Trên tay máy hút bụi Mocato Yuka A8

mig29f
6/4/2023 4:40Phản hồi: 84
Trên tay máy hút bụi Mocato Yuka A8
Chào anh chị em, hôm nay mình vừa nhận được một món quà từ shop mocato_vn_official nên lên bài để khoe với mọi người đây. Đây là máy hút bụi Mocato Yuka A8, hiện có giá 2.390.0000 đồng tại thời điểm mình viết bài này. Shop sẽ có chương trình giảm giá từ ngày 7 đến ngày 14/04/2023 với giá chỉ hơn 1.800.000 đồng cho 20 chiếc đầu tiên bán ra. Ngoài ra mình thấy shop còn bán khá nhiều sản phẩm điện gia dụng tiện ích khác. Mọi người quan tâm vui lòng xem đường dẫn mình để ở phần bình luận bên dưới để tham khảo nhé. Cảm ơn shop cùng một người bạn đã hỗ trợ sản phẩm và thông tin cho mình.
Nói thêm một xíu thì mình là người ở dưới quê, trước giờ mình chỉ vệ sinh nhà cửa với động cơ chạy bằng cơm và nước lã. Vì vậy mình chỉ đánh giá theo quan điểm chủ quan cá nhân là chính. Nếu có gì sai sót mong quý anh chị em thân bằng quyến thuộc góp ý giúp mình nhé.
Đây là sản phẩm lúc mình nhận hàng, shop giao hàng nhanh và đóng gói rất cẩn thận. Mình gỡ một lớp chống sốc bên ngoài, rồi đến một hộp giấy màu vàng, sau đó mới đến hộp chính của sản phẩm.
Các bộ phận của sản phẩm được sắp xếp gọn gàng trong một khay làm bằng giấy tái chế. Anh chị em lưu ý khi mua về thì nhấc khay này lên, vì bên dưới còn một bộ phận nữa của máy.
Các bộ phận của máy hút bụi Mocato Yuka A8. Máy có màu xám kèm đường viền và các nút khoá, các chốt màu tím rất đẹp.

Phần chính của máy có trọng lượng khoảng 1,2 Kg. Tay cầm thiết kế cho cảm giác cầm chắc chắn. Nút bấm trên tay cầm là loại bấm và không cần giữ. Anh chị em bấm một lần sẽ vào chế độ hút thường, bấm lần nữa sẽ vài chế độ turbo (hút mạnh hơn), và bấm lần nữa là tắt máy.
Cận cảnh các chốt và khoá trên máy (phần màu tím)
Do được thiết kế dạng module, nên anh chị em có thể dễ dàng dùng tay mở các bộ phận của máy ra để vệ sinh.
Tuy nhiên không phải lúc nào anh chị em cũng cần phải mở bung ra hết như vậy. Dưới hộp chứa của máy có một ngàm để mở ra đổ bụi như hình, rất tiện lợi.
Phần lõi lọc và các bộ phận bên trong thì có thể thỉnh thoảng mới cần vệ sinh. Anh chị em lưu ý sau khi vệ sinh bằng nước thì lau hoặc phơi khô lưới lọc này. Nếu không nước sẽ bị hút vào và có thể làm hư phần máy hút.
Cận cảnh động cơ với lực hút 20000 Pa.
Pin Lithium của máy có dung lượng 2200 mAh, cho thời gian sử dụng khoảng 40 phút ở chế độ thường, và 18 phút ở chế độ turbo.
Sạc kèm theo máy với công suất 13.25W, cho thời gian sạc đầy pin là khoảng hơn 4h. Cổng sạc tròn có ý nghĩa quan trọng khi nhà anh chị em có người lớn tuổi hoặc mắt kém, giúp cho việc cắm sạc dễ dàng hơn.

Quảng cáo

Khi sạc và sử dụng, sẽ có 4 đèn LED báo dung lượng còn lại của pin.
Ống nhôm kèm theo dài 65 cm có các tiếp điểm dẫn điện xuống các đầu hút. Khi lắp ống này, việc đứng dùng máy cũng như hút các vị trí sâu dưới gầm giường và tủ rất thoải mái.
Mình có thể với lên các trần nhà thấp để hút như vầy.
Đây là đầu hút chính của máy chứa các bàn chải xoay tròn. Nó sẽ vừa đánh sàn, vừa hút giúp làm sạch hiệu quả hơn. Trên đầu hút còn có dãy đèn LED tiện dụng giúp soi những nơi tối. Đầu hút không cố định, mà có thể nghiêng trái phải linh hoạt để hút ở nhiều ngóc ngách trong nhà.
Một đầu hút khác nhỏ hơn với bàn chải có phần cứng hơn, và cũng xoay tròn. Đầu này dùng để hút trên ghế sopha, ghế xe hơi…
Ngoài ra hãng còn tặng kèm các đầu hút khác để đáp ứng đa dạng nhu cầu vệ sinh của anh chị em. Chỉ cần tháo lắp bằng tay, chúng ta có thể biến hoá nó thành nhiều loại với nhiều công năng và độ dài khác nhau. Mình thích thiết kế này, chỉ một máy có thể dùng để vệ sinh sàn nhà, trần nhà, các góc nhỏ trong tủ đồ, vệ sinh sàn xe hơi, cốp xe máy, thùng máy tính, bàn phím, những nơi trên cao khó với tới,... và nhiều vị trí khác.

Quảng cáo

Trong hộp còn có đế cố định sản phẩm. Anh chị em có thể khoang vị trí gần ổ cắm điện rồi bắt cái đế này cố định vào tường.
Sau khi dùng xong thì có thể treo máy như treo một cây chổi thông thường. Lúc này có thể cắm sạc luôn cho lần sử dụng tiếp theo.

Tóm lại theo đánh giá của mình thì máy rất phù hợp cho những gia đình có trẻ nhỏ, hoặc có nuôi nhiều chó mèo. Vì không bay bụi như việc quét chổi thông thường nên máy cũng sẽ phù hợp với những người dị ứng với bụi. Hoặc với những người bận rộn công việc, máy cũng giúp ích vì giảm được rất nhiều thời gian cũng như công sức vệ sinh nhà cửa.
Đặc biệt đối với phụ nữ là đối tượng thường xuyên phải "chiến đấu" với bụi bặm thì đây là sản phẩm vô cùng ý nghĩa để anh em mua làm quà tặng cho họ. Bằng chứng là mình đem qua khoe và hút sạch sẽ cho nhà cô hàng xóm thì cổ đã thích mê rồi tịch thu luôn máy hút của mình. Và đã 2,3 ngày trôi qua, cô ấy chưa có dấu hiệu gì gọi là có ý định trả lại cho mình.

Anh chị em có dùng máy hút bụi này hay máy nào khác không ? Vui lòng chia sẻ ý kiến cũng như kinh nghiệm trong phần bình luận bên dưới nhé.
Xin cảm ơn anh chị em đã theo dõi bài viết, chúc mọi người ngày làm việc vui vẻ.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sunrai
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhà mình ở phố siêu bụi, nên ko thể dùng máy hút bụi, vì hút ko xuể. Vệ sinh nhà cửa chỉ có nước lã với khăn lau, vừa tập thể dục vừa như rèn luyện tính kiên nhẫn
Mày vui tính vãi
@Sunrai Vậy mua 10 cái cắm ở khắp nhà cho chạy liên tục như máy lọc không khí luôn bạn hiền 😆
Sunrai
ĐẠI BÀNG
một năm
@mig29f Chỉ từ sáng đến tối đâu lại vào đấy, thôi lau qua là được rồi :v
@Sunrai Thế thì nên mua máy lọc không khí kẻo ung thư phổi
Dogger
ĐẠI BÀNG
một năm
@Sunrai Giá cũng ổn
https://shopee.vn/Máy-hút-bụi-cầm-tay-không-dây-MOCATO-Yuka-A8-đa-năng-gia-đình-mini-pin-sạc-hút-giường-đệm-nệm-sofa-xe-hơi-lực-hút-mạnh-i.309657515.18911659498?xptdk=a014017d-3844-41ab-8000-1b0312303d69
@mig29f nghe phủ lý phết nhỉ
Cười ra nước mắt
quá ổn áp, dùng ngon hèn gì cô hàng xóm mượn hông thèm trả lại 😁
@Huy Nguyễn 1995 Đã vậy còn bắt mình hàng ngày qua hút cho cổ nữa chứ
Cười ra nước mắt
@mig29f xạo, qua hút hay bơm
@mig29f không đơn giản là hút 🤣
@Huy Nguyễn 1995 hút sạch xong rồi bơm 😁 :D
@lightingbolt
Cười vô mặt
Bài viết có tâm quá bro
@Quân LM TEK Cám ơn người anh em quá khen, mình chỉ đánh giá theo ý kiến chủ quan thôi 😁
@mig29f sợ nhất là mấy anh trung quốc này bác nhỉ,hic
@toilachi9 Vì mình mới dùng nên cũng không dám đưa ra nhận xét nhiều 😄
Trung Quốc cũng có hãng this hãng that bạn ơi. 😄
Ối em cũng dùng máy này này anh Mig, mua robot hút bụi xong vẫn phải sắm thêm 1 con máy hút bụi cầm tay nữa để hút trên cao với hút giường và ghế sofa
@mig29f giá sale này thì ngon quá
dw_ewbok
ĐẠI BÀNG
một năm
Mới nhận được máy sáng nay săn hồi 4.4 giá 2tr190 thì thấy bài này, buồn của ló luôn, nhưng máy xài ok nhé, recommend ae nên mua để trải nghiệm giá này quá tốt!
Im lặng đi
@dw_ewbok Nhanh trí chờ khuyến mãi, mua thêm 1 cái tặng cô hàng xóm bạn ơi 😝
Gơ hông. Nay được sốp đưa hàng để diết bài luôn
@N-Đ-H Shop yêu mến nên tặng mig đó mà 😆
@mig29f Chủt gửi địa chỉ cho mà tặng mình.
Cho bạn nghìn like
Hút thử mạng nhện với con nhện xem được không mót 😁
@lightingbolt Hút sạch mạng nhện nhà cô hàng xóm luôn anh ơi 😆
Cho bài trên lưng máy bay bà già đi @mig29f
Cười vô mặt
@Earth Dragon Hẹn anh mai nhé 😆
Con hút bụi này cùng loại với zek k7, Uniq free A7 ultra. Ai thích mall hãng có bảo hành thì Uniq hay Mocato như ở trên giá gần như nhau.

Còn bổ rẻ không quan tâm km thì zek k7
@tuan.pham Trước mua em cũng cân nhắc 2 con này mà thấy uniq đắt hơn lại k có cái đầu hút sofa, bắt mua thêm mất 350k nên chọn mua mocato
@huyhoang.21 Uniq nên mua mấy đợt Laz km ấy, áp full mã còn tầm 2tr2 bản full phụ kiện
@tuan.pham Vâng chất lượng tương đương, chính sách bảo hành tương đương thì cái nào rẻ hơn mình xúc thôi bác nhỉ 😆)
Người nhà quê mà được mocoto tặng quà xịn zậy?
@blacksun2511 ☀️ Nhờ được yêu mến đó bạn hiền ơi 😆
Có hút được nhớt không mót ới 😅
@NghiepTranVINA Được anh, nhưng không biết được mấy lần 😄
@NghiepTranVINA Hút được cả chứng.
@mig29f Thật k 🤔
@blacksun2511 ☀️ Hút mạnh dữ 😏😏
Quá dữ
Dyson dùng thấy ngon hơn rất nhiều, mạng nhện hay con nhện dơ 1 phát hút hết sạch luôn. Robot hút bụi cùng giá so với cầm tay thì robot ko có tuổi nhé
@tyhn Nhà giàu có cả 2 thì vẫn hơn bác ạ :v em mua robot về cũng nhàn bật lên nó tự hút sàn cho. Mua con cầm tay 1 tuần 1 2 lần hút giường tủ với trên cao là ok
@tyhn À nhưng nhà em nghèo dùng loại rẻ thôi k có tiền mua dyson 😄
Mình dùng Samsung Tubor Jet60,
giá gấp đôi, có cái đế treo tường tự sạc khi gắn lên, thiết kế nhìn khá đẹp, mỗi tội chỉ có thêm đc có 2 đầu hút phụ là đầu dẹt và đầu có chổi lông. Thấy nhà nhớp chổ nào là đem ra đẩy, vô cùng tiện lợi.
@dacviet Tiện hơn quét chổi thông thường nhiều lần luôn 😁 Lại đa dụng nữa
Cô hàng xóm và chiếc máy hút bụi may mắn
Ngon quá giá ổn hơn redkey xủa a

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019