Trên tay loạt 3 máy Nokia 600, 700 và 701 ở Việt Nam, rõ hơn về Belle

sonlazio
31/8/2011 7:3Phản hồi: 518
518 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thưa với bạn biết thì nói k biết thì ngậm miệng lại k lại bị chửi là ngu.
con samsung onia i8910 chạy symbians60v5 sonyericson satio cam 12mpx củng chạy s60v5, như thế đã đủ chưa ? ngu mà cứ tỏ ra nguy hiểm.

đừng hỏi những câu ngu ngơ như vậy, chắc là bị treo máy rồi phải k.

mình là sống ở VN nên k dùng dc ở VN thì cho qua đi nhỉ, mà đt chạy syms60vx là ko ham rồi dù cho có xài chip cỡ nào đi nữa.
treo máy tập 2 nhé, xem lại từ đầu xem ai dìm ai trước, đừng có đọc vài trang rồi phán mình " đi dìm hàng" còn chê bừa cãi cùn thì quote ra đây.
con windowphone làm dc những gì à, sao xài HD7 àm ngu vậy nè. mình nói nó đã mang đến 1 giao diện người dùng hoàn toàn khác lạ theo kiểu Minimalist dc ko ? phong cách đơn giản nhất có thể. hãy đợi mango xuất bến khi đó sẽ là "WP sẽ làm dc những gì."
p/s: mấy thằng cmt kiểu nửa mùa như bạn thiệt tình là k mình muốn đôi co tí nào vì nó co biết con mie gì đâu.
Chú mày thích bắt bẻ thì anh bắt bẻ nhá. Coi thử ai ngu nhá:

Chẳng biết cái con Samsung Onia là con nào, anh chỉ biết mỗi con Samsung Omnia i8910 thôi. Hãng điện thoại cũng chẳng biết cái hãng sonyericson là nó sản xuất cái gì nữa, cũng chỉ biết mỗi Sony Ericsson thôi.

Còn cái chữ ký của chú mày thì: "Now: IOS 4.3.3 no jaibreak , Andoid 2.3.4 custom , Wiphone7 nodo jaibreak."
Anh thì cứ biết viết đúng thì nó là Android, Windows PhoneJailbreak thôi.
Từ bài viết đến cái chữ ký thậm chí chú mày còn chẳng viết cho đúng được mà nói người khác ngu, hóa ra chú mày ngu hơn người khác rồi.

Cái câu đầu tiên chú mày nói trong topic này chỉ 1 từ thôi, từ "xấu" thế chẳng phải đi dìm hàng chứ gọi là gì. Anh chẳng cần phải quote lại đâu nhỉ, chú mày viết thì cũng biết mình viết cái gì chứ. Hay với chú mày thì bảo cái gì đó xấu nghĩa là khen?

Về kiến thức thì cái nào anh không biết thì anh sẽ xem lại kiến thức của mình và học hỏi thêm, chứ không nguy hiểm như chú mày, ngu mà cứ khoái đi cãi. Thấy chú mày khoe dùng nhiều HĐH, thì cứ nghĩ cũng là hạng người biết suy nghĩ lắm chứ, ai dè chú mày lại thuộc hạng thiếu suy nghĩ và cuồng cái gì đó chẳng biết.
Mấy trang trên có mấy ông tranh cãi với chú mày về Android, iOS, Symbian... chẳng thấy chú mày trả lời rõ ràng được cái gì cả, toàn nói cái gì đâu không.

Chú mày nói thích cái giao diện Windows Phone vì nó đơn giản, xem lại đi, cả hàng đống fan iOS, fan Android nhào vào chửi cái giao diện của WP là xấu, là ngu... đó, chú mày để dành sức mà cãi với tụi nó còn hơn là đi dìm hàng Symbian.

Anh dùng HD7, cũng qua từ WP 7, Nodo, cũng mài mò thử Mango bản build. Anh không thích Android. Anh thích Windows Phone vì đơn giản là thích. Anh thích những trải nghiệm của HD7 mang lại, còn chú mày thì chỉ biết thích mỗi cái giao diện của WP. Nhưng ý anh muốn nói là sau 1 năm ra đời thì WP7 vẫn chưa có tiến triển gì rõ rệt hay vượt bậc so với sau 1 năm của Android và càng không so với iPhone. Vài con HTC, vài con SamSung, LG, Dell ế ra đấy, giảm giá rẻ mạt, mà vẫn ế. Chờ Mango thì chắc chắn thành công hơn với sự tham gia của Nokia, nhưng vẫn cứ phải chờ đến lúc đó mới biết. Hiện tại thì ai biết được ngày mai ra sao.
bác Nevile Sinclair hiếu chiến gớm!
tuy mình ko xài nokia nhưng nhìn còn đỡ hơn thằng samsung
Chẳng khác gì đi tranh luận với thằng trẻ con! Tôi bảo rằng lúc android xuất hiện thì symbian vẫn chưa thay đổi nên bị android cạnh tranh dữ dội, nhưng không có nghĩa là sym dậm chân tại chỗ từ thời điểm đó đến giờ. Hãy xem thế hệ Sym^3 đã thay đổi thế nào, các máy N8, E7, X7 mới chỉ phọt phẹt chip 680 Mhz nhưng đáp ứng được nhu cầu sử dụng khá là đa dạng và phong phú! Tôi chả hiểu ông bạn muốn chê nó cái gì nữa, quay phim HD, chạy file mkv kèm phụ đề, ứng dụng office đầy đủ, wifi 3g sóng tốt, bàn phím cứng hay ảo đều có cả, game nào đang hot trên thị trường đt di động như Angry Bird, chém hoa quả, iStunt2, NFS, Asphalt... đều có mặt trên Sym^3. Thậm chí Nokia còn đi tiên phong trong việc hỗ trợ thêm các công nghệ cao cấp khác trong khi các hãng khác còn chưa có, là USB OTG, HDMI, NFC, DLNA... Vậy ông bạn còn muốn thế nào, thích dùng một con điện thoại quái thai lập dị à!
Còn WP7 thì mang tiếng là hđh hồi sinh từ WMo, thế mà con HD7 bây giờ mất giá thảm hại, thị phần của WP7 tăng không đáng kể, chậm như rùa! Không vượt qua được Android quá mạnh thì còn Sym cùi đấy, sao cũng ko vượt nổi, vừa ngu vừa cùn mà cứ thích lý sự!

Ngu quá nên chẳng biết là bị vặn thế nào à, google nhiều thế mà ko trả lời đc đặc trưng của iOs với Android là gì, toàn phải chơi bài lảng! Có khó gì đâu nếu thực sự hiểu biết về công nghệ. Đặc trưng của iOs là quá kín còn Android thì lại quá mở. Dùng iphone thì mỗi khi cần kết nối mới thấy nhục thế nào, ko bluetooth, ko thẻ nhớ, cái gì cũng phải qua Apple ... còn Android thì lại quá dễ dãi dẫn đến hỗn loạn, mỗi hãng chơi một kiểu khác nhau quá khó để thống nhất thành một chuẩn chung, gần đây thì bắt đầu trở thành môi trường cho virus phát tán, khai thác lỗ hổng bảo mật.

Nói chung là bạn mặt dày quá nên cố mà cãi lấy được thôi, trình độ thì gà vịt kiểu hai lúa, cái tên Android còn đéo viết nổi lại còn bày đặt chữa nhục, nào là nói sao để người khác hiểu là được, ko quan trọng chính tả... đúng là già mồm!
leoxuu
TÍCH CỰC
13 năm
Giải tán, ai về nhà nấy đi, chán mấy ông này, nhà người ta cứ sang chê này nọ, nta dùng chứ mấy người dùng à mà chõ mồm vào :twins:
tdl90
TÍCH CỰC
13 năm
Không có đột phá về hình thức nhỉ
Nokia 600 khoang 5triệu mua được vừa túi tiền sài lỗi thời cũng không tốn nhiêu tiền thời buổi công nghệ ra liên tục sao mà theo kịp , mỗi người mỗi cảm nhận khác nhau người thích và người không thích là bình thường hơi đâu gây lộn um xùm diễn đàn để bàn luận và chia sẽ kinh nghiệm chứ không phải lên đây để gây lộn ^__________^ CÒN PIN TRÂU THEO MÌNH NGHĨ THÌ CON X1-01 LÀ GHÊ PIN 1320 <<< = VỚI PIN 5800
Nhìn tạm được :unsure:
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
con 701 nhìn y chang C7,sao NOKIA cứ nhai đi nhai lại cái thiết kế nhỉ ?
trước đây họ cũng từng đẻ ra hàng loạt 5800,5233,5230,nhìn y chang nhau,nhìn k kĩ dễ bị nhầm
con 600 và 700 tuy k đẹp lắm nhưng có nét riêng,k nhái con nào cả.
ái chà hung hãn giận mất khôn đấy(đúng mất khôn thật), lúc android xuất hiện thì sym của bạn vẫn còn củ chuối s60v5 nhé có thay đổi cỡ nào thi no vẫn củ chuối thôi, nhìn N97 ấy, còn N8 và C7 là con chạy sym^3 đầu tiên ra mắt vào năm 2010 còn con chạy android đầu tiên là T-mobile G1 22-10-2008 đừng có lấy sym^3 ra chống đạn. còn về các ứng dụng kết nói văn phòng thì ai xài N97 mới biết no chuối cỡ nào ( ko cook mod) rất chậm wifi khó kết nối cài ứng dụng phải sign lúc đó rompatcher còn chưa dc hack sẵn vào hệ thống phải xin cer key từ opda ( mất cả ngày), tóm lại là nếu k cook mod thì.....chuối lắm. game thì ko có cửa với angry bird nên khỏi bàn, còn những cái như ứng dụng văn phòng thì đa số mấy con dt bây h đều xài tạm dc. còn về chip ọp ẹp thưa với bạn là 680mhz của sym vẫn chưa ngon bằng 3GS đâu nhé, riêng khoản game và app thì nó bỏ xa N8 ( cả về cảm ứng nữa) đừng thấy nó chạy mượt thì xoay sang đâm mấy con 1GHZ 😁 còn cái này mới là động trời nè con điện thoại tích hợp NFC đầu tiên là con Samsung Nexus S, còn cái này là động đất luôn nè nokia "Tiên phong xài NFC và HDMI" trong khi các hãng khác chưa có :D:D:D trình độ của bạn sắp lên thánh rôi đó =]] phán ghê quá mà. =]]

còn điều này mình đã giải thích ở trên rồi ko tiếp thu dc à ?, muốn 1 os thành công từ đầu thì nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố(thời điểm ra mắt....) WP7 k vượt nổi sym là điều đương nhiên vì nó mới xuất hiện có 1 năm, nếu chỉ có chữ "SYM"(s40 s60v1 v2 v3 v5) thì android còn ko vượt dc chứ nói gì WP7 =]] nói ng khác ngu cùn thì xem lại cmt của bạn xem nó có vừa ngu vừa cùn k :D tranh cãi với một thằng ngu quả là mệt :D:D

android là 1 nền tảng ko thực sự mở đâu bạn à, hãy đọc 2 bài này thì bạn sẽ hiểu:
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-android-151/android-la-nen-tang-mo-nhat-trong-so-cac-os-ma-nguon-mo-792728/
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-android-151/noi-bo-google-android-khong-su-la-mot-nen-tang-mo-686209/
cái "mở" mà bạn tưởng chẳng qua là cook mod root dễ thôi.
còn IOS thì ko xa lạ gì, từ lúc mới ra 1 PC 1 itunes thì bạn cũng hiểu rồi nhỉ. kết nối thì k biết nhục chỗ nào nữa ios bắn bluetooth qua ios dc mà sao bạn bảo ko có :D còn 3G hay wifi thì ào ào. vậy thì nhục chỗ nào ?

virus thì symv5 cũng đã có rồi ko phải ko thống nhất thì thành môi trường cho virus phát tán mà là Android Market. Chính nguồn phân phối ứng dụng diện rộng như Android Market đã trở thành một cơ sở lý tưởng cho việc phát tán virus. Hacker chỉ việc nhúng mã độc/virus/trojan vào trong 1 ứng dụng, tải lên trên Android Market và như thế là bất kỳ chiếc điện thoại nào trong số hàng trăm triệu smartphone chạy Android hiện đang lưu hành đều có nguy cơ lây nhiễm virus ấy. thiển cận quá.

ko biết ai đang cãi cố, trình độ gà vịt thì xem lại cái "noki tiên phong NFC hay HDMI " của bạn kìa. dù sao mình cũng nhớ cái câu. "chính tả Thể Hiện Độ Ngu" của bạn mới phát minh ra :D. nhưng với những CMT "gà vịt" như vậy thì mình có thể kết luận bạn viết đúng chính tả nhưng vẫn là 1 thằng ngu :D
hãy xem ai là người thích bắt bẻ.
bạn nói để hở cho người ta đâm cơ mà mình mới cho bạn thấy ai là người "hở" thôi. 😁

1 chữ xấu là dìm hàng phải ko, thế theo bạn "cùi" có phải dìm hàng k ? xem nhửng nofan ở trang 16 >> thì bạn sẽ biết mình đang cãi về cái gì.
mình ko thấy cái thái độ học hỏi kiến thức của bạn ở đâu mà toàn là " để hở cho ng ta đâm mà còn bày đặt cãi cùn" ai nguy hiểm thì xem lại cmt trước của bạn đi. còn mình trả lời rất rõ chẳng qua bạn đần quá nên k hiểu dc. nếu còn thắc mắc thì cứ quote ra đây mình sẽ giải thích cho bạn ok ?
còn giao diện của mỗi os thì tùy mỗi người, tranh luận làm gì khi 2 người k cùng quan điểm ? tốn hơi à ?
Cái nào anh mày không hiểu thì anh mày nhận là không hiểu. Và anh mày biết mình hổng kiến thức và bổ sung kiến thức. Không phải hạng như chú mày, hung hăng cãi cùn, lý lẽ kém.

Đây là bài của Đờilắmcongà cho anh biết điều mà anh sai. Và anh mày chấp nhận là sai. Chú mày có đọc hết không, hay chỉ biết đọc rồi quote ra như cái máy? Chẳng qua là những con Symbian đó chẳng có ấn tượng nên anh mày cứ cho nó vào nhóm Symbian UIQ, nhưng sai thì nhận thế thôi.

Còn chú mày, tranh cãi với mấy ông kia, người ta bảo chú mày kể ra vài điểm gì đấy để so sánh giữa Android, iOS và Symbian chú mày đã kể ra để tranh luận được gì chưa hay toàn nói linh tinh?

Nếu chú mày và vài mớ fan iOS, fan Android không nhảy vào chê bai này nọ bên topic này thì chẳng có ai fan Symbian phản pháo rồi.

Để anh nói chú mày biết luôn vụ NFC mà chú mày bảo là Google Nexus S (cóc phải Samsung gì cả) có tích hợp là con thứ mấy thì anh mày chẳng biết, chỉ biết con phone tiên phong NFC đầu tiên là Nokia 6131 thôi. Còn lại thì chú mày tự tìm hiểu xem 2 con đó ra đời vào năm nào. Hình như lúc 6131 ra đời thì cái Android của chú mày còn chưa ai biết đến đó.

Hơn nữa giữa anh và chú mày chưa tranh cãi gì về giao diện của OS nào cả, điều anh nói ở trên có lẽ với trình chú mày thì không hiểu là phải rồi.

