Trên tay máy cassette di động FiiO CP13: vỏ bằng nhôm, gia công cực tốt, âm thanh ấm áp dễ nghe

AudioPsycho
9/5/2024 15:30Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

băng casset nhiều cái giá tiền gần bằng cái máy
chất lượng âm thanh có hơn đc file nhạc mp3 320kbps bình thường không?
@O.R.A.N.G.E hơn nhiều đó bạn
parrot
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Băng casset nhà mình còn nhiều, hoài niệm nên giữ, vứt thì tiếc 😃
CaptNemo
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Quan trọng là kiếm đc băng nhạc ở đâu ấy???
Minh.Tôn
ĐẠI BÀNG
24 ngày
có dòng nào to như máy cassette hồi xưa ko bác, 1 lựa chọn thay thế đĩa than cũng hợp lý
@Minh.Tôn bác mua deck đi, rẻ hơn đĩa than mà âm hay. Con trên là walkman xịn, con dứoi là Sony Deck. Tự mua về tự thâu luôn, khỏi phụ thuộc ai
nmtbk
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Cái này làm cho vui, có bài để viết, chứ giống như đĩa mềm, không thể có chuyện hồi sinh.
Những nhược điểm của nó với thời đại bây giờ là không thể khắc phục, thay thế, cho dù mình cũng có khá nhiều kỉ niệm với cái đài cát-xét một băng này.
Dizzy
ĐẠI BÀNG
24 ngày
“Chơi cassette cho phép bạn muốn chép cái gì thì chép, nó như một quyển sổ cá nhân, ghi những bài nhạc cá nhân, bạn tự sắp xếp bài, đặt tên theo một cách cũng cá nhân nốt. Đôi khi một số những bản thu là độc bản, không có bản thứ 2 luôn.”

Đoạn này, analogue sao khác digital đc ạ?
@Dizzy mình chưa hiểu ý bác lắm?
Dizzy
ĐẠI BÀNG
24 ngày
@AudioPsycho Ý mình là, analogue chắc nó khác ở cách chơi nhạc, chất âm, máy, băng.. chứ còn nếu nói “ghi cái gì, chép cái gì, xếp như nào…” nói chung là thuộc sắp xếp cá nhân thì digital cg vậy á :-/ khác j đâu phải k
@Dizzy Chắc hồi tưởng lại thời xưa ấy mà, chứ ghi âm thì giờ bật iPhone lên thu còn hay hơn, muốn chép muốn xóa gì cũng đc 😆))
@Dizzy Đúng rồi. Khác hình thức là cuốn băng và playlist. Vậy thôi.
Muốn analog hết thì cần tìm đĩa vinyl hoặc r2r analog 100% rồi transfer qua băng là xong
ndthuanx
TÍCH CỰC
24 ngày
Với tôi, nhạc hay nhất là bản nhạc tình cờ nghe trên radio hay ké nhà hàng sớm...Không phải nhưng bản nhạc mà mình chọn bài.
@ndthuanx Uh đúng, chuẩn vc luôn nè. Đang đi đâu nghe người ta mở 1 bài đúng loại nhạc mình yêu thích là thấy nó hay vô cùng, về tìm lại để nghe lại chả thấy cảm xúc như lúc đó nữa
Hồi xưa thường xuyên mua băng trắng về ghi âm nhạc trên radio để nghe, canh hết bài là bấm stop, chờ bài mới phát là bấm Rec.
Hồi đó vẫn ướt có cái máy 2 hộc băng để làm mix tape mà ko có he he .
qua trời nhớ cái WM
oanhoanh68
ĐẠI BÀNG
24 ngày
các bạn hay nghe nhạc hi res trên trang nào v?
mang tính kỷ niệm là chính
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Wow.Cassette đã quay trở lại, âm thanh sao hay như các chuẩn âm thanh bây giờ.
datmuisub
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Rảnh thiệt.
danh hoà
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Mình còn giữ 1 cái Sony Walkman nhưng không biết mua băng ở đâu để nghe. Ai rành chỉ mình được không? Mình vẫn thích nghe băng cassette vì nó là một thời tuổi trẻ.
@danh hoà Mấy cái này Shopee Lazada bán đầy mà bác. Họ còn thu âm bài nhạc theo yêu cầu luôn ấy. Cứ gõ: băng Cassette là ra đầy
@danh hoà bác cần thì mình có thu băng đó, băng mình thu nguyên seal
Nó nên có bộ nhớ trong ít nhất 8GB hoặc hỗ trợ thẻ nhớ thì sẽ thuận tiện hơn. Không biết chất lượng âm thanh từ băng catset và mp3 cái nào hơn!?
danh hoà
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@SoGetSu Ủa cái thẻ nhớ hay bộ nhớ trong mà bác nói chính là cái băng từ cassette đó. Người ta muốn nghe nội dung analog chứ có phải digital đâu mà thẻ nhớ.
Vài bữa lại về đĩa, xong lại đĩa than mini
Mr Gil
TÍCH CỰC
23 ngày
Đẹp thật nhưng để dùng thì chắc vài 3 hôm, cho ae chụp chọt " hoài niệm " rồi lại cất xó thôi. Mà chắc cũng làm 1 cái thử
Có mem nữ đời 7X 8X nào đã chơi trò buông tóc hai bên ra che tai để dấu tai nghe khi nghe nhạc trong lớp không. Có ông nào đã từng ngồi bên cạnh mấp máy môi làm bạn tưởng mình đang nói gì nó nên hỏi lại mà không nhớ đang đeo tai nghe nên hét toáng lên bị cô xuống thu máy không 😆
phantheks
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Walkman này có giá 5000$ thôi🙂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019