Trên tay loa không dây Samsung E750 (đã cập nhật giá)

cuhiep
4/9/2012 8:41Phản hồi: 255
Trên tay loa không dây Samsung E750 (đã cập nhật giá)
Nếu bạn thích một thiết bị với cấu hình cao và trang bị toàn những công nghệ mà đọc thôi là nghe thấy sướng rồi thì có lẽ Samsung là hãng hay mang lại cho bạn cảm giác đó qua các sản phẩm của họ. Chiếc loa mà mình trên tay hôm nay của Samsung có thể là một đại diện lý tưởng. Loa được khuếch đại bằng đèn chân không, màu gỗ, sơn bóng Piano, loa sub, kết nối Wifi, Blueooth, USB trực tiếp, lỗ cắm 3.5mm, Dual Dock, hỗ trợ Airplay, AllShare, iPhone, iPad, MAC, Điện thoại Samsung...vẫn còn vài cái. So với mặt bằng chung của sản phẩm Samsung thì mình thấy E750 có chất lượng khá tốt về phần cứng, độ sắc xảo cao. Về âm thanh thì ở mức trung bình khá, phù hợp với nhạc trẻ. Với 15 triệu đồng thì chiếc loa này cũng thuộc vào hàng các loa phụ kiện cao cấp nhất.

Samsung trang bị 2 bóng đèn khuếch đại khá phổ thông là ECC82 để làm nguồn lực chính cho một chiếc loa Sub 5", 2 chiếc loa cỡ trung và 2 chiếc loa treble ở mặt trước. Hai bóng đèn này được để trong một buồng chân không bằng kính và đặt hơi lồi lên trên so với mặt cửa thùng loa tạo một điểm nhấn ấn tượng, nhất là khi đèn được đốt cháy đỏ.

Đối diện vị trí để bóng đèn là bộ điều khiển, cũng hình tròn. Đơn giản chỉ có 4 nút ở 4 phía rất tinh tế. Dưới mặt của bảng điều khiển này là các biểu tượng kết nối được Samsung làm đèn màu trắng nhìn rất sang trọng. Khi ta kết nối loa với cổng kết nối nào thì nó sẽ hiện lên đèn của cổng kết nối đó.

Samsung trang bị hầu như đủ các loại kết nối phổ thông vào chiếc loa này, dĩ nhiên là hướng đến thiết bị di động. Chúng ta có thể kết nối hầu như tất cả các loại điện thoại thông minh trên đời này vào chiếc loa này qua kết nối Bluetooth, với những người dùng iPhone, iPad hoặc MAC thì loa hoạt động rất tốt với Airplay còn người dùng thiết bị Samsung thì AllShare cũng được trang bị và với thiết bị Android thì có hẳn phần mềm trên Play để giúp điều khiển... ngoài ra còn có cổng 3.5mm, lỗ cắm USB và cổng Lan (loa có Wifi sẵn bên trong)...

Khó khăn gặp phải của mình là khi thiết lập wifi cho loa ở một mạng bảo mật là hơi phức tạp và thiết bị Android (S3) kết nối với loa hơi khựng.

Cập nhật: Giá bán loa này là 15 triệu đồng.

Cập nhật 2: Theo một số anh am hiểu về đèn trong chủ đề này mình trích lại để anh em hiểu hơn.

255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn kiểu dáng hoài cổ, đẹp
quá đã
Đẹp quá mà không thấy giá
@autosoft bac doc bai hay chi xem hinh
ghi ro 15 cu
@Nhubao28 Đọc thì cũng phải nghĩ chứ đầu có phải củ chuối đâu.
Bài viết lần 1 của bác cuhiep không có đề giá.
Sau đó bác Hiệp đã update lại giá, và thời điểm bác ấy sửa giá là sau thời điểm post bài của mình
@autosoft Cập nhật: Giá bán loa này là 15 triệu đồng. giá ghi rõ đó mà
@autosoft 15 củ đấy thôi
Cho em xin cái giá ạ
@changphuthuybietyeu 15t do ban
@Tkecoah Éc. Chào loa ..
@changphuthuybietyeu 15 củ đấy các bạn. Chát quá
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn kiểu dáng sang trọng quá 😃
nobuhiro
ĐẠI BÀNG
12 năm
loa samsung nghe hay không nhỉ o_O
@nobuhiro Thuộc dạng tệ trong các thương hiệu nổi tiếng. Hàng SS mảng nào cũng không phải là nhất từ ti-vi,tủ lạnh, điều hoà... nhưng được cái giá rẻ.
em thấy có nút WPS đó, kết nối wifi bằng wps đơn giản và nhanh mà các bác nhỉ

dòm cái loa khá hay, tiếc là cái dock đó apple sắp nghỉ xài rồi...

Giá em này ở Mỹ là 700$, mình đoán về VN chắc khoảng 15-16tr đó anh chị em (giá do mình đoán, không phải giá của SS đưa nhe)
@Airblade14 Bác này đoán chuẩn thế.^^
Tóm lại giá cái này bao nhiêu vậy. Sao không thấy

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
đẹp ghê
con iphone 4 ý
@ssancapp 4s đó bạn... :p
@ssancapp con galaxi mà chị
loa nào mà chả giống nhau.
nghe loa của bác Cẩm Đào cho đỡ nặng tiền
@shakugan020896 bác nói như đùa ấy nhỉ? Điện thoại nào mà chẳng giống nhua? đều nghe gọi đc cũng là đt. vaajy sao bác mua những cái smart phone như , S3, one X, iphone làm gì??
@shakugan020896 suy nghĩ quá đơn giản.cho 1 vé đi tàu đi
DK Master
TÍCH CỰC
12 năm
@shakugan020896 Hiểu khả năng cảm thụ âm nhạc của bác tới đâu gòi đó =.=' !!!
vok
TÍCH CỰC
12 năm
@shakugan020896 đồ thần kinh :mad:
@shakugan020896 phán như thánh
bóng đèn chân không làm gì vậy mấy bác
phuongsd
TÍCH CỰC
12 năm
@cutien91 Bóng đèn chân không là một loại âm li (có lẽ vây - mình nhớ ko rõ). Nó đem lại âm thanh chất lượng cao hơn nhiều âm li điện tử, mặc dù ra đời từ rất lâu rồi!!
@phuongsd Và nó có cái giá khá là cao 😁
@cutien91 khuếch đại âm thanh.....giống transitor.......
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cutien91 ngoài các ampli dùng IC hiện nay thì còn có ampli đèn nữa bác ạ, mỗi cái có ưu nhược điểm riêng người chơi nhạc dùng ampli đèn cũng ko ít, ^^ bác lên google xem thêm nhé 😃
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Ngoài những công nghệ mà chiếc loa này Đc Trang bị ra mình ko chút ấn tượng với thiết kế của nó
magiclove14
ĐẠI BÀNG
12 năm
em vào tinh tế khoái nhất là những bài "Trên Tay"..và đặc biệt là trên tay bác Hiệp:p
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@magiclove14 chính xác, mình cũng muốn trên tay cái gì đó mà ngặt nỗi sv nghèo chỉ trên tay cái đập đá 😔
Nhìn sơ qua cứ tưởng cái bếp gas,....
HTP@87
TÍCH CỰC
12 năm
Loa đẹp đấy, cái giá hy vọng đẹp
@GW007 15 bac nhe
trungtun
ĐẠI BÀNG
12 năm
@GW007 15 Chai đó bác ơi!
Sao bác ấy ko dùng cái S3 để kết nổi mà dùng Iphone nhỉ 😁
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
"độ sắc xảo cao" >> sai chính tả.
mineyukon
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn hình trên chắc nhìu người ngĩ .tại sao lại ko có sự kết hợp gữi samsung với apple để cho cuộc sống được hoàn thiện hơn nhỉ.
ecuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mineyukon vậy bạn thử kết hợp giữa VN và TQ xem đc ko?
mineyukon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ecuem được chứ không níu vn đánh thắng tq thì chiếm luôn tq lúc đó tq sẽ là của vn hi vọng sẽ ko có trường hợp ngược lại . Mà mình đang nói tới những đồ vật mà ku . suy nghĩ kĩ trước khi thắc mắc ku nha.thân mến chào ku.
Đợi bác nào phán "Sao cái remote giống iPhone wá vậy" =))

Cái Dock kiểu này thì S1 chắc chổng mông lên trời mới gắn đc wá 😆
prin77
CAO CẤP
12 năm
@Long_Xuyen_Boy Chưa gì có người nhột...=)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019