Trên tay ly tự khuấy với chất liệu khá đẹp và có lực khuấy rất mạnh
nkinhluan
1 thángBình luận: 41
Trên tay ly tự khuấy với chất liệu khá đẹp và có lực khuấy rất mạnh
Xin chào mọi người, lần trước mình có trên tay một cốc tự khuấy giá rẻ và sử dụng cho đến bây giờ, hôm nay mình chia sẻ một cái ly tự khuấy khác với giá cao hơn, trông đẹp và lực khuấy lại mạnh hơn. Với những cốc tự khuấy thế này ngoài việc uống nước thì mọi người cũng có thể áp dụng vào những việc khác trong đời sống, ví dụ cần hoà tan một dung dịch nào đó mình thấy cũng khá hữu ích. Đầu tiên mời xem qua video

Ly này có dung tích 350ml, chất liệu là thép không gỉ và nhựa PP, lần đầu mình cầm lên tưởng là thuỷ tinh nhưng không phải. Cầm trên tay không nặng lắm và nhìn rất chắc chắn.
Khác với cái cốc rẻ tiền lần trước, thì chong chóng của ly này được thiết kế dài và trông chất lượng hơn, được gắn khá chặt vào trong thanh kim loại, bạn có thể tháo rời ra để vệ sinh sau khi uống vài lần
Sản phẩm cũng dung 2 cục pin nhỏ, được gắn phía dưới

Quảng cáo

Mình khuấy thử cafe sữa nóng thì thấy quay rất mạnh, tạo bọt rất nhanh, nhưng mọi người cẩn thận đừng chế đầy quá sẽ văng ra ngoài, có thể quay khi đậy nắp cho an toàn. Bạn vẫn có thể dùng đá viên nhỏ để quay, chỉ cần khoảng 5 phút là đá sẽ tan hết.

Những điểm mình thích
- Lực khuấy rất mạnh, đá tan nhanh, dễ dàng tháo rời để vệ sinh. Nếu không dùng để uống nước, thì có thể áp dụng vào những công việc khác

Những điểm mình chưa thích
- Mặc dù dễ dàng tháo rời, nhưng bạn phải kiểm tra thường xuyên và phải mất hơi nhiều thời gian để vệ sinh thật kỹ, nhất là cọng dây ron ở dưới nắp ly

Nên mua hay không mua
Giá chiếc ly này là 150.000vnd trên Lazadatrên Shopee, nếu bạn thích những sản phẩm độc lạ thì cũng đáng để quan tâm, nó không chỉ dùng cho uống nước, nên nếu vẫn còn e ngại về vấn đề gì đó... vẫn có thể dùng nó vào những việc khác mà mình thấy vô cùng tiện lợi, khuấy chất lỏng, khuấy thuốc... hay bất cứ những gì cần hoa tan với nước. Sản phẩm này cũng có bán trên Tiki với rất nhiều giá cũng như các kiểu thiết kế khác nhau...Hy vọng qua bài viết này sẽ giúp được những bạn đang quan tâm hoặc muốn mua có thêm cái nhìn chi tiết hơn. Một lần nữa cám ơn mọi người đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Càng ngày con người càng lười biếng tệ hại. Đến quấy mà cũng ko làm đc chán thật. 😔(.
@Chickgarden Công nhận. Ban đầu tôi đọc thấy cũng hay hay, nhưng nghĩ lại đến cốc cafec với trà chanh cũng ko quấy nổi thì ...
thegate
TÍCH CỰC
1 tháng
@Dũng tí hon Dành cho người khuyết tật bạn ạ
@c0mmand0 uống protein cũng không cần đến mức như vậy, bỏ bình lắc lắc là xong
@Chickgarden Đầu bổng bừng tỉnh vì cmt của bạn, ban đầu thấy nó hay hay
Thôi đừng uống nữa cầm mỏi tay uống mỏi miệng lại phải đi tè
@trangvekien Ha ha
Thay pin nữa 😆 mệt
@bomduc Kaka
mua cái muỗng inox 50k xài 10 năm chưa hư bao giờ
@S.on.N.guyen Yes....!
sigemura
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@S.on.N.guyen 5k thôi, chứ muỗng 50k chắc mạ vàng
@sigemura mình đưa bác 100k mua giúp mình cái muỗng mạ vàng
Khoa SE
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@S.on.N.guyen Tôi đưa hẳn chăm dưởi
@Khoa SE Phá giá hả ? 200k được giá đưa xe tải qua chở về luôn
Quấy cũng có mấy móc luôn ! Riết quen gì cũng phụ thuộc là ko tốt
@Tuat Phan Kakaka
@nkinhluan
Cười vô mặt
Ly mình ghét nhất là ly nhựa, vừa ko an toàn cho sưc khoẻ, vừa không đồng điệu nhiệt độ với đồ uống bên trong. Lại khó vệ sinh và rẻ tiền như đồ nhựa dùng 1 lần nên tốt nhất ko mua
@yushikara Cám ơn bạn ...!
maxida
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@yushikara Thật ra cũng tùy loại nhựa nữa. Có những loại chịu được 120 độ vẫn an toàn mà.
Nhưng mà cốc khuấy này mình thấy hơi không cần thiết lắm :v
@maxida Mình thấy cóc khuấy cũng hay đó, đỡ đc cái muỗng lỉnh kỉnh nhất là ở văn phòng. Nhưng nếu bằng xứ hay thủy tinh thì hay quá. vả lại cóc này bự quá ko phù hợp để pha cà phê. Thêm đá vô thì khó mà khuấy đc. nói chung nó ko đủ thực dụng!
Đến cả khuấy cũng cần đồ chuyên dùng thì thấy phiền phức quá nhĩ
@mrthanh213 Ly này dùng việc khác cũng có nhiều cái vui vui ha ha!
cuteont
TÍCH CỰC
1 tháng
Bại liệt hết rồi
Buồn ghê...
@cuteont Vui muh ;)
thuongn14
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Cực chỗ vệ sinh quá
JSQN
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Không thấy nó hữu dụng chỗ nào, chỉ tổ mệt xác
3 điểm yếu chết người.
1) Ly nhựa --> uống đồ nóng là tự sát.
2) Độ bền --> mấy ly dạng này vài ngày, vài tuần là banh xác --> góp rác cho xã hội
3) Vệ sinh rất kém.

Góp ý chủ thớt nên xài 1 thời gian rồi hãy review, đừng để người không rành mua về rồi chuốc lấy tốn tiền và bực bội.
Dạ, em có viết rất chi tiết là em đã từng sài.... từng có review chơi một lần, em sài cái ly trước cho đến tận bây giờ vẫn chưa hư.... chỉ bị mất cái chong chóng. Đồng thời em cũng khuyên nếu e ngại ko dùng uông cafe thì có thể áp dụng những việc hoà tan khác trong cuộc sống.... anh đọc ko kỹ gì hết trơn hết trọi à. kaka
chi vậy trời, bỏ vô máy xay xay luôn đi
Lướt douyin (tiktok nội địa Tàu) cũng thấy hay quảng cáo món này. Mình đã kiểu: "WTF giờ có cả món này nữa à?" :v bọn Tàu lắm trò thật :v
@Ếk Kốm Nước nó đông người, chỉ 1% người xem thấy hay thôi là ra cả đống đơn rồi, khoi sợ lỗ. Mấy thằng ko nghĩ kỹ trước khi mua giống tui chắc nhiều lắm
Cốc này ngốn pin lắm mà quay yếu, chỉ dùng để pha cà phê hay mấy loại bột dễ hòa tan, mình quay whey ko đc. Đừng mua phí tiền.
@Tuất Hoàng Đỗ Như 81 Qua caphe tì ly quá lớn, chắc để pha sữa anline cho cụ già 80 tuổi quá
Sản phẩm cũng vui vẻ mà các bác ném đá kinh thế 😃
đậy nắm vào xong lắc lên cũng được mà. Cần gì phải dùng máy pin cho phức tạp quá trình vệ sinh nhỉ?
khoáy thì ít, mà rữa ly mệt thì nhiều 😆))
ByGP
TÍCH CỰC
1 tháng
Tiện dụng. Phải giữ nhiệt luôn thì quá tốt

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019