Trên tay máy cạo râu Enchen mini 6, nhỏ gọn, cạo sạch và không bị rát da

nkinhluan
20/6/2024 4:26Phản hồi: 18
Trên tay máy cạo râu Enchen mini 6, nhỏ gọn, cạo sạch và không bị rát da
Râu của mình ra rất nhanh, hay chỉ cần thức khuya 1 đêm là còn nhanh hơn nữa. Hơi khó chịu vì ngứa nên thường phải cạo mỗi buổi sáng, dùng thử máy này thấy khá sạch, lại có thể dễ dàng mang theo du lịch nên chia sẻ với mọi người, mời xem qua video tại đây hoặc trên tiktok

Máy được đựng trong cả hai hộp chắc chắn, hộp bên trong màu đỏ rất đẹp. Sản phẩm bao gồm: Máy cạo râu Enchen mini 6, cọ vệ sinh, cáp sạc cổng Type C
Sản phẩm có độ hoàn thiện khá tốt, thiết kế nhỏ nhưng cầm rất chắc chắn, cổng sạc type nằm phía dưới, thời gian sạc khoảng gần 2 giờ, nếu sử dụng mỗi ngày vài phút thì có thể dùng gần 2 tháng mới cần sạc lại
Điểm mình thích nhất là ở giữa 2 đầu cạo có rãnh lò xo để nhịp lên xuống, chỉ cần dùng lực tí là hai lưỡi dao sẽ ôm sát càm giúp cạo sạch và sát hơn. Lưỡi dao nằm dưới miếng bảo vệ nên không sợ bị đứt da. Mình thử cạo khô và ướt, ấn hơi mạnh tí vào da thì không cảm giác bị rát
Theo như nhà sản xuất thì lưỡi cũng có thể tự mài bén lại trong lúc sử dụng nên dùng được rất lâu, với râu cứng thì cũng không sợ bị kẹt ngay cả khi pin yếu, trong trường hợp lưỡi kẹt thì nó cũng sẽ ngừng lại. Cái này thì mình cần thời gian để kiểm chứng thêm
Râu cạo xong sẽ nằm dưới dưới nắp dao, thân và nắp được dính với nhau bằng nam châm và một khớp nhỏ nên rất chắc chắn. Dùng cọ vệ sinh hoặc có thể rửa luôn vì máy có thể chống nước ở mức IPX7
Tóm lại đây là một trong những máy cao râu mini mà mình rất hài lòng, nhỏ gọn, dễ dàng sạc pin, cạo rất sạch kể cả những cọng râu hay dài, thậm chí lông chân. Giá sản phẩm chưa tới 250.000 vnd, rất dễ để mua. Hãy theo dõi kênh Youtube, hoặc Tiktok mình sẽ cố gắng xin được nhiều mã giảm giá để chia sẻ, cám ơn vì đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy thiết bị này của Xiaomi lúc mua thì đúng là rẻ, nhưng lúc mua linh kiện thay thế như đầu cạo thì lại rất mắc, hoặc có thể không có hàng để mua
@angel199321 Mình có sài mấy cái rất lâu, mấy năm chưa cần thay tới lúc hư bỏ luôn mua cái mới kaka
@angel199321 Mình mua cái echen black stone 370k xài dc 5 năm rồi chưa chịu hư, giờ mà nó hư lưỡi (150k gì đó 1 cái) mình cũng cam lòng bỏ nguyên cái máy để mua cái mới cho nó vui 😅
@huydinh83 bọn đấy lưỡi tự mài mà, chả biết khi nào cần thay
cạo bằng cái cạo râu truyền thống ổn nhất.
@lamtien338 Kaka
Tầm 230-250k mua máy này dùng khéo được vài năm bỏ vẫn không tiếc; chứ mua mấy dao cạo kèm lưỡi như Gillette thì cũng đã mấy trăm nghìn rồi còn gì.
@DELTATONI Quá chính xác luôn nè 😃
phàm là đồ của nhà xiao mi thì thường là không nên mua, ngon xịn thì không tới mà dở hẳn thì cũng không phải. mà máy cạo râu này mình mua của bọn Braun, tuy đắt hơn nhưng dùng ít và cũng lâu dài, bác nào thích cao cấp xịn xò thì mua của panasonic
@Pisces.Mist Oki bạn
Quan tâm , mình cũng đang dự định sẽ mua con này
@ductrong2468 Cám ơn anh
@nkinhluan đã chốt con này xài vài ngày nay rồi , êm nha 😆
đã mua hồi sale 15/06 trên sộp pe tầm 190k, chả biết do râu mình cứng hay sao mà con này cạo ko ngon. Để 2 ngày râu thôi mà chà mỏi tay đi vẫn ko sạch lắm, lấy cây gillette 3 lưỡi ra đi vài đường thì sạch hơn.

Con này chắc dùng cho mấy chuyến đi du lịch vài ngày hoặc mang theo trong balo phòng khi có cuộc hẹn gấp mà ko có dao cạo truyền thống thì dùng tạm được chứ nói mà để thay thế hẳn thì ko ngon bằng
@aslan.thelion Cám ơn anh
Mình trc được tặng cái máy của nhật gần 15tr nhưng vẫn cho đi dùng dao cạo truyền thống =]]…râu mình cứng, sáng cạo trưa đã dài…
@theon2709 Cám ơn anh
Mình đang dùng con xiaomi s301 thấy khá ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019