Trên tay Marshall London: thiết kế đẹp, sang trọng, âm thanh hay

cuhiep
10/1/2016 16:47Phản hồi: 80
Trên tay Marshall London: thiết kế đẹp, sang trọng, âm thanh hay
Đó là một chiếc Android nhỏ gọn, thiết kế đẹp, cảm giác cầm trên tay thoải mái, thân thiện, âm thanh ấn tượng. Nút điều chỉnh âm lượng, nút M và hai lỗ cắm tai nghe là điểm nhấn của máy không chỉ về thiết kế mà còn về tính năng. Marshall London có cấu hình khá thấp và sự phổ biến của nó trên thị trường là rất kém, chỉ bán ở vài nước Châu Âu. Marshall có để nhiều chiếc London ở đây để mọi người trải nghiệm thử âm thanh. Tuy nhiên môi trường triển lãm không phù hợp lắm.

Nắp lưng hoàn thiện dạng da cùng với cạnh máy được làm bằng cao su mềm với các vết cắt dạng vỏ xe giúp cho London khi được cầm trên tay có cảm giác êm ái và thân thiện. Và nếu bạn quen với hình ảnh của những sản phẩm âm thanh của Marshall thì bạn sẽ chắc chắn thấy sự quen thuộc đó trong London.

Nút tăng/ giảm âm lượng, nút M và vòng kim loại ngay hai lỗ cắm tai nghe được mạ vàng và nổi bật hẳn lên trên nền đen mờ của máy. Đây cũng là những nơi thể hiện tính năng nổi bật của London khi nhìn từ bên ngoài.

Marshall London được trang bị chip âm thanh từ hãng chip khá nổi tiếng Wolfson. Mình không rõ là dòng chíp Wolfson WM8281 này của họ âm thanh như thế nào nhưng trên các máy nghe nhạc hay thì chip này được sử dụng nhiều. Ở đây Marshall có để nhiều máy với nhạc sẵn để thử, mình có nghe qua thì thấy âm thanh khá mạnh và trong trẻo, tuy nhiên họ toàn mở nhạc Rock mà mình không quen nên không biết sao nhận xét luôn. Hy vọng London sẽ có ở Việt Nam để nhờ anh em chuyên làm âm thanh đánh giá thêm.

Hai loa trước của Marshall London âm thanh rất lớn và rõ ràng, không bể. Nó được đặt ở hai đầu trên dưới của máy. Tuy nhiên mình chẳng nghĩ hai chiếc loa này mang lại trải nghiệm tốt. Đúng ra Marshall không nên làm điều này nổi bật lên. Dù gì cũng là loa điện thoại và nhỏ xíu nên nghe nhạc, đặc biệt là Rock thì rất chói tai.

Cấu hình của Marshall London ở phân khúc trung bình kém. Màn hình 4"7, RAM 2GB, bộ nhớ trong 16GB (hơi vô lý tuy có khe thẻ MicroSD), pin 2500mAh, camera 8MP chạy Android 5. Cầm bấm bấm vài cái bên ngoài và nghe nhạc thì không gặp khó khăn gì cả, so với các máy nghe nhạc chuyên nghiệp mình dùng thì nó còn nhanh hơn. Có thể Marshall không cần đẩy mạnh cấu hình của London. Nhưng hai thứ cần là bộ nhớ trong và pin thì cần được chú trọng nhiều nữa sẽ hợp lý hơn.

Nút tăng giảm âm lượng rất chuyên nghiệp, giống như bạn đang vặt âm lượng của một chiếc amplifier hơn là trên một chiếc điện thoại. Có 36 nấc âm thanh (hình như V10 là 72 nhưng nút này đã hơn) và bạn có thể cảm nhận được mỗi khi xoay cái vòng này. Màu vàng trên nền đen mờ còn đẹp và sang nữa.

Nút M sẽ dẫn bạn đến trình nghe nhạc riêng của Marshall London. Hai lỗ cắm tai nghe hai bên. Mình nhớ không lầm thì đây là smartphone đầu tiên có hai lỗ cắm tai nghe. Có thể cùng lúc xuất âm thanh ra hai tai nghe. Có vẻ lạ, nhưng cũng khá hay khi muốn nghe chung nhạc với ai đó.

Nhưng cũng không hay lắm, hôm qua đang đứng nghe HD800s, có một người khác vào nghe cái HD800 cũng đang phát cùng, thế là anh ấy vặn âm thanh to lên đến mức mình phải bỏ tai nghe ra luôn...

Loa phía trước có hai cái, trên và dưới màn hình. Âm thanh to, rõ và không bể. Tuy nhiên chẳng thể nào có thể thưởng thức nhạc từ cái loa ngoài này được. Marshall đúng ra không nên làm hai loa này.

Quảng cáo

Marshall Lodon có thiết kế đẹp, đơn giản về màu sắc, cầm trên tay thoải mái và nhẹ nhàng.

Nắp lưng hoàn thiện giả da, mỏng, tháo ra được, cầm êm tay.

Có nhiều tuỳ chọn khi nghe nhạc và bạn cảm nhận được điều đó khá rõ ràng.

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thân Hòa
TÍCH CỰC
8 năm
Đẹp quá T.T
tigerkisscat
ĐẠI BÀNG
8 năm
không biết giá bao nhiêu nhỉ??? ở đâu bán
nglocng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tigerkisscat http://www.amazon.com/MARSHALL-LONDON-PHONE-FACTORY-UNLOCKED/dp/B0146WJ43Q/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1452483242&sr=8-1&keywords=Marshall+London
Đây bác. $989 số rất đẹp
phongvotuyet
ĐẠI BÀNG
8 năm
s410, ram 2G, 4,7", HD. pin 2500, cam 8mpx thì cấu hình này cũng đâu phải kém đâu 😔 ku Hiệp khó tính quá 😆))
@phongvotuyet ko phải kém mà là rất kém😁 2016 òi giờ người ta phải là chip 820, ram 4G - 6G, màn 2k-4k và pin 4000mah-5000mah và cam phải 21M - 41M mới chịu.:p
@phongvotuyet hơn được con LTE3 khoản chip nhé ^o^
phongvotuyet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zenki1 có âm thanh để bù lại mà 😃
chịp này cũng đủ để chạy tốt android 5 và các ứng dụng mà 😃 với lại để nghe nhạc chứ ko phải chơi game nên cấu hình vậy là vừa tầm. Thuộc dạng trung bình chứ chưa phải trung bình yếu 😁
phongvotuyet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhhoangc vậy thì là khủng chứ cho hiệu năng game chứ ko phải cho music ^^
Thèm chảy nước ra :mad:
Quá đẹp cho 1 cái điện thoại khác biệt
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
ko rõ là nghe hay cỡ nào nhỉ? hôm đi AVshow mình có nghe cái tai nghe HD800 gì đấy thấy cũng bình thường, mới nghe thấy không quen.
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
@zeustb Xin lỗi bác, dân chơi thứ thiệt đây bác ạ. Nhưng trước giờ em chưa chơi loại tai nghe bao giờ,
@caphe17 Bác nghe ở av show thì dở đúng rồi =)) sv hau phối toàn combo nghe dở vãi 😆)
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
@Boy Uchiha Hôm đó bác có đi nghe ko? em được nghe cái bộ Server media + HD800 + cục amp gì gì đó. Cảm giác ko tốt lắm.
@caphe17 Mình ko đi, cơ mà mấy combo phối bên sv hau mình nghe qua hết rồi. Nếu là amp đèn thì chắc là external art, còn bán dẫn thì chắc là hdvd800 hay hdva600 thôi =)) bác muốn nghe khả năng thực sự của 800 thì kiếm bác nào có combo master7+ master 9 hay b22 mà nghe ;))
nguyencot
TÍCH CỰC
8 năm
192 hẹt chứ sao 129 hẹt nhở ký hẹt chứ
Thiết kế độc và lạ, thích chỗ tăng giảm âm lượng ^^
lipiter3
ĐẠI BÀNG
8 năm

Thế này đc tính là 2 lỗ cắm tai nghe ko nhỉ
@lipiter3 1 lỗ tai nghe, lỗ còn lại là mic nha bạn 😃
thiết kệ đẹp quá, nhưng nhìn sơ qua hệt như chiếc điện thoại 😁
mặt lưng ốp da ngon lành, tiết kiệm được 1 cái bao da ... 😆
nhìn luxury wá :eek: chỗ tăng âm lượng thích quá, cái kiểu roll vậy đúng kiểu trên amply :rolleyes:
...3.
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái viền nhìn dị hợm, đẹp cái j đâu
saladass
TÍCH CỰC
8 năm
@...3. Người lao động không biết rượu vang ngon bạn à.
Ho dinh thy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@saladass Cực kì chính xác,thiết kế của bọn Châu Âu mà xấu thì........xịn lạy bác 1 lạy
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất marshall
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp vô đối . . .

Nhìn mà thèm . . .

Có tiền thì cũng sắm 1 em . . . :'(
thích nhất cái bánh xe cuộn âm thanh, đúng chất nghe nhạc
tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
viền quá dầy nhất là viền trên dưới. Thiết kế máy cũng quá dầy và không có gì ấn tượng. Cấu hình thấp.......
victra
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tieutu911 Mỏng nghe nhạc lõm thế thôi . s6 edge còn bị chê viền dày nói gì em này . khó tính quá đấy hihi
Đẹp quá:p
xem nó như máy nghe nhạc có chức năng điện thoại nhỉ, đẹp, thiết kế khéo, chứ nhìn kỹ viền dày khi gộp 3 lớp viền lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019