Trên tay MacBook Pro 13 inch 2020
Mikeknowsme
3 tháng trướcBình luận: 139Lượt xem: 26.853
tất cả các bản đều có Touch Bar à các bác?
Hơn 30 triệu cũng xứng đáng nhỉ .
nghe nói macbook air các đời 14, 15, 16, 17 là pin trâu nhất phải ko các bác?
Con này card gì mà game DOTA nhìn đẹp quá, con của mình macbook 2015 dùng onboard Iris pro gì đó lên game khá là xấu.
Buồn nhẹ.
Mình vẫn trung thành với combo macbook air + asus rog. Một con dành cho việc âm nhạc và di động, một cho nhu cầu giải trí, gaming. Combo hiện tại của mình là macbook air 2018 + Asus rog Zephyrus S 17". Chỉ là khi cho 2 chiếc lap vào chung 1 cái túi đựng thì sẽ hơi nặng, nhưng may thay mình có ô tô nên cũng đỡ rất nhiều. Combo này bằng giá 1 con macbook pro 13 đủ option, thấp hơn giá macbook pro 16 nhưng cấu hình phục vụ cực tốt cả công việc và giải trí. Nâng cấp thì mình sẽ nâng cấp 4 năm 1 lần, macbook 2018 thì 2022 sẽ thay, Rog thì 5 năm chắc mới phải thay 1 lần vì i7 9750h và rtx 2070 thì chắc 6 năm mới lỗi thời.
@Anhvu14 combo này thì Pro 16 cũng phải khóc thét =))
Nom kích thích vãi 😋
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Sẽ để dành tiền mua.
Mình nghĩ bạn nên học cách gõ phím trên web này đi. Chứ mình thấy bạn lúc review tới bàn phím mà đánh chữ với 4 ngón mà còn mò chữ nữa thì chịu luôn.
https://www.typing.com/student/lessons
Cấu hình cơ bản là $1299 chưa tax mà ta
@baden009 2 option bản base lận
mua bản base + 16Gb ram options thì code backend đủ ko mn nhỉ? (docker, virtualize nhiều, không cần card đồ họa)
@quangtd95 Hỏi chung chung backend vậy ai trả lời được. Docker thì tốn thêm RAM cho máy ảo thôi, vì nó ko phải nhân Linux. Bình thường xài Linux tốn bao nhiêu thì cộng thêm 2-3GB nữa.
@quangtd95 Như mình thì RAM 16gb đến giờ vẫn xài thoải mái, mua 5 năm rồi.
Có điều lưu ý đến dung lượng SSD, được thì mua 512 chứ 256 xài cứ phải lo cleanup rất khó chịu.
@supersuper tks bác nhé
Rất ngon, nhưng đang phân vân với các giá
Mọi thứ đều ngon trừ con chip và RAM. Phiên bản cấu hình cao cũng ko trang bị chip H. 😔
Thật đáng tiếc cho một con máy thiết kế quá đẹp. Dù rất thích nhưng ko thể code bằng con này được.
hóng bán 14 inh chứ 13 inh nhìn tù túng lắm, nhìn thì vẫn được nhưng ko thoải mái và ko thích cho lắm
Ui, khi nào mới có bản 4 cổng vậy em @Mikeknowsme? 😁 muốn đổi máy quá!
Đẹp. Nhìn macbook nó cứ cái kiểu gì đấy nó tinh tế và sắc xảo hơn các dòng laptop khác ấy nhỉ 🤔
Yêu quá nhưng không đủ xèng
Vẫn đẹp
Thiết kế chuẩn k cần đổi, nên cũng chả có lý do gì lên đời
Đang dùng con cùng cấu hình 2019. Không có lý do để lên. Trừ phi màn hình 14" và CPU thế hệ 10 thì mới đáng lên. Bàn phím 2019 fix hết lỗi rồi thấy ngon hơn bàn phím này.
Đang dùng 13 inch 2015 cân nhắc có xèng lên đời
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 239VIPhemilo
9.885 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 104CAO CẤPhoangsytai
3.417 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 89CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
MinhKhangPham+ 87TÍCH CỰCMinhKhangPham
742 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM