Trên tay Lumia 630: WP8.1 2 sim, hoàn thiện tốt, màn hình trung bình, máy mượt

cuhiep
5/5/2014 6:19Phản hồi: 547
Trên tay Lumia 630: WP8.1 2 sim, hoàn thiện tốt, màn hình trung bình, máy mượt
Lumia 630 sẽ tiếp tục giúp cho phân khúc điện thoại giá rẻ thêm phần hấp đẫn. Khả năng hoàn thiện phần cứng của Nokia được thể hiện rõ trên Lumia 630 với máy được làm dạng nguyên khối, chắc chắn và màu sắc trẻ trung. Chúng ta có một chiếc máy Windows Phone 8.1 chính thức đầu tiên, 2 sim đầu tiên cũng như là chiếc đầu tiên mang 3 nút cơ bản của WP lên trên màn hình hiển thị cho dù điều này không mang lại trải nghiệm tốt hơn. Về phần cứng thì chúng ta có chip Qualcomm Snapdragon 400, 4 nhân, tốc độ 1.2Ghz, bộ nhớ trong 8GB, RAM 512MB, Camera 5MP và pin khá lớn 1830mAh. Màn hình của 630 có kích thước 4.5" độ phân giải 480x854 với công nghệ ClearBlackDisplay nhưng nhìn hơi nhạt màu.
update: Nokia vừa cho biết Lumia 630 sẽ được bán ra cuối tuần này với giá là 3,5 triệu.

Thiết kế của Lumia 630 vẫn theo truyền thống của Nokia nhưng nhìn mới mẻ hơn, nhìn mặt trước có viền màu xung quanh màn hình đen giống như iPhone 5c. Chúng ta có thể mua nhiều vỏ khác nhau để thay, khi tháo vỏ ra máy vẫn chạy bình thường.

DSC_3261.jpg untitled-9.jpg
Trên Lumia 630 nút chụp hình cứng đã được loại đi. Rõ ràng đây là chiếc điện thoại đầu tiên chạy Windows Phone có nhiều thay đổi: 2 SIM, nút cơ bản trên màn hình và không có nút chụp hình cứng.

Màn hình của Lumia 630 là màn hình LCD, độ phân giải 480x854, tấm nền IPS và công nghệ ClearBlack Display của Nokia. Không rõ chiếc bán ra chính thức có nhiều màu sắc không chứ chiếc mình cầm trên tay màu hơi nhạt tuy màn hình trong trẻo và cảm ứng nhạy.

Pin của Lumia 630 có dung lượng 1830 mAh sẽ là một lợi thế lớn. Với cấu hình của nó và hệ điều hành Windows Phone thì dung lượng pin này sẽ rất ấn tượng.

Lumia 630 được báo giá khi giới thiệu ở sự kiện Microsoft Build là 169 USD chưa thuế, giá chính thức của Nokia cho Lumia 630 ở Việt Nam sẽ được công bố chiều nay, dưới 4 triệu đồng và rất có thể rẻ hơn một chút so với giá quốc tế.
DSC_3262.jpg untitled-3.jpg untitled-7.jpg untitled-8.jpg untitled-10.jpg untitled-11.jpg untitled-12.jpg untitled-13.jpg untitled-15.jpg untitled-16.jpg untitled-17.jpg untitled-18.jpg untitled-19.jpg untitled-20.jpg
547 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Đây có phải là sản phẩm cuối cùng mang logo Nokia ko ạ 😔
@tn2108 có lẽ còn con 930 nữa 😁
@tn2108 Chưa đâu bạn. Vẫn chưa có thông tin gì đổi tên mới cả. Sắp có Nokia XL nữa mà
@tn2108 http://www.tinhte.vn/threads/stephen-elop-microsoft-duoc-dung-thuong-hieu-nokia-cho-dien-thoai-di-dong-trong-mot-thoi-gian.2292828/
bài viết này có lẽ sẽ trả lời được cho bạn
@dihuta vẫn còn nokia xl nữa bác ah.
theo 1 số người mói thì hàng đã về VN nhưng nokia chưa có phát hành ra
Ngon nhỉ!!!
@kienc1 nay mới ra 2 sim . chậm lụt quá
#panda#
ĐẠI BÀNG
10 năm
thấy đc.thích cái wp 8.1 muốn đc thử @@
@#panda# 8.1 dùng ngon lắm bạn ạ! Cài hệ điều hành mới mà cứ như mua điện thoại mới. Vui ghê!
@#panda# Nhung khong co flash cui bap qua co cai den led la mua lien ung ho hang nokia cuoi cung hi hi
cầm e này rất đep
Con này có vẻ hơn Zenphone 5. Giá mà nó 1G RAM thì thật là tuyệt vời bà mặt trời.
@wayche Camera Zenfone 5 còn được xếp vào những smartphone có máy ảnh có chất lượng tốt nhất đấy có so sánh thì nó chỉ so sánh với một số máy đầu bảng hiện nay như Iphone 5s, Note3, Z2, Find7, M8 . với Nokia 630 thì hơi đuối.
@tn2108 ý bác giống ý mình...
@tn2108 Mượt nhưng khi chạy ứng dụng thiếu RAM sẽ bị khựng bạn ơi, RAM 512MB xuất hiện từ thời Kindle Fire đời đầu òi, đã qua mí năm mà vẫn RAM 512MB thì thật không đáng chút nào 😃 ý kiến mình là thế, không có tính công kích gì wp hay nokia đâu 😃
waa tuyệt ! gom lúa thôi
Tất cả đều ngon. Trừ RAM. Sao ko lên 1Gb luôn nhỉ ;/

