Trên tay máy lọc nước R.O 9 lõi SUNHOUSE SHA8817KP
Chill With Dan
2 tháng trướcBình luận: 116Lượt xem: 10.872
cái máy này mặt trên của nó như mặt phiến đá, khoét vuông xong lắp chìm chắc sẽ đẹp 😁
Vãi cả giá tốt!
Mình đang dùng Cleansui loại gắn vòi (1tr2) và sắp tới sẽ là loại gắn bồn (6tr9).
Ngày xưa có dùng lọc RO, tuy nhiên thấy lọc ít mà thải nhiều nên dẹp.
Chưa kể bản chất của nước. Lọc kĩ quá thành ra nước khan rồi, cho dù có bổ sung khoáng.
Nhà cũng đang dùng lọc RO, nước thải khá nhiều.
Cái ngành sản xuất máy lọc nước này lãi khủng, bao nhiêu thằng nhảy vào. Mình mua của Karofi 8 triệu mà bên trong sơ sài chẳng có gì. 😔
Mình từng đi xem thử để mua máy lọc nước thì thấy chất lượng build của các máy lọc việt nam khá tệ. Nhìn kĩ các góc, mối nối, cạnh viền thì thấy cắt ghép khong hoàn chỉnh. Vụn cắt vẫn còn vương vãi trong thùng máy. Các đường dây ống nước thì đi lung tung, chằng chịt. 2 máy giống nhau mà đi ống khác nhau hoàn toàn.
Mình thấy máy của A.O Smith thiết kế gọn gàng, đẹp
Có mua thì mua hẳn lọc nước kangen đừng mua ro sai lầm, mình đã thử đo ai ko bit thì tưởng tốt, công nhận dts thì thấp nhưng đâu phải như vậy nước cần nhiều chỉ số lắm, mình đo ro nó gần ngưỡng axit, nước tốt là phải có độ kiềm cao sạch ko chưa đủ, ai hiểu hả com ko hiểu đừng có chửi mình người ta cười, nói truóc vậy đó 😃
Toàn linh kiện TQ rồi nhập về dán tem lên là thành hàng VN "chất lượng cao"
Không thấy nói tỉ lệ nước dùng và nước thải là bao nhiêu ?
Trước cũng phân vân lọc RO và Nano sau hồi tìm hiểu thì chọn RO sunhouse âm gầm 4 triệu 10 lõi dùng cũng được, nước nhiều bọt khí uống đã khát. Bác nào kỹ vụ thiếu khoáng thì có thể mua bình khoáng vĩnh hảo về pha tỉ lệ 1/10 cũng được. Nước Việt Nam mình dù là nước máy cũng đừng nên dùng Nano nhé, vì chất lượng nước rất tệ, dùng Nano phải thay bộ lọc thường xuyên tốn tiền lắm. RO có nước thải nhưng 2-3 năm mới thay lõi trong khi Nano với chất lượng nước bây giờ chỉ cần 6 tháng là phải thay bộ lọc rồi
Khổ cho dân mình thật. Mình ở Nhật uống bất cứ nơi nào có vòi mà không lăn tăn gì.
công tắc nguồn rẻ tiền quá
Sunhouse,Kangaroo,Karofi,Mutosi...v.v...
đều là sản phẩm của ông Khựa thôi.Như nhau cả,các thương gia đặt hàng về và đóng nhãn nào chả được.Trên thực tế thì ruột gan của nó đều được gia công ở Tàu hết.Giá thành đặt hàng số lượng lớn thì cực rẻ,trong khi bán giá toàn gấp mấy lần,siêu lợi nhuận thật.
Bài quảng cáo cho Sunhouse thô quá.
Công nhận Sun House kinh doanh ngày càng phát đạt nhỉ, dãi sản phẩm đã mở rông ra thêm nhiều rồi
Mình dùng 2 đời máy RO nhưng ko dc bền lắm, cái đầu tiên của hãng gì ko nhớ, cái gần nhất mua cách đây 3 năm của Kangaroo, cũng loại 9 lõi, sau mấy năm dùng thì nước chảy chậm, ngoài ra có hiện tượng bơm ko ngắt mà chạy lạch cạch suốt ngày đêm nên bơm nóng ran, đã gọi thợ thay lõi RO nhưng dc một vài tháng máy bơm lại ko ngắt, tìm hiểu về RO thì thấy nước bị lọc kỹ quá đâm ra mất nhiều khoáng chất, do đó mình ko dùng loại lọc RO nữa, đầu tư loại ion kiềm, thấy uống nước ngọt hơn, quảng cáo giải dc rượu bia nữa.
nhìn thiết kế đẹp thật có vẻ đáng tiền về cả hiệu năng
Thôi xong...thì ra là cuhiep biến hình...tưởng ng mới...
quảng cáo cũng tốt mà nhìn bộ lõi trong trông lởm thật =.=
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.102 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.272 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM