Trên tay máy hút sữa Cimilre S6 Plus: Đảm bảo nguồn sữa mẹ mọi lúc, mọi nơi cho trẻ

Lê Huyền Vân
14/5/2022 17:28Phản hồi: 106
Trên tay máy hút sữa Cimilre S6 Plus: Đảm bảo nguồn sữa mẹ mọi lúc, mọi nơi cho trẻ
Máy hút sữa Cimilre S6 Plus - thương hiệu máy hút sữa đến từ Hàn Quốc. Là dòng máy hút sữa chuyên dụng trong bệnh viện và dùng được cho cá nhân với lực hút khoẻ, sâu giúp các mẹ giải quyết các vấn đề như: căng tức ngực, ít sữa, đau ti,… các mẹ hút không kiệt sữa, kích thích và duy trì nguồn sữa mẹ lâu dài.

Mình chưa đủ điều kiện sử dụng nên đã nhờ chị mình dùng qua để kiểm chứng, cũng như có những trải nghiệm thực tế với chiếc máy.

Bộ máy hút sữa gọn gàng và dễ sử dụng

Máy hút sữa Cimilre S6 Plus có thiết kế gọn nhẹ với trọng lượng gần 1kg. Nhưng phụ kiện đi kèm cũng đơn giản, không quá lỉnh kỉnh.

Một động cơ máy, đây chính là bộ phận điều khiển chính cho toàn bộ chiếc máy. Tổng thể máy có tông màu trắng sữa, thân thiện và tạo cảm giác sạch sẻ.

Các phụ kiện kèm theo khác, bao gồm: Dây hút silicone (2 dây); 02 bình sữa đi kèm 2 núm ti cho bé; Bộ phụ kiện hút sữa; Màng bơm chống trào ngược sữa lên dây và dây sạc.

Combo này mang lợi sự thuận tiện và dễ dàng cho các mẹ trong việc hút sữa cho con. Ngoài ra, các mẹ có thể mua thêm áo đi kèm để có thể vừa hút sữa vừa làm việc nhà, đọc sách, thư giãn,...

Phiên bản mới Cimilre S6 Plus có tích hợp pin trong máy, nên người dùng chỉ cần sạc tích sẵn pin và sau đó dùng nhiều lần, không phụ thuộc vào ổ cắm. Pin trong máy sau khi sạc đầy có thể dùng liên tục 3 tiếng, tương đương 6 lần hút.

Các mẹ có thể sẽ dụng máy hút mọi lúc mọi nơi, không chỉ ở nhà mà các mẹ có thể sử dụng ở văn phòng, cả những chuyến đi du lịch cùng bé và gia đình.

Bên trên bộ điều khiển có một màn hình LCD đủ để hiển thị các thông số như: Thời lượng pin, thời gian hút sữa tính đến hiện tại, chu kỳ hiện, mức độ và xem thiết bị đang ở chế độ massage hay hút sữa.

Quảng cáo

Các nút bấm được tích hợp bao gồm: Nguồn, điều chỉnh cấp độ hút, điều chỉnh nhịp massage, chuyển đổi giữa chế độ hút hoặc massage và đèn LED ban đêm với 3 mức độ sáng.

Đèn LED để sử dụng ban đêm.

Tính năng và các chế độ được máy cung cấp

Cimilre_S6_Plus.6.jpg Máy hút sữa bệnh viện Cimilre S6 Plus có thể được sử dụng với 2 hình thức là hút sữa đôi hoặc hút sữa đơn. Nếu hút đơn thì các mẹ đậy một bên ống dẫn lại và chỉ gắn 1 dây hút silicon với bộ phụ kiện. Còn hút đôi thì gắn đầy đủ 2 dây hút.

Máy cung cấp 12 cấp độ hút, tổng cộng tạo ra 60 chế độ hút, đa dạng các kiểu hút khác nhau, phù hợp cho tất cả các mẹ, kích thích sữa tiết ra nhiều, kiệt sữa nhưng vẫn tạo cảm giác thoải mái cho các mẹ.

Bên cạnh việc hút sữa, máy cũng được trang bị 5 áp lực massage, tổng cộng tạo ra 25 kiểu massage, các mẹ có thể điều chỉnh nhịp và cấp độ massage sao cho thích hợp để kích thích tuyến sữa hiệu quả nhất.

Quảng cáo

Chọn chế độ massage sẽ giúp các mẹ được massage đầu ti, giảm mỏi cơ chống tắc tia sữa, kích thích tuyến sữa. Điều này tác động trực tiếp tới ống dẫn sữa của mẹ làm cho đường ống dẫn sữa giãn nở giúp sữa chảy nhanh và nhiều, sản sinh lượng sữa nhiều hơn.

Đồng thời máy cũng trang bị tính năng tự động tắt nguồn sau mỗi 30 phút, tính từ khi bắt đầu sử dụng. Thông thường khi sử dụng máy hút sữa, các mẹ chỉ nên hút tối đa 15 – 20 phút một lần. Đây là thời gian tối ưu để hút sữa mỗi lần, đủ để hút hết sữa, đồng thời giúp mẹ có cảm giác thoải mái. Nếu hút lâu hơn sẽ làm mẹ bị mệt mỏi, đặc biệt sẽ có thể làm tổn thương có mô vú của mẹ, việc này có thể làm vú mẹ bị sưng, đau, dẫn đến ít sữa dần và mất sữa.

Kết

Máy hút sữa Cimilre S6 Plus có thiết kế tương đối gọn gàng, có tích hợp pin, tiện sử dụng hằng ngày trong nhiều tình huống như nghỉ ngơi, làm việc hay làm bếp, và có thể sử dụng ở nhiều nơi, kể cả đi du lịch.

Trong quá trình sử dụng, máy vận hành êm ái, dường như không tạo ra tiếng ồn. Cung cấp nhiều cấp độ hút từ và cấp độ massage giúp việc hút sữa êm ái, dễ chịu, hạn chế gây đau ti. Bên cạnh đó còn có tác dụng kích thích và duy trì nguồn sữa mẹ lâu dài.

Với trẻ sơ sinh, sữa mẹ chính là nguồn dinh dưỡng tốt nhất, hoàn hảo nhất. Protein trong sữa mẹ chủ yếu là Protein dạng lỏng hòa tan, phù hợp với khả năng tiêu hóa và hấp thu của bé. Trong rất nhiều trường hợp mẹ không thể cho bé ti trực tiếp, sữa về chậm sau khi sinh, tắc tia sữa, ít sữa, bé không chịu ti thì việc sử dụng máy hút sữa sẽ giúp mẹ kích thích tuyến sữa.
Chẳng hạn như Cimilre S6 Plus, là một thiết bị cần thiết cho các bà mẹ chuẩn bị sinh hoặc trong quá trình cho con bú, góp phần giúp quá trình nuôi con bằng sữa mẹ được lâu dài hơn.

Nhưng gia đình có con nhỏ, các ông bố bà mẹ có thể tham khảo thêm về máy hút sữa Cimilre S6 Plus tại đây! Mức giá cho chiếc máy này là 3.990.000 đồng.

Các bạn quan tâm sản phẩm tại đây nhá.

106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenmanhnl
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua đc 10 bộ trên shopy công dụng gần y trang 🤣
@Kalanhikov Mình chỉ đưa ra nhận định dựa trên trải nghiệm gia đình mình, và thấy mấy con máy đắt tiền của medela không đáng với mức giá, vậy thôi. Hút theo kiểu gì thì cũng phải ra sữa mới là hiệu quả. Và sau quá trình sd mình thấy máy medela freestyle giá gần 10tr hiệu quả không như mong đợi.

Còn nói về chất liệu thì nói làm gì, medela hay avent thì cũng là hàng tây sx ở TQ. Thằng nào muốn bán đc chả phải đáp ứng tiêu chuẩn an toàn cho em bé : ))
@Nghêu Nghêu Gửi thuốc v chờ thì đau lắm. Nhà em mua gần nhà thôi, con nó sốt ko chịu bú mới sốt bác ah, vk em ms đc dùng loại mấy trăm ở shoppe ý. Hiện cậu t2 4 tháng tuổi mà chưa dùng hút sữa hôm nào. Trộm vía @@
Kalanhikov
TÍCH CỰC
2 năm
@Nghêu Nghêu Made in China vì nhân công nó rẻ, thuế má, etc nhiều vấn đề chứ công nghệ vẫn công ty chính nắm giữ chứ bác, so vậy sao so được. Tiêu chuẩn mỗi nơi mỗi khác, mấy hãng như medela hay PA nó qua được nhiều nước chứng tỏ tiêu chuẩn nó cao hơn mấy hãng khác. Chưa kể tiêu chuẩn TQ, VN mà so với mấy nước châu Âu hay bắc Mỹ thì bác biết rồi đấy.
Hút được hay không còn tuỳ thời điểm, cách dùng máy, chế độ đinh dưỡng, etc chứ đổ tại cái máy là chính là không hợp lý. Có khi mới đầu ít sữa bác thấy nó ít, chậm bác đổ tại máy, rồi đến lúc sữa nhiều hơn, đều hơn, vợ bác ăn được hơn, etc thì bác chuyển sang hàng ít tiền hoặc không dùng nữa thì tội cho cái máy. Vợ mình có cái máy nên sữa ra đều hơn là cho con bú trực tiếp, và nhìn chính xác là con ăn được bao nhiêu ml sữa so với bú trực tiếp.
Dây dợ lằng ngoằng lắm dùng k thích đâu.
Vợ mình said.
Vợ mình chuyển snag loại k dây r
doxuancanh
TÍCH CỰC
2 năm
@l0v3tha0 Hút trực tiếp bằm tay hả bác
@doxuancanh K, dùng loại k dây
@doxuancanh Đây nè bác
Đọc bài xong mới biết có những loại áo để luồn đúng cái máy hút sữa này vào đấy, trước vợ mình toàn để trần khi hút
Smurf:v
TÍCH CỰC
2 năm
@causelove94 Áo 300k 1 cái, chỗ mẹ và bé bán nhiều mà
Kalanhikov
TÍCH CỰC
2 năm
@causelove94 Ông ơi, cái áo đấy là để giữ nó áp chặt vào ngực, đỡ phải dùng tay giữ chai, rảnh rang muốn làm gì thì làm mà đỡ mỏi tay. Mình phải đến đứa thứ ba mới biết có cái áo vậy 😂.
TÍCH CỰC
2 năm
@Kalanhikov Ối xồi ôi vậy vất vả quá
Kalanhikov
TÍCH CỰC
2 năm
@Smurf:v Vất cho chị em phụ nữ chứ mình đàn ông không hiểu hết được bác à.
djbuj
CAO CẤP
2 năm
Ko biết lực hút mạnh ko
TÍCH CỰC
2 năm
Lúc mới sinh mua loại của Philips avent hoa đào hay gì đó, hút đau, rách cả đầu ti, rất kinh khủng. Sau chuyển sang Medela Sonata rất ổn luôn, êm ái, ko ồn ào bé ko bị giật mình. Kèm theo 2 cái massage Lavie rung nóng, combo này đi theo vợ mình mấy tháng nay dùng rất ổn. Nhưng giá thì hơi cao, gần chục triệu
@Smurf:v Đang xài medela đây 😀
Kalanhikov
TÍCH CỰC
2 năm
@Smurf:v Avent có loại này loại kia bác, mà tuỳ người có hợp hay không và giá nó mềm hơn medela.
TÍCH CỰC
2 năm
@Kalanhikov Thì mới đầu cũng mua combo máy hút, bình sữa, máy hâm, máy tiệt trùng của PA nè. Sau này còn mỗi cái máy tiệt trùng nước của PA thôi. Bình cũng chuyển qua Hegen luôn, bé chịu bình núm dẹp
Kalanhikov
TÍCH CỰC
2 năm
@Smurf:v Máy tiệt trùng mình thấy PA to cồng kềnh mà không sấy khô thì phải. Giờ nhà mình đang dùng baby brezza, vừa tiệt trùng vừa làm khô tiện đỡ phải lấy ra, mà khô rất nhanh, hạn chế ẩm mốc bác ạ. Cũng chỉ quạt khô thôi nhưng khá sạch, nhanh, tiện.
TÍCH CỰC
2 năm
@Kalanhikov Cái máy PA chỉ cần chú ý lượng nước mỗi lần thôi bác, với cách sắp xếp đồ trong 2 hộc sao nữa.
Mình cũng mua thêm cái máy Uv để trữ chứ ko hết dc, bé nhiều món mới như yếm, bình tập hút các kiểu nên thiếu rồi
Akinori
TÍCH CỰC
2 năm
Vk mình xài của medela tầm 6m rất ok
BlueRevenger
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không biết có bao nhiêu "mẹ" đang là thành viên của tinhte nhưng máy này vẫn bổ ích cho mấy chàng trai đó nhỉ
Mình mua cho vợ máy spectra 9plus thấy giá cả hợp lý mà dùng ổn áp lắm
trên tay máy hút sữa viết bởi người chưa từng dùng máy hút sữa : )
@Nghêu Nghêu Não của mấy bạn khi đọc bài viết này
track10
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nghêu Nghêu Đã nói đúng lại còn nói to 😃
Nhưng thôi mod quảng cáo lấy tiền duy trì diễn đàn là ko sai
.

.
Cơ cấu hút trực tiếp: cho lực hút mạnh; nhược: không khí kèm theo sữa đi theo ống dẫn; đi vào máy nên máy bị bẩn, mốc bên trong thân.
Cơ cấu hút gián tiếp: có miếng đệm kiểu như màng ngăn ko cho sữa bị hút vào máy; sạch sẽ nhưng giảm lực hút.
-> mod tinh tế ko đề cập đến vấn đề này;
.
.
Cái van 1 chiều trong bình sữa hay bị hỏng; khi hỏng thì mua được đồ thay thế cũng là một vấn đề. Ở đây ko thấy nhắc đến.
-> chỉ cần ko mua đuọc cái van 1 chiều con con này là cả cái máy bỏ đi luôn. Ko biết con này tìm mua ở đâu.
.
.
Thường thì đồ trẻ em nó di theo bộ;
giống như apple và google, người ta ko chỉ mua máy mà còn mua cả hệ sinh thái.
Băn khoăn mua bộ này thì kiếm đâu núm ti và nắp che và bình trữ.

-> nhà đồng nghiệp mình mua medela nên mua luôn bình trư medela cùng núm ti medela; ko chắt ra chắt vào.
-> nhà mình dùng Pigeon cổ rộng (có loại pigeon cổ hẹp nữa) nên mình mua 2 cái máy Pigeon; một máy đôi vắt trên cơ quan buổi trưa; một máy đơn hút nhẹ hều khi bé ti một bên, bên kia tự chảy thì dùng máy hút để dành
hanith
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có bố bé đi theo là hút mọi lúc mọi nơi đc hết nhé
@hanith Hút xong bé đói luôn do bố dơ quá sao ăn sữa 😅
TÍCH CỰC
2 năm
@cậu hai huy Ớn lắm bác, bỏ đi, đừng nghĩ xa hơn nữa
@toivaem986 Kinh vậy thật không dám nghĩ tới chỗ đó cho đứa bé bú mà bạn lớn rồi bú làm gì thế?
@cậu hai huy Bú cho khỏi cức mà bác. Mà xin hỏi bác có vk chưa
nnnn1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
hồi đó nhà mình mượn được máy của bạn. mấy đồ này dùng 1-2 năm thôi nên ngại mua!
@nnnn1234 mua dùng xong thì cho người khác mượn hoặc cho người khác 😅
dontask123
TÍCH CỰC
2 năm
@-Mr.S- Có dịch vụ mua bán cho thuê máy cũ đủ thể loại đấy bạn à. Mượn được của người quen vẫn là giải pháp kinh tế và an toàn nhất.
nnnn1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
@-Mr.S- tất nhiên. Nhưng có đứa bạn hô hoán là cứ cầm dùng đi thì cứ cầm thôi 😆
Hạ Dân
ĐẠI BÀNG
2 năm
Máy có khử mùi thước lá không mod?
SangLeEmo
TÍCH CỰC
2 năm
Nhà mình có bán máy dạng này mà khách muốn hướng dẫn toàn để mình ra thị phạm 🤣
Bán nhiều máy chắc mình soán ngôi Sữa Ông Thọ rồi
hacklife
TÍCH CỰC
2 năm
Hay phết. Nghĩ ngày trước phải giữ bình hút sữa cho vợ mà mỏi phết.
leoka
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cặp nào sau khi sanh mà vợ nhiều sữa, muốn đi chơi xa đây đó thì cái máy hút sữa là thứ tối quan trọng luôn nhé 😄😄😄 Nhìn cái máy hút sữa lại nhớ mấy lần đi xa vợ hút xong phải đem đổ hết, tiếc đứt ruột.
@maithang215 vk ck em thì cho ck thưởng thức luôn á @@
@leoka đổ vào mồm bác ơi @@
leoka
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toivaem986 Bác đỉnh đấy, hồi đó em ráng thử vài lần mà không nuốt nổi 😝
@leoka Haha, đổ đi tiếc mà. Em uống từ sữa mẹ đến sữa bột của con uống thừa m đều uống hết
Herobozz
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bài này gọi là “trên tay” có vẻ không hợp lý ha
nufhero
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Herobozz Trên dzú ...
@nufhero trên bẫu sữa mẹ @@
Sao ko có clip test thử nhỉ 😒😒😒
toiyeulexus
ĐẠI BÀNG