Trên tay máy quay phim Handycam 3D HDR-TD10E

Didu
29/3/2011 12:14Phản hồi: 33
Trên tay máy quay phim Handycam 3D HDR-TD10E

Bên cạnh Internet TV, laptop Vaio, máy ảnh Cyber-shot... thì tại sự kiện giới thiệu sản phẩm của Sony ngày hôm qua (29/3) còn có một chiếc máy quay phim 3D dòng Handy mang tên HDR-TD10E. Không những có thể xem hình ảnh 3D ngay trên màn hình LCD của máy mà HDR-TD10E cũng cho phép người dùng xuất phim ra HDTV gắn ngoài hỗ trợ hiển thị 3D.

Cảm giác đầu tiên khi cầm trên tay máy quay Handycam 3D của Sony đó là máy khá to và cồng kềnh. Thân máy nhìn như một khối hình vuông hơn là hình chữ nhật. Sở dĩ HDR-TD10E có thân to vì nó là một chiếc máy quay "Full-HD kép", theo cách gọi của Sony. Không những có hai ống kính Sony G để ghi hình 3D, máy còn được trang bị hai bộ xử lý hình ảnh BIONZ và hai cảm biến Exmor R. Như vậy, hai hình ảnh mà máy thu được là thông qua hai cảm biến riêng biệt và được xử lý bởi hai bộ xử lý độc lập với nhau.

Màn hình LCD 3,5" trên máy cũng hỗ trợ hiển thị 3D không cần kính chuyên dụng, bạn có thể xem lại những thước phim 3D ngay trên HDR-TD10E với chiếc màn hình Xtra Fine này. Người dùng cũng có thể phát lại các đoạn phim Full-HD trên bất kỳ HDTV hỗ trợ 3D nào. Ngoài ra, HDR-TD10E cũng được trang bị tính năng chống rung Optical SteadyShot cũng như khả năng zoom quang 10x. Máy quay Handycam 3D HDR-TD10E sẽ được bán ra tại thị trường Việt Nam trong thời gian tới.

Quảng cáo

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tk2041990
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không nghe được tiếng bạn ơi ....
tuandavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn thích quá ....!
:bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce:
rất đẹp . mấy bác tinh tế lúc nào cũng làm dân nghèo lác mắt :banghead:💣
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
cái này mà cho mấy em teen tự sướng thì anh e ta tha hồ bổ mắt
nhìn trên đây hok cảm nhận dc 3D các bác nhỉ?😁
uầy thì ra máy quay 3d là có 2 ống kính trở lên 😁
Chất quá. Mơ ước 1 em như thế này....
autocu
ĐẠI BÀNG
13 năm
sony vô địch sony muôn năm
Review 3D khó thật, không ai biết được hình ảnh 3D nó thế nào trừ khi xem trực tiếp.
K2DnC
CAO CẤP
13 năm
Em thích cái máy quay ra cái clip trên tay này cơ ^^. bokeh đẹp quá ;))
kenu97
TÍCH CỰC
13 năm
ko biết giá rổ vào tầm bao nhiêu nhỉ.
thấy ấn tượng dữ vậy trời
yueyong
TÍCH CỰC
13 năm
gét bác quá, làm anh em tò mò và thèm!
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn chưa thích 3D lắm, tốn tiền mua máy rồi lại phải sắm TV 3D coi mới đã. Tốn bộn tiền mà cũng chỉ mình quay mình xem, chứ không phải ai cũng có TV 3D để xem. Nhưng dẫu sao ra thiết bị 3D dân dụng như vậy giúp cho công nghệ 3D ngày càng phổ biến hơn, dần dần sẽ rẻ hơn. Nhưng mơ ước của mình giờ chỉ là máy quay full HD thật xịn cùng với dàn máy tính mạnh để xử lý, làm kỹ xảo video cho video HD.
huu_dat07
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn và chỉ biết thèm thuồng 😢😢😢
MrSm1th
ĐẠI BÀNG
13 năm
phần nắp lưng của nó làm bằng nhựa bóng dễ in vân tay đây là 1 điểm trừ cho em nó :|
iwanttoplay
ĐẠI BÀNG
13 năm
có máy quay này quay thì sướng phải biết 😆
Có tiền cũng ko dám mua đâu... Mua ko biêt dùng... Kaaaaaaaaaaaaaa
cho em 1 chút tiếng với...clip ko có tiếng 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095