Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy làm bắp nổ chỉ trong vài phút, nhỏ gọn, tiện lợi dùng trong gia đình.

nkinhluan
19/6/2021 8:53Phản hồi: 30
Trên tay máy làm bắp nổ chỉ trong vài phút, nhỏ gọn, tiện lợi dùng trong gia đình.
Mình có mua một cái máy làm bắp rang bơ, đã thử hôm qua, kết quả vô cùng mỹ mãn, viết bài trên tay nhanh để chia sẻ, đặc biệt là các anh chị nào thích ăn bắp rang bơ mà hiện tại phải ở nhà. Sản phẩm này cũng siêu rẻ luôn, mỗi lần mua bắp là tốn khoảng 30 đến 50.000vnd, tốn 5 lần như vậy là đủ mua một cái máy có thể tự làm.

Đầu tiên mời xem qua video

Máy mình cầm trên tay khá nhẹ, công suất của nó là 1200W, dùng nguồn điện 220V, phía dưới có 4 cái nút chống trượt, một công tắc nguồn. Ngoài ra có thêm một cái nắp để đậy bằng nhựa và một cái cốc nhỏ để múc bắp, khi máy hoạt động nên cẩn thận không cho trẻ em đến gần vì 2 cái nắp này rất nóng

Để bắp vào đậy nắp thật kỹ, bậc nút nguồn là nó sẽ hoạt động. Ở đầu bắp văng ra nên để một cái thau thật lớn như trong video để hứng bắp. Sau khi nhấn nút thì chưa tới 1 phút 30 giây bắt bắt đầu sẽ văng ra ngoài nhìn rất đã.

Mình thêm gia vị là bơ và đường thì nó thơm và ngon tương tự bắp trong các rạp chiếu phim luôn, ngoài ra máy này còn có thể rang đậu phộng, sấy các loại hạt như hướng dương, đậu nành, hạt dẻ nhỏ.v.v... Hy vọng sau này mình có dịp để thử. Mọi người chỉ nên chùi và lau bên trong và xung quanh máy, không được rửa và nhúng vào nước nhé.

Những điểm mình thích ở máy làm bắp nổ này
- Nhỏ gọn, thao tác vô cùng dễ dàng và cho ra những mẻ bắp nổ chỉ chưa tới 2 phút, chất liệu trông rất chắc chắn, hy vọng là nó sẽ bền theo thời gian

Mình hoàn toàn hài lòng với sản phẩm này

Nên mua hay không mua
Đây là một sản phẩm hoàn toàn nên mua, dĩ nhiên chỉ dành cho những bạn thích ăn bắp nổ. Mọi người có thể tham khảo và mua với giá 270.000vnd ở Shopee, trên LazadaTiki.vn. Ngoài ra mình thấy cũng có nhiều máy với công suất lớn hơn với giá cao hơn chút, dĩ nhiên tuỳ nhu cầu sử dụng mà bạn nên chọn cho mình chiếc máy phù hợp. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tntruongauto
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bạn không nên mua! Vì chỉ để nổ bắp mà phải tốn thêm một cái máy, chật thêm một cái chỗ, rửa thêm nhiều món lặt vặt. Thay vào đó một cái chảo bằng, có nắp sẽ hiệu quả hơn nhiều!
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
3 năm
@tntruongauto Đúng rồi, chảo tiện hơn, nhất là phần vệ sinh.
@Ếk Kốm Em làm bằng chảo nồi hay bị cháy. Các bác có lời khuyên gì không ạ.
Đây là món bổ và tốt hơn cơm trắng nhiều nên khuyến khích mọi người ăn
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
3 năm
@trungbeo2020 "Bổ và tốt hơn cơm trắng nhiều, khuyến khích ăn" là sai hoàn toàn nhé =))))))))))))
Còn muốn không bị cháy thì để nhỏ lửa thôi, và xóc liên tục cho đều, và để hạt chưa nổ nó rơi xuống nữa
@Ếk Kốm Em biết quan điểm này là hơi bị ngược đời ở Việt Nam. Nhưng phần lớn các bài viết về dinh dưỡng ở nước ngoài đã đề cập đến điều này. Điểm mạnh của bỏng ngô so với cơm là cùng một lượng calo và tinh bột thì bỏng ngô có nhiều chất xơ hơn và thể tích thức ăn nhiều hơn tạo cảm giác no hơn cơm trắng. Tra nutrition fact hai món này là thấy. Ngoài ra còn mấy yếu tố có lợi về tốc độ và tải lượng đường huyết, khoáng chất ...
Tất nhiên là em đang nói bỏng không thêm đường gia vị bơ béo các thứ. Chứ thêm ngọt vào như rạp phim thì calo tăng nhiều.
Em giảm cân và kiểm soát ăn uống khá hiệu quả với món bỏng ngô này rồi. Không đúng điệu cơm canh của đất nước ta nhưng có hiệu quả thật
shcodon
CAO CẤP
3 năm
Rang được cả đậu phộng
@shcodon Em thấy quảng cáo vậy, nhưng chưa thử nên không biết thế nào 😃
Tâm K
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay thiệt , khá hữu ích
Yêu quá
@Tâm K Cám ơn bạn nhé...!
Khá thú vị, chắc hôm nào cũng làm một cái để dành coi phim
@tamnguyen072 Cám ơn bạn đã xem bài
Cũng khá tiện, hơi văng chút thôi. ai thích ăn bắp rang bơ thì đúng gu rồi.
@Nhâmdần Ngựahoang Cám ơn bạn nhé ;)
Tỉện nhỉ. Giá cũng ok
@zombie01 Đúng vậy, mình thây nó khá ổn
nhìn cũng tiện nhỉ để mình tìm hiểu xem sao
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
3 năm
Thực ra cho vào nồi bắc lên bếp cũng được rồi. Cái này chỉ tiện hơn xíu ở chỗ có ô để bắp nhảy ra thôi. Bù lại thì vệ sinh khó hơn so với dùng nồi. Nếu muốn cho bơ hay đường/siro/... để có thêm vị thì như bác thớt nói, chỉ lau mà không được rửa thì còn lâu mới sạch được. Nếu vẫn thích dùng máy thì nên kiếm cái có thể tháo được lòng bên trong, vệ sinh tốt hơn. Bù lại giá đương nhiên sẽ cao hơn hẳn. Hơn nữa 270k nếu chỉ để mua bỏng thì chắc ăn cả năm mới hết. Mình mua có 10k hạt mà ăn đã thấy căng bụng rồi, hơn nữa không phải ngày nào cũng ăn.
Hủ Lô
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này nó nổ bắp văng tứ tung 😆
Leduycng
TÍCH CỰC
3 năm
Đây là máy làm bắp rang bơ, dành cho những ai thích tự làm, biến tấu, và không chỉ một món. Không dành cho những ai so sánh kiểu, nhiêu đó tiền mua ăn được cả năm.
lò vi sóng vẫn ok hơn.
Cũng hay
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
1. Phải đúng loại hạt bắp mới có thể "nổ" được.
2. Có thể dùng chảo có nắp để "nổ".

Hết
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thích ăn bắp rang bơ 😃
JunoCute
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bác có thể mui gói bắp rang của kirkland về bỏ vào microwave tầm 1p30s cho nó nổ là ăn thôi, tiện hơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019