Sony Xperia 1

Sony Xperia 1

Trên tay máy chèo thuyền gấp gọn Kingsmith WR1: Không gọn như suy nghĩ nhưng vẫn hài lòng

Nam Air
16/6/2024 12:2Phản hồi: 78
Trên tay máy chèo thuyền gấp gọn Kingsmith WR1: Không gọn như suy nghĩ nhưng vẫn hài lòng
Mình thích máy chèo thuyền kể từ khi xem House of Cards, thấy Frank Underwood chèo nên cũng ham lắm. Lúc đó cũng muốn mua nhưng nhìn đi nhìn lại máy nào cũng to đùng dài ngoằng. Bẵng đi nhiều năm, đến khi Kingsmith giới thiệu về máy chèo thuyền có thể gấp gọn được thì mình nghĩ đây chính là tín hiệu vũ trụ rồi, xúc thôi chứ nói nhiều làm gì.

Mời anh em xem video trên tay máy nha:

Máy này mình biết tin từ năm ngoái, lúc đó Kickstarter cho đặt hàng với giá đâu đó 700 đô, mình nghĩ là anh em thương gia thế nào cũng nhập về VN bán thôi, thế là chờ. Chờ mãi đến hôm kia ngồi không tự dưng tìm lại thì thấy là trên mạng bán giá 12tr8 tặng kèm máy mát xa vậy là mình xúc luôn.

Máy được ship từ Hà Nội vào HCM, mất tổng 3 ngày. Nếu muốn có ngay thì mình có thể mua ở SG với giá 13tr9, nhưng thôi chờ tí mà tiết kiệm 1tr hay hơn.

Thùng máy khá to, nặng gần 42Kg. May quá nhét vừa cái cốp xe.

Đây là đóng gói máy nhé anh em. Trọng lượng máy chưa kể nước là 34kg. Kích thước máy lúc gấp gọn là 72 x 50 x 58cm.

Bên trong thùng có cái bơm nhỏ để châm nước cho phần kéo. Anh em có thể châm tối đa 13.65L nước.

Quảng cáo

Đừng châm quá vạch nhé.

Thùng nước lúc châm đầy. Như vậy khi châm đầy nước thì trọng lượng tổng là khoảng 48Kg.

Tuy vậy anh em vẫn rất dễ dàng nhấc nghiêng máy rồi di chuyển trong nhà khi không cần dùng đến.

Quảng cáo

Tháo ra để dùng cũng rất đơn giản, chỉ trong vài nốt nhạc.

Kích thước lúc mở ra là 56 x 194 x 50cm. Nói chung là lúc mở ra thì kích thước nó to không thua gì các máy chèo thuyền đang có trên thị trường.

Điểm mình thích là máy làm bằng gỗ như các máy chèo thuyền cao cấp khác.

Ghế ngồi có chiều cao tầm 29cm, tương đương với các máy chèo thuyền mình đã dùng qua.

Khớp nối, ốc vít nhìn đẹp, chắc chắn. Hoàn thiện máy hầu như là bằng gỗ hết luôn nhé anh em. Phần màu đen ở tấm hình trên cũng bằng gỗ á. Gỗ ốp inox.

Máy có màn hình LCD nhỏ, nguồn là 2 viên pin AA có đi kèm, hiển thị thông tin cơ bản như tốc độ, quãng đường chèo thuyền vv.

Máy có bluetooth để kết nối app KS Fit. Và chỉ hỗ trợ app KS Fit thôi, không nối được với các app khác nhé. Cá nhân mình thì không cần app luôn, cứ leo lên chèo thôi.

Chèo thì đơn giản, mang giày (cho êm chân) leo lên cầm cần rồi kéo thôi.

Screenshot 2024-06-16 at 19.07.33.jpg
Máy sẽ giúp vận động các cơ như bụng, ngực, chuột, mông, chân vv.

Kingsmith-WR1-11.jpg Kingsmith-WR1-12.jpg

Lực cản của nước lúc kéo sẽ cho cảm giác như đang chèo thuyền, và anh em kéo mạnh thì cản mạnh, kéo nhẹ thì cản nhẹ, nên máy phù hợp cho nhiều độ tuổi khác nhau.

Máy là dạng gấp gọn, nên khi bánh xe trượt ngang chỗ gấp thì có một chút cảm giác nhẹ, nhưng ngồi 1 lúc thì không còn thấy gì nữa, nói chung không ảnh hưởng.

Cơ cấu gấp và ngàm của máy rất đơn giản, dễ tháo lắp nhưng mình thấy cũng rất chắc chắn.

Bánh xe giúp di chuyển khi không dùng cũng êm, lăn rất êm.

Tóm lại là mình hài lòng với sản phẩm này. Đã muốn có một máy chèo thuyền từ rất lâu rồi, giờ mua về không biết xài được mấy lần, nhưng cứ sướng trước cái đã he he.

Điểm thích của máy Kingsmith WR1:
  • Hoàn thiện đẹp gần như bằng gỗ hết, rất giống các máy đắt tiền mấy chục triệu.
  • Cần đổ nước vô để tập, cảm giác cản nước ngon, giống thật.

Điểm không thích:
  • Màn hình không có màu, không kết nối được với Apple Watch.
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem clip thấy mình dạo này mập quá, cố gắng tập với máy 1 tháng xong sẽ update với anh em xem giảm được mấy lạng nha. Hôm nay 16/6/2024.
@Nam Air Cơ cấu đơn giản thế này thuê thợ mộc VN làm cũng rẻ được mớ nhỉ 😁
@Nam Air mùa này ra biển bơi là sướng nhất
@Vịt Yêu Spa Đắt hơn gấp 3 và dỏm bằng 1/5 thì có hehe
@haobcyqhdvb Qua tuần nha bác
Rì viu 408 đi anh Nam
@antonior Nào rảnh rảnh làm nha bạn hehe
@Nam Air bữa nào giao lưu so sánh GLC với 408 với e nhé, e cũng thích 408 ghê
Tiêu đề làm mình tưởng cái máy để đẩy thuyền đi, thế sao ko gắn cái chân vịt?
Vào đọc mới thấy, à...
@Blitzwaffen 😁 hehe
cái thùng nước mà chế đc để giặt hoặc vắt quần áo thì hay quá, 1 công đôi vc 😆
@melody23 Chắc giặt dc mấy đôi vớ kkk
@melody23 lúc đầu mình mới nhìn hình còn tưởng máy pha cafe cơ 🤣
@hieu282828 Hâhha, nhìn cũng giống giống
nhìn dã thật, ước gì nhà lớn lớn mua về xài
@cuhiep Mua nhà kế bên nối vô luôn anh!
nhà hơn 200m2 mà không mau được cái xe đẩy CLAX... khinh
@Nam Air tại vì nó không phải là xe clax, xe clax em sẽ thấy đẹp, thấy tự hào và em để nó ở phòng khách rồi lúc nào cần thì xài chứ không cất lên kho :D
@cuhiep E dư tiền lắm thì cũng mua xe đẩy hàng 1tr thôi, chứ 6-7 triệu thì chắc phải tỉ phú như a mới dùng nổi
Mang thuyền thật đi mà chèo bác
@akitomi Khi nào có tiền mua nha bác
Tưởng mod chạy CX5 hoá ra là pơ giồ
@blackberry97 Xe mượn đó bác, chứ e làm gì có xe
Máy này gắn 2 cái VR controller vào tay cầm rồi chơi Kayak VR được không mod 🤔
@buitam1501 Mình cũng muốn thử lắm mà Quest 3 hư mất tiêu ròii bacd
dạo này ngập quá, ae tập chèo là vừa
Mình đọc đến cuối mới biết là máy tập thể dục, nhìn tiêu đề của ủa chèo thuyền giờ cũng có máy à 😁
@Illuminator2103 :D máy này đúng là ít phổ biến ở VN, anh em đi gym thì còn hay thấy chứ nếu không cũng ít thấy nó
ẹc mới nhìn e tưởng máy giặt chạy bằng cơm
@Thái Ngân Nguyễn 😁 kkkkk
Hun cái nè
có giặt được quần áo không để mua về cho vợ =))))))))))))))))))))))
@Richard Yang ko nha bạn
Cái này là máy quay rẻ lau nhà chứ chèo thuyền cái gì.
làm cái máy phát điện y như vậy thì ngon hơn
Trời mưa lớn đường ngập đem máy ra vỉa hè "chèo" rồi nhe răng cười cho thiên hạ bớt tủi
@anhcom67 Người ta đập xỉu luôn bác
Peugeot mới lun, sự chú ý chỉ dồn vào em nè 😆
@cunatvechai Xe mượn á bác
Cứ tưởng cái máy chèo để gắn lên thuyền 😁
@bạn Thọ xin giấu tên mạnh dạn có câu trả lời Kkkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119