Trên tay màn hình LG UltraWide 34WP65G: 34" 75Hz tỉ lệ 21:9 phục vụ tốt cho công việc đa nhiệm

Pnghuy
25/6/2021 8:19Phản hồi: 129
Trên tay màn hình LG UltraWide 34WP65G: 34" 75Hz tỉ lệ 21:9 phục vụ tốt cho công việc đa nhiệm
Nếu anh em đang đi tìm một chiếc màn hình phục vụ cho nhiều nhu cầu khác nhau, từ học tập, giải trí cơ bản, chơi game hay làm việc đa nhiệm, đặc biệt là phải có mức giá hợp lý trong thời buổi khó khăn vì dịch bệnh hiện tại, thì LG UltraWide 34WP65G là một trong những đại diện sáng giá ở phân khúc màn hình đa năng dưới 10 triệu. Điểm nổi bật của LG UltraWide 34WP65G đó là nó có một tỉ lệ màn hình khá dị 21:9 cùng với tốc độ làm tươi 75Hz, công nghệ 1ms Blur Motion Reduction, thiết kế gaming phù hợp với anh em có nhu cầu chơi game.

Một tỉ lệ màn hình 21:9 khác biệt

LG Ultrawide 34WP65G thuộc dòng semi-gaming của LG với tỉ lệ 21:9 vô cùng độc đáo. Tỉ lệ màn hình 16:9 hoặc 16:10 anh em đã quen khi sử dụng trên những chiếc laptop hoặc những chiếc màn hình rời bên ngoài, còn tỉ lệ 21:9 chắc hẳn nhiều anh em sẽ thấy lạ. Thật ra tỉ lệ 21:9 sở hữu những lợi điểm mà không phải “đàn em” nào cũng có được, ví dụ nó sẽ có nhiều không gian để đa nhiệm, mở được nhiều cửa sổ để làm việc, kéo thả nội dung giữa các cửa sổ cũng tiện lợi hơn. Tỉ lệ 21:9 cũng giúp người dùng xem những bộ phim chuẩn điện ảnh như ngoài rạp, chơi game cũng đã hơn.

LG cũng trang bị thêm cho màn hình này công nghệ 1ms Blur Motion Reduction giúp cho những cảnh chuyển động trong game được mượt mà hơn, đây cũng là sản phẩm mà LG muốn hướng đến đối tượng văn phòng có nhu cầu về một sản phẩm màn hình rộng, khi hãng đã gia tăng thêm không gian cho công việc đa nhiệm với kích thước 34” độ phân giải Full HD. UltraWide 34WP65G giúp xem được nhiều nội dung trên cùng một màn hình nhưng vẫn đem lại trải nghiệm chơi game tuyệt vời.

Chân đế One-Click cùng thiết kế đậm chất gaming

Thiết kế của 34WP65G thể hiện chất gaming ngay từ chân đế của màn hình với cơ chế One-Click cùng với hai tông màu chủ đạo là đen và đỏ tạo nên sự mạnh mẽ vốn có của các game thủ.

Phần chân đế One-Click cũng giúp người dùng có thể nâng hạ độ cao cũng như độ ngẩng của màn hình tuỳ vào điều kiện và thói quen sử dụng, chân đế One-Click cũng có thể lắp đặt rất nhanh chóng và không mất nhiều thời gian.

Chất lượng màn hình vừa đủ dung hoà cho cả nhu cầu làm việc và chơi game giải trí

LG UltraWide 34WP65G có kích thước màn hình 34" độ phân giải FullHD 2560 x 1080, tấm nền IPS có chất lượng hiển thị tốt. Với kích thước này, tầm giá này thì độ phân giải là vừa đủ để cho người dùng có một trải nghiệm ổn, không quá xuất sắc như 2K hay 4K nhưng nó đủ để chúng ta xem phim, chơi game ở độ phân giải FullHD, nếu anh em muốn hình ảnh chất lượng 2K-4K có thể tham khảo dòng khác của LG. Điểm mạnh tiếp theo ở tấm nền này của 34WP65G đó là tốc độ làm tươi 75Hz, tốc độ làm tươi cao sẽ giúp trải nghiệm cuộn, di chuyển cửa sổ trên màn hình mượt mà hơn, những hiệu ứng chuyển cảnh cũng mượt hơn. Mình đã nói nhiều về việc một chiếc màn hình có tốc độ làm tươi cao nó ảnh hưởng lớn đến trải nghiệm sử dụng của người dùng như thế nào, chỉ cần sử dụng một tấm nền có tốc độ làm tươi cao, anh em sẽ không muốn quay về tấm nền 60Hz nữa đâu.

Quảng cáo

Làm việc với nhiều cửa sổ trên màn hình 21:9 thật sự cho trải nghiệm rất đã, rộng rãi, không cần tắt mở tab liên tục.

