Trên tay máy ảnh Nikon Zfc: ngoại hình hoài cổ, nhỏ gọn, trọng lượng nhẹ giá từ 23.500.000VNĐ
Bài hay!/6 người
một thángBình luận: 68
nhìn hình trên cùng mình tưởng máy film thật luôn á
TT10
TÍCH CỰC
một tháng
Nhìn sensor crop nhỏ xíu chán quá, mà tưởng bằng nhôm chứ bằng nhựa thì lỏm quá, Nikon làm Df chăm chút bao nhiêu thì thấy Zfc này ẹ bấy nhiêu!
Cười mặt nồi
Bạn viết sai chính tả hơi nhiều.
Fernie
ĐẠI BÀNG
một tháng
23tr mà không có IBIS, build nhựa, tập trung ngoại hình là chính thì chắc để các em gái làm cảnh để chụp mẫu thôi 😁
Build nào bằng nhựa vậy chủ thớt? Viết bài thì tìm hiểu chút. Lại được một đống a dua theo.
@phambangkts Có chút nhầm lẩn thông tin. Mình sẽ check và edit. Cảm ơn bạn đã góp ý.
APS -C này thì Fuji bá nhất
Máy rất đẹp. Nhưng màu thì thua Fuji rồi ^^
abc_x3
ĐẠI BÀNG
một tháng
Con này đi với (pancake) MF lens thì đẹp, cho fan Nikon hoài cổ (chắc vẫn hỗ trợ full đo sáng với MF) chứ mấy con nano cắm vào nhìn củ chuối. Phần Khẩu độ làm tinh tế, ko mất chất máy film FM/FM2
Ảnh chụp xấu hơn cả iPhone 😁
Chiếc máy ảnh đầu tiên và duy nhất cho đến hiện tại của mình là Nikon D3300
mua lúc 2016. Sau đó mình mua thêm ống cũ Nikon 50mm. Mình ít chụp, chủ yếu cho gia đình nên nó vẫn đáp ứng đủ tốt.Ngày đó cũng ngây thơ không rành về máy ảnh nên thấy rẻ thì mua, giờ thấy hối tiếc vì nó cồng kềnh, ít chức năng.
Mình có cảm giác hình chụp không nét.
Cái gù nhìn giống FM FE thật 😁.
chơi cái ngàm FF tổ bố vậy thì cảm biến FF luôn đi, crop làm gì rồi lại ế xệ ra? như RP đó vẫn FF và giá vẫn khá rẻ
đang dùng fuji. lười ko có thời gian hậu kì nên xúc ảnh ăn ngay cho nóng
makaja
ĐẠI BÀNG
một tháng
tất cả đều hoàn hảo cho đến khi xem ảnh chụp ;( vầy mua con XE4 fuji ảnh ăn liền ngon hơn
Nhìn ông mod cầm cái vòng focus nhìn ngứa mắt thật
có giả lập nét cắt hoa dâu trên view không ad
Lúc trước cũng định hốt em này, nhưng nghĩ lại thôi vì hiện giờ ít lens phối hợp với body ẽm.
Nên đã quyết định hốt em Sony A7C màu bạc body nhỏ hơn Nikon ZFC và có nhiều lens phù hợp với body để lựa chọn hơn.

Về chất lượng ảnh, màu sắc, chống rung, công nghệ, Autofocus...v.v thì con Sony A7C ăn đứt. Chỉ thua mỗi design thôi
chắc do mod chụp xấu thôi, chứ ko lẽ nikon lại cho ảnh tệ vậy
mà nghe body nhựa là ko thích rồi, vote fuji

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019