Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy ảnh DSLR Canon EOS 5D Mark 4: nhiều nâng cấp đáng giá

tuanlionsg
25/8/2016 15:38Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

$3500 về VN 100tr không mấy bác. Máy hình mà 100tr chắc chỉ mấy bác chuyên dùng máy để kinh doanh mới kham nổi.
erio0502
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuthuyaoden242 Về VN khoảng 80tr là căng
tuann2
TÍCH CỰC
8 năm
@phuthuyaoden242 Thì cỡ đó cho người chụp chuyên nghệp hay ai thực sự có đam mê và có tiền bạc, còn cho những người chỉ chụp vợ con thì em nào mà trả ok chỉ cần 1 cái ống kính nào khẩu độ f1.8 là bắn nhìn đẹp với con mắt của vợ rồi.
@phuthuyaoden242 Ko đến đâu. Tầm 90-95 củ thôi bác 😁. Máy tầm giá này chỉ dành cho các dân chơi ko quan tâm đến giá và dân pro thôi, chứ mấy anh bán chuyên chắc chỉ rình máy cũ
Chờ thằng khẩu trang xanh hô ko bằng ip ^^
baden009
TÍCH CỰC
8 năm
cho mình hỏi cái 24-105 kit lens có macro giống cái ver 1 ko.
ntt2007
TÍCH CỰC
8 năm
hahah cách đây 3 năm em ko có vợ nên em đã rước 6D và hiện tại nhìn 5d3 hay 5d4 chỉ thèm thôi chứ ko bi kích động lắm

thấy body ngon ra có cảm giác vui vui dù ko có khả năng rước em nó, hóng canon ra thêm lens trong năm nay ạ
theo mình đang xài 5D3 thì thấy 5D4 này ko có nâng cấp quá nhiều, chưa đủ để nâng cấp bây giờ, vẫn hài lòng với 5D3
gihu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@junjihoon Nâng cấp chừng đó cũng nhiều rồi bác, và họ còn để dành cho các thế hệ kế tiếp. Mục tiêu của các hãng trong việc nâng cấp là làm cho khách hàng chịu bỏ tiền ra mua cái mới. Với những người mà công việc gắn với cái máy ảnh thì chừng đó cũng đáng giá lắm vì nó còn đi theo họ ít nhất là 3, 4 năm nữa.
Còn tôi cũng đang dùng M3, sẽ chờ thêm năm nữa cho con M4 này hạ bớt nhiệt😁
@gihu Công việc của mình gắn với máy ảnh mà, nhưng nếu mình có thể chọn, mình sẽ mua thêm 1 body chuyên để quay và backup cho 5D3 như 70D 80D chẳng hạn, thay vì phải bán 5D3 và mua 5D4 với các nâng cấp về quay phim nhiều hơn như vậy. Tất nhiên các phân khúc máy phải có khoảng cách nhất định, nên mình nghĩ nếu nâng cấp, cứ cách 2 đời máy nâng là ok, như mình thì sẽ chờ 5D5 chẳng hạn!
Đọc xong bài này chỉ có 1 ước vọng nhỏ nhoi 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
quay 4K ở crop factor 1.74x, nhiều thánh ko tìm hiểu kỹ mua về sẽ hụt hẫng. các bác xài D810 cứ hả hê thoai =))
Chuẩn bi tiền lên 5d2 thôi
erio0502
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giống như những máy gần đây của Canon thì đẩy mạnh vào tính năng quay Video trên máy ảnh nên ae ko quay phim thì mình thấy ko nhất thiết phải nâng cấp. Bao giờ Canon ra Medium format rồi tính nâng cấp sau 😆
King.quan
TÍCH CỰC
8 năm
Sai
sai rồi Bác. Giá đó là gồm cả body và len
L
Là giá trị gì vậy 😁
dangquelam62
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xem qua thấy CANON con nào cũng thích...chỉ tội không đủ ngân quỹ.Lúc đầu mê chụp ảnh cũng tham khảo đủ thứ từ thích 600D rồi 700D...chuyển sang muốn NIKON 3300 đến 53000...cuối cũng không tậu được em nào vì còn 3 cái tàu há mồm chờ ở nhà...cuối cùng dũng cảm quyết định mua SONY W830..để chhơi...đam mê nghiệt ngã...
dangquelam62
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xem qua thấy CANON con nào cũng thích...chỉ tội không đủ ngân quỹ.Lúc đầu mê chụp ảnh cũng tham khảo đủ thứ từ thích 600D rồi 700D...chuyển sang muốn NIKON 3300 đến 53000...cuối cũng không tậu được em nào vì còn 3 cái tàu há mồm chờ ở nhà...cuối cùng dũng cảm quyết định mua SONY W830..để chhơi...đam mê nghiệt ngã...
@tuanlionsg máy ảnh canon eos 650D mới là cái DSLR đầu tiên của canon có màn hình cảm ứng mà a 😁
còn Canon a3400is là cái compac đầu tiên của caonon có cảm ứng hehe
@THỊNH PHAN 2405 Người ta ghi là "chiếc FF đầu tiên" có LCD cảm ứng. Biết chữ FF không vậy chú Hai?
minhvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đây mới là nâng cấp đáng giá.
Giờ mới thực sự lăn tăn cho em 5D MII
hehe tại e ko có đọc bài chỉ xem video thôi :v
wandow
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mod nói bậy, 5D mk3 là 1 nâng cấp quá đáng giá với khả năng lấy nét và đo sáng vượt trội, kể từ 5D mk3 Canon đã có thể ngang bằng với Nikon ở những điểm quan trọng này. 5D mk4 mới ra về hình ảnh thì chưa biết sao nhưng chưa thấy cái gì vượt trội hơn 5D mk3 ngoại trừ khoản iso mà thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019