Trên tay Macbook Air 2020: vẫn là chiếc Macbook mỏng nhẹ rẻ nhưng phím tin cậy hơn, cấu hình cao hơn

ND Minh Đức
3/4/2020 20:58Phản hồi: 219
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua xong nhiễm corona k biết đc dùng k 😆) vài tháng nưac có khi 1 tải gạo còn có giá trị hơn cái máy này 😃))
Nhìn đã quá
Anhvu14
TÍCH CỰC
4 năm
Các bác cho mình hỏi ngu phát 1 : ví dụ mình chuyển từ window sang mac thì việc kéo nhạc về sau đó xài foobar ra dac/amp hay kéo thả vào DAP có khả thi không. Mình xài window từ lâu lắm rồi nên ko biết gì về Mac
vitdamdee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Anhvu14 Trên lý thuyết có Foobar2k cho Mac rồi đó ạ, driver thì gần như không cần luôn. Bên em sử dụng hệ thống Soundcard các thứ với mac rất ok được vài năm rồi, có lẽ mảng audio hifi như thế thì cũng thoải mái đó ạ. Sang mac là một đi không trở lại luôn, xài bao phê!
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
Moé mới mua air 2019 đc mấy tháng vẫn còn bướm 😭
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu bỏ qua chuyện dễ kẹt phím, thì bàn phím cánh bướm có cái hay là gõ nhẹ nhàng, cảm giác lướt trên bàn phím rất đã 😁
Tăng được dung lượng bộ nhớ mặc định thì chip lại bị hạ xuống i3. Thiết kế quạt tản nhiệt vẫn để làm cảnh vì ko làm mát trực tiếp được cho CPU. Nói chung là thiết kế đẹp nhưng nếu mua để dùng thì Macbook Pro vẫn đáng tiền hơn. Tiếc là Pro lại ko có màu Gold sang chảnh.
hòa thượng dạo này đẹp rai 😃
Mình từ macbook air chuyển sang surface đây. Ở đây có ai như mình ko.
h2media1
ĐẠI BÀNG
4 năm
con này ổn định giá , sẽ quất, con này mình thấy là mang đúng tầm vóc của Mac air
Mình có con MacBook Pro 2016 (bàn cánh bướm đời đầu), có 2 lỗi hơi bận tâm: 1. từ hồi lên 10.15 thì thỉnh thoảng Touch Bar bị đơ, phải khởi động lại mới hết. 2. viền màn hình có roăng cao su mình dùng máy cũng giữ mà nó bị bong tróc hết rồi.
abc261181
ĐẠI BÀNG
4 năm
thích surface hơn kkk
Năm nay bản base của MacAir và iPad pro thực sự đáng mua 😁 gấp đôi bộ nhớ, giá vẫn thế <trong TH của MacAir là quay về 999$>.
Nhưng mình thấy một số trang công nghệ review em MacAir này nóng ._.
Hóng review từ tinhte xem sao.
Mac air giờ thiết kế giống New macbook đợt trước nhỉ. Ngoại hình và các cổng kết nối bị loại bỏ ko như Mac air đời cũ.
Mmonster
TÍCH CỰC
4 năm
Cách đây 3 năm, lần đầu tiên mua MBA 2015 xài thấy thích lắm, tại thời điểm đó ít con máy mỏng nhẹ như MBA. Nhưng dòng MBA sau mình lại thấy bình thường do kiểu dáng ko có gì đặc sắc so với máy Win sau này. Chỉ thích mỗi con Macbook 12inch vì nó quá độc đáo
Thích nó rồi phải làm sao
Máy gọn nhẹ phù hợp cho mấy em gái văn phòng (có tiền) thích sự tiện lợi gọn nhẹ. 😁
MrLightX
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vậy thì bao phê rồi kaka, mình từ window chuyển sang macos để edit ảnh, video cực phê, thao tác cực đã.
Cái quan trọng là Macbook cho mình cái cảm hứng làm việc thật.
Mình đang xài MBP 15' 2014, hy vọng tích góp đủ để mua bản 16' 😁
Ơ không có video à?! Trải nghiệm phím có khác với MBA đời 2017 trở về trc nhỉ?!
h2ux
ĐẠI BÀNG
4 năm
lần thứ 2 bị phồng cục pin to chà bá lửa 😔, con mac pro 13 late 2015

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019