Trên tay máy hút ẩm - sấy quần áo Panasonic Hybrid YHFX120

vuhai6
2/4/2020 15:21Phản hồi: 125
Trên tay máy hút ẩm - sấy quần áo Panasonic Hybrid YHFX120
Có lẽ anh em miền bắc thì không lạ gì máy hút ẩm cả, vì sau tết thường có thời tiết nồm - nước ẩm khắp nơi rất khó chịu. Với 1 chiếc máy hút ẩm thì không khí trong nhà sẽ khô thoáng hơn, bớt ẩm ướt hơn. Mình ở trong miền nam thì lại không có nhu cầu như vậy, tuy nhiên mình lại có 1 nhu cầu khác là sấy quần áo, khử mùi và làm thơm đồ.

Lý do vì sao lại kiếm 1 máy sấy quần áo thì:
  • Sấy bằng máy sấy nóng làm co đồ, nhăn đồ, với thực ra sấy xong cũng phải móc lên thôi thì móc lên rồi sấy 😃
  • Phơi quần áo ngoài trời ngại khoản bụi bám lại, với ở chung cư thì chỗ phơi ngoài trời cũng hạn chế, logia phơi thì không có nắng, chỗ có nắng lại không được phơi đồ.
  • Và cuối cùng là thích mấy cái máy này nên dùng 😁

Đây là chi tiết bộ lòng của máy. Nói chung sau máy hôm dùng máy sấy quần áo thì khá là hài lòng, máy sấy lạnh nên hơi lạ lẫm 1 chút.
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thin_Ngất
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác này tín đồ của hàng nội địa thì phải?
@phamlong ai đồn ghê thế bác, mod nó ban nick em giờ :V
@Thin_Ngất Hàng nội địa sài cực tốt và tiết kiệm điện nha bạn.
Thin_Ngất
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Võ Thành Quân Nhà mình 80% xài hàng nội địa..... :v
bidnah003
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thin_Ngất hàng nội địa khác gì hàng bãi nhỉ.
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Có đắt ko vậy
@Tuanpht không bác, cũng rẻ thôi, loanh quanh mấy củ.
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
@vuhai6 Sấy như kiểu dry của điều hoà đúng ko bác
@Tuanpht đúng, con pana này nó sấy kiểu đó, gọi là sấy lạnh 😁
htung86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Loại này hay bục dàn chảy dầu ra can nước dẫn đến nứt vỡ can lắm. Bác nào like cho e 1 cái để e hoàn thành nhiệm vụ nhé
@htung86 bác show tiếp đi 😁 cho anh em biết đường.
htung86
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuhai6 E chuyên làm tủ lạnh với máy giặt Panasonic thôi chứ hút ẩm e biết ít hii. Bác nào hỏi j e biết e sẽ trả lời
nemesistan
TÍCH CỰC
4 năm
Cùng cha khác ông nội, YHE15X, quá đẹp cho 1 cuộc tình. Điện 220V chữ tiếng Anh
@nemesistan bác cho em xin lốt mớ chữ trên menu với, để dịch cho tiện 😁
@nemesistan mà hình như ko có nanoe và cánh đảo gió ngang à?
nemesistan
TÍCH CỰC
4 năm
@vuhai6 nó không ghi nhưng vẫn có bác ạ, giống hệt nhau trong ruột.
nemesistan
TÍCH CỰC
4 năm
@vuhai6 Cánh gió đảo đủ hướng luôn. Con của bác nó có thêm 1 nút gì đó
@nemesistan nút để chỉnh cái cánh gió ngang, ở phía trong của lồng gió ấy.
Hút ẩm mitsu nhật nội địa 18 lit nguyên thùng mới 100% nhé
@quoc_anh_1603 Con này giá bn thế bác
pviethuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quoc_anh_1603 Cho xin giá con này. Dùng điện 220V hay 100V?
lammt121112
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vicktorbui 10 củ
@lammt121112 dưới 10 chứ
@pviethuy nhật nội đia điện 100v ah b
thật ra máy lạnh là máy hút ẩm đó 😆 hơi nước trong phòng ngưng tụ ở dàn lạnh chảy ra ngoài qua ống thải. Cùng 1 nguyên lý thôi. Mấy nay toàn phơi quần áo trong phòng bật máy lạnh tý nó khô queo.
piepadjob
TÍCH CỰC
4 năm
@zozolozozove Thánh giống em, em toàn đem đồ giặt vô p bật máy lạnh ^^ tuy cảm giác nó ko diệt khuẩn được cơ mà miễn khô mặc là ok 👌👌👌
@piepadjob Bị 1 cái là sẽ bị hôi đồ nhé 😁 chứ ko dc thơm như phơi nắng hoặc sấy.
piepadjob
TÍCH CỰC
4 năm
@vuhai6 Để nghiên cứu cái máy của bác thử, được thì xúc luôn chứ không phải ngại, chứ hiện tại phơi như e vẫn ko thấy hôi vì dùng nước xả ngon 😁
@piepadjob Dạo này tự nhiên thích máy sấy bác ạ. Nên mua lung tung về test thử 😃
ngon mua luôn
Cần lắm một địa chỉ mua máy lạnh nội địa ở thành phố hồ chí minh ạ. Em có khoản tiền eo hẹp
Em thanh lý 2 con trong video để kiếm em khác về dùng thử, bác nào cần thì hú nhé 😁 https://www.facebook.com/vuhai6
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
Ko có demo sấy quần áo nhỉ?
@linkking sấy 1 mẻ hơn 2 tiếng nên demo kiểu gì bác, với quần áo xấu quá làm biếng chụp vào =))
Đang dùng cái máy hút ẩm kèm lọc kk của mitsu. Cũng hút bằng block xài 5 năm rồi vẫn ngon
@banhbaochien chân voi hở bác?
@vuhai6 K b. E xài dòng khác
einstein???
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không thấy bác đề giá?
@vietxitin1 Ẩm thôi, ko nồm, nền nhà mình vẫn khô mà
@vuhai6 Sharp gì mà thanh lý rẻ vậy ạ
@banhbaochien Sharp trong video đó 😁
@vuhai6 À dòng sharp e thích đán vali hơn. Còn lại thì thích nhất là tụi pana, nation với mít
Cho bác Huy Trần ở Gate Way đặt hàng thêm con này nữa nhé bác Vuhai6 😁
@quanghung1611 đang chat fb mà :v có thấy nhắn đâu.
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
4 năm
dùng mấy bà nội địa này mà có trục trặc cũng vất vả lắm :v
@Phuong_Vo nhưng được cái nó bền bác, chả thấy hỏng mấy 😁
@Phuong_Vo Dòng này hỏng chủ yếu là đám cảm biến thôi b. Còn ngoài ra ít hỏng vặt lắm
bubichu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em thấy cái máy này ko hữu dụng lắm : Chạy ồn, sấy quần áo lâu, có tủ vải kín cho quần áo vào nhanh khô hơn. Chi phí mua khá đắt. Mà cái sấy quần áo nó hoạt động không hiệu so máy sấy thông thường