Sent from my GT-I9300T using Tinhte.vn mobile app
@sfd125_2004 635 nó ra bên Mỹ rồi mà, nó hỗ trợ 4G, Ram vẫn 512 nhé
@k54hungyb nô ra con nào họ tính toán hết rồi không để sp của mình tự xử lẫn nhau nếu muốn lên 1gb trừ khi 530 ra có đột phá hơn về cấu hình chắc 635 cuối năm nay ra sẽ lên 1gb. Em thấy màn hình độ phân giải ngang iphone 5 vs màn hình 4,5 in là đẹp, cpu bằng con này ram 1gb giá cao chút (nên dưới 4tr) camera 8mp (không cần pure view cũng dc) chứ 5mp giờ lạc hậu quá có flash nữa là em xúc liền chứ con này hơi dở dở ương :rolleyes:ương
@k54hungyb Với cái giá 3m5 và chip quadcore thì ram 512mb là hợp lý bác ah. winphone nó ko ngốn ram như android, ai không chơi game nặng vẫn sẽ thấy thoải mái dù là ram 512mb 😃
Rất thích WP, nhưng mà dùng 2 máy (1 em express music + 1 em Lumia 720 ) quen rùi 😁
Anh Nô làm con kế thừa 720 : 2 sim ram 1G thì cho cả 2 em hiện tại về hưu ^ ^
@Nokia Lumia Icon Bạn này nói chuẩn này
@Nokia Lumia Icon về hưu rồi để lại LU 720 cho mình nha :3
dzungbot
TÍCH CỰC
10 năm
Wp 8.1 vẫn nhạt nhẽo lắm. Đợi wp 98.
1 xem có gì khác k
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@dzungbot Wp9 sẽ ngày càng giống android ios, minh chứng đầu tiên là đưa 3 phím điều hướng lên mh cảm ứng, mình thì rất ghét vụ này, xài rất chi là bực mà riết rùi cái nào cũng đưa lên nên đành fai xài
@cantho_ Đưa lên lại giống android không ẩn đc đi khi vào game 3 phím đó chiếm 1 tỉ lệ nhất định
@James Sullivan Ota lên 4.4 android sẽ tự ẩn khi chơi game. Theo mìh biết là v

Sent from my HTC Desire X using Tinhte.vn mobile app
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@James Sullivan Và mình rất ko thích điều đó, đang xài sky 870 và cách sky làm thanh điều hướng cũng khá hợp lý và hay mong các hãng khác cũng bik cách làm như sky để có thể fullscreen trong app
Ngon !
RAM. CPU chỉ đúng khi so sánh cùng hệ điều hành, còn nếu khác thì hơi khó nói.
Nokia bây h chỉ còn là một hình ảnh trong đầu người dùng và Fan hâm mộ chỉ là một công ty một thời gây đc nhìu hình ảnh và tiếng tâm nhất.
I Love Nokia
R.I.P Nokia

Phút mắt niệm bắt đầu......
hoangtryvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủa vẫn còn thương hiệu là Nokia hả anh em?
Con này đẹp hơn 525 và 625.
chucademo
TÍCH CỰC
10 năm
3t5 mà đẹp gần bằng ip5c rồi. Vậy cũng rất là ok. Wp thì nhẹ nhàng nếu ko có nhu cầu game mạnh la quá ok.
@chucademo Mình thấy nó đẹp hơn cả ip5c 😁
@Dark Infinity :D không biết bác nói giỡn hay nói đùa nhưng 100% con 5c dù gì cũng đẹp, sang hơn hẳn con này.
wayche
TÍCH CỰC
10 năm
@technological experience Cái đó là gu thẫm mỹ , gu thẫm mỹ của bạn thế nào ko ai quan tâm hết , người ta thấy 630 đẹp hơn 5C thì nó đẹp hơn ,bạn thấy ngược lại thì kệ cm bạn , đừng mang cái gu thẫm mỹ ra nói suốt như vậy chả đi đến đâu đâu
@wayche 😁 nói như bác thì chịu, cái tôi nói là phần đông hay hầu hết mọi người cũng sẽ nói như thế thôi, kiểu như nói con galaxy Y đẹp hơn ip5s thì đúng là chuyện hoang đường, chã lẽ lại gọi là "tùy gu thẫm mỹ", nói thẳng ra nếu có thì gọi là không có con mắt thẫm mỹ. à mà bác kia nói đẹp hơn 5c thế tôi nói 5c đẹp hơn không được à ? dù gì t cũng đâu có chê 630 xấu, mà nếu nói là "kệ cm bạn" thì bạn trả lời làm cái gì thế ?
wayche
TÍCH CỰC
10 năm
@technological experience Bạn quote bài người ta , thấy bất bình quote lại nói cho mà biết =)) , mà người ta đã nói galaxy Y đẹp hơn ip5s rồi thì bạn làm được cái gì người ta ?? Móc mắt nó ra gắn con mắt khác vào cho nó nhìn ra ip5s đẹp hơn Y mới thôi à
m4rch26
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chờ em này ra là xúc 😁
ngon đấy. dành cho ai thích WP và chán fai dùng 2 máy.
4 nhân mà lại ram 512 thấy hơi khập khiễng =.=

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019