Trên tay máy chơi game NES Classic Mini: nhỏ gọn, rất nhẹ, tay bấm to như hồi xưa,...

ND Minh Đức
28/11/2016 12:53Phản hồi: 168
Trên tay máy chơi game NES Classic Mini: nhỏ gọn, rất nhẹ, tay bấm to như hồi xưa,...
Nhỏ gọn, siêu dễ thương, tay bấm to hơn Famicon Mini nên người lớn dễ bấm hơn, đỡ mỏi tay, giao diện tiếng Anh dễ dùng hơn tiếng Nhật,... là một số trải nghiệm của mình đối với chiếc máy chơi game Nintendo Entertainment Mini. Tương tự như Falmicon Mini, NES Mini cho bạn một vé đi tuổi thơ với những tựa game từng một thời mài đũn quần ngoài hàng game như Contra, Donkey Kong, Kirby hay Mario,...

Chơi trên TV 88" 8K vẫn tốt

Đây là hộp của NES Mini. Đóng gói vẫn khá đơn giản như nhiều sản phẩm khác của Nintendo. Là bản dành cho thị trường quốc tế nên tất cả thông tin đều bằng tiếng Anh, thân thiện với đa số anh em hiện nay hơn là bản Famicon vốn xài tiếng Nhật.

Mặt sau là 30 tựa game được cài sẵn trong máy.

Khác với Famicon vốn đi kèm theo cả 2 tay bấm gắn chết vào máy, NES Mini chỉ kèm theo 1 tay bấm rời và nếu muốn chơi 2 người ta phải mua thêm 1 tay khác nữa.

Phụ kiện bên trong cũng khá đơn giản. Bao gồm máy, 1 tay bấm, sách hướng dẫn, cáp microUSB và cáp HDMI.

Đây là Nintendo Entertainment System Mini.

Quảng cáo

Ngoại hình gần như được copy từ phiên bản gốc ra đời nhiều năm trước. Ở mặt trước chúng ta có 2 nút nguồn và reset, đèn báo, 2 lỗ cắm tay bấm. Tuy nhiên hộc lấy băng bên trên chỉ mang mục đích trang trí chứ không bật ra dùng được.

Nút nguồn kiểu nhấn vào, nhấn ra, cực kỳ thân quen.

Tay bấm được gắn vào trong máy thông qua một cổng kết nối mới thay vì chấu màu đen nhiều lỗ như hồi xưa.

Quảng cáo

Mặt trên của máy. Xem thế chứ rất nhẹ và gọn. 😁

Và mặt sau với đơn giản là cổng HDMI và cổng microUSB. Tương tự như Famicon Mini, chiếc NES này cũng được cấp nguồn trực tiếp bằng cổng USB từ TV nên cũng khá tiện dụng. Nếu không thì bạn xài adapter sạc điện thoại hoặc pin dự phòng chiến được luôn

Đây là bên dưới của máy.

Điểm đặc biệt của của NES Mini chính là kích thước tay bấm to như hồi xưa chứ không làm nhỏ như Famicon Mini, do đó nên tay người lớn cầm cũng khá thoải mái, không bị mỏi khi chơi lâu.

Chúng ta cũng có 2 nút bấm A B thần thánh, nút Start, Select và nút điều hướng lên xuống qua lại. Quá tuyệt vời.

Cho các bạn dễ so sánh, bên phải là iPhone 7 Plus và NES Mini mới.

So với Famicon Mini và NES Mini

Giao diện của NES Mini toàn bộ bằng tiếng Anh nên cũng khá thân thiện. Tất nhiên là chúng ta sẽ có 30 game được cài sẵn vào máy, khả năng save là cực kỳ đáng giá đối vói những ai bận rộn mà vẫn muốn có một vé đi tuổi thơ.

Cám ơn Broshop.vn đã cho mượn máy trên tay

Thêm nhiều hình ảnh của máy chơi game NES Mini
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko có súng và trò bắt vịt ah, ngày xưa tôi từng phá 1 con tivi huyền thoại của gia đình vì trò này 😆
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
@taudayma Trò bắn vịt ko chơi trên màn LCD được. Only CRT !
@taudayma súng bắn vịt phải dùng với công nghệ màn CRT hồi xưa, giờ xài LCD ko dùng được
mic17a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@taudayma Súng bắn vịt đấy chỉ dùng được với tivi bóng hình CRT thôi anh ạ. Còn tv tinh thể lỏng ko dùng đc nhé 😃 Mà con này ko có 2 nút turbo A, B bắn cứ phải nháy liên tục mỏi tay chết 😁
@duaIshock sao ko dc bác nhỉ, coi nguyên tắc hoạt động là diode trên súng nhận biết độ tương phản khi màn chớp nháy để dò ra mục tiêu thôi đâu quan trọng là nguồn phát như thế nào.
khuonguyen
TÍCH CỰC
3 năm
@boyngo1988 Màn lcd đâu có chớp tắt như tần số ngày xưa
mua ở đâu? bao nhiêu tiền?
@Methylamine chủ ngữ vị ngữ ở đâu ? đã đi học chưa 😆
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Methylamine chán cho văn hóa của thanh niên này. chắc ở nhà cũng láo quen r
@facebook001
Cười ra nước mắt
@Hieuvatm Vip cơ đấy
Buồn ghê...
canon30
TÍCH CỰC
3 năm
@Methylamine Mình mua 2 năm trước $61.00 với 2 tay cầm
Ko để giá
Jackie Long
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hieunhi Ý bạn là cài vào đâu ạ?
Nam c0i
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bourne6372 Bạn vào mấy gr bán đồ trên fb nhiều lắm, mình mua ở page "vựa 2nd". Page này thanh lý đồ game nhiều lắm mà rẻ. Mình mua máy Nes 200k cho 2 thằng con chơi hơn năm trời rớt ầm ầm vẫn chạy tốy
hieunhi
TÍCH CỰC
3 năm
@Jackie Long Cài trên PC bạn ơi. Chơi free full hết...
bourne6372
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam c0i Thanks bác ạ
mr_fire
ĐẠI BÀNG
7 năm
con iphone 7+ dùng vỏ gì hay thế bác?
Ký ức tràn về, hic hic hic, trốn học cúp cua, nhịn tiền ăn uống, ăn cắp tiền, chơi thiếu, .... ô la la.
Lam Huynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanh.vohong Y chang mình luôn. Kkk
Review máy chơi game ráng lôi IP vô cho được.... Ảo diệu nhỉ !
// Nhớ thời thơ ấu cãi nhau chí choé giành chơi game :v
// Xóm có mình chơi Mario 1 mạng về nước... Lớn hơn xíu, tay nghề còn khá cao trổ tài khè mấy em nhỏ rồi đc võ tay khen nức nở :3 ... Còn Contra 3 mạng về nước có khi +1 mạng thành 4 mạng :v
vipstarkpop
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hsdhnh chơi 3 mạng mà về nước thì tổng cộng thành 8 mạng nhé bác
@hsdhnh ngta dùng để ss kích thước máy đó b 😆 làm ji ngta chả dùng những thứ cơ bản để ss , k lẽ giờ lôi oppo f1s hay huawai gr5 ra so sánh thì mấy ai biết cỡ nó ntn để hình dung =)))
anhtiencu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@PrinceofWind contra tui xin dc 30 mạng luôn 😆))
@anhtiencu Phim "Cuộc chiến Pixel" có nhắc đấy
Ở Bestbuy và amazon con này cháy hàng 😔( giá ở us là $60 , canada thì $80, canh mãi ko mua được
@ste7en9x91 60 đô về vn thuế má lời lãi các kiểu thì cũng tầm 1tr8-2tr. Chả rẻ cũng ko đắt nhưng thời nay ko thẩm nổi trào lưu này.
Bọn con nít bây giờ cứ thấy mặt ôm vô cái điện thoại chắc cho nó cũng k thèm chơi đâu
Ad cho e hỏi máy này chepgame có bán k?! Vì search k thấy rao bán?! Và có thì giá bao nhiêu?
Em cảm ơn!
Nam c0i
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hiepsikhocnhe_1992 Bạn vào mấy nhóm game trên fb mua dòng china chơi giống hệt có 200k mà tới 620 trò
Một thời trẻ trâu cầm tai mèo
Bữa điện lên cửa hàng nintendo vn , nó bảo hàng cực hiếm và giá cũng chát 2t9...vé về tuổi thơ đúng là hiếm và kg có rẻ thật...
@Cupertino Trên Amazon cũng bán tầm giá đấy hoặc rẻ hơn. Đặt về VN có thể cao hơn 1 chút.
Tuy nhiên mua cái này tính ra phí tiền không cần thiết. Muốn chơi lại game cũ mà bản quyền thì mua Virtual Console ở các hệ máy Nintendo mới tiện hơn. Đâu tầm 5$ / game.
tại sao không có nút A+B tự động phía trên, chơi Contra là chết cái ngón cái.
z50
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá bên Nhật là khoảng 2tr500
@z50 Hồi tưởng lại tuổi thơ cần gì phải tốn kém vậy, mình mới mua máy chơi game chỉ 500k thôi, y như trước đây, không như mấy cái máy chơi game tái chế của Nintendo, nhìn vào chẳng có cảm xúc gì hết
@sonnguyenpro Hàng này của b ko biết độ bền thế nào chứ hàng của Nin thì cứ yên tâm về chất lượng r 😁 Mà nó làm ra chủ yếu dành cho dân sưu tầm thôi, còn đơn giản muốn trở về tuổi thơ thì đúng là cũng ko cần mua cái này làm j
@z50 Giá này ra nhật tảo hốt con china về chơi có 200k là cùng 😆
Dạo này hay có bài hồi tưởng về điện tử 4 nút nhỉ :cool:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
chỉ cần làm ra 1 sản phẩm để đời thì có thể mang ra bán đi bán lại nhiều lần
có 30 trò ko thêm đc,thiếu những trò vui rồi
Tuổi thơ "chà đồ nhôm" đi chơi contra về phải cho cái mông dưỡng thương một tuần.
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ptp49 Mình cũng có vài lần trộm tiền hàng của mẹ, sau bị phát hiện, mẹ tát cho cái, sau về nhà thì mẹ cũng giảng giải đầy đủ. Từ đấy mẹ treo thưởng mỗi lần được điểm 10 thì cuối tuần cho tiền đi chơi 1 tiếng. Mà ngày xưa có dễ được 10 như bọn nhóc bây giờ đếch đâu.
@duaIshock Thời nay mà tát như thế thì đc lên báo vì bạo hành rồi 😁
jing
CAO CẤP
7 năm
Cài nes emulator vào chơi rẻ và tiện lợi hơn
@jing Cảm giác nó khác bạn à 😆
Nhìn tay lại nhớ Mario thời xưa ấy nhỉ,ở nhà vẫn còn 1 bộ đ.tử 4 nút dùng băng này.Ha ha
Tay này ko có nút A,B tự động nếu chơi Contra phải nháy bắn chết toi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019