Comment từ bữa giờ của chú mày chẳng thấy nêu quan điểm để tranh cãi giữa chú mày với mấy ông khác về Android, iOS, Symbian mà toàn thấy chú mày đánh trống lãng quá. Mà nhớ là có bài chú mày bảo ngưng comment rồi mà.
bực nha, bạn nói mình "để hở cho ng ta đâm ma còn cãi cùn" bạn thử nói thằng doilamconga như vậy xem no phản ứng thế nào ? đã tranh luận thì phải tìm hiểu trước khi phát biểu chứ ? ? ? bạn nói mình cãi cùn. phiền làm vài cái quote ra đây .
nhắc cho bạn nhớ là ngay từ đầu nofan đã vào dìm hàng android và IOS từ trang 16~ ( đã đọc chưa ?) và toppic này ko phải để tranh luận về đặc trưng của các OS. chẳng qua các anti cuồng dìm quá mình mới phản bác lại thôi. RÕ CHƯA BẠN ?
nokia 6130:
http://vatgia.com/vienthonga&module=product&view=detail&record_id=6717
http://www.thegioididong.com/sieu-thi-dien-thoai-di-dong-nokia,san-pham-42-1-20355,nokia-6131.aspx
Từ đầu đến giờ và hầu như ở hầu hết các topic về Symbian đều bị các fan OS khác vào chê bai này nọ. Không có được bao nhiêu ý kiến góp ý về chuyên môn. Dĩ nhiên là fan Sym phải phản pháo thôi. Cứ đọc lại từ đầu đến trang 16 hay đến tận trang này đi, sẽ thấy ý kiến "dìm hàng" thuộc phe OS khác và các ý kiến phản bác, bênh vực của fan Sym ngang nhau. Fan Sym và fan Windows Phone thường ít khi chê bai hay hạ thấp các OS khác nếu như không bị động chạm trước.
mình cũng là fan nokia nhưng ko thích sym chỉ thích WP7 của nokia. mình war topic này cũng từ trang 16, ko thấy các ý kiến chuyên môn nhiều bằng chuyện dìm VD 1 số mem tiêu biểu luôn: khỉ sam set hjdahjdo doilamconga. đọc thì bạn sẽ thấy 5233 ghê gớm cỡ nào khi chụp hình ko có AF nét hơn cả iphone xài chip 434mhz CFW c6 mượt hơn cả android 1GHZ...... còn nhiều. ok mình ko cãi vs bạn nữa. theo dõi topic này mệt ghê.
gia cao ngat troi do ban oi 14trieu do ban

Nexus S ra tháng 12 năm 1010, thế có biết Nokia 6212 classic ra từ năm nào ko, thiểu năng quá đi, hiểu biết có hạn còn thích già mồm!

Android là hdh có tính mở nhất trong các os smartphone, có cần phải biện bạch là ko thực sự này nọ không, iOS thì ngược lại! Chụp cái ảnh bằng ip xong muốn gửi sang máy khác ngay thì làm thế nào, gửi qua email rồi bắt máy kia truy cập internet vào lấy à, hay là phải rủ thằng kia về nhà lấy cap nối với máy tính ra để sao chép, ios bắn bt qua ios còn phải cài đặt chán chê, jailbreak các kiểu, có bt sang HTC, Samsung nổi không? Sao nói ngu thế hả bạn, sai lè ra mà còn ko biết xấu hổ, cố cãi lấy được!

Chả thấy có virus nào xuất hiện trên Sym v5 cả, chỉ riêng Android có Market chắc, thế Ovistore của Nokia để đi đâu, mấy phần mềm diệt virus của Sym chỉ để cho vui cửa vui nhà, tôi còn xóa sạch đi cho nhẹ máy.

Riêng việc nói Nexus S là máy đầu tiên có NFC đã đủ chứng minh thằng nói câu đó ngu quá trời là ngu, đã sửa chữ ký rồi à, cũng tự biết mình thiểu năng, đần độn rồi phải không? Thế là tốt đấy, biết nhận ra cái ngu của mình và sửa chữa, cũng đáng khen đấy chứ! Mới chỉ nói về chính tả tiếng Anh thôi đấy, tiếng Việt viết còn chưa sõi, đừng già mồm nữa không thì lại bẽ mặt thêm bây giờ!
màn hình sáng thì tốn pin nhưng kết mỗi con 701 trong 3 mẫu trên, nhìn sang hơn 2 em kia.
mặt trước hao hao giống mấy con samsung nhể hêhee
thích băt bẻ chính tả à, ra mắt năm 1010 thì cũng ghê đấy nhỉ 😁 thế bạn giải thích thê nào về cái chuyện NOKIA tiên phong HDMI mà các hãng khác chưa có :D nội cái câu đó thôi thì bạn vãi quá rồi :D nói đi thì phải nói lại chứ nhỉ :D hiểu biết của bạn rộng quá :D:D

ghê nhỉ :D nếu ios "nhục" như vậy thì sao apple nó lại để cho bạn phán "nhục" như vậy chi ta :D đâu phải người ta chụp hình là phải gởi qua máy khác đâu :D cái facebook flick để làm gì ? các mạng xã hội để làm gì, apple nó đóng thì ai chẳng biềt từ thời ip đầu rồi còn ios bắn qua ios chẳng cần phải làm cái mie gì hết cứ bắn bt thôi bạn à :D còn muốn bắn qua các đt khác thì cài ibluenova ok tuốt thôi :D cũng như symv5 củ chuối muốn cài app phải sign với cài roompacher ấy :D mình cũng k hiểu nó "nhục" chỗ nào nữa :D xoáy IOS vì cái bluetooth thì cũng xem lại cái cài app trên symv5 k biết có "nhục" k nữa :D theo bạn vì ios k bắn dc bluetooth thì nhục quá nhỉ :D mình chỉ nói đúng vì ios nó đóng nên k có gì đáng ngu ở đây cả :D chỉ tội nghiệp apple tối ngày bị bạn phán ngu hoài :D

vl câu đầu thì nói chả thấy có virus nào trên symv5 câu sau lại nói mấy phần mềm diệt vr của sym chỉ để "vui nhà vui cửa" mình nhớ là ngay từ đầu bạn phê phán android vì " nhiều nhà sx và 1 môi trường k thống nhất dẫn đến vr phát triển mà" bạn đếch biết gì về virus nghe mình nói là do market thì cũng bắt chước lôi cái ovi ra hả :D ngu thì chấp nhận đi :D chắc android k có pm antivr nào đâu nhỉ :D

haha, tại vì cái nokia 6212 đó quá lâu và ko để lại ấn tượng cho mình nhiều và cái dt đó k dc coi là smart phone mình cũng xem qua rồi mới nói nexus S bạn biết vì sao k ? tại vì thời đó cái NFC nó không có thông dụng và nó bị chìm đến khi cái Nexus ra thì nó mới bắt đầu phong trào NFC trên đt, à mà mình sửa chữ ký là tại vì có nhiều thằng tính đàn bà tranh luận thì lấy cái chữ ký chẳng có liên quan con mie gì hết ra để phán ng khác ấy mà :D còn bạn giải thích dùm mình cái " nokia tiên phong HDMI mà các hãng khác chưa có" ấy nhỉ.
p/s: còn 2 câu hỏi quan trọng nữa là:
tại sao symbian pro như bạn nói mà nó lại nói sẽ ngừng cung vào năm 2016 ?
hiện tại theo mình biết là nokia ko đảm nhiệm sym nữa mà dc chuyển cho accenture. :D
thêm cái nữa là nếu sym ngon như vậy thì tại sao tiêu chí nokia lại là WP7 ( bạn j_care k cần trả lời vì bạn éo quan tâm tới tiêu chí tương lai của nokia nên bạn k cần tranh luận vấn đề này :D )
đang nói vụ sign hack trong symbian v5 gì gì, lại lôi ios vào nói, thằng này khùng mẹ nó rồi.
thế sign với hack trên sym cho ta truy xuất vào private để chỉnh sửa mod edit cũng vậy thôi. đâu riêng gì cái app chùa hả ? cái thằng hãm này nói mà m ko chịu hiểu là sao? ? ?:banghead:
VD nha IP 3g FW 3.1.3 cài ibluenova bắn ầm ầm. lên youtube search cái là ra liền à. 😁

