Trên tay máy hút bụi cầm tay Mini Baseus Shark One Car Vacuum Cleaner: lực hút tốt, giá rẻ
Rất hay và hữu ích!/8 người
Chill With Dan
2 thángBình luận: 74

Nhu cầu của mình đang cần tìm một chiếc máy hút bụi đơn giản, thiết kế gọn, trọng lượng nhẹ nhưng lực hút phải tốt. Vì trong nhà mình tóc rụng rất nhiều đi kèm vài loại rác nhỏ và bụi nữa nên một chiếc máy gọn hút bụi như yêu cầu trên giúp mình có thể chỉ việc cầm máy lên, bấm kích hoạt sau đó đi khắp phòng và hút thôi.

Để mua và xài được một chiếc máy hút bụi cầm tay có lực hút tốt dưới 1 triệu mình cũng phải cân nhắc khá nhiều. Vì trong tầm giá này, nhu cầu về một lực hút tốt đúng là có hơi đòi hỏi cao đấy. Thế nhưng khi lùng sục khắp Shopee mình đã tìm được chiếc máy hút bụi cầm tay Mini dùng trong xe hơi Baseus Shark One H-505 Car Vacuum Cleaner. Khi nhận hàng, cầm nó trên tay và hút thử thì mình rất vui và ưng vì thiết kế đẹp, nhẹ và lực hút của nó rất tốt với mức giá này.

Các điểm mình thích ở chiếc máy này

Giá rẻ
Lực hút tốt 4000 Pa

Gọn nhẹ, dễ sử dụng
Pin lâu

Vì sao mình mua chiếc máy hút bụi này?

MHB Baseus Shark-3.jpg
Tình huống là mình cần hút nhanh, lực hút vừa đủ và không cần quá nhiều công nghệ tích hợp, nên những lựa chọn máy hút bụi cầm tay nhiều công dụng, giá cao không phải là thứ mình tìm kiếm. Và với nhu cầu này của mình một chiếc máy giá 600 nghìn đồng là vừa phải

MHB Baseus Shark-1.jpg
Trong tầm giá này không có nhiều sự lựa chọn cho máy hút bụi cầm tay mini, nếu có đa số có loại tháo lắp khá cồng kềnh để dùng cho nhiều mục đích khác nhau như: đứng để hút sàn, hút trần, hút kẽ nhỏ,… Tuy nhiên, mình thì không cần nhiều như vậy, mình chỉ cần là dọn sạch tóc, rác, bụi nhỏ nhìn thấy được. Những cái rác nhỏ nhỏ, hạt hạt rất khó chịu, tóc rụng nữa, chúng nó chỉ vương vãi một vài chỗ. Mình không muốn kích hoạt cả con robot và chờ đợi nó chạy xung quanh để dọn dẹp, hay cắm điện cho loại máy hút bụi có dây, rồi đi xung quanh hút đến chỗ nào thì cắm điện chỗ đấy hoặc có loại không dây nhưng tổng thể rất cồng kềnh. Vì vậy, cái máy hút bụi cầm tay này nó giải quyết được nhanh ngay mỗi lúc mình cần chỉ đơn giản là bấm nút và hút.

Lực hút phù hợp với nhu cầu của mình

MHB Baseus Shark-10.jpg
Lực hút là một điểm khiến mình ưng chiếc máy này hơn nữa là lực hút tốt. 4000Pa chỉ là con số, Tuy nhiên lực hút nó đáp ứng nhu cầu của mình. Mỗi lần cầm nó lên là nhà sạch, các hốc nhỏ, kẽ trong phòng cũng sạch bụi. Các loại rác, bụi mà mình hay hút được là: dây thun, tóc, hạt bụi nhìn thấy được, cát rơi ra từ giày, kim tuyến (cái này tuy nhẹ nhưng trong lúc trang trí Giáng Sinh mình làm rơi vãi ra nhà, mà kim tuyến rất khó quét vì đã bám ra sàn thì bám rất dai), vậy mà chiếc máy này vẫn hút được sạch trơn.

MHB Baseus Shark-11.jpg
Độ gọn nhẹ thì cũng tốt đấy. Đặc biệt mình có thể chui vô tủ quần áo, cầm nó theo và hút không có dây nhợ loằng ngoằng. Máy có tính cơ động cao, có tay cầm phía sau dễ mang lên xe hơi vệ sinh và hút nhanh trong nhà. Vì là máy hút bụi cầm tay nên được trang bị pin sạc tiện dụng. Mức pin dùng khá lâu, Dung lượng pin: 2400 mAh, có kèm cục sạc có thể sạc nguồn điện từ 100-240V, thời gian sạc 3-4 tiếng, thời gian sử dụng lên đến 22h.

Thiết kế thú vị, cầm hút gọn nhẹ

MHB Baseus Shark-7.jpg
Nhìn vào cái máy hút bụi Baseus này giống một cái súng hay vũ kí nào đó, trông rất ngầu khi đem đi hút bụi. Màu đen chủ đạo, thiết kế đẹp, đơn giản.

MHB Baseus Shark-17.jpg
Các bộ phận đi theo cũng màu đen, dễ dàng lắp ráp. Quan trọng là nó cũng nhẹ, bạn dễ dàng nâng lên cao để hút các vị trí như nóc tủ, quạt,...

MHB Baseus Shark-8.jpg
Khoang chứa bụi của máy cũng to, dễ tháo lắp, nhưng nếu hút giấy thì rất dễ kẹt, bạn phải tháo ra, đổ đi để hút tiếp.

MHB Baseus Shark-15.jpg
Ngăn lọc bụi của máy có các rãnh xếp cũng dễ vệ sinh, đưa đầu tăm bông vào là sạch hết ngay.

MHB Baseus Shark-14.jpg
Phần tay cầm thoải mái, bạn có một cái đèn nhỏ để soi sáng hút các góc tối, đầu hút cũng linh hoạt, dễ thay đổi cho các trường hợp hút khác nhau. Chiếc máy này chủ yếu dùng để làm sạch trong xe ô tô, mình tận dụng hút trong nhà lặt vặt rất tốt.

Một số hình ảnh khác:

cover_Mini Baseus Shark One Car.jpg
Rất hay và hữu ích!/8 người
Đan Anh mới lấy chồng xong giờ mới lên sóng
@mrtqt Kk. Nhìn em Dan Anh thuộc tuýp làm vợ giỏi. Nên chắc hẳn là thèn đó rất may mắn
@mrtqt Ck nhà người ta mà bác phán câu “thằng ớt ơ” ?! cmt có duyên tý đc ko.
18K
TÍCH CỰC
1 tháng
@mrtqt Xin lỗi bạn chứ đã giàu thì không ất ơ
trungsg
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@18K Đề nghị cả nhà tập chung zô chiên môn 😄
Tuyệt đấy bạn. Mình cũng đang tìm mua
Mình xài 1 con của Xiaomi, nó thiết kế gọn hơn, ko cồng kềnh như này. Để trong hộc đồ trên xe, thỉnh thoảng chờ đợi thì lại bỏ ra hút. Mạnh phết.
YABO
TÍCH CỰC
1 tháng
@dualshoсk Hút đất cát trên xe ổn k b.
@Yas Ngon bạn ạ:

- Hút bụi trên ghế, taplo, màn hình, cửa gió...
- Hút đất cát trên sàn xe
@dualshoсk Cái máy này 1tr là đắt hơn con trong bài tận 400k, gần gấp đôi rồi bạn! 😁
cdang
TÍCH CỰC
1 tháng
@Hassler Xiaomi có mã này, công suất 13000pa Mijia SSXCQ01XY - Mi Vacuum Cleaner Mini
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
1 tháng
Lúc cần lại ko biết đến cái này. Phải mua cái mua cồng kềnh cho cái gác lửng bé tý
DucAnh.HBQ
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mua khá nhiều dây sạc cục sạc của baseu rồi. 1 năm mua mấy lần. ko phải vì thích và vì nhanh hỏng vleu. dduocj cái nhìn có vẻ đẹp kkk
teobe
TÍCH CỰC
1 tháng
@DucAnh.HBQ Mình mua mấy đồ phụ kiện lặt vặt, đặc biệt dây sạc cả chục cái rồi mà chưa thấy hỏng. Sạc chuẩn công suất, giá hạt dẻ. Mới lấy thêm con Gan2 pro 65W, nghe bác nói lo quá..😆)
teobe
TÍCH CỰC
1 tháng
@teobe Thiết bị hỏng bác cho lên mã, tên anh em tránh với.
Có ai tự hút bụi máy tính không? Mọi người xài máy nào giới thiệu mình với 😁
Mấy cái máy cầm tay giá rẻ cứ thấy yếu yếu
cdang
TÍCH CỰC
1 tháng
@Manhtoan112 Máy trong bài viết này có 4000PA thì có vẻ yếu thật, có thể chọn loại này của xiaomi, công suất 13000PA. Mijia SSXCQ01XY - Mi Vacuum Cleaner Mini, giá chưa đến 900k.
@cdang Mình chơi loại 2000w có dây giá bèo
Mình chơi loại có dây giá rẻ bèo mà hút khoẻ.vừa hút vừa thổi dc
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Manhtoan112 Bụi dính vào các khe của phần gấp khúc của cái lọc, rung không ra mà phải đập mạnh xuống nền đất. Nên khi vệ sinh phần lọc bụi bay tùm lum.
Mình phải dùng khăn ướt loại lớn chút, phơi khô rồi bọc sung quanh cái lọc. Khi nào hút đầy thì tháo cái miếng khăn ướt bỏ là xong. Phần lọc sạch như mới luôn.
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@vinhokss Cái này dùng rất OK, máy gọn nhẹ mà hút thấy mạnh lắm.
Nhưng vì nhẹ nên chỉ hút được ít ít là đầy. Ngoài ra, máy sẽ rất nhanh nóng nên không được hút lâu. Hút tầm 5p thì nên cho nó nghỉ chút.
@kimthanhvu B cầu kỳ thế. Nó là cái lọc thì phải bẩn thôi. Chứ làm sạch quá làm gì.
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Manhtoan112 Cũng không phải cầu kỳ gì mà là lười. Vì cái kia bám bụi ghê quá và khi vệ sinh phải mang ra ngoài đường làm chứ không thì bụi bay khắp nơi.
Thấy khúc này hơi hơi giống😂😂
devihuntt
ĐẠI BÀNG
1 tháng
có cái đèn hay hơn con philips fc6152 của mình 😁
Cho xin shop bán luôn mod ơi
rassen
TÍCH CỰC
1 tháng
xài cả năm cái này rồi.
dc mỗi cái đẹp chứ lực hút yếu, đầu hút lại nhỏ.
nc chỉ phù hợp hút trong xe hơi.

nhà tậu thêm cái midea có 600k, giờ cái này chả bao giờ đụng tới
vinhokss
TÍCH CỰC
1 tháng
@rassen Midea 600k ok không b, đang định mua
rassen
TÍCH CỰC
1 tháng
@vinhokss Ok lắm bạn. Mạnh gấp con kia chục lần. Xài hút nhà các kiểu đc
@rassen Không dùng đến pass lại cho mình đi bro. 0982458haitámmột zalo nhé
@rassen mà quan trọng là bạn hút cái gì đã, mình chỉ cần hút rác nhỏ, cát rơi vãi và chủ yếu là tóc, với mình thì mấy cái này lực hút như trên là tốt và mạnh phù hợp đó
rassen
TÍCH CỰC
1 tháng
@Chill With Dan tóc mình rụng khắp nhà, hay hút lắm, cầm con này đi hút chắc 30p mới xong.
kéo com midea ra cái họng nó gấp 10 lần con này, lia phát thì chỉ 5p.

xài nát rồi, thấy nó chả có công dụng j ngoài không gian nhỏ như xe hơi 😆
theladu
TÍCH CỰC
1 tháng
Đúng lúc đang tim mua.thank b
Wireless đúng là tiện thật. Nhưng một khi pin yếu thấp thì lực hút cũng sẽ bị giảm.
Đó là lý do tại sao mình đã chọn Máy Hút Bụi có wired cho xe mình, lực hút luôn luôn được 100% công lực.
Thời gian sử dụng lên đến 22h??? Thật vậy thì đây cũng là điểm cộng rất lớn.
@samsung focus Thông tin trên từ hãng nhé, nhưng mình xài cả tuần hơn, mỗi ngày cầm lên dọn chút ít mà thấy mãi nó vẫn ko hết pin @@
@Chill With Dan 😍😍😍
Rất hay. Đang tìm mua loại máy hút bụi gọn nhẹ , vừa túi tiền như thế này.
doxuancanh
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mình mới mua chiếc máy hút bụi cầm tay Deerma DX115C giá 300K công suất 600W, đi kèm nhiều đầu hút thay đổi cho nhiều mục đích. Mình nghĩ sẽ là một lựa chọn tốt nhất cho tầm giá này.
VmHungggg
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@doxuancanh Lần sau Dan Anh làm bài review máy hút bụi phải làm mẫu giống này nhé
trando
TÍCH CỰC
1 tháng
Tiếc là chưa có xe hơi, cái này sạc loại tẩu thuốc cắm xe, giờ chưa có xe thì sao sạc được nhỉ?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019