Chất lượng hiển thị là điểm quan trọng của một chiếc màn hình rời, và với 34WP65G thì nó đạt 99% ở gam màu sRGB, và sự hỗ trợ từ DisplayHDR 400 cùng độ sáng và độ tương phản rộng, UltraWide 34WP65G tạo nên hình ảnh có tính chân thực cao. UltraWide 34WP65G cũng có thiết kế viền màn hình siêu mỏng ở gần như cả 4 cạnh, cho phép màn hình mở rộng tối đa và nhìn rất tinh tế.

Cổng kết nối trên LG UltraWide 34WP65G cũng khá đầy đủ, với HDMI, DisplayPort, USB-C hỗ trợ DisplayPort. (Xin lỗi anh em vì phần này mình có đưa thông tin USB-C có tích hợp PD để sạc nhưng USB-C chỉ hỗ trợ DisplayPort mà thôi).

Quảng cáo

LG cũng cung cấp cho người dùng những tinh chỉnh cơ bản trong settings của màn hình, như bật tắt FreeSync, bật tắt công nghệ 1ms Blur Motion Reduction, tinh chỉnh các profile màu sắc, làm sao cho phù hợp nhất với nhu cầu sử dụng của bản thân.

Trải nghiệm xem phim trên màn hình 21:9.

Nhìn chung, LG UltraWide 34WP65G hướng đến những đối tượng rất cụ thể như người dùng làm việc đa nhiệm, mở nhiều cửa sổ để làm việc, hay những anh em phải vừa làm việc với bảng tính mà vừa phải nhập liệu, hoặc những anh em muốn giải trí, chơi game thì LG 34WP65G sẽ là sự lựa chọn vô cùng hợp lý, đặc biệt với mức giá chỉ khoảng 8,5 triệu đồng.

129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn này trải nghiệm rồi. Rỗ lắm
@nguyencaothangtp Bạn kiếm dòng HKC có đó bạn
@nguyencaothangtp Màn hình to thì phải ngồi xa mới không thấy rỗ dược bạn ơi, chứ ngồi gần không thấy rỗ cũng lạ, mịn thì khỏi phải nói rồi 2k làm sao mà mịn được như 4k.
YoBak
TÍCH CỰC
3 năm
@lequangbinhpc113 Mấy con đấy đều có độ phủ màu tương đương với màu của màn hình dùng cho thiết kế bác nhé. Ví dụ như con G34WQC của Giga 34" VA 2K 144Hz 90% DCI-P3 / 120% sRGB, độ sáng 350 nits, hỗ trợ HDR 400 cân lại màn hết 200k nữa là có thể phục vụ đa nhu cầu rồi bác.
hthhus
TÍCH CỰC
3 năm
@lequangbinhpc113 HKC cũng chỉ 2 k thôi bác!
Nên mua U3419
Nhìn tối giản như vậy mà lại đẹp
MacKe2104
ĐẠI BÀNG
3 năm
màn hình thông số với giá thành chênh lệch vậy mà cũng quảng cáo cho được, tần số quét 75Hz, 34in mà full HD, chắc to hơn cả cái rổ. Tóm lại là quảng cáo nhảm
@MacKe2104 Lên con 35WN75B thì là 100Hz PD 96W 2k ^_^ Giá + 50-60%
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@MacKe2104 34inch chắc phải 2k mới đỡ
MacKe2104
ĐẠI BÀNG
3 năm
@qng171 trong tầm giá này hoặc cao hơn tí thiếu j con 2k màn to, mua con 34in này về chắc tức chết 😆
@MacKe2104 E thấy nó phù hợp vs dân văn phòng, 21:9 làm văn phòng bật nhiều file office cực kỳ sung sướng bro ạ.
Vs con này connect song song 2 devices dc.
VD 2 máy tính dùng 1 màn hình.
beoandlun
TÍCH CỰC
3 năm
Giờ cứ 4K mà tương thôi.
Mơ ước ...
haidang2808
ĐẠI BÀNG
3 năm
vừa mua lg 27ul850 song
Yêu quá
dhnghia
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Anonymox Thông qua những bạn có tài khoản vip của LG, lúc bạn tạo tài khoản LG thì sẽ thấy mục nâng cấp lên vip, tài khoản vip thì mua màn này chỉ 9tr4 thôi, 1tr1 là phí chuyển cho bạn ấy như là phí thuê tài khoản, mua trực tiếp tại website LG, bảo hành từ LG
lovepda
ĐẠI BÀNG
3 năm
@haidang2808 Mình đã nhờ 1 bạn tên là Duy mua giùm. 0363504119
Đúng như có bạn nói, bạn này có TK VIP trên trang LG nên có thể mua với giá 9tr4. Có hỗ trợ trả góp ko lãi gì cả trong 6 tháng. Còn lại thì ck bạn ấy 1tr1 chi phí của bạn ấy. Lợi cả đôi bên.
haidang2808
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lovepda mình hỏi ông này rồi nhưng ông ý không bao test 14 ngày như của hàng. Mua xong lỗi phải đi bảo hành nên mình không mua. ông ý báo giá mình ul850 9tr7 con con kia 10tr5
lovepda
ĐẠI BÀNG
3 năm
@haidang2808 Rẻ hơn 1tr5-2tr thì vậy thôi bạn ơi. Mình chấp nhận thì chơi
Eden18184
ĐẠI BÀNG
3 năm
Toàn thánh phán, ai giới thiệu màn nào 34 inch, dưới 10tr ngon hơn giùm t cái, cám ơn.
Eden18184
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hthhus HKC là hãng nào vậy bạn ?
Eden18184
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MacKe2104 Vấn đề là giá đó bạn, chứ không quan tâm giá thôi quất Max Option dĩ nhiên sướng rồi. Mấy bạn thực tế chút.
MacKe2104
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Eden18184 giá con này đâu phải là rẻ đâu bạn! PR nó vừa vừa thôi
infogated
TÍCH CỰC
3 năm
1: oa, tỷ lệ 21:9 lạ ghê 😆), ủa mà lạ chỗ nào?
2: độ phân giải đó là cỡ fullhd+ bác ơi.
3: gần 10tr quả màn độ phân giải như cái ti vi, đặt gần mắt thế thì rỗ lòi, mang tiếng màn to nhưng công năng sử dụng chẳng bao nhiêu vì thực tế không gian làm việc quá bé.
4: chơi game cũng ko ăn thua vì chỉ 75Hz, nói chung là quả màn này lỡ cỡ quá bác chủ ơi.
infogated
TÍCH CỰC
3 năm
@qng171 Làm sao mà 2k dc bác, màn 2k là phải 2560x1440, ppi ko phải là độ phân giải mà chỉ là tỉ lệ chia giữa độ phân giải và kích thước màn hình.
infogated
TÍCH CỰC
3 năm
@qng171 Giá đó có thể mua 27 inchs hoặc 24inchs 2k, công nghệ đầy đủ mà lại sắc nét hơn, đỡ đau mắt.
infogated
TÍCH CỰC
3 năm
@Hạt mè bé xíu À là quảng cáo ạ bác?
infogated
TÍCH CỰC
3 năm
@Anonymox Ukm bác, tầm đó khéo co thì vừa ấm, cố gắng thì cũng mò được em 2k hoặc 4k
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
quả màn nửa nạc nửa mỡ thật
tần số quét cao + fhd thường giành cho màn chơi game nhưng tỉ lệ lại 21:9 để cho giải trí
giải trí xem phim mà độ phân giải lại thấp
chả hiểu để làm gì luôn
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
34inch mà FullHD thì thôi rỗ vãi luôn, vừa bán con lg 29wk600 fhd đây rỗ ko chịu nổi
AE nên cân nhắc mua màn khác trong tầm giá, chớ 1080 dọc cỡ này thì rỗ lắm. Mình xài 1440px dọc (DELL U34xx) còn thấy rỗ nữa. Mua 2 em 24" 1080 hoặc thêm mua màn giống Duy Luân thì hay hơn.
@ProjectKepler tui dến con này LS34J550WQEXXV chỉ 7.5tr. màn 3k+ luôn. và được cái rất hài lòng là ko bị hở sáng viền nên nhìn tối khá ok
HNTattoo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ragefighter Bạn kiếm đâu ra LS34J550WQEXXV 7.5m chỉ với, toàn thấy 9m đổ lên
@HNTattoo bữa mua ở hn computer, tiki bữa có đợt sale cũng giá đó.
HNTattoo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ragefighter Có từ khóa gì bác chỉ cho với nhé, đúng là mò mãi không ra
@HNTattoo thì search theo mã này thui
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
Quan trọng 34inch FULLHD ạ😆)
màn hình mà không có chuẩn HDMI 2.1 thì vứt
nkahminh
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyễn Chí Danh Cùng thắc mắc với bạn trên, cần đế 2.1 để làm gì khi cấu hình của nó chỉ là fullHD 75Hz ? Không lẽ chỉ vì là năm 2021 nên nó phải dùng 2.1 trong khi cấu hình của nó chỉ cần 1.4 là đủ ?
@nkahminh ý tui nói là màn hình lỗi thời .
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn Chí Danh vê lù ngáo à? 75Hz Full HD HDMI 1.4 cũng dư dả chứ đòi 2.1 về tế à?
Giận
MacKe2104
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn Chí Danh quan trọng là cái thông số màn quá tệ, thì HDMI 4.0 giờ vẫn jay thôi! Nhưng bác nói đúng phần "vứt" nhe! màn này nên để trưng bày làm kỹ niệm, chứ dùng thì thôi
32 thì full hd rỗ lắm, như mình đang xài thì 24 full hd là đẹp
Quá đã
34inch ... fullHD 😂
34in 8tr5 thì lấy con sam sung 34j550w còn ngon hơn
@thawsng199⅞77777777 LS34J550W đang xài con này bao phê, màn mịn ko rổ mà mua 7.5tr, quan trọng là ko bị hở sáng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019