Trên tay máy giặt Midea Knight: dùng hơi nước nóng diệt khuẩn

cuhiep
23/3/2020 17:43Phản hồi: 136
Trên tay máy giặt Midea Knight: dùng hơi nước nóng diệt khuẩn
  • Dùng nước, hơi nước nóng để diệt khuẩn, mùi, bảo vệ vải, giảm độ nhăn
  • Tự vệ sinh và diệt khuẩn lồng giặt bằng nước nóng
  • Chế độ giặt riêng cho quần áo nhiều màu sắc
  • Chế độ giặt theo độ bẩn : 15 phút, 30 phút và 45 phút
  • Hệ thống điều khiển dễ dàng, tiếng Việt
  • Clip giới thiệu máy quay rất đẹp, bài hát Living in the Shadows rất hay

Spa Care giặt hơi nước diệt khuẩn 99,99% bảo vệ vải và giảm độ nhăn

Đây là chế độ quan trọng nhất của máy. Nước nóng sẽ được đun sôi trong ống dẫn và chuyển thành hơi bằng bộ tạo hơi nước. Máy sẽ duy trì hơi nước nóng ở 70 độ C trong vòng 15 đến 30 phút. Kết quả là vi khuẩn bị tiêu diệt, mùi cũng bị tiêu diệt. Vì nó xử lý nhẹ nhàng và dùng sức nóng của nước nên không tác động lực mạnh lên vải, giúp cho vải bền và không nhăn sau khi giặt.

Tự vệ sinh và diệt khuẩn lồng giặt

Có vẻ Midea quan tâm đến việc diệt vi khuẩn quá nên các tính năng chính xoay quanh việt tiêu diệt các con này. Lồng giặt đúng là nơi cần phải được sạch sẽ vì nó sẽ ảnh hưởng đến quần áo giặt trong đó. Việc tự làm nóng lên 90 độ để diệt khuẩn là một giải pháp hay để lâu lâu anh em có thể tự làm sạch lồng giặt. Tính năng này có thể chọn trên núm xoay ở chế độ giặt.

Chế độ giặt đặc biệt : giặt không phai màu và giặt đồ len

Có 14 chế độ giặt khác nhau mà anh em có thể lựa chọn khi xoay núm tròn. Mọi chế độ giặt đều ghi bằng tiếng Việt nên anh em rất dễ dàng hình dung ra tính năng của nó. Có hai tính năng mình nghĩ anh em nên quan tâm là giặt giữ màu và giặt vải len. Theo đó khi anh em có một mẻ quần áo với nhiều màu sắc thì nhớ chọn chế độ này để nó giặt sạch, nhưng vẫn giữ cho màu sắc quần áo của anh em không bị ảnh hưởng.

Tiếp theo là chế độ giặt đồ len thì anh em ngoài miền bắc hay các vùng lạnh có thể lưu ý sử dụng khi anh em giặt các loại áo len, khăn len... nhớ là có tính năng và xài là ngon.

Giặt nhanh 15 phút

Là một chế độ anh em đáng lưu tâm. Hiện nay do có nhiều quần áo nên anh em đôi khi mặc ít nhưng vẫn có nhu cầu giặt nên giặt nhanh sẽ giúp tiết kiệm điện, nước, xà bông... và bảo vệ quần áo tốt hơn. Hiện nay chúng ta cũng được khuyên là thường giặt quần áo sau khi mặc để tránh lây lan virus thì giặt 15 phút sẽ khiến chúng ta thoải mái hơn. Trước đây mình hay mặc đồ vài lần, vài ngày mới giặt, nhất là quần jean. Nhưng trong lúc virus đang nguy hiểm thì giặt đều hơn, mỗi lần mặc ra ngoài là mỗi giặt.

Chế độ giặt theo độ bẩn của quần áo:

Vì chúng ta biết quần áo chúng ta bẩn hay sạch như thế nào nên ngoài chế độ giặt nhanh 15 phút thì anh em còn có thể chọn thời gian giặt lâu hơn là 30 phút hay 45 phút. Tính năng này cũng hay vì nó sẽ phù hợp với từng mẻ đồ, từng lần mặc đồ của anh em, không cứng ngắc, tiết kiệm hơn mọi thứ.

Hệ thống menu đơn giản, có phím bấm cảm ứng hiện đại, dễ sử dụng và hoàn toàn bằng Tiếng Việt.

Không gồm các hệ thống menu phức tạp, anh em chỉ cần bấm vài nút là có thể hiểu được chuyện gì đang diễn ra, anh em đang chọn cái gì và chế độ giặt nào. Anh em không rành kỹ thuật thì càng dễ vì ngay trên đó là tiếng Việt hoàn toàn.

Clip giới thiệu máy giặt quá hay.

Thật là khó để tưởng tượng người ta lại có một ý tưởng dựng một video giới thiệu về máy giặt công phu và đầy tương lai, khoa học như vậy. Trong video anh em sẽ thấy quang cảnh là ngoài không gian, phi hành gia, thiên thạch, các hành tinh, màu sắc... đều nhìn rất là sci-fi.

Quảng cáo

Bài hát là bài Living in Shadows là bài hát của ca sĩ Matthew Perryman Jones, bài này được phát trong phần 1, tập 7 của bộ phim khoa học giả tưởng Love, Death & Robots trên Netflix. Vì làm clip này mà mình tìm hiểu về bài hát và phim này. Theo mình đánh giá thì bài hát này là bài hát phim rất hay và phim là phim khoa học viễn tưởng, có nội dung người lớn đẹp.

Giá bán
Máy có hai màu hai khả năng giặt và tạo ra 4 mức giá khác nhau:

• Trắng nhỏ (8,5kg): 8.990.000đ
  • Trắng lớn (9,5kg): 9,490,000đ
  • Xám nhỏ (8,5kg): 9,490,000đ
  • Xám lớn (9,5kg): 9,990,000đ
Cửa hai lớp kính để bảo vệ tay người dùng khỏi bị nóng.

Buồng giặt với thiết kế 3D đặc biệt tăng hiệu năng và dùng nước nóng 90 độ để tự vệ sinh và tự diệt khuẩn

Quảng cáo

Lớp cao su cũng có khả năng kháng khuẩn. Midea có vẻ rất quan tâm đến tính năng chống và diệt khuẩn trên chiếc máy giặt này.

Tay cầm mở cửa to và thoải mái

Phần lấy các vật thể không đi qua ống nước thải.

Ngăn để dung dịch giặt
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lắp ráp ......
ngoccandhy
TÍCH CỰC
4 năm
Hóng ngày vin mua lại midea để sản xuất hàng nội địa chất lượng cao cho dân việt xài
@THANCHAU Thì đó, đối với Midea thì vin có là cái cục gì đâu đúng không. Ông chém gió được thì tui cũng chém được vậy. Ông tào lao thì tui cũng tào lao thôi. Bỏ cái thói công kích cá nhân đi nhé.
khanhhoa1912
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ChiCoMotSuThat Đòe mịa làm mì tôm rồi giàu lên nhờ BDS thì nó chỉ có cỡ thôi, còn muốn nhảy qua chiếm lĩnh 1 ngành sx, 1 doanh nghiệp sx đầu ngành, ko chỉ tiền mà còn là tích lũy công nghệ,etc...ngay như VIN làm sx rồi đi thuê đội rửa mit seeder chém lung tung beng đã đủ thấy tầm nhìn về cách làm sp ntn rồi
Khoinhoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khanhhoa1912 Nhầm bạn ơi,Mì tôm k giàu được vậy đâu,tìm hiểu thông tin lề trái trên bác gồ để biết,sân sau cả thôi...
Bài hay, sản phẩm đẹp (y)
Công nghệ cũng hay ho đó tiếc là cái hiệu ko được hay cho lắm 😁
realvn
TÍCH CỰC
4 năm
@#JK Đặt Toshiba nghe nó hay hơn ha 😃
@#JK Nghe hiệu này chán luôn
@#JK nghe Xiaomi còn thích hơn choáng váng, chóng mặt, hoa mắt 😃
Thấy thương hiệu chi na là ko ham rồi
vtcmg
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Fbiprohj K có tiền thì cặp đất à bác 😆
@vtcmg Haiz. Vậy chống tàu chỉ là khua môi múa mép hả trời....có tiền khác liền
galaxy@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dangnguyen_ ặc gần chục triệu bảng mà ko có inverter ?
mình sắm con Elex cũng tầm giá này, cảm thấy ưng ý hơn nhiều.
gabaybong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vtcmg Đất ăn dc nha bác, ở vn mình có 1 làng ăn đất đó
Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
Living in the Shadows 😃
Mới mua máy aqua cũng khá ổn
@lechungpmc Ủa tôi mua tủ lạnh aqua của nó nè xài tới giờ vẫn rất êm nhé không có tiền xài thì đừng dìm hàng
lechungpmc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cậu hai huy Ủa mình bác có tiền mua xài à? Nói chuyện lại thích cắn đít người khác
@lechungpmc Thì bác chưa xài mà nói như đúng rồi một tập đoàn lớn của Trung Quốc chứ không phải tào lao đâu nhé
@lechungpmc Thì nói thực ra AQUA nó vẫn là của Nhật nhé. Trong thời gian còn hoạt động thì SANYO đã phát triển ra dòng sản phẩm AQUA với tính năng cao cấp hơn rồi. Kể cả bây giờ khi đã dưới quyền điều hành của HAIER thì bác cứ nhìn lại xem, công nghệ, chất lượng Haier đều có, có mặt hầu hết trên các nước, trung tâm R&D ở Nhật, đã trải qua thời kì phát triển của SANYO thì chẳng có lẽ nào hãng con như AQUA lại có chất lượng kém cả. Bác phải sử dụng qua AQUA thì mới có thể đánh giá được. Hãng này có giá cạnh tranh, sản phẩm OKE, bảo hành dám nói là có thể hơn hẳn 1 số hãng khác, mà nó còn rất phù hợp với thời tiết và mạng lưới điện VN nhé 😃
iamcuong
TÍCH CỰC
4 năm
Bạn mình bên TQ cũng giới thiệu hãng Midia này. Quạt, máy giặt đều rất tốt
@iamcuong éc sao cái máy giặt 9kg cửa ngang Midea nhà mình nó nhỏ hơn cả 7kg lồng đứng LG, nó cứ sao sao í.
nierec
TÍCH CỰC
4 năm
@iamcuong Nhà mình mua máy giặt media sài dc gần 2 năm là trục trặc, gọi tổng đài thì không nghe máy. Máy kêu hú khiếp lắm. Cạch lun
@iamcuong Hàng nội địa thôi, hàng nó bán vn đểu lắm
lechungpmc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iamcuong Là Midea bác ơi. Hàng này của tàu nhưng chất lượng chấp nhận được. Không như bọn tàu khác bán giá hàng nhật rêu rao công nghệ nhật như AQUA
bkb_ct
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng con elextroux 5 năm hư ko có đồ thay, con hãng này thì sao đây mấy bác hơizzz
nhjmhehe
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bkb_ct cạch máy giặc elextrolux
chạy hơn máy cày
galaxy@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nhjmhehe bạn thử kiếm con nào có truyền động trực tiếp thay vì xài dây curoa xem sao
quangduy90
TÍCH CỰC
4 năm
ko có sấy nhỉ...
Hãng này dùng ổn k nhỉ? So với lg, ss thì sao
lechungpmc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rubbysun Muốn giặc sạch thì mua lồng ngan bác ơi.
super.qa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rubbysun Lồng đứng nó chưa xe rách quần áo là may rồi ý.. cố thêm mà làm con lồng ngang quần áo sạch mà ko bị nhăn bị rách..
nguyendrum
TÍCH CỰC
4 năm
@rubbysun Tuỳ theo đời máy giặt mà mình mua, LG nhà Tôi sử dụng được 8 năm vẫn bình thường
MaTinh10
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rubbysun Bác mua LG lồng ngang giặt sẽ thấy khác, có người bảo cổ áo mà còn LG lồng ngang nó giặt trắng tươi luôn...Kinh thật
Vẫn dùng dây đai truyền động liệu có bền k ta?
@austin_1st haha ko bền bằng nhưng chi phí sửa chửa cực rẻ ,cực dễ
direct power mà trục trặc thì fai tháo ,thay cả bộ
rubbysun
TÍCH CỰC
4 năm
mấy năm trước máy giặt hỏng, phân vân chọn lựa nhiều thương hiệu, thấy midea có hơn 7tr cửa ngang, tính hốt mà thương hiệu lạ nên thôi, mua lồng đứng LG inverter theo quảng cáo. LG chỉ được cái giặt êm, còn giặt đồ dơ kinh khủng, đò màu trắng giặt càng ngày càng xám xịt thua xa con máy Toshiba xài hơn 10 năm. Chắc đợi nó hư thay con khác và ko đụng vào máy giặt LG nữa.
rubbysun
TÍCH CỰC
4 năm
@lnt55 Mới mua mà bạn, xài chưa được 3 năm, làm sao mà dây cu roa dãn được. Nghi vấn là do chạy cáy inverter đó, máy giặt yếu quá, máy Toshiba cũ giặt đồ hay bị xoắn và nhàu nhưng được cái sạch, còn máy LG inverter này giặt êm, không bị xoắn đồ nhưng cảm nhận không sạch bằng máy cũ.
lnt55
TÍCH CỰC
4 năm
@rubbysun Anh nghiêng máy giặt xem thấy dây cu roa không, nếu thấy thì ấn vào dây nếu nó di chuyển vào trong 1cm thì cần căng lại. Căng lại chứ không phải thay, nếu biết thì tự làm.
Xài 3 năm thì phải căng lại rồi. Chuyện này ít người để ý, áo giặt ngày càng vàng ra lại chê máy dỏm.
rubbysun
TÍCH CỰC
4 năm
@lnt55 Tui chỉ là người tiêu dùng bình thường, không phải thợ máy như các anh sao mà tui chỉnh chọt này nọ, người nhà tui sử dụng là phụ nữ thì họ chỉnh thế nào, so với con máy cũ trước đây giặt không sạch bằng thì tui chê, máy dỏm thì chê máy dỏm, bộ không được chê ah. Hay xài máy dòm phải ngậm mồm mà xài, cái tư tưởng bệnh hoạn ở xứ thiên đường đây ah. Bạn là ai, nếu bạn là người tiêu dùng bình thường và mua máy về xài không được như ý thì ngậm mồm và không được ý kiến ah.
lnt55
TÍCH CỰC
4 năm
@rubbysun Tôi là người tiêu dùng bình thường. Tôi cũng không ưa LG vì độc quyền linh kiện. Tôi chia sẻ kinh nghiệm dùng máy giặt với anh, không thích thì thôi đừng áp dụng.
hthmobile
TÍCH CỰC
4 năm
Máy giặt lg dùng tốt
K biết thế nào chứ quần áo tùy loại, kị nhiệt độ cao
Nhà vừa mua quạt treo tường Media 539k có điều khiển. Thấy cũng tiện và rẻ. Made in Vietnam. Mua luôn 2 cháu
Nhà mình bán midea mấy con rẻ rẻ cũng hay bị lỗi mạng điện tử. Không biết các bác dùng thế nào..
noMacLe
CAO CẤP
4 năm
Media này là hãng của TQ phải không mọi người?
Trước có mua cái nồi cơm điện của hãng này, giá thì rẻ nhưng dùng thấy không bền lắm.
@noMacLe Chuẩn tàu luôn. Giá rẻ giật mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019