Trên tay máy hút bụi diệt khuẩn giường nệm Xiaomi Mijia MJCMY01DY
Rất hay và hữu ích!/5 người
Lê Huyền Vân
6 ngàyBình luận: 48
Trên tay máy hút bụi diệt khuẩn giường nệm Xiaomi Mijia MJCMY01DY
Ở nhà nhiều hơn nên mình có nhiều thời gian rảnh không biết làm gì nên siêng năng dọn dẹp nhà cửa hơn. Khi càng làm thì càng thấy phát sinh nhiều thứ phải dọn dẹp, và lướt web thì thấy có những thứ hay ho nên mua sắm để hỗ trợ. Mình thấy chiếc máy hút bụi diệt khuẩn giường này cần thiết, mức giá dễ tiếp cận nên mua về dùng và cảm thấy tiện.

Tại sao mình cần một chiếc máy hút bụi giường, gối, mền, ga?

Bình thường khi dọn dẹp giường mình chỉ phủi ga, giũ mền và đập những chiếc gối vào nhau cho bay bụi. Nhưng thật ra cách làm đó không mấy hiệu quả vì bụi vẫn bay trở lại và vẫn lởn vởn khắp phòng, nhìn qua những khe nắng là thấy rõ nhất.

Chưa kể mình là nữ tóc dài hay rụng lên gối, khi giũ xuống thì phải đi quét sàn vì không quét thì chân lại đạp bụi và tóc mang lại giường.

Quảng cáo

Da mặt mình cũng thuộc dạng nhạy cảm dễ nổi mụn khi tiếp xúc với bụi, bẩn, nên thường sau các bước dưỡng da đi ngủ mình không dám nằm nghiêng qua gối một phần sợ dưỡng chất dính gối, phần khác sợ gối có bụi, mồ hôi,... lại bị mụn. Không chỉ mình mà nhiều bạn nữ mình biết cũng có nỗi khổ tương tự, là con gái rõ khổ 😔

Những vấn đề trên tồn tại với mình không phải mới đây nhưng đúng thời điểm này mình chỉ ở nhà, mình có thời gian quan tâm đến nhà cửa, dọn dẹp, sức khoẻ và các vấn đề vệ sinh diệt khuẩn,... nên đã tìm hiểu và mua sắm.

Máy hút bụi bình thường, thay đầu hút vẫn có thể làm làm sạch giường, gối,.... Tuy nhiên, mình chấm con máy hút của Xiaomi này ở khoảng là nó có thêm đèn diệt khuẩn và mức giá dễ chịu.

Về máy hút bụi diệt khuẩn Xiaomi Mijia MJCMY01DY

Thiết kế của máy dạng hình chữ nhật. So với những chiếc máy hút bụi cùng chức năng, kích thước của chiếc máy hút bụi giường này vừa phải đủ cầm nắm và sử dụng.

Phần mặt trên là tay cầm và một nút nguồn duy nhất. Chúng ta chỉ chọn bật hoặc tắt chứ không chọn chế độ hay cường độ mạnh nhẹ cho máy khi hoạt động.

Bề mặt bên dưới của máy phẳng với chổi quét tương tự như robot hút bụi. Bề mặt phẳng và hình chữ nhật giúp tăng diện tích tiếp xúc với những vật thể cần làm sạch.

Quảng cáo

Có 2 con lăn nhỏ ở 2 bên hỗ trợ rê máy trên các bề mặt được dễ dàng khi di chuyển để hút.

Phía trên là đầu hút được bảo vệ trong khung nhựa. Phần này có thể tháo rời ra để gỡ tóc rối hay thay thế khi cần.

Bên dưới này là nơi đặt đèn UV, đèn này chỉ bật khi cảm biến ở 2 bên chạm xuống bề mặt giường trong lúc máy hoạt động.

Ngược lại, khi nhấc máy lên dù chổi vẫn hút thì đèn cũng sẽ tự động tắt để đảm bảo an toàn cho người dùng.

Quảng cáo

Ngăn chứa rác nhỏ được tích hợp ở một bên với biểu tượng thùng rác để nhận biết.

Dùng một ngón tay ấn vào để mở thùng rác ra.

Khi máy hoạt động, bụi, rác được hút vào từ bộ phận chổi đẩy thẳng vào ngăn rác thông qua đường đường dẫn. Cửa thùng rác mở ra nhận bụi và những thứ máy hút vào rồi trữ lại.

Có 3 màng lọc giúp giữ lại bụi trong thùng rác một cách hiệu quả.

Màng lọc bằng kim loại ở ngoài cùng là nơi lưu giữ bụi bẩn có kích lớn, tóc, dây thun, sơ vải được hút vào thùng rác sau nhiều lần dùng.

Màng lọc HEPA giữ lại những hại bụi nhỏ, bụi mịn.

Màng lọc xốp bên ngoài khe gió là lá chắn cuối cùng, ngăn những hạt bụi còn sót thoát ra ngoài, đồng thời cũng có tác dụng giảm ồn khi máy vận hành.

Toàn bộ thùng rác khi được tháo rời ra.

Phía sau thùng rác có một tấm nhựa trong suốt giúp chúng ta quan sát được lượng bụi bên trong và canh đi đổ khi cảm thấy nhiều.

Công suất hoạt động theo thông tin được ghi là 12.000Pa. Trải nghiệm cá nhân của mình, máy cho lực hút mạnh, hầu hết bụi bẩn trên giường, gói, chăn, mền của mình được hút sạch hiệu quả. Máy hút được trơn tru dây thun và các vụn bánh có kích thước lớn trên thảm mà không để vướng lại.

Đổi lại, tiếng ồn khi vận hành của máy khá to, nó át cả tiếng nhạc mình bật khi dọn nhà. Dùng Apple Watch đo thì kết quả độ ồn dao động từ 71 đến 77dB. Tầm 3 ngày mình mang ra dùng 1 lần và dọn giường mất khoảng 15 phút nên chấp nhận được.

Mình đặt trên Shopee đợt khuyến mãi, mức giá loanh quanh từ 800 nghìn đến 1 triệu đồng, anh em nào quan tâm có thể search tên máy hút bụi diệt khuẩn Xiaomi Mijia MJCMY01DY trên Google và chọn cửa hàng hoặc trang TMĐT phù hợp để mua nha. Còn mình thì đặt ở đây.
47 bình luận
Nhà mình có 1 em derma gì đó có thêm chức năng đập để bụi bay lên nữa. Mua 1tr4 mà về dùng 1 lần chán 😁
@AZwarrior Mình cũng xài thấy đc mà Bạn.
kyo8300
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@AZwarrior Vì sao thế
@kyo8300 mình dùng thấy ổn mà bạn
- Hút ra nhiều bụi
- Dùng như máy hút bụi cầm tay cũng tiện
- Dùng pin nên tiện lợi hơn, xách đi xách lại dễ dàng.
tuanlak
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Bác chùi sạch xong dọng xuống nền nó còn ghê hơn nữa... (nhớ đeo khẩu trang)
Vân dạo này chiêu trò gớm!
daivigold
TÍCH CỰC
6 ngày
@-U-N-I-T-E-D- Tiếp thị trá hình hả bác?
Mày vui tính vãi
long.nd
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@-U-N-I-T-E-D- ko hiểu ý của bạn 🤔
@-U-N-I-T-E-D- Là sao bạn?
Mình xài Dẻma, thường 1 tuần mình diệt khuẩn 1 lần 😃
Dạo này tinh tế thấy quảng cáo nhiều quá
M R BẢO
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@Nhậm-Ngã-Hành Bạn có một trang như tinhte có quảng cáo không? Chắc bạn bán sổ đỏ lấy tiền nuôi sever nhỉ? Bạn thật cao cả.
@M R BẢO Ờ, thì tui chỉ nói hơi nhiều thui
@Nhậm-Ngã-Hành cái này ko hẳn là quảng cáo. đây là giới thiệu thiết bị tiện ích cho cuộc sống thoải mái hơn thôi mà bác. vui vẻ thôi 😁 nhờ tinhte giới thiệu mấy món thế này mà mình cũng mua đc kha khá đồ phù hợp nhu cầu bản thân
hthhus
TÍCH CỰC
6 ngày
Cái này dùng hay mà, giá có Pin thì hay, đỡ vướng dây dợ!
HungDB
TÍCH CỰC
6 ngày
@hthhus Pin thì công suất nó ko mạnh và dung lượng sẽ giảm theo thời gian, dây này cũng gọn mà, mình đang dùng 1 cái, nhưng đời trước
@hthhus Hut cai giuong ko cần di chuyển nhiều nên dây là đủ, mà dây nó cũng dài, pin thì yếu hơn và yếu dần.
Con này với Derma thì con nào ngon hơn ta
@huycuong2000 Cùng câu hỏi với bác 😁
Anonymox
TÍCH CỰC
4 ngày
@huycuong2000 con derma nó có chức năng đập bụi nữa, mình nghĩ ổn hơn, nhưng mà build hơi lởm
koutouyo
TÍCH CỰC
6 ngày
Siêng lắm mới mua máy này, nhà mình cũng có. Dùng vài lần lười quá để bám bụi luôn 😔 ai có con thì nên mua.
Yêu quá
Vinh.TR
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Hay à, xài xong còm tiếp, cám ơn Mod
M R BẢO
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Cách đặt vấn đề và dẫn dắt câu chuyện của Vân hoàn toàn hợp lý.
nghia28691
ĐẠI BÀNG
5 ngày
cảm ơn bài viết hứu ích
hainhumai
ĐẠI BÀNG
5 ngày
không nên mua
vì chưa có bán bộ lọc
anh523110
TÍCH CỰC
2 ngày
@hainhumai Bộ lọc Hepa thì dễ vệ sinh mà. Ko cần phải thay mới liên tục đâu.
zomano
TÍCH CỰC
5 ngày
con này ngon nha anh em mình sẵn hàng có bán luôn ae nào có nhu cầu inbox
Ngon lành
Em cũng đang quan tâm mấy dạng máy hút bụi giường, cảm ơn chị
phamduong12
ĐẠI BÀNG
4 ngày
có đk thfi nên sắm
Có đk nên mua nha ae, nhất là có con nhỏ. Nó lăn lê bò trườn sạch hơn, nệm là có bụi, lông lá các kiểu dễ dị ứng.
redneon
TÍCH CỰC
2 ngày
@fifty Dùng derma có tính năng đập bụi nữa, có vẻ sạch hơn, Có điều hơi cồng kềnh hơn
htphoto
ĐẠI BÀNG
2 ngày
Anh quay phim may mắn

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019