Trên tay Macbook Pro 2020 13” 16GB RAM, SSD 1TB, hàng chính hãng, nguyên seal, thị trường VN (SA/A)

2/7/2020 2:57Phản hồi: 675
Trên tay Macbook Pro 2020 13” 16GB RAM, SSD 1TB, hàng chính hãng, nguyên seal, thị trường VN (SA/A)
Ảnh cover.jpg
~ Thursday, July 2nd, 2020 ~

Hiếm ai biết bài viết này mình chắp bút phác thảo từ trước khi hàng chính hãng cập bến thị trường Việt Nam, mình nhận được máy bữa 25/6 (đúng một tuần trước lúc bài viết này được publish). Tuy nhiên, do muốn giữ đúng ý nghĩa của việc “trên tay, đập hộp” nên mình đã ráng kìm nén nỗi sướng đến tận Chủ nhật cuối tuần (28/6) mới chính thức làm clip bóc seal để phục vụ cho bài viết trên tay nhằm chia sẻ thật nhất những khoảnh khắc & tâm trạng của mình khi lần đầu trong đời được sở hữu cũng như bóc tem một chiếc Macbook Pro đời mới nhất mà Apple vừa giới thiệu cách đây ít lâu…

Trở lại thời điểm tầm nửa năm về trước, mình từng tham gia trải nghiệm Macbook Pro 16” (theo giới thiệu của Tinh Tế ở bên NÀY) & được tặng Voucher giảm giá nếu mua hàng trong khoảng thời gian đã định. Lúc đó mình không quá bận tâm cũng như không chút mảy may có ý định tận dụng Voucher để mua Macbook đời mới. Cơ mà “người tính không bằng trời tính”, đến giờ sau khi chính thức sở hữu chiếc Macbook mới nhất của Apple, mình vẫn chưa thể tin rằng sự đam mê cùng lòng nhiệt huyết trong mình lại lớn đến vậy. Coi, ở chiếc Macbook Pro 2020 có khá nhiều thứ mới mẻ khiến mình muốn trải nghiệm: Touch Bar, Touch ID, bàn phím cắt kéo, cổng kết nối chuẩn Type-C, đặc biệt là dung lượng SSD khủng lên đến 1TB (thoải mái cho mình dựng video & sửa ảnh), tiếc thay trong số này gồm cả logo trái Táo không bao giờ còn phát sáng kia nữa, đây thực sự là một điều khá buồn với cá nhân mình. Anyway, dự là thời gian tới đây, mình sẽ phải mầy mò, làm quen dần dần & từ từ với loạt các thao tác khi trải nghiệm em nó.

28-6-2020 (32).jpg

Nói về nhân vật chính trong bài viết, đây là món đồ công nghệ mắc nhất mình từng mạnh tay móc hầu bao chi địa, thậm chí mắc hơn cả Canon 5D mark III lẫn Canon 85L f1.4 IS mình từng mua. Thực tế, mình đã nung nấu ý định thay chiếc Macbook Pro Retina 2015 (MF839) khá lâu rồi. Ngặt nỗi, 1-2 năm qua cứ cân nhắc, đắn đo, lăn tăn miết với mong muốn tìm được sản phẩm thay thế thật sự kích thích & mang tính đột phá! Có lẽ vì vậy mà Macbook Pro 2020 là chiếc laptop hợp lý nhất mình nhắm đến. Sau đợt này chắc mình phải trang bị thêm hàng loạt các phụ kiện cho em nó, cổng Magsafe 2 trên phiên bản 2015 mình xài trước nay giờ không còn chốn dung thân nữa rồi, thế vào đó là cổng Type-C, kèm theo đó là bao thứ dây dợ loằng ngoằng dự cũng phải thay toàn bộ. Giờ hãy cùng mình điểm lại những hình ảnh của em nó từ lúc nguyên seal đến khi được lột trần. Lần đầu trong đời mình biết đến mùi phá trinh một em Macbook chính hãng, khoái cảm ở đâu bỗng dưng tràn về lênh láng ghê gớm…

28-6-2020 (48).jpg

Chiếc Macbook Pro 2020 với mã MWP82 đang trong tình trạng nguyên seal như thể đang chờ đích thân chủ nhân bóc tách, tháo lột.

28-6-2020 (1).jpg
Mẩu giấy này là hoá đơn mua hàng do bên FPT cung cấp, mình tính mua luôn Apple Care nhưng do lúc đó quá kẹt tiền nên không đủ, hơn nữa chính sách của Apple cho phép khách hàng có thể mua Apple Care bất cứ lúc nào trong vòng 1 năm (kể từ lúc mua máy), miễn là trước thời hạn hết bảo hành, thế nên mình sẽ cân đo đong đếm sau cũng chưa muộn.

Trọng lượng 1.4kg, thon gọn & nhẹ hơn chút đỉnh so với phiên bản 2015 mình xài trước giờ (1.8kg).

30-6-2020 (1).jpg

Quảng cáo

Mặt sau của hộp cùng hàng loạt các thông tin về chiếc máy.​

28-6-2020 (9).jpg

Phụ kiện bên trong khá đơn giản: máy + củ sạc 61W + cọng cáp 2 đầu C dài tầm 2m + logo Apple + vài mảnh giấy giới thiệu thông tin về Macbook.

28-6-2020 (8).jpg

Cận cảnh củ sạc 61W đi kèm trong hộp cùng cọng cáp C to C.​

28-6-2020 (3).jpg

Chiếc Macbook mình chọn là phiên bản màu Silver, mình khoái gam màu sáng, đặc biệt là các thiết bị có kích thước lớn như iPad & Macbook.

Quảng cáo

28-6-2020 (17).jpg

28-6-2020 (10).jpg

Nhìn từ góc nghiêng như này, chiếc Macbook Pro nom khá mỏng & sang chảnh.​

28-6-2020 (18).jpg

Màn hình Retina 13.3” với công nghệ True Tone cùng độ phân giải 2560x1600 khá phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình cũng như vừa vặn với kích thước balo mình hiện sử dụng đi làm hàng ngày.

28-6-2020 (36).jpg

Đây là bàn phím Magic Keyboard với thiết kế kiểu cắt kéo được rất nhiều người mong đợi, hy vọng em nó có khả năng chống bụi tốt hơn cũng như không còn bị tình trạng kẹt phím như bàn phím cánh bướm mà nhiều người vẫn hay than phiền bấy lâu nay.

28-6-2020 (30).jpg

28-6-2020 (11).jpg
2 dải loa 2 bên khá nhỏ nhắn tạo sự cân đối với bàn phím, đây là thiết kế mình rất ưng. Còn với dòng 15-16”, dải loa khá lớn tạo cảm giác bàn phím không tràn viền 2 bên, vô hình trung tính thẩm mỹ của chiếc máy dưới con mắt của mình như bị giảm đi quá nửa. Có lẽ đây chính là nguyên nhân then chốt khiến mình quyết chọn mua dòng 13.3”. Theo thông tin trên mạng, hệ thống loa của phiên bản 2020 đã được nâng cấp với chất lượng bass mạnh & chi tiết hơn so với thế hệ trước đó.

28-6-2020 (14).jpg
Mặc dù phiên bản Macbook mình mua không phải là Max Option nhưng với bộ nhớ SSD lên tới 1TB, mình đã hoàn toàn có thể tự trấn an bản thân trước vấn nạn full bộ nhớ mỗi khi dựng clip hay chỉnh ảnh, chưa kể thanh RAM được nâng cấp lên 16GB cho phép chiếc Macbook của mình có thể hoạt động trơn tru cũng như hạn chế tối đa tình trạng bị giật, lag khi xử lý nhiều tác vụ cồng kềnh.

28-6-2020 (22).jpg

Trước nay với chiếc Macbook Pro phiên bản 2015, mình thường phải nhập passcode mỗi khi cần mở khoá màn hình nhưng với tính năng Touch ID thì việc truy cập máy sẽ trở nên dễ dàng & tiện lợi hơn rất nhiều. Trong khi đó, cụm phím cảm ứng Touch Bar có lẽ là thứ mình sẽ phải dành nhiều thời gian để làm quen, mặc dù dải phím chức năng này được ra mắt từ mấy năm qua nhưng giờ mình mới có dịp được trải nghiệm. Một số người không thích, một số khác lại tỏ ra khá hào hứng, để coi sau thời gian sử dụng vài 3 tháng thì cảm nhận của mình với hệ thống Touch Bar này sẽ như nào.

30-6-2020 (4).jpg

30-6-2020 (10).jpg

Ở các đời máy trước, dải Touch Bar là tổ hợp các phím cảm ứng được thiết kế liền nhau, còn với phiên bản 2020 năm nay thì phím ESC & Touch ID đã được tách riêng biệt như 2 phím vật lý thông thường, mình thật sự hào hứng với lối thiết kế kiểu này.

30-6-2020 (3).jpg
4 cổng Thunderbolt 3 được thiết kế đều 2 bên, trong đó 2 cổng bên trái & 2 cổng bên phải.​

28-6-2020 (6).jpg
Khu vực Trackpad khá rộng so với phiên bản MF839 mình xài trước đây, việc này sẽ giúp mình dễ dàng di tay trong quá trình sử dụng.

28-6-2020 (27).jpg

28-6-2020 (26).jpg

Mặc dù Apple vẫn thiết kế jack 3.5mm cho phiên bản Macbook Pro 2020 nhưng với mình thì có lẽ khe cắm này không còn cần thiết nữa do 2-3 năm trở lại đây, mình đã quá quen với việc sử dụng loa bluetooth & tai nghe không dây.

28-6-2020 (35).jpg

Với tổng cộng 4 cổng kết nối chuẩn C, Apple đã thẳng tay loại bỏ hoàn toàn cổng USB-A truyền thống, thậm chí bỏ từ mấy năm trước. Điều mình phải làm trước khi chính thức đưa máy vào sử dụng là refresh hoàn toàn các cọng cáp đang sử dụng hiện nay, thậm chí phải mua thêm Hub để có thể connect với loạt các thiết bị ngoại vi như: thẻ nhớ (SD, CF), USB, máy ghi âm, tay game 4 nút…

28-6-2020 (15).jpg

Theo hãng, cục pin được trang bị bên trong chiếc máy này có thể sử dụng để duyệt web liên tục trong 10 tiếng đồng hồ hoặc 10 tiếng xem phim cũng như cho phép thời gian chờ lên đến 30 ngày. Không rõ thực tế ra sao, chắc phải dành ra vài ngày để trải nghiệm, mình hay sử dụng hỗn hợp: trình duyệt Safari, Office, Nghe nhạc qua loa Bluetooth, chỉnh sửa ảnh qua PS & LR, thi thoảng dựng vài clip đơn giản với FCPX, không chơi game… hy vọng em nó trụ được tối thiểu tầm 4-5 tiếng là tuyệt lắm rồi.

28-6-2020 (42).jpg

Một điều khiến mình thấy khá buồn khi nâng cấp lên phiên bản Macbook Pro 2020, đó là trái Táo ở mặt lưng giờ không còn khả năng phát sáng như phiên bản 2015 mình từng sử dụng, thay vào đó biểu tượng này giờ chỉ để người đối diện… soi gương & nặn mụn.

28-6-2020 (5).jpg

Mặc định HĐH trong máy vẫn là phiên bản Mac OS Catalina, chứ chưa phải là Big Sur.​

Một số hình ảnh so sánh về thiết kế giữa đời 2020 vs 2015 mình từng xài.​

Tổng thể nom phiên bản 2020 thanh mảnh, gọn & sắc hơn bản 2015, logo Táo cũng được thiết kế chau chuốt, cá tính hơn nhưng không còn phát sáng như phiên bản 2015.

30-6-2020 (6).jpg

Mặt đáy ở phiên bản 2015 có tổng cộng 10 con ốc nhưng ở phiên bản 2020 chỉ còn 6, dòng chữ “Macbook Pro” ở phiên bản 2020 không còn xuất hiện ở dưới bottom nhưng lại được thiết kế ở ngay mép dưới màn hình lúc mở máy.

30-6-2020 (5).jpg

Bàn phím & trackpad là 2 thứ Apple cải tiến rất rõ về mặt thiết kế giữa 2 phiên bản này, trong đó bản 2015 vẫn có hàng phím F nhưng ở bản 2020 thì không còn, thay vào đó là dải Touch Bar khá độc đáo, chưa kể tích hợp thêm nút Touch ID riêng biệt. Trong khi đó, trackpad bản 2020 bự hơn hẳn bản 2015, điều này cho phép mình có thể thoải mái hơn trong thao tác đưa ngón tay di chuyển khi cần thiết.

30-6-2020 (7).jpg

Các cổng kết nối từ đời 2015 đến 2020 đã có sự khác biệt rõ rệt, chỉ còn lại 4 cổng C cùng jack 3.5mm, điều này khả năng sẽ làm khó mình trong nhiều tình huống khi muốn kết nối với các thiết bị ngoại vi.

30-6-2020 (8).jpg
28-6-2020 (33).jpg

28-6-2020 (34).jpg

28-6-2020 (41).jpg
  • Cảm ơn Trang Heo xinh đẹp với vai trò cầu nối đã giúp A có được cái giá siêu mềm ngay ở thời điểm lô hàng chính hãng đầu tiên cập bến thị trường VN 😁
Theo dõi toàn bộ các bài viết chia sẻ của mình ở ĐÂY hoặc bên NÀY nếu AE hứng thú 😎
675 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài tuy ko dài nhưng vẫn có clip cho những AE nhác đọc & cả biệt đội anti nữa 😏
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 dùng cả 2 đem đi vất lắm bác, dùng máy win + Ipad là ok rồi
Trước đây những năm 2k12-2k13 thì trải nghiệm của máy win thua kém nhiều chứ giờ máy win trải nghiệm cũng tốt rồi chứ ko còn kém nhiều nữa bác
@Big Chicken Chưa bao giờ mình trải nghiệm Win10, trước đây từng xài lap chạy Windows XP, máy bàn chạy Windows 7 gần như ko mấy ấn tượng so với Mac! Mình lần đầu đến với Macbook từ 4 năm trước & gắn bó đến bây giờ, ko biết Windows giờ cải tiến đến đâu nhưng những gì Macbook đem lại cho mình thì Windows khó mà lấp được! Đúng như trước đây mình từng nghĩ, nếu 1 lúc nào đó Macbook 2015 bị hư, mình sẽ mua 1 chiếc Macbook khác, chỉ khác ở điểm phiên bản 2015 vẫn chạy ngon lành, chỉ là giờ đã đến lúc cất tủ, nhường lại cho phiên bản 2020 đời mới 😅
@crazysexycool1981 Win 10 giờ ok hơn win 7 và xp nhiều bác ạ. Em cũng từng nghĩ trải nghiệm khó lấp được nhưng đến lúc đối qua thì máy win giờ dòng cao cấp trải nghiệm rất tốt và có nhiều điểm nổi bật như bàn phím, cân nặng, tản nhiệt. Mà nói thế thôi chứ trải nghiệm cũng chỉ qua qua thôi, còn thích cái nào thì vẫn phải dùng theo công việc chứ cũng chẳng chọn được Win hay Mac
@Big Chicken Chắc rất khó để mình quay lại xài Win là máy chính, Mac đã để lại cho mình quá nhiều ấn tượng rồi, 4 năm chứ có ít mô 😌
ôi lên rồi, dài thòngggggg luôn, kiềm nén hơi lâu, chắc cũng phải cả tuần rồi, nên phọt (chữ) quáaaa trời luôn, khổ thân bác quá, công phu quá bác êi, macbook pro 2020 mớiiiiii muaaaaaa chất quá, ganh tị quá

