Trên tay máy cổ: BlackBerry Q10 Gold Special Edition
Rất hay và hữu ích!/5 người
uit.edu
11 ngàyBình luận: 144
Trên tay máy cổ: BlackBerry Q10 Gold Special Edition
Được ra mắt tại Việt Nam hồi tháng 07/2014, Q10 Gold Special Edition là một phiên bản đặc biệt của BlackBerry Q10, về cơ bản nó không khác gì Q10 White, chỉ có phần khung viền được mạ màu vàng Gold và mã pin sẽ luôn bắt đầu bằng 777.

Ngoài ra hộp của Q10 Gold cũng khác so với bản tiêu chuẩn, hộp to hơn, tên sản phẩm trên nắp hộp cũng có màu vàng, trong hộp có thêm bao da màu trắng chữ vàng, 1 cái thẻ chứng nhận viên bản đặc biệt có in mã PIN. Còn lại là 2 cục sạc (1 cục 2 chân tròn, 1 cục 3 chân), cable micro usb và tai nghe, sách hướng dẫn sử dụng.
Phần viền được mạ màu Gold rất sáng và bóng, nhìn rất sang, rất nổi bật, tuy nhiên cũng vì bóng mà nó dễ bị xước hơn. Các phiên bản Q10 màu khác thì viền được sơn sần nên khó xước hơn.

Máy mình trên tay là phiên bản dành cho thị trường Ả Rập nên bàn phím có thêm ký tự Arabic màu đỏ bên dưới ký tự Latinh thông thường.

Cảm ơn ITshop - bách hóa công nghệ đã cho mượn máy trên tay.

Mời anh em xem hình nhé.

Rất hay và hữu ích!/5 người
Đẹp 😍
Q10 và Z10 là niềm hy vọng lớn của BB, cũng là niềm hy vọng lớn của BBer. Nhưng 2 em nó đã ko làm được gì khi đối thủ quá khoẻ và nhà có điều kiện.
Cả thế giới đã quay lưng với BB, nhưng đâu đó vẫn còn những BBer thực sự đang chờ vào điều kỳ diệu từ RIM.
teobe
TÍCH CỰC
10 ngày
@Dr.Son Chết cũng vì ảo tưởng giá. Hệ điều hành thì cải lùi và thiếu quá nhiều cái cơ bản cho thế giới hiện đại.
wenquan
TÍCH CỰC
10 ngày
@NghiepTranVINA Chuẩn, đẹp quá.
Vrtta
TÍCH CỰC
10 ngày
@teobe Không hẳn là ảo tưởng mà dây chuyền sản xuất không đủ để bán giá rẻ hơn.
teobe
TÍCH CỰC
10 ngày
@Vrtta Thế thì đừng như Bphone.. Tôi vẫn xài BB đến tận gần cuối cùng mà ko trụ nổi, giờ vẫn còn 2 em BB 9780 và em Q20, vẫn ngon lành cành đào mà đành cất hộp vì ko phù hợp để xài nữa..😆
Nhìn mấy em bb thì vẫn hút hồn nhưng lúc dùng thì ko chịu nổi
@Manhtoan112 Giờ ngắn sim nghe gọi rồi để ngắm cho nó đã mắt thôi chứ xài gì nữa đâu nè.
@Manhtoan112 nhìn thì hút hồn, khi xài hết hồn hả bác ^^
@uit.edu Đã con mắt thật!
@uit.edu Ngắm thì mê rồi.
Chuẩn bác
Ko còn hợp với thời hiện tại
Mơ ước một thời, nhìn màu sang quá
Yêu quá
Cũng còn 1 con như thế này, cất tủ
nhanquoi
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Cho e đăng ké e màu đen
nhanquoi
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@tranvanthanh230597 E mới tân trang lại mà
@nhanquoi Viền benzel tân trang lại ntn vậy bác
@nhanquoi Hóng
mroctober
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@Communism Thay bộ vỏ thôi bạn. Nhấc main qua là xong. Tổng thiệt hại 350k.
Mua về nghe gọi và làm anh hùng bàn phím 😃
@HanChaeYoung Chắc chưa gõ trên con này bao giờ rồi. 😃) Tuổi gì với bàn phím ảo còn chưa nói tới swipe key
@Shine.shin Mình giờ nhập bằng giọng nói luôn, lười cả bấm 😃))
@Shine.shin Ngày trước đã từng xài Q10 và Q20, cài zalo để chat chit rồi, đúng là gõ chậm và dễ bấm nhầm do phím nó hơi nhỏ và sát nhau, tuy nhiên cảm giác bấm phím thật vẫn thích hơn nhiều phím ảo. Giống như xem sex quay tay k đã bằng làm tình thật=)))))
Mình cũng có con Q20 nocam
Quá đẹp luôn
dual1
CAO CẤP
10 ngày
Vẫn thích bản posche design nhất nhưng tiếc lúc đó giá trên trời ko dám mua.
Rnee
ĐẠI BÀNG
10 ngày
Máy này gì cũng êm ngoài viên pin.
khoa318
TÍCH CỰC
10 ngày
Đẹp mà 4 củ thì giá dành cho dân BB sưu tầm thì hợp lí 😁
máy chất quá,nhưng vẫn thích mầu đen truyền thống hơn
XBlue
CAO CẤP
10 ngày
thiết kế này chạy Android chip 865 pin 2 ngày thì mua ngay : )
@XBlue Chi rứa, máy này quá bé, màn cũng bé, coi phim chơi game đều k ổn thì chip mạnh chi. Nhét cục pin dung lượng lớn vào cũng cả vấn đề
hồi đó cũng đú 1 e, và thấy k phù hợp với hiện tại nữa nên thôi bye bye
Fan cứng đâu rồi. Ông gì dùng blackberry, bằng tuổi mình 1981 vào coment đi hii
@thanhlevan81 Khịa nữa 😁
7290 Roger New Fullbox có ai quan tâm ko ạ.
Chu Liêu
ĐẠI BÀNG
10 ngày
Nhìn con này nhớ mấy con Q-mobile 😁😁😁😁
Con này cầm gọn, làm máy phụ rất ngon 😃
Nhớ cách đây 5 năm BB Q10 mới ra đi mua ở dauden.vn cực chẳng đã gì đam mê mỗi lần lỗi lầm chờ như có c.ho chờ xương. Chán lỗi hoài nên lúc tức giận đem lên cầu Thị nghè quăng nó xuống đó. hic hic chán đờn BB
@huynhthuy7610 Release từ 2013 bạn ạ. M vẫn xài tới giờ 7 năm r
@number_four đúng lúc đó mua nhầm con Q10 hay sao ớ, chứ đứa bạn giờ vẫn còn xài rất ok. Thời điểm mua của dauden.vn cũng tầm 6 củ hả gì ớ
haya
TÍCH CỰC
9 ngày
@huynhthuy7610 Ở câu trên bạn nói mua Q10 lúc mới ra thì giá lúc đó là 16tr5 bạn à, do smartcom phân phối và bảo hành. Trung tâm bảo hành của smartcom ban đầu nằm ở NTMK Q1 sau này dời tuốt sang Gò Vấp. 2 lần bảo hành đều do lỗi nguồn và pin thì phải, hình như có đợt thay pin mới. Trong tất cả các dòng BB mình xài có lẽ Q10 là chiếc mình gặp nhiều lỗi nhất. Mua từ ngày đầu nó ra mắt ở Vincom cho đến ngày gần ra mắt Key 1 nó bắt đầu ngáp ngáp là mình đặt cọc chờ Key 1 luôn.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019