Trên tay máy mát xa đầu Breo iDream 5S: Bóp đầu giúp giảm đau đầu, giảm stress

Nam Air
2/4/2021 8:40Phản hồi: 67
Trên tay máy mát xa đầu Breo iDream 5S: Bóp đầu giúp giảm đau đầu, giảm stress
Anh em ngồi nhiều trước máy tính, bảng biểu và bị đau đầu trươc áp lực công ty, áp lực doanh số?
Anh em căng thẳng đầu óc vì việc xếp lịch đi chơi giữa vợ và subarbaby?
Anh em thích mát xa thư giãn nhưng vợ cấm tiệt vì ba cái đó có gì hay ho mà tuần nào cũng đi, ông đi lần nữa là tôi cho ngủ chuồng heo đấy?
Anh em có tiền, thỉnh thoảng bị nhức đầu, mắt mỏi, và thích chi tiền, thích trải nghiệm cái mới?

Đây là cái máy dành cho anh em, giá nó không rẻ, mười mấy triệu, nhưng quan trọng là nó làm anh em hết đau đầu, giảm căng thẳng, từng ấy tiền chi cho sức khỏe là còn rẻ!

Mời anh em xem video:

Mình tìm hiểu thì Breo không phải là thương hiệu duy nhất sản xuất mấy cái máy mát xa đầu này, nhưng có vẻ nó là hiệu được nhiều người đánh giá cao nhất.

Hình dáng nó gần giống với một cái mũ bảo hiểm, tuy nhiên lớp bên trong sẽ ôm sát với đầu, mắt, gáy của anh em.

Mặt trong là lớp vật liệu mà họ nói là Protein leather không phải giả da, cũng không phải da thật, họ nói loại da này cho thời gian sử dụng bền bỉ và cho cảm giác mát khi chạm vào. Chỗ anh em đang nhìn là phần mát xa gáy.

Đây là phần mát xa mắt, nó sẽ giúp mắt anh em được thư giãn dễ chịu, lúc mình dùng thấy ấm ấm nữa, khá đã.

Quảng cáo

Phần mát xa mắt này có thể tháo rời nếu anh em chỉ muốn mát xa đầu, không mát xa mắt cũng được.

Sau lưng máy là phần điều chỉnh để nó ôm đầu.

Nút bật tắt chức năng mát xa nằm bên phải, nhấn giữ để bật máy lên, nhấn nhanh để chuyển chế độ.

Quảng cáo

Máy sạc bằng cổng Micro USB, mỗi lần sạc đầy có thể dùng khoảng 1.5 giờ. Máy có cổng 3.5 để cắm tai nghe, máy cũng có loa ngoài nếu không cần cắm tai nghe cũng được. Khi máy mát xa bạn sẽ nghe tiếng nước chảy róc rách, tiếng chim kêu vv.

Củ sạc, cáp sạc và tai nghe có sẵn trong hộp.

Đây là phần mát xa đỉnh đầu với hơn 150 điểm nhấn.

Trên đỉnh có nút tắt bật để điều chỉnh phần mát xa đỉnh đầu này, thích thì để, không thích thì tắt nó đi.

Tổng thể máy thế này, dùng xong có thể để trang trí cũng đẹp.

Phần mát xa mắt có thể nhìn ra ngoài được, nên bạn vẫn có thể thấy bên ngoài khi dùng máy.

Phần mát xa gáy to dày nên bạn không thể nằm ngửa khi dùng máy này, hay nhất thì chắc là ngồi dựa vào sofa, ghế lười gì đó.

Bạn nhấn giữ nút nguồn thì máy bật lên ngay và mát xa luôn, không chần chừ chờ đợi dạo đầu gì gì cả. Máy có 2 Mode mát xa, bạn nhấn để chuyển quay vòng hai mode này.

Mình thấy phần mát xa mắt khá êm, phê, dễ chịu. Phần mát xa trên đỉnh đầu hơi đau, chắc do mình chưa quen, phần bóp đầu, bóp thái dương rất ổn.

Nói chung dùng xong thấy đỡ đau đầu hẳn, chỉ đau ví thôi.

Sau 15 phút mát xa tháo máy, anh em nhìn trên mặt mình có 2 chỗ màu đậm hơn, 2 chỗ đó mình photoshop thêm vào để anh em biết lúc mát xa chỗ đó được day nhấn. Tất nhiên là quanh đầu còn nhiều chỗ được mát xa nữa.

Cảm nhận của mình về máy mát xa đầu Breo iDream 5S:
  • Máy được làm đẹp, đầy đủ phụ kiện, mua về dùng ngay không cần mua thêm củ sạc như mua iPhone hay Samsung.
  • Mình thấy máy có tác dụng giảm đau đầu, thư giản khá tốt.
  • Hãng Breo còn quảng cáo là máy còn có tác dụng giảm đau nửa đầu (migraine) - tuy nhiên cái này mình không bị (ơn trời) nên không xác thực được. Hơn nữa migraine là chứng đau đầu phức tạp, hiện con người cũng chưa thể trị dứt điểm được nên nói cái máy này giúp giảm thì mình cũng không thể comment là đúng hay sai, nếu anh em bị đau nửa đầu mà có điều kiện thử máy thì cứ thử. Tuy nhiên đau nửa đầu cần được thăm khám bởi bác sĩ, đồng thời đi chụp CT loại trừ các khả năng khác nữa. (Cái này hồi đó bạn mình làm BS chuyên khoa thần kinh nói vậy)
  • Ngoài ra thì nó giúp thư giản đầu óc khá tốt, tuy nhiên phần đỉnh đầu hơi đau 1 tí, chắc dùng nhiều sẽ quen.
  • Máy có chức năng di chuyển cơn đau từ đầu xuống ví.

Cám ơn iCamp.vn đã cho mình mượn máy này trên tay cho anh em xem. Giá tham khảo mua tại Vn khoảng 15tr nhé anh em.
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi ra tiệm cho mấy em làm phê hơn 🤣🤣🤣🤣
@NghiepTranVINA Phê mà thơm nữa
@Quần Xà Lỏn Cái này chuẩn nè 😆😆😆
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@NghiepTranVINA Ráy tai bên trái đứng bên phải đúng hơm
Yêu quá
@tayeutl Hông biết nữa, lúc đó bận phê dzồi 🤣🤣🤣🤣🤣
Mày vui tính vãi
có máy này chắc thích lắm
Ôi. Đau quá. Ra tiệm mắc đau cả đầu cả ví ông ơi
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
có thể bị hack không nhỉ? hack tăng lực mã khéo vỡ hộp sọ
@vn_soft Không bác😃
@vn_soft Này chắc fan SAO anime haha
Mới nhìn tưởng cái kính vr nào đó.
Giá 15 tr thôi ra tiệm mấy em nó làm cho 😁
@Mr.Whisky Cái giá khiến đau đầu hơn
Ùi. Có vk mát xa cho rồi 😂😂
@sandy15 Ra ngoài mới bớt đâu đầu. Nhà trồng được thì đau ra 😃
@Jackie Lee 1981 Khà khà 😂
goldenstar
TÍCH CỰC
3 năm
Đang hứng thú kéo cuối bài 15tr tụt cả cảm xúc.
Cơ mà ai có nhu cầu thì mua chuột bạch chia sẻ kinh nghiệm anh em biết nhé
chú mèo
TÍCH CỰC
3 năm
Oh nón của Magneto thì phải?!?
@chú mèo
Khôn như mày :D
chú mèo
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air He he khoái
Thôi!
Không liên quan nhưng cho em hỏi có máy bóp trim không ạ?
@hongphuc1992 Có đó bác. Ở nơi hiến tinh trùng có máy đó.
Có nhiều tiền là bớt đâu đầu. Có rất nhiều tiền là hết đâu đầu
Nhìn cái giá lại đau đầu hơn.
Xin lỗi mod chứ mình liên tưởng ngay tới cái này cho tụi lắm lông cute 😅
@МАИ-TT Cái này dùng trên đầu người cũng phê lắm bác
@Nam Air Nhìn thôi cũng phê y như nhắc tới khế chua là chẹp chẹp 😃
Ngon đấy nhie
QT_Wolf
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đeo vậy ở công ty rồi có bị mấy thằng đồng nghiệp lợi dụng sàm sỡ không anh, sao tháo kịp để biết thằng nào
Đừng nói nữa, quất đi em
@QT_Wolf Cái này nhìn được mà.
0973288468
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bóp xong sưng mặt thế à ad!
mrHz
CAO CẤP
3 năm
15tr để giảm và trị đc bệnh đau đầu là quá rẻ. Tiền thuốc hoạt huyết dưỡng não cộng thêm ảnh hưởng tiêu cực, giảm năng suất lao động là số tiền ko thể đo đếm đc. Mình ngồi laptop nhiều chắc sẽ mua, tiện cho bố mẹ dùng luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019