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
@laingockien kiểu trưởng giả học làm sang thôi

@snoopycharlie sự thật trước mắt bác rồi đấy

@Danglnh các ông bình tĩnh, tôi hâm mộ ông kia và làm theo cách người hâm mộ hay làm thôi, ông nào không thích thì cứ bơ đi, vì tinhte không giải quyết (không giải quyết được vì ông đấy không vi phạm, mấy ông mod ysl của tinhte sẽ trả lời như vậy) nên tôi tự xử, tôi giống idol của tôi thôi, "bơ dư luận, mình luôn luôn đúng"

@vitozz cười ỉ-a 😆
raconteur
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trackpad dễ bị vướng tay khi gõ phím không bác? 2015 hay chạm, tuy ko ảnh hưởng, nhưng cảm giác vẫn lo nên quán tính vẫn tách tay ra hai bên. Bản 2020 này để kề thấy to vật vã.
@raconteur Có chạm vào nhưng bạn yên tâm là Apple đã tính toán cả rồi
@raconteur Ko ảnh hưởng đến quá trình gõ máy, chắc do thao tác gõ của từng người nữa. Mình quen nâng 2 tay lên 1 khoảng nhất định mỗi khi gõ nên ko bị vướng vụ trackpad dù là bản 2015 hay 2020 👍
@raconteur từ ngày dùng mac thì em rất tự tin gõ . không lo con trỏ bị di đi mất. bác yên tâm
@raconteur Mình cài bootcam, chạy Windows trên Macbook Pro 2015, cái trackpad nó vướng làm rê chuột rất khó chịu.
@raconteur MBP đang sử dụng là cái thứ 3 đời 2017 và cái ngu nhất là cắm sạc USB Type C. Mỗi lần cắm là phải mò mãu mới đút lọt, còn không phái có ánh sáng nhìn để cắm vào. Còn trong bóng đêm thì pó tay, không thể cắm
Nhớ thời sử dụng Magsafe thì tuyệt với, chỉ để vào là dính
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
Đầu tư chất chơi đấy bác
@zackichun Lần đầu trong đời làm chuyện đó, cũng khá lăn tăn trước khi đưa ra quyết định 😅
Mới thấy bác phân vân mà giờ mua rồi, chúc mừng bác
@NDC9057 Đừng nhìn, nguy hiểm lắm, sơ sẩy ngã ko thoát ra được mô 😆
@dailyinfo Mình chưa rõ bản 14" thì kích thước cụ thể nhỉnh hơn bản 13.3" được bao nhiêu nhưng cứ đợi thời gian tới xem sao, nếu hứng thì lại đổi qua đổi lại cũng ko muộn 😄
dailyinfo
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Chấp nhận chênh lệch luôn. Lên rao trên mạng mất công lắm bác. Với bản càng cao cấp càng mất giá nhiều. Trừ khi bác nhiều $$$$
@dailyinfo Vấn đề là mình rất hiếm khi nâng đời máy kiểu đó, trừ máy mới có thứ gì đó cực kỳ kích thích, ko nín nhịn được hoặc máy cũ đã nhiều lần hư hại, sửa chữa thì may ra mới lên đời! Như mấy 5 vừa qua, mình thấy hài lòng với bản 2015 nên xài miết 4 năm lận 😎
Mình đợi bản Late 2020 biết đâu có mini-LED, chứ giờ đang tạm hài lòng với Windows 😁
@BlackBerryz Nếu chuyển sang Macbook thì E xài song song cả Windows luôn à? 😃
@crazysexycool1981 con MacBook gần nhất em dùng là con Pro 13 2017, nhưng ghét cái bàn phím và hiệu năng nên bán, chuyển qua Windows đợi một ngày MacBook sửa bàn phím sẽ quay lại, giờ sửa rồi nhưng em lại nghe đồn cuối năm có MacBook chạy ARM và màn hình mini-LED nên đợi 😁. Em cũng có một dàn PC chạy hackintosh nên cũng có cái trải nghiệm macOS với người ta :D. Sau này có chuyển lại về macOS thì cài Windows lên PC lâu lâu chiến game :D
@BlackBerryz Nếu thấy hứng thú với thế hệ Mac chạy ARM thì ko nên nâng cấp phiên bản 2020 này, A thì ko quan tâm lắm đến thứ đó với màn Mini-Led nên bản 2020 này A thấy cũng đủ hứng thú rồi, nhất là khi nâng cấp từ đời 2015. Nhu cầu của A cũng đơn giản, thậm chí chiếc 2015 cũng dư sức đáp ứng, chỉ là cái SSD 128GB thốn quá. Hơn nữa, đang thấy bá tánh mong đợi bàn phím cắt kéo thay thế cho bàn phím cánh bướm ở các thế hệ trước đây, ngoài ra dải Touch Bar cũng khiến A thấy tò mò muốn trải nghiệm nên sau vài ngày suy đi tính lại, quyết chốt em 13" này 😎
ndohoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hàng chính hãng FPT luôn à bác. Chắc là mặn đây.
ndohoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Em nghi khả năng do củ sạc công suất lớn quá. Mỗi tội thời lượng pin thì không so được với iPad, dùng tầm 1 buổi là phải cắm sạc rồi, iPad thì chiến được cả ngày luôn.
@ndohoa Xác nhận vụ iPad pin trâu thiệt, có lẽ trâu nhất trong loạt các sản phẩm của Apple luôn, từ iPhone, Airpods đến Homepod, Macbook 😅
ndohoa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Chắc Macbook chip M1 mới đọ được với iPad. Anh em mua bản chip Intel này bị hớ quá, huhu.
Ko quan trọng lắm, chiếc Macbook A xài cũng trụ được tầm 4-5 tiếng xài liên tục, cơ bản là khái hài lòng òi 😁
Được của nó đấy 😃

Khoa SE
TÍCH CỰC
4 năm
@Yuri Mikami hihi^^ Nó khinh bạn rồi 😔(
@Khoa SE Mình buồn quá 😃 Mình cmt để tăng tương tác mà nó bơ mình luôn. Nó hỏng rồi.
Khoa SE
TÍCH CỰC
4 năm
@Yuri Mikami hihi^^ Cẩn thận lên góp ý xây dựng diễn đàn đấy bạn,đanh đá nhắm
Định mua con Pro 13 16/512 silver mà Apple lại công bố kế hoạch chuyển sang ARM nên tạm thời dừng lại.
@JoseyHan Mình trước giờ xài Mac ko có ý định cài Win do SSD của bản MF839 chỉ 128GB, giờ bản 2020 này 1TB ko biết sau này có tính cài Win để trải nghiệm ko 😅
@crazysexycool1981 Cần thì cài thôi anh. Win trên Mac nóng thấy bà luôn.
@vicktorbui Trước mắt chắc A vẫn giữ ý định ko cài Win lên Mac, còn sau này nếu phát sinh sẽ tính sau, cơ bản A mua Mac chỉ vì khoái xài Mac chứ ko phải vì Mac cài được Win 😄
@QXPro nghe tin chay ảm em cũng hóng. chờ xem chính thức nó thế nào.
ngon. chúc mừng bảo kiếm mới.
thật ra bác đã chấm mua fpt từ lâu nhưng cứ lên hỏi hoàng hà techone v.v.. các kiểu chém gió phong phanh cho ae chém kakaaka 😁
mình mua thấy ưng màu xám hơn, manly hơn tí 😁
@caffeinezzZ màu xám mình tin dùng từ đời 2016 đến giờ, nó sang chảnh và nhìn nghiêng hút hồn hơn hẳn bản trắng silver
@dark knight 918 mình xài màu xám tại cũng họp phong thuỷ với thích gam tối lạnh 😄
@crazysexycool1981 Bác có mua quả gói apple care ko mua con hàng nóng ko lên nó thì phí 😆
@sharinran141 A chia sẻ trong bài viết rồi đó, từ giờ đến trước hạn hết bảo hành sẽ cân nhắc thêm, xác suất cao là A sẽ mua 🤓
xem hình tưởng nữ chính, lên sóng thì chỉ là diễn viên quần chúng
@fuaka93 Em gái đó phụ hoạ cho sản phẩm thôi, còn muốn làm nhân vật chính thì A đã nhiều lần dẫn đi chụp riêng rồi 😄

22-12-2019 (51).jpg
@crazysexycool1981 Che tt hóa đơn đi vào lòng người.😂 che cả mã đơn hàng đi bác
@fuaka93 OK E, xem giùm A được chưa? 👍
djbuj
CAO CẤP
4 năm
@crazysexycool1981 Bác để chỏn râu thế bme hay cô chú bác ko bảo j ak . Lơ thơ vài cọng bác để nhìn sở khanh quá . Tốt nhất cạo đi ko thì mua thuốc kích thích râu cho nhiều 🤣🤣🤣
@djbuj Thôi, A thích tự nhiên, để vậy cũng được 😁
Bài viết công phu, duy có cái điều này chưa hợp lý, bài viết như vậy mà không mượn được cái cân điện tử mà cân hay sao , vác cái cân rau ra cân thấy nó kỳ kỳ.
@Lê văn zyx Lúc đó mình ko nghĩ ra, cảm ơn bạn đã góp ý, để lần sau mình sẽ để ý hơn 😅
@Lê văn zyx Cho nó giản dị 😬
@sharinran141 Đúng là giờ nhìn lại tấm ảnh đó cảm giác Mac mất chất quá 😅
Bài viết công phu cho ae nào có ý định mua máy này
@Angelas2 Thực tế thì trước đây tầm 2 tháng cũng có mod viết bài chia sẻ về phiên bản 2020 nhưng ở đây mình viết dưới cảm nhận của 1 mem cũng như trên tay đúng nghĩa theo kiểu lần đầu đập hộp, bóc seal chứ ko phải hàng đã bóc sẵn rồi viết bài 😅
sdawhai1
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Mượn cân điện tử cân liền xong vào topic sửa hình cũ lại là chuyên nghiệp ngay 😁
@sdawhai1 OK, để lúc nào tiện sẽ làm luôn, giờ đang ở chỗ làm nên ko có cân điện tử để chụp. Cơ mà chụp bằng điện thoại thì chất lượng ảnh ko được ngon 😅
beeP970
TÍCH CỰC
4 năm
lạy bác, để macbook lên cái cân chợ nhìn hài hòa đáo để .....kkkkkk
beeP970
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 bác cứ làm y chang như trên tay macbook zây đó, cũng đo chiều dài, cân nặng các kiểu vào, ..........
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Bác cứ nhớ bật đèn là dc.
@beeP970 Hay là bổ sung thêm tấm ảnh đo kích thước dài rộng của em nó để AE dễ mường tượng nhỉ 😆
@iáT Tài 😆
thanhtin147
ĐẠI BÀNG
4 năm
Há há , đọc tới khúc cân cái MacBook, cười ỉa 😁 :D
@thanhtin147 Cái MacBook thần thoại trên cái cân huyền thoại, hình ảnh hiếm gặp lắm nha!!!
minhhoa526
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đợi a lên bài đúng 1 tuần 😆)))
@minhhoa526 Vì là bài trên tay nên nhanh, còn nếu là bài chia sẻ cảm nhận sau 1 thời gian sử dụng thì ko bao giờ có chuyện lẹ đến vậy đâu 😆
minhhoa526
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 à à 😆) v đợi thêm bài chia sẻ của a nữa nhaa
@minhhoa526 Chả biết bao giờ có luôn, tuỳ hứng 😄
máy đẹp ng cũng đẹp
@nguyenkhangpt92 Bài này đề cập đến máy thôi, quan tâm đến người mần chi E 🤓
@nguyenkhangpt92 Cả cái nick của em gái cũng đẹp và dễ thương.
@samsung focus Nick & ảnh trong bài là 2 người khác nhau nhé 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019