ai dùng 3.1.3 nữa................. ios 4 thì bó tay... 3.1.3 chưa thử
Hihihihi, Máy proto bao giờ cũng tốt, nhưng khi sản xuất thì chưa biết sao nữa... Máy proto trên Văn phòng đưa xuống lúc nào cũng không có lỗi gì hết. Nhưng khi sản xuất hàng loạt không ít cái bị lỗi nguồn... Hi vọng những sản phẩm này không làm người dùng thất vọng 😃
để cạnh arc thì thấy màn hình arc rất dịu và dễ nnhìn.... mà sao cái top banner của nokia logo pin và giống lại giống android thế nhỉ
Mịa mình k ngờ nokia bây giờ bựa thế. Đây la hệ đều hành lai giữa android và giao diện htc. Ai dùng android sẽ biết
Bạn có hiểu bạn nói gì không vậy, bựa chỗ nào vậy? Symbian vẫn là Symbian, chả hiểu bạn nói lai giữa Android và HTC cái gì, thử dùng xem cách thức của Symbian Belle giống Android điểm nào, các gói cài đặt có giống nhau ko, kho ứng dụng giống nhau không, cách kết nối bluetooth, wifi thế nào, quản lý tin nhắn, ảnh, nhạc có giống không? lịch, ứng dụng email, menu, widget, bàn phím qwerty, đa nhiệm có nét nào giống không?
Đừng nên kết luận một cách trẻ con như vậy, đừng có trải nghiệm bằng hình ảnh hoặc nghe người khác nói cũng hùa theo. Hãy dùng trí óc trước khi phát ngôn!
ờ, không phải cứ chụp hình là phải gửi qua máy khác, nhưng có nhiều lúc cần như thế? Facebook, Flickr để tải ảnh lên đó rồi máy kia cũng phải có tài khoản fb, flickr.. được kết bạn thì mới vào lấy đc à, sao phải lằng nhằng thế, chỉ cần gửi qua bluetooth roẹt phát là xong chưa đến 15 giây. Ios gửi sang ios với nhau còn khó nữa là gửi sang máy khác, ở trên có bạn gì nói rồi đó, lại lòi thêm cái dốt ra kìa!:help:

virus trên symbian chỉ lây lan đc qua bluetooth, gần như là vô hại, không đến nỗi báo chí công nghệ phải làm lùm xùm lên như android!

N8 của Nokia được công bố từ đầu tháng 4 năm 2010, cùng năm đó có được mấy con đt cũng trang bị HDMI? Mặc dù có một vài máy như Milestone XT720.. có HDMI nhưng thực sự chỉ có N8 được nhắc tới nhiều nhất với khả năng này. Cũng như công nghệ NFC hiện giờ toàn là Nokia áp dụng mạnh mẽ nhất. Nexus S có NFC nhưng cũng chả gây được ấn tượng, không bằng 6212 trước đó 1 năm ra đời với NFC.

Chả việc gì phải tin vào việc Nokia nói sẽ ngừng cung cấp Symbian vào năm 2016, trong những 5 năm sắp tới không ai nói được gì chính xác về tương lai của Symbian, bằng chứng là MS còn vừa tuyên bố sẽ phát triển các ứng dụng văn phòng trên Symbian, có ngon thì giải thích tại sao MS làm thế xem nào?

Symbian chưa phải là hoàn hảo, nhưng nó đang hoàn thiện dần, tôi chả cần quan tâm nó là tiêu chí của Nokia hay không, với tôi Symbian là đủ dùng rồi, và tôi ghét những thằng khoe khoang đã dùng qua nhiều os khác nhau nhưng trong đầu thì rỗng tuếch, tên của hđh còn ko viết đúng mà cũng bày đặt nói chuyện công nghệ, tỏ vẻ thành thạo!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019