TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

Trên tay mạch đèn LED Cú Đêm - sáng hơn đèn zin, có nhiều màu sắc
cuhiep
1 nămBình luận: 89
Trên tay mạch đèn LED Cú Đêm - sáng hơn đèn zin, có nhiều màu sắc
  • Mạch LED Cú Đêm chỉ thay thế mạch đèn zin, không chế cháo, gắn vào và xài thôi.
  • Điều chỉnh cường độ sáng tối của đèn cũng như thay đổi màu sắc demi và xi-nhan bằng app Cú Đêm.
  • Đèn cos/pha sáng hơn đèn zin từ 5-8 lần.
  • Giá cho một bộ mạch LED Cú Đêm là 3 triệu đồng tại Furious Racing.
  • Anh em trao đổi nhiều hơn tại Tinhte.vn/xe.

Mới đây, mình có mượn được chiếc xe Honda Vario và thấy nó được độ nhiều đèn nhìn rất giải trí nên mình trên tay nó luôn. Hệ thống đèn này được độ tại một shop có tên là Furious Racing. Họ đã độ con xe này lại để chúng ta có thể điều khiển sự hiển thị của đèn trên xe thông qua 1 cái app. Ngoài ra xe còn được thêm 1 số tính năng như tắt/mở đèn, passing, hazard.

Cụ thể, bên Furious Racing thay mạch đèn zin của xe thành mạch đèn Cú Đêm. Họ đơn giản chỉ thay mạch đèn chứ không thay choá hay ốp bên ngoài, gắn vào và xài thôi. Để điều khiển cái đèn này, anh em cần download 1 app trên smartphone có tên là Cú Đêm. Sau đó anh em kết nối với xe bằng bluetooth và thao tác rất nhanh. Anh em chỉ cần mở khoá xe, mở bluetooth rồi chọn vào cái xe xuất hiện trên màn hình điện thoại và kết nối.

Ở phía bên trong app, 2 cái điều khiển quan trọng và rõ ràng nhất chính là 2 điều khiển liên quan đến cos và pha. Anh em có thể chiều chỉnh được cường độ sáng của đèn cos/pha bằng cách xoay tròn cái vòng 2 bên, 1 bên là cos, 1 bên là pha.

Ngoài ra, anh em có thể chỉnh được màu của đèn xi-nhan cũng như đèn demi. Nó có nhiều màu cho anh em lựa chọn, có thể điều chỉnh màu cho từng cụm đèn như xi-nhan trái, xi-nhan phải, demi trái, demi phải. Nhờ vậy mà anh em có thể cho mỗi đèn 1 màu để tăng phần nổi bật cho cái xe, mà có khi làm vậy nhìn xe nó cải lương lắm. Nó còn có nhiều hiệu ứng cho demi như chớp tắt, sáng dần, sáng dần đổi màu và đổi màu. Kế bên cũng có thêm hiệu ứng cho đèn Hazard như cảnh sát, cứu thương,...

Ở trên app, anh em gạt qua bên trái nó sẽ xuất hiện 1 tab nâng cao cho anh em điều chỉnh nhiều hơn về đèn. Trong đó có một số thứ như LED xi-nhan luôn sáng, mở/tắt đèn demi theo đèn cos, demi làm xi-nhan. Anh em cũng có thể chỉnh được số lần đèn nhấp nháy khi passing từ 2 cho đến 10 lần hoặc thời gian chớp tắt xi-nhan như 100 ms hoặc 1.000 ms.

Khi mình trải nghiệm thực tế với hệ thống đèn độ của Furious Racing. Với độ sáng của xe, mình mở thử cả cos lẫn pha, vị trí của cụm đèn khá thấp nên dù mình có tăng sáng thêm một chút cũng không ảnh hưởng gì. Còn với đèn pha thì anh em không nên chiếu trong thành phố, khi nào không có người hoặc chạy khúc tối quá thì có thể sử dụng.

Mình cũng có do thử độ sáng với một chiếc Honda Click cũ đời hơn cũng xài đèn LED. Theo Furious Racing nói là nó sẽ sáng hơn đèn zin từ 5-8 lần, tuy nhiên mình không đo chính xác độ chênh lệch đó. Anh em coi video và hình cũng sẽ thấy được sự chênh lệch này. Còn về màu sắc của xi-nhan cũng như demi mình có thử chạy trong tối thấy nó lên màu mang tính giải trí cao.

Thêm hình ảnh cho anh em xem:

haikhiemhtv7
ĐẠI BÀNG
1 năm
Gấu hơn hẳn!
see022
CAO CẤP
1 năm
@haikhiemhtv7 Uh. Bán kẹo kéo chuẩn luôn. Nhìn giống mấy cái đèn đủ màu tụi tàu để trên bàn thờ ghê .
MeoMao121
TÍCH CỰC
1 năm
@haikhiemhtv7 thề nhìn độ RBG nhìn như cái bàn thờ ấy 😁
hailongan
ĐẠI BÀNG
1 năm
Độ sáng thì không sao, nhưng phải chỉnh vừa tầm và quan trọng không bặt pha là được
Đang tính độ đèn chiếc hayate cổ nhà mình thành chữ v như xe vinfast 😁
Đẹp
Có cho con surius giẻ không
giá cho bộ đèn này 3tr là không đắt, ra làm con angel eye không thôi mà hơn triệu rưỡi rồi. Bộ này 3tr lại còn có app các kiểu nữa.
nhưng gần 5 năm nay mình không chơi đèn xe nữa rồi kkkk. để zin chạy thôi.
@tamuct bạn nháy thằng đó mà mấy chục người đi sau lưng thằng đó phải chịu khổ, thôi kiếm cái laser chỉ vô mặt nó bấm được rồi.
wolfee
TÍCH CỰC
1 năm
@palmtj27 công nhận, nhất là AB đèn gì ko đủ sáng để mình đi đg nhìn được vật thể xa (mình thì kbh bật pha vì nguy hiểm cho người đối diện) cái cần là đèn sáng để nhìn đg có vật thể xa gần như nào để mà né. Không dưới vài lần mình xém tai nạn vì cái đèn xe ko đủ sáng nhìn được vật thể/người khi đi đg. Rất nguy hiểm!
@Nam Air Cách xem lại chủ đề đã bấm nút "Theo dõi" ở chỗ nào vậy mod - các anh em? những chủ đề hay ho mình toàn theo dõi nhưng vào trang cá nhân thì không thấy những chủ đề đó ở đâu cả. Toàn chủ đề có chứa comment
@Nam Air mạch này có phím tắt nhanh bằng nút pha-cos để thay đổi nhanh 2 mức full và thấp (tùy cài bao nhiêu %) đó bác, nên thà dư còn hơn thiếu, lúc cần sáng lại không có
Em thì gắn trợ sáng sợ bị bảo là phượt thủ tuor thủ nên định chọn mấy cái này
Ngầu quá. Cu Hiệp làm bài nào chất như nước cất bài đó
kulele
TÍCH CỰC
1 năm
Ba cái này toàn đám trẩu tre lắp 😃
Ko tinh tế. Cả về tình và lý, ko ủng hộ. Để zin mà đi đồng bào ơi!
Ganoipho6
TÍCH CỰC
1 năm
Thêm ít tính năng nhưnđịnh vị và xác định xe cũng hay . Thêm ít tiền cũng đáng
nuhuta
CAO CẤP
1 năm
Xe cải lương thời đại 4.0 😁
Toàn bọn trẩu lắp vào để làm phiền người khác thôi chứ hay ho gì.
Mấy thằng trẻ trâu cải lương hay gắn đèn này ngoài đường
duaconxulanh
ĐẠI BÀNG
1 năm
cái này chỉ lắp cho vario thôi à mấy anh . hôm rồi thấy trên group có bác nào lắp xenon trên SH 2020 mà nhìn đường cắt sáng em ham quá
@su béo béo Bạn cho xin thêm info để lắp mạch này cho SH2017. Thanks!
@Genos 2.0 Bác có thể lên facebook search FuriousRacing nha :3
duaconxulanh
ĐẠI BÀNG
1 năm
@su béo béo con ex 135 đời 2013 của em có lắp được không bác nhỉ. e tính lắp qua năm đi chơi trung thu với mấy cháu =))))
duaconxulanh
ĐẠI BÀNG
1 năm
@n.a.v.i.p chắc mấy anh tự viết app luôn. tìm hiểu kỹ tiềm năng kinh doanh. đánh vào nhu cầu của khách hàng là hốt bạc thôi bác nhỉ
DungVA1505
ĐẠI BÀNG
1 năm
Idea hay vãi, Honda build-in sẵn thì ngon và chắc sẽ hút đươc nhiều người dùng hơn.
Xe máy có thể custom được đèn như này thì mặc dù nhiều xe giống nhau nhưng lại chẳng ai giống ai. Đỡ gây nhàm chán khi mà 1 chiếc xe thường có tuổi đời sử dụng khá lâu không như phone.
71hau
ĐẠI BÀNG
1 năm
@DungVA1505 Mày nói 1 là tiếng việt, 1 là tiếng anh. Mày trộn tiếng việt/anh vậy nữa mùa lắm con trai ah
DungVA1505
ĐẠI BÀNG
1 năm
@71hau Còn hơn nhưng thằng vừa nói vừa sủa.
longtrung94
ĐẠI BÀNG
1 năm
Tăng sáng đèn sao ngon bằng bác sĩ đèn được. Còn làm nhẹ nhẹ 2 xị là ngon
https://streamable.com/5ces7

Streamable Video

Watch this video on Streamable.
streamable.com
@longtrung94 haha, mỗi bên mỗi cái hay bác ơi.
Nhìn cứ như xe kẹo kéo, sến súa bỏ mịa.
Chất thật
nierec
TÍCH CỰC
1 năm
Không biết có hại bình ko, thường thì cái j cũng có mặt trái.
Huy Hào
TÍCH CỰC
1 năm
@nierec Vấn đề đúng như bác nói. Mà cái vụ hao bình nó cũng cần thời gian nên hiếm ai chia sẽ được. Nhưng công suất cao hơn đèn zin thì ít nhất bình cũng sẽ mau hết hơn thời gian dự kiến.
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
1 năm
@nierec hao acquy là chính !
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019