên móc treo đồ xe máy ấy.
@hackieuhoang Chỉ sợ đi đường (dù vắng) thì âm thanh cũng ko được to cho lắm, nhất là khi đi nhanh 🙄
ngocnono
ĐẠI BÀNG
3 năm
gắn quả bombox khác bọt ngay
Thím đi bán dạo à? Hay người ta tưởng hát xin tiền. 9 củ chứ ít gì.
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
@hackieuhoang Hát xin tiền thì đầu tư cũng khủng á
Ko ăn thua 😔
@Võ Thành Quân Tốt nhất ko nên xài, âm thanh vừa ko đủ lớn, lại vừa gây sự chú ý của người đi đường 😅
Thêm đèn là y như mấy xe kẹo kéo
@soigiatremang 🤣
Vừa đi xe máy vừa nghe nhạc hay bị ăn chửi lắm
MustDie
TÍCH CỰC
3 năm
@Kiên.cp khi bạn đi GoldWing bật nhạc thì ko còn ai dám chửi nữa =))
@MustDie Chuẩn luôn 😁
Chắc phù hợp với đi tour theo đoàn ở đâu đó, kiểu như các vùng rừng núi 😁
Mua ở đâu được giá 500k vậy.
@Nguyễn Bút Mình vừa kiếm thử trên Shopee thì dao động từ 850k - 1.390tr, ở đâu ra giá đó vậy nhỉ? 🙄
@crazysexycool1981 Cellphones
@nem nướng nha trang Vừa check bên đó, giá là 690k mà nhỉ? 🙄
Screen Shot 2020-12-14 at 08.08.34.jpg
Honey Badger
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đường ở Việt Nam chưa đủ ồn ào hay sao mà lại còn cổ suý cho phát thải tiếng ồn? Mấy thanh niên bật hết cơ loa ngoài điện thoại, áo sơ mi sọc vằn chân đi dép tông, quần ống bó, mặt vênh váo, vừa đi vừa nghe nhạc thì chắc sẽ mua con loa này.
@Honey Badger Nếu vậy thì ko ăn thua, chắc phải kiếm loại loa size lớn hơn, âm lượng to hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019