Trên tay máy sấy tóc Dreame Glory Standard giá 3 triệu

Lê Huyền Vân
18/3/2023 7:4Phản hồi: 46
Trên tay máy sấy tóc Dreame Glory Standard giá 3 triệu
Dreame Glory Standard có thiết kế hiện đại, đẹp là điểm đầu tiên thu hút mình. Bên cạnh đó máy cũng được giới thiệu với tính năng làm khô tóc nhanh, ion âm bảo vệ tóc và có đầu sấy tinh chất giúp dưỡng tóc trong quá trình sấy nên mình dùng thử.

Một vài nhận xét sau khi trải nghiệm nhanh và xử dụng máy được vài lần:
  • Máy hoạt động ít ồn, tiếng êm không ù tai, kêu to như máy trước đó mình dùng, đây là điểm mình thích nhất.
  • Các đầu chuyển hoạt động theo cơ chế nam châm hít, dễ dàng thay thế.
  • Đầu sấy tinh chất cho cảm giác tóc mềm và thơm như đi salon, ban đầu là vậy. Mình chưa chắc sau 1 thời gian đầu tinh chất này còn hoạt động hiệu quả không.
  • Máy hoạt động mạnh, làm khô tóc nhanh nhưng không quá ấn tượng. Cảm nhận lực gió hay thời gian làm khô tóc cũng không nổi bật hơn các máy sấy tóc khác có cùng công suất.

tinhte_may say toc Dreame-19.jpg
Phiên bản mình trên tay có màu Cloud White với thiết kế hiện đại, đẹp mắt, tay cầm dài và đầu gió hình trụ tròn. Đây là kiểu thiết kế mới cho những chiếc máy sấy tóc hiện nay. Trọng lượng của máy là 345g, mình thấy nhẹ so với ngoại hình, cầm nắm thoải mái và cầm lâu để sấy cho chính mình hoặc người khác cũng đỡ mỏi.

tinhte_may say toc Dreame-18.jpg

Phía sau được thiết kế kín, hạn chế việc tóc bị hút vào trong gây hư hoặc rối so với cách thiết kế của các máy kiểu cũ. Thay vào đó, bộ phận lấy gió vào được đặt ở dưới cùng của tay nắm và có lưới bảo vệ.

tinhte_may say toc Dreame-20.jpg
Khi cắm điện, mặt sau của đầu gió có đèn hiển thị các cấp nhiệt độ.
tinhte_may say toc Dreame-14.jpg
Các đầu sấy rời, độc lập và kết nối với thân máy thông qua cơ chế nam châm, rất dể để thao tác gắn vào và lấy ra.

tinhte_may say toc Dreame-18.jpg
Nút điều khiển bằng cơ. Bên trên điều chỉnh tốc độ gió và bên dưới để thay đổi nhiệt độ. Máy có 4 cấp độ nhiệt đi kèm với 2 tốc độ thổi, tổng cộng 8 cách sử dụng khác nhau, tuỳ theo nhu cầu.

tinhte_may say toc Dreame-7.jpg
Theo thông tin mình đọc, máy có công suất 1.600W, tốc độ động cơ 110.000 vòng/ phút, tốc độ luồng gió 70m/s. Cụ thể, động cơ kết hợp với ống gió hình trụ tròn, ngắn giúp luồng gió được đẩy ra mạnh và tốc độ gió nhanh hơn. Việc tạo ra nồng độ ion âm cao cũng sẽ giúp cho tóc ít bị khô khi sấy.

tinhte_may say toc Dreame-16.jpg
Trải nghiệm thực tế, máy có tiếng ồn thâp, tiếng dễ chịu hơn máy mình đang dùng. Máy sấy tóc nào cũng sẽ làm tóc nhanh khô hơn để tư nhiên, và thói quen của mình là sấy lạnh hoặc ấm nên không ảnh hưởng quá nhiều đến độ khoẻ của tóc.

Quảng cáo

tinhte_may say toc Dreame.jpg
Đầu tinh chất được bán kèm sẽ giúp giúp dưỡng tóc trong quá trình sấy. Tinh chất sẽ được thổi trực tiếp lên tóc để giữ ẩm cho chân và sợi tóc.

tinhte_may say toc Dreame-15.jpg
Cụ thể, có một hộp chứa tinh chất nhỏ sẽ được đặt vào đầu sấy. Lúc gió được đẩy ra thì tinh chất cũng được đẩy ra theo và tiếp xúc trực tiếp với tóc. Đầu dưỡng chất có thể sử dụng liên tục được tầm 2-3 tháng, đến khi hết mùi thì thay mới là vừa.

Như chia sẻ bên trên, trước mắt mình thấy thích dùng đầu dưỡng này vì nó giúp tóc mình mềm và thơm. Nó không thể dưỡng nhiều như việc sử dụng serum nhưng mình có thể không cần bôi serum dưỡng tóc sau mỗi lần sấy.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đọc đi đọc lại đến 3 lần mới thấy cái máy sấy tóc, toàn thấy Vân thôi :"<
@dontask123 Mình ko thấy Vân, chỉ thấy rốn
@adagioleonard mình không thấy rốn, chỉ thấy...à mà thôi
@dontask123 sợ nhất là mấy anh trung quốc này bác nhỉ,hic
Rickc32
ĐẠI BÀNG
một năm
@toilachi9 sao sợ vậy b?
K đủ tuổi so vs mấy cái mát sấy hãng trời ơi đất hỡi của TQ. Pana hay Toshiba mấy hôm lăn quay chết, hiệu quả kém. Mua ở cửa hàng chuyên đồ cho salon tóc cái máy có mấy trăm dùng như trâu bò, sướng…
@Hondacodon287 @linh0125 @Hondacodon287
có vài model cho mình tham khảo không? Tìm thử nó đều na ná giống nhau ko phân biệt được cái nào thông số đúng cái nào nó ghi bừa
@Minh TNK b cứ cửa hàng bán đồ tóc hỏi mua máy sấy cho salon. loại có công suất 2500w là ok. giá nó quanh 350-600k.
@Hondacodon287 mình sấy khô ở nhà ko cần tạo kiểu, chỉ cần gió mát không có hơi nóng. Cái 2500w máy xịn thì đúng ~2500w chứ máy đểu ko biết thực tế là bn, mà dùng ko yên tâm ấy. Salon thì cũng ko biết chỗ nào, tìm thử post trên fb của Cẩm Tú, Xuân Thủy cũng thấy có bán mà nhìn cứ sao sao
@Minh TNK b cứ ra đó mua. 2500w máy sẽ có 3 nấc.1 là quạt gió thôi. 2 là ấm ,3 là nóng. lực gió loại máy này nó rất mạnh nên salon hay dùng. còn mấy loại trên mạng bán toàn dưới 200k toàn yếu cả gió và nhiệt vì lõi nó là lõi nhôm.
Máy đẹp thật đấy, tựa tựa như mấy em dyson
Loại này mấy em china làm giá khá tốt
@Timkelvin Nói trắng ra là copy Dyson, máy hút bụi cầm tay rồi giờ máy sấy tóc. Giống mấy hãng smartphone TQ copy đối thủ rồi bán giá rẻ hơn thôi 😁
dlcky
TÍCH CỰC
một năm
thấy Nam Air có cái Dyson, @Lê Huyền Vân mượn làm so sánh được hông 😆
@dlcky được nè
Có 1 tấm ảnh đúng nghĩa là tóc gió thôi bay luôn đó cô Mây...!!! 👍👍👍👍👍
@Lee Chau thướt tha hem
@Lê Huyền Vân Gái miền tây là auto đẹp dồi cô Mây được mấy cô Miền Tây mà nấu ăn cho nữa thì...!!! 😁😁😁😁😁
Mấy con này vui vẻ thôi, phải mua máy công suất cao hàng tàu mà mấy tiệm tóc hay dùng ấy mới tạo kiểu được.
Đang có cái Dyson Airwrap bữa trc mua tặng bà vợ xong toàn lấy dùng ké. Thấy cũng thích thật mà sao nó mắc như vậy.
Mua về cho có rồi chê cho ngta biêt mình thưa tiền thôi 😃. Chứ công suất dưới 2300w thì khó tạo tóc lắm!
@dylan_ngo Vậy 23 tỷ W có đủ ko bác
Đã tinh dầu lại còn ion âm. Có vẻ thêm tính năng vào rồi nâng giá lên cao quá.
Mình bán linh kiện điện tử nên hiểu là cái này bán cho ai thừa tiền, cứ vài hôm là lăn đùng ra thôi 😂😆🤣
klq cơ mà mod có cái mvmt đẹp phết, nhìn đơn giản
Rất vừa tay
Nhìn qua tưởng cái xịt đít 😳😳😳😳😳
Mua con H500 hoặc H700 ngon gấp mấy lần mà rẻ hơn chán. Thích kiểu này + tiền to thì làm con H900 đẹp hơn hẳn. Con này thiết kế xấu quá
mầu vàng đẹp
Quan trọng là bao nhiêu % so với dyson
Hãng này hình như toàn copy Dyson nhỉ, sao giá cao vậy
Mình có máy sấy tóc panasonic mua 