Trên tay MacBook Pro 14 inch refurbished
/8 người
3 thángBình luận: 116
Trên tay MacBook Pro 14 inch refurbished
Mình xin giới thiệu với mọi người , Bé nhồi bông Pokemon Cubone mình pre-order từ gamestop từ tháng 11/2021 tận giờ mới về tới nhà , mình xin phép mình mang bé nhồi bông cubone vô bài review MacBook Pro 14.2inch của mình
Mình vô tình đọc được bài viết của @Mikeknowsme Apple bắt đầu bán bản refurbished thì mình cũng có nghiêm cứu apple store thì giá cũng rất ổn , mình thì cũng có dự định mua bản MacBook Pro 14 2021 mà do mới vừa mua MacBook Air M1 16gb 512gb , nhưng xài 1 thời thì phải công nhận MacBook Air m1 pin xài rất lâu 3,4 ngày mới sạc 1 lần , nhưng do nhu cầu mình thích render video và nhu cầu về công việc thì mình cần 1 màn hình lớn , nhưng không quá lớn như 16 inch cũng không quá nhỏ như MacBook 13.3 inch , nên 14.2 inch là 1 lựa chọn hoàn hảo đổi với mình , nhẹ , tiện , màn hình vừa phải
Nên mình quyết định đặt mua MacBook Pro 14.2 inch 1TB refurbished từ Apple Store
Mình có tham khảo giá thì BestBuy Amazon B&H photo store thì giảm tận $200 cho phiên bản MacBook Pro 14.2 512 GB tất nhiên chỉ cần đặt mình là có hàng liền , còn bản 1TB thì phải đợi tận 1, 2 tuần mới có hàng nhưng tính mình đã mua thì phải có liền thì Apple Store có sẵn hàng trong vòng 12 tiếng , phải rất Apple rất chuyên nghiệp nhanh chóng ship hàng cho khách hàng , mình đặt MacBook này là 8:43 Pm 5/4/2022 tới 3 giờ chiều 6/4/2022 là mình có trên tay khi check tracking number ship từ California. , mình đang sống ở bờ đông nước Mỹ , vận chuyển từ bở Tây sang bờ Đông phải mất ít nhất 2 ngày , phải nói Apple rất hiểu tâm lý khách hàng đã đặt hàng là phải có hàng cho khách càng sớm càng tốt
Đầy đủ phụ kiện không khác gì so với máy mới
mình đánh giá cao về màn hình MacBook 14.2 m1 Pro , rất Đẹp , nếu có cơ hội trải nghiệm MacBook Pro 14.2 inch m1 pro thì đừng bỏ lỡ vì cái thứ đáng giá nhất trên dòng MacBook này là Màn Hình
Mình rất thích bàn phím trên con MacBook này , gõ phím rất đã , rất nẫy

Screen Shot 2022-04-06 at 10.51.35 PM.png
mình có kiểm tra số lần sạc pin MacBook này chỉ có 4 lần , khá là hài lòng
Vẫn Được Apple Bảo Hành 1 năm như MacBook mới
Screen Shot 2022-04-06 at 10.48.06 PM.png
Kết Luận : mình rất hài lòng khi chọn mua con MacBook này , đáp ứng đầy đủ những gì mình cần để phục vụ cho công việc của mình , tiêu chí về giải trí , nghe nhạc coi phim , lướt web , lướt tính tế
những ai đã bước chân vào MacBook dính vào hệ điều hành macOS thì khó mà cưỡng lại sự hoàn hảo mà macOS trên MacBook đem lại
ak mà quên điều mình thích nhất là gọi FaceTime trên con MacBook Pro 14.2 inch 2021 , rất rõ không bị nhoè hình ảnh như những con MacBook đời trước chỉ 720p , đừng có so những con laptop windows có camera 1080p thì camera 1080p trên MacBook Pro 2021 là sự khác biệt rất rõ rệt

