Trên tay máy ảnh DSLR Canon EOS 5D Mark 4: nhiều nâng cấp đáng giá

tuanlionsg
25/8/2016 15:38Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tai Vuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
xem cho vui thôi , mua gì nổi .
Eldimio
CAO CẤP
8 năm
Công nghệ phát triển ngày càng nhanh cộng thêm sức ép từ các đối thủ, dự là 2018 thì hàng xách tay lại down giá như 5D3 hay 1DX thôi. Ngày xưa mình mua 5D3 lúc nó mới ra, chính hãng 73.5 triệu, sau 3 năm chỉ còn khoảng 45 triệu, đắng!
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xem cho biết chớ . . .

Chỉ mong 1 ngày ôm được 6d + kit . . . 😁
thanhnhan2tn
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá đỉnh
Tiếc gì sample photo bác ơi, up cho anh em cảm nhận được cải tiến và đắt tiền đi
Nhìn Body dòng 5D của Canon giống như chỉ thay mỗi chữ tên gọi nhỉ. Hao hao. Nhưng được cái đơn giản dễ xài. Nikon nhìn hầm hố cả rừng nút.
mấy cái máy kiểu này thì chắc chỉ dành cho chuyên gia, hay những những nhiếp ảnh, những người kiếm ra tiền từ nó thôi chứ bình thường chắc cũng không nên rớ tới chi, nhiều khi máy ngon mà trình thấp chụp xấu cũng vậy ah
Tiếng màn trập như tiếng súng AK ^^
Sao Mod không đả động tới anh em 5Ds nhỉ? rất gần với mark IV mà giá thì rẻ hơn.
bosney
ĐẠI BÀNG
8 năm
2 năm nữa có giá khoảng hơn 2.000 USD như mark III bây giờ chắc chắn sẽ mua còn bây giờ thì...
hóng 5D3 giảm giá sâu!
f22_raptor
ĐẠI BÀNG
8 năm
Từ 5D2 => 5D3 mà ko có gì nâng cấp đột biến? AF lên nhiều, iso lên nhiều, fps lên gần gấp đôi, video lên

Từ 5D3 => 5D4 có rất nhiều nâng cấp xứng đáng? AF lên nhiều? ISO lên nhiều? FPS lên gần gấp 2?

Hài
@f22_raptor Nâng cấp xử lý hình ảnh không thấy à. Cái đó quan trọng hơn mấy cái kia. Iso , tốc cũng quá nhiều rồi
f22_raptor
ĐẠI BÀNG
8 năm
@archi-T Hình 5D4 sẽ đẹp hơn nhiều so với hình 5D3 à? Gấp 2 lần ko? DR còn chưa biết nằm ở mức nào mà phán. Tào lao

5D2 => 5D3 là cả 1 trời 1 vực, riêng cái khỏan số lượng AF point và số lượng crosstype point là 1 sự khác biệt rất lớn
@f22_raptor Thế cầm năm dê 3 chụp ra hình đẹp hơn 2 à
Em này mà tầm 80 củ thì ko rõ 5DR vs 5DRs bán sao nhỉ ~~ nhiều nâng cấp đáng giá quá
hadh
ĐẠI BÀNG
8 năm
5D2 lên 5D3 là từ 9 điểm lấy nét (1 chữ thập) lên 61 điểm với 41 điểm chữ thập. Từ 4 nhát/giây lên 6 nhát. Từ 1 khe thẻ lên 2 khe thẻ, thêm chế độ HDR... mà bác chủ kêu không có nâng gì đột biến là sao ạ
bác này chắc xài Nikon, nói hông hết tính năng canon, coi cho vui ....!
hadh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất nhiều tín đồ mong chờ Canon nâng cấp Dynamic Range, có thể nói mong chờ nhất điều này thì cho đến nay thông số DR của 5D4 vẫn còn là bí ẩn
hcoi !
TÍCH CỰC
8 năm
Cái ok Canon thụt thò như lens kit...
...ko đáng để sắm dù là ống kính L
hoanglamna
ĐẠI BÀNG
8 năm
nó là bán kèm
thân máy mà bác?
Bác Tuấn lionsg hơi chủ quan trong đánh giá việc Canon nâng cấp từ Canon EOS 5D mark II lên Canon EOS 5D mark III rồi, ở Canon EOS 5D mark III cho đến giờ vẫn là máy DSLR dòng semi-pro bá đạo nhất hiện nay (ít nhất là đối với các máy Canon) vì những công nghệ mà Canon đem vào từ bộ máy pro Canon EOS 1DX (tốc độ AF, cảm biến lấy nét, chế độ lấy nét theo tracking, chế độ đo sáng, khử noise ở iso cao, độ chi tiết vùng tối...).
Hiện giờ còn quá sớm khi nói Canon EOS 5D mark IV có thành công như 2 tiền bối mark II và mark III hay không, tuy nhiên những gì Canon trang bị trên mark IV thì các đối thủ (nhất là Sony) đã trang bị trên các dòng máy cao cấp của họ (quay video 4K, wifi - NFC,...), giờ chỉ còn mỗi vũ khí là AF tracking là còn phải đợi review của người dùng...
@tuanminh_outbound Cảm ơn bác. Mình sẽ chờ review và thời gian xem sao nhé. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019