Nếu bác nào dùng nhiều mua máy giặt sấy nội địa Nhật ngon hơn.
@bubichu thì nó cũng chỉ dành cho phòng nhỏ thôi mà, chứ không gian lớn là nó điếc luôn. Còn bọn nhật là nó bỏ vô như kiểu cái tủ quần áo ấy, xong để cái máy ở dưới 😁
bubichu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuhai6 Em vẫn thấy máy giặt bãi sấy block ngon về chi phí đầu tư nếu chỉ sấy quần áo, cái kia ko thích vi nó chạy tiếng ồn ko quá to nhưng khá khó chịu
@bubichu yep bác, nhà mình cũng dùng máy giặt jp mà, sấy block các kiểu. Nhưng giờ chỉ sấy đồ con vì giặt xong gấp luôn. Còn đồ mình mang ra sấy máy cho nó đỡ nhắn hoặc xù lông 😃
@bubichu Máy giặt sấy hay máy giặt riêng máy sấy riêng hay máy giặt + tủ vải sấy thì ngon bổ rẻ hơn hả bác?
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
Khỏi cần các máy phức tạp. Dùng chính điều hòa hút ẩm luôn
@the beo93 hút ẩm thì nhiều cách, mình đang quan tâm vụ sấy quần áo thôi 😁
@the beo93 Miền Bắc đang lạnh, ko chơi điều hòa được, mà điều hòa thì tốn điện hơn.
ngocdai102
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Minh TNK Ai bảo bác chạy chế độ làm lạnh làm gì mà kêu lạnh. Có chế độ hút ẩm hình giọt nước trên màn hình điều khiển đó. Làm lạnh hình bông tuyết, quạt gió hình cánh quạt. Bác cứ thử đi, 3 chế độ đó nó khác nhau lắm đó.
@ngocdai102 Là chế độ dry đó thôi. Mình bật thấy lạnh, mà ngồi 1 lúc khô mũi khó chịu.
Máy hút ẩm thì phải dùng block như máy lạnh để ngưng tụ hơi ẩm. Còn hút mà làm nóng thì ko gọi là hút mà là sấy, sấy thì lại làm bay hơi hơi nước chứ ko phải hút và hơi bay ra thì cũng vòng vòng đâu đó thôi.
Em ở Hà Nội có 2 con hút ẩm nội địa nguồn 110V mà người nhà cắm 220V cháy sạch. Các cụ ở Hà Nội biết chỗ nào chuyên làm lại cái này mách giúp em với!
accazure
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuthau Bác làm cục biến áp thẳng vào đầu dây diện ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019