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

116 bình luận
dccuong
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Chúc mừng bác có con máy ngon, nhìn con Garagara cưng dã man
tn2108
TÍCH CỰC
3 tháng
@dccuong HCM ở đâu bán Macbook Pro 14 giá tốt nhất ạ. Có bác nào có thông tin, cho em xin nhé 😃
hadryan
TÍCH CỰC
3 tháng
@tn2108 Vender nha
hadryan
TÍCH CỰC
3 tháng
@tn2108 Aldershop nữa
tn2108
TÍCH CỰC
3 tháng
@hadryan cám ơn bác nhiều nhé
m cũng hay mua hàng refurbished
@Didu đây là lần thứ 2 e mua hàng refurbished của Apple , iPad Pro 12.9 2018 256gb ,giờ thì con MacBook này
Refurbished cũng ngon mà, tại ở VN mình ít người bán 😁
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ ví dụ mình mua ở B&H photo ở Mỹ đem về VN có được bảo hành không ta?
@Wildgingers có hóa đơn không? cách đây 1 tháng mình đi bh ipad, mình mua tại điện máy Nguyễn Kim hàng chính hãng của VN luôn, nhưng đến ttbh ở Phan Đăng Lưu họ đòi giấy mua hàng mới được bh.
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Có chứ bạn, chỉ là không biết TTBH ủy quyền Apple ở VN có nhận bảo hành hay không, trước mình mua vậy bảo hành bình thường, giờ thay đổi chính sách không biết thế nào
@Wildgingers giờ chính sách nói theo cách của giang hồ là "như qq" mọi thứ càng ngày càng giản đơn, VN mình làm cho phức tạp hơn 😁
ước có hàng refurbished chính hãng ở Việt Nam
garish
ĐẠI BÀNG
3 tháng
con pokemon đẹp, máy cũng đẹp, giá cũng đẹp
Yêu quá
Thích con pokemon hơn là macbook
Hịn quá 😁 con Pro là màn 120hz nhỉ, con Air Mình mua năm ngoái dùng vẫn ngon mà có 60hz thôi.
@stevenvmc Giàu gì, 3 năm cũng lâu mà, 3 năm là thay đổi cũng nhiều, điện thoại mình cũng dùng khoảng 3 năm, khi ấy khác biệt nhiều đổi mới sướng, mấy ông tinhte toàn nâng cấp thường niên, mất hết cả cảm súc =))
stevenvmc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bomduc Điện thoại 5 năm tôi mới đổi 1 lần
@stevenvmc Bạn giàu thế. Tôi đang xài đời 2012, mua cũ năm 2016, tính ra cũng 6 năm rồi. Mà nó chưa chết để lên đời :v
stevenvmc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@huygapro Chúng ta same same nhau
phamithai
ĐẠI BÀNG
3 tháng
để ý con pokemon hơn, nhìn cưng quá, mà ngầu nữa
Giàu
TiaMa
ĐẠI BÀNG
3 tháng
chốt lại tổng thiệt hại bao nhiu ae nhỉ
@TiaMa Giá đây bác
abc_8989
TÍCH CỰC
3 tháng
@Danh Chí Nguyễn ủa vậy bác bên Mẽo hả, bên này đâu có bán hàng ref
Nhanh như chớp. Vừa đặt là có liền 👍
@NghiepTranVINA em đợi chờ ngày này lâu lắm rồi a 😆)
@Danh Chí Nguyễn Đã thoả ước vọng 😁😁😁
Mình dùng windows hơn chục năm giờ đổi sang mac nửa năm rồi vẫn chưa quen, vẫn thích win hơn
@1hoi1chai Mình thích boot thẳng vào win luôn ấy.
@1hoi1chai paralles có quản lý file trong phân vùng đó đc ko bro? Khởi động lại dữ liệu trong paralles có bị thay đổi gì không ? M chưa thử paralles nên chưa rõ vấn đề quản lý file và data trong đó, tks b nếu chia sẻ.
@Lộn Vào Nền về ổ đĩa trong Parralles (gọi tắt win ảo) thì nó lưu riêng vs MacOS.

Khi bạn cài win ảo xong thì ổ C là dung lượng của ổ cứng(VD Macbook 256G thì ổ C của win ảo 256G) cách quản lý thì cũng như 1 máy win bình thường thôi.

Khi shutdown win ảo, khởi động lại thì data vẫn bt ko mất ji hết.(trừ trường hợp win ảo lỗi thì có thể mất data)

Nhưng theo mình nếu data quan trọng nên lưu ở bên MacOS hoặc đẩy lên cloud sẽ an toàn hơn.

nó hỗ trợ kéo thả file giữa 2 bên MacOS & Win ảo luôn nên cũng tiện lắm
@1hoi1chai Cảm ơn b đã chia sẻ, m sẽ tự tin hơn để chuyển qua m1,m !
tuanmpsps
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Ngon ngon ngon!
phduong25
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Hàng loại này hình như apple thay pin mới hoàn toàn mà bác. Sao bác check đã sạc 4 lần lạ ha.
@phduong25 Thì chắc là test trước vài lần trước khi đóng gói giao cho bên bộ phận bán hàng
@Danh Chí Nguyễn Test trước thì cũng không thể tốn pin tới 4 cycle được b.
stevenvmc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@giacmobennguoi Apple reset lại counter thôi chứ ở đó mà thay pin mới.
Bibusama
TÍCH CỰC
3 tháng
Đang xài con này, nói nhẹ tiện thì k đúng, tương đối nặng và thô, màn hình và loa đẹp ngon, có điều trc đây mình xài 15 inch nên thấy nó cũng như vậy, có thể do k cảm dc. Mình dev mobile, thấy tương đối nóng so với con mini m1 (điều kiện xài như nhau chênh cỡ 20-23 độ đo bằng phần mềm mac fan control). Nói chung đồ chùa cty cấp thì xài thả ga =))
@Bibusama Tại mình vác con macbook air m1 cầm riết quen . Nên vác con này cũng không nặng cho lắm
@Bibusama cục kim loại mà nhẹ gì được. Nặng ì lại dễ bị giật tĩnh điện.
G.Long
ĐẠI BÀNG
3 tháng
E cũng đang có nhu cầu mua hàng refurbished mà VN k ai bán nhỉ? Mac m1 hoặc m1 pro
@G.Long có mấy shop hay về hàng loại này đó bạn
@KhôiTrần15 Shop nào vậy bạn? Mình canh hoài mà kiếm ko thấy ở vn
nếu bạn biết thì mua hàng Apple trên Education store luôn luôn được giảm từ $50-$200 tuỳ theo sản phẩm. Mình biết bạn không mua bản base, nhưng mình chỉ nói để bạn tham khảo thôi là bản base của MacBook Pro 14 trên Education store bán chỉ $1849 (rẻ hơn $150 so với giá thường). Khi mua trên Education store họ cũng không check gì cả (không cần phải chứng minh bạn là học sinh, hay làm việc trong ngành giáo dục). Như vậy thì mua máy mới trên đó vẫn tốt và lợi hơn là refub. Vì bản base refub mình thấy Apple bán $1799 rồi. Dĩ nhiên bạn vẫn có thể nâng cấp máy trực tiếp trên đó và vẫn nhận được discount như thường. Ví dụ như cấu hình máy bạn là 8 core CPU 14 core GPU 16GB RAM thêm 1TB SSD giá brand new trên đó là $2029 (chỉ mắc hơn bạn mua refub đúng...$50)
Để được giá rẻ hơn nữa, mình thường trade-in máy cũ vào, nếu dùng Apple Card thì trade-in credit sẽ được nhập vô trực tiếp luôn, lại thêm được 3% cash back và 12 tháng trả góp không tiền lời.
Mình vừa mới check thì bản 1TB 16GB RAM 10 core CPU 16 core GPU trên Education store bán chỉ $2299 còn store thường là $2499 như vậy bạn đã save được $200 mà vẫn có máy mới nếu mua trên đó. https://www.apple.com/us-edu/store

Education Pricing and Student Discounts

Receive a discount on a new Mac or iPad for your studies with Apple Education Pricing. Available for students, teachers and staff.
apple.com
@Bibusama thường phải mua iPad Air trở lên nhưng Khi nào họ có chương trình đó thì mới được. Chứ không phải lúc nào cũng có. Thường vào mùa tựu trường mua iPad hoặc MacBook sẽ được. Lúc đó sẽ có hướng dẫn làm trên trang của Apple.
finely
TÍCH CỰC
3 tháng
@ktduong89 Thực ra mua đồ Apple thì mua refurbished cũng ko khác máy còn zin là mấy đâu. Chất lượng như nhau, chưa kể đã dc kiểm chứng và thay thế linh kiện bị hỏng này kia nên nhiều khi còn ngon hơn. Ngày trước mình toàn mua nguyên giá, nhưng có 1 lần thử mua cái iPad refurbished vì nghe ông anh hay khoe con macbook của ổng. Ổng cũng mua refurbished từ Apple, 5 năm sử dụng ko bị hư gì. Từ đó về sau mình chỉ mua đồ Refurbished từ Apple nếu có thể.
@finely Bác giống em thế 😆) con ipad pro 12.9 2018 128gb e mua hàng refurbished lúc 6/2020 . Tận giờ vẫn xài tốt chán 😃)))
@finely Thực ra mình không có vấn đề gì với hàng refub, mình chỉ cho chủ thớt thêm một số thông tin: Có thể mua được hàng brand new với mức giá tương đồng như refub. Hàng refub khá tốt, mình cũng mua vài lần không sao, nhưng để chọn refub và brand new tương đồng mức giá, mình tin hầu hết mọi người sẽ chọn brand new. Nếu hàng refub rẻ hơn nhiều thì nên cân nhắc, còn khi chúng ta có lựa chọn brand new với mức giá tương đồng hợp lí, thì tại sao phải mua refub? Thêm nữa, mua refub thì Apple sẽ không nhận trade in (nếu bạn có đồ cũ muốn đổi). Dù sao đây cũng là món đồ có giá tiền lớn.
Quá đẹp, quá ngon luôn, chúc mưndg bác
@jackychanqn Thanks bác hí hí
Ngon lành

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019