[Trên tay] Máy hút bụi cầm tay không dây MOCATO Yuka A8: Lực hút mạnh, đa năng, giá tốt

23/11/2023 12:35Phản hồi: 25
[Trên tay] Máy hút bụi cầm tay không dây MOCATO Yuka A8: Lực hút mạnh, đa năng, giá tốt
Chào mọi người, hôm nay mình xin giới thiệu với mọi người chiếc máy hút bụi không dây cầm tay đầu tiên mình sử dụng, vì trước giờ nhà mình chỉ quét dọn bụi bẩn bằng những dụng cụ truyền thống như là chổi quét nhà, chổi lông gà, cọ,… nên ngày đầu tiên nhận máy về mình rất là phấn khích nên tranh thủ làm bài trên tay chia sẻ với mọi người luôn.
Máy có mức giá chỉ khoảng hơn 2 triệu đồng nhưng lại được trang bị nhiều tính năng và phụ kiện đi kèm, nhờ vậy mà nó giúp mình làm được nhiều thứ hơn và tiết kiệm được nhiều thời gian hơn trong việc dọn dẹp nhà cửa. Trong bài viết này, mình xin chia sẻ những trải nghiệm thực tế của mình sau một thời gian sử dụng.

Thiết kế

Mocato Yuka A8 có thiết kế khá nhỏ gọn và hiện đại, phần thân máy được làm bằng nhựa ABS cao cấp, có độ bền cao và khả năng chịu va đập tốt. Đơn giản, dễ lắp ráp và tháo rời là một điểm cộng, giúp cho mọi người thân trong gia đình mình sử dụng một cách dễ dàng.

Máy có trọng lượng chỉ 1,69kg, rất nhẹ nhàng, tay cầm được thiết kế tạo độ bám với một nút bấm (mở, chuyển chế độ hoạt động và tắt), thế nên việc cầm máy sử dụng trong thời gian dài trở nên đơn giản hơn và không bị mỏi. Ngoài ra máy hoạt động êm ái, độ ồn không quá khó chịu.

Các phụ kiện đi kèm

Mocato Yuka A8 được trang bị đầy đủ các phụ kiện cần thiết để đáp ứng mọi nhu cầu cho việc vệ sinh nhà cửa, bao gồm:
1 đầu hút sàn chính
1 đầu hút chổi điện (hút bụi trên ghế sofa, thảm,...)
1 đầu hút khe hẹp 2 trong 1 (hút bụi ở những khe hẹp, góc cạnh,…)
1 đầu hút tủ kệ
1 ống nối dài
Các đầu hút này được thiết kế đa dạng, giúp mình dễ dàng làm sạch mọi ngóc ngách trong nhà, từ sàn nhà, thảm, ghế sofa, đến các bề mặt cao như tủ, kệ,…

Lực hút

Mocato Yuka A8 được trang bị động cơ có công suất tiêu thụ 150W, lực hút ở chế độ Eco (thường) là 12.000Pa và chế độ Turbo (mạnh) có thể lên đến 20.000Pa. Lực hút này đủ để hút sạch mọi bụi bẩn, tóc, lông vật nuôi,... trên sàn nhà, thảm, ghế sofa,…

Trong quá trình sử dụng, mình thấy lực hút ở chế độ thường là đủ đáp ứng nhu cầu dọn dẹp rồi, hầu như rất ít khi sử dụng lực hút cao nhất. Máy hút sạch mọi bụi bẩn trên sàn nhà chỉ trong một lần di chuyển. Với độ ồn không quá lớn, chỉ duy trì ở mức dưới 70dB nên không gây khó chịu khi làm việc.
Những trường hợp dùng tới chế độ mạnh là khi mình cần hút ở những khe hẹp dưới chân tủ, chân bàn/ghế, gầm giường hoặc những chỗ mà mình không thể chui vào bên trong,… lực hút cao đồng thời độ ồn của máy cũng tăng cao, nó không quá 80dB nhưng nếu làm việc liên tục ở chế độ này thì chắc chắn nó sẽ gây khó chịu.

Thời lượng pin

Quảng cáo

Mocato Yuka A8 được trang bị 1 viên pin rời có dung lượng 2.200mAh. Mình thích những sản phẩm có pin rời vì nó giúp mình linh động trong việc dọn dẹp, nếu cần thiết mình có thể mua thêm để sử dụng liên tục mà không lo bị gián đoạn khi hết pin hoặc sau này pin có hư thì cũng có thể thay thế dễ dàng. Về thời lượng pin ở chế độ hút thông thường, pin có thể giúp cho máy hoạt động khoảng 40 phút, còn nếu để máy hoạt động ở chế độ mạnh nhất thì có thể sử dụng được khoảng 18 phút. Với thời lượng pin vừa đủ như vậy nó đáp ứng tốt nhu cầu dọn dẹp của mình. Thời gian để sạc đầy viên pin này khoảng 4 đến 5 tiếng.

Tính đa dụng

Nhờ đi kèm nhiều phụ kiện với đầy đủ các tính năng nên Mocato Yuka A8 có thể tiếp cận được nhiều ngóc ngách khác nhau trong nhà, trang bị phần ống nối dài được hoàn thiện bằng nhôm nhẹ nhàng nên mình không cần phải khom lưng khi hút dưới sàn hay nhón chân, kéo ghế khi hút ở trên cao.
Đầu hút sàn thích hợp để hút trên bề mặt phẳng như sàn nhà, gầm giường, thảm trải sàn,… Ngoài ra, đầu hút có thể xoay 180º dễ dàng làm sạch mọi ngóc ngách và những nơi khó tiếp cận một cách thoải mái từ mọi góc độ. Ở phía trước đầu hút có trang bị 4 cái đèn LED giúp mình soi những chỗ còn sót bụi ở trong bóng tối.
Đầu hút chổi điện với kích thước nhỏ, có thể đi vào các khe hẹp dễ dàng hoặc là khi mình hút bụi trên nệm, thảm thì việc cầm nắm nó cũng nhẹ nhàng, gọn gàng hơn.

Quảng cáo

Phần đầu hút khe hẹp 2 trong 1 và đầu hút tủ kệ sẽ giúp mình tiếp cận đến những vị trí cao hơn như trên đầu tủ, các ngóc ngách của ghế, tủ,… đơn giản hơn mình có thể dùng để hút bụi bàn phím máy tính.
Sau khi mình dọn dẹp xong thì chỉ cần bấm vào cái nút nhả thì phần nắp ở hộp chứa bụi sẽ mở ra, rất dễ dàng đưa bụi và rác ra khỏi hộp chứa.

Vệ sinh máy

Một ưu điểm lớn nữa là máy được thiết kế đơn giản nên việc tháo ra vệ sinh sau khi sử dụng là rất dễ dàng.

Các bộ phận trong hộp đựng bụi: như bộ lọc bụi thô, màng lọc bụi mịn HEPA.
Sau 1 tuần thì mình vệ sinh màng lọc bụi mịn HEPA này để cho sạch sẽ và an toàn, bộ lọc này mình thấy có bán rời nên rất tiện cho việc thay thế cái mới.
Đầu hút sàn cũng dễ dàng tháo ra để loại bỏ lông thú cưng, tóc hay các vật thể lạ bám vào chổi xoay.
Tương tự, mình có thể tháo cái chổi xoay ở đầu hút chổi điện.

Tổng kết

• Ưu điểm:
- Lực hút mạnh mẽ, có thể hút sạch bụi bẩn, lông thú,... trên các bề mặt khác nhau.
- Thiết kế nhỏ gọn, trọng lượng nhẹ, dễ dàng cầm nắm và sử dụng.
- Giá thành hợp lý.
- Đi kèm với nhiều phụ kiện đa dạng.
- Cực kỳ dễ vệ sinh

• Nhược điểm:
- Pin sạc vào chậm.
- Thời gian sử dụng ở chế độ mạnh tương đối ngắn và hơi ồn.

Nhìn chung, theo đánh giá của mình, Mocato Yuka A8 rất phù hợp cho tất cả gia đình, đặc biệt là các gia đình có trẻ nhỏ hoặc nhà có nuôi thú cưng. Không cần phải lo lắng về việc bụi hoặc lông thú bay khắp nơi khi quét dọn bằng chổi thông thường, máy này không chỉ làm sạch mà còn giúp giảm nguy cơ dị ứng với bụi đối với một số người.
Với những người vô cùng bận rộn, thì đây quả là một trợ thủ đắc lực, nó giúp tiết kiệm thời gian và công sức trong việc dọn dẹp nhà cửa.
Ngoài ra, nó cũng là một món quà ý nghĩa và thiết thực dành tặng cho người thân trong gia đình, nó thể hiện sự quan tâm chăm sóc đến sức khỏe, giảm bớt gánh nặng và thời gian khi làm việc nhà.
Cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã quan tâm và theo dõi bài viết ❤️

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Êm, 10 điểm 🌝
@mig29f em cảm ơn anh mít
Yêu quá
@Huy Nguyễn 1995 Khỏi cảm ơn, mau chuyển khoản thanh toán đi em êu
@mig29f Em mới chuyển rồi, anh kiểm tra nhé 😝
@mig29f Bài này phải 11/10 anh ơi
@huyhoang.21 em cảm ơn anh ❤️
Gần tết rồi AE mua về tặng cô hàng xóm là êm lắm luôn
@Tú Bán Sách cô hàng xóm sẽ mê anh Tú tới hết mùa chuối 🤣
Yêu quá
@Huy Nguyễn 1995 Lại là Cậu. Tui giành 1 chúc thời gian làm việc để nói với Cậu, Tớ vừa tập thổi bài “Thu Cuối” tối nay Tớ gửi clip cho Cậu.
Văn hay chữ tốt không dốt vì gái như @mig29f 😂😁
@zetbluez Dốt vì gái là một cái dốt êm ái anh ơi 😆
@mig29f Giả dốt vì gái để dễ đạp mái chứ gì 😆
@zetbluez
Cười ra nước mắt
sao bạn ko chụp cái hình nó hút đầy bụi để xem thế nào nhỉ
@lv.lamduy__ dạ để em thêm vào bài ạ
Yêu quá
Xịn xò
@CuBeCungan em cảm ơn anh 😍
totodonkey
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Mình đg cần 1 em vừa lau vừa hút loại cầm tay, ae đã dùng loại ngon giới thiệu nhé. Mấy con robot vừa hút vừa lau dùng đc tgian đầu, về sau thấy lau bẩn lắm.
@totodonkey
Yêu quá
@totodonkey Đang dùng con ilife w90 ngon á anh
Nhìn quả đèn soi rõ cái gầm dưới Bàn thờ luôn :v
@Quân LM TEK dạ này là cái tủ ạ 😂😂😂
Oki
@trungmum
Yêu quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế