Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy chiếu di động, chiếu gần từ LG

cuhiep
6/9/2015 7:18Phản hồi: 46
Trên tay máy chiếu di động, chiếu gần từ LG
LG Minibeam_-15.jpg
LG góp phần giới thiệu 2 chiếc máy chiếu di động trong sự kiện IFA năm nay, và theo mình thấy cả 2 đều rất tuyệt vời. Đầu tiên là chiếc Mini Beam Pro chỉ nhỏ bằng cỡ một chiếc loa di động, chiếc máy này có thể chiếu hình ảnh ở màn hình có kích thước 120” với độ phân giải Full HD. Ngoài ra máy cũng được trang bị tất cả những tiêu chuẩn cổng kết nối hiện đại như là MHL để nối điện thoại trực tiếp từ điện thoại, cổng USB nhớ để chiếu phim hoặc hình, cũng như những tiêu chuẩn kết nối thường thấy khác.

Mình rất thích cổng USB này vì đối với một máy chiếu di động, việc cắm đầu đĩa hay máy tính là vô cùng phức tạp, đi trái với mục đích di động, cắm USB như thế này quả thật rất tiện lợi. Ngoài ra máy chiếu cũng có thể phát âm thanh ra loa qua bluetooth với thiết lập rất dễ dàng, mình cũng rất thích vì tránh được dây nhợ lằng nhằng. Các bạn có thể thấy trong video clip mà mình quay được, họ bố trí loa với máy chiếu ở một khoảng cách không xa, rất tiết kiệm không gian, không phức tạp như những chiếc máy chiếu mà chúng ta thường thấy.

Thứ 2 là chiếc máy chiếu Mini Beam hoạt động bằng cách chiếu ngược vào tường. Đối với khoảng cách 38cm từ máy chiếu tới tường, tương xứng với màn hình có kích thước 100 inch. Còn nếu khoảng cách giảm xuống 11cm thì màn hình sẽ giảm còn 60 inch. Mình khá là ấn tưởng ở điểm này vì chỉ với một khoảng cách khá ngắn như trên mà chúng ta lại có được một màn hình chiếu lớn đến như vậy. Nó cũng có những cổng kết nối tương tự như Mini Pim Pro và chúng ta cũng có thể tăng chỉnh focus hình ảnh một cách dễ dàng. Đặc biệt mình thấy họ di chuyển từ 11cm đến 38cm không cần focus mà hình ảnh vẫn rõ nét như thường.

Điều kiện ánh sáng khu vực bố trí ở mức độ tương đối thôi nhưng mình thấy chất lượng hình ảnh cũng đã rất tuyệt vời. Vì thế mà mình nghĩ rằng đây có thể là những sản phẩm rất đáng để mong đợi. Có lẻ là cuối năm nay sẽ bán với giá khoảng 900$ cho Beam Pro và 1300$ cho Mini Beam ở khoảng cách gần.

Mới đầu nghe có vẻ cao nhưng mình nghĩ máy vẫn sẽ rất hấp dẫn đối với những bạn có phòng nhỏ mà không muốn mua tivi, chỉ muốn xem đơn giản thôi thì đây sẽ là một giải pháp rất tuyệt vời.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tunanh
TÍCH CỰC
9 năm
ngày xưa có cái glx beam xem chưa hết bộ phim hết cmn pin
@tunanh Bác cứ quá đà, em beam đấy chiếu liên tục cũng được 2,5-3h max sáng đó. Mà con này lấy máy chiếu làm đèn pin hay đèn flash cho máy khác thì phê lòi :p
anhhugo911
ĐẠI BÀNG
9 năm
tiêu đề khó hiểu cực =))
@anhhugo911 Chắc ý là Trên tay máy chiếu gần di động từ LG : ))...
my_angle
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon thật, nhưng đúng là cái giá ko mê nổi 😔. 1k obama có thể kiếm được con máy chiếu ngon hơn hẳn rồi :(
tranluong88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em hỏi ngu tí, có chiếu thẳng lên tường được không các bác?
_WIN_
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái gương cầu kia mà bám bụi thì cũng mệt nhỉ 😁
@_WIN_ sợ nhất bụi , sau đó lấy gì clean nó nhỉ , à có ông bạn đến chơi sẵn giẻ lau nhà quẹt quẹt cho vài phát .
_WIN_
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr Pham Pham quẹt xong nó xước thì chết :v
Tại sao không phải là: "Trên tay máy chiếu di động (tầm gần) từ LG" nhỉ!?
rất tiện lợi và di động cao.
romeo88vn
TÍCH CỰC
9 năm
cũng thích mà không có lúa. với không biết có bóng đèn được bao lâu
kebipbom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Câu chữ tùm lum tùm la, vậy mà vẫn duyệt được cũng lạ
thukaka
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kebipbom Bác ấy là ad mà bạn😁
giuloihua
ĐẠI BÀNG
9 năm
1k chát quá :'(
huynhtoan92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng hay đó chứ bộ 😃
abba8386
ĐẠI BÀNG
9 năm
Co
Có chứ..
tranluong88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@abba8386 Ý em là chiếu và hiển thị hình ảnh trên bức tường bác ạ!
Quá chất. làm cái mơí đưoc
hoangsbk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tiêu đề lúc đầu mình đọc khá khó hiểu. Và sau khi xem xong bài viết mới hiểu ra 😁
Có lẽ nên sửa thành
giá còn đắt quá trong khi hiệu năng không ấn tượng mấy
Cái tiêu đề tối nghĩa thật. Chỉ cần đơn giản: "Trên tay máy chiếu di động của LG" là đc rồi.
moonblack
TÍCH CỰC
9 năm
tưởng rẻ, đến cái giá hết yêu nổi, đc cái tiện gọn, đi đâu cầm theo cũng thích
tigerpr0
ĐẠI BÀNG
9 năm
thích con máy chiếu của sony hơn.
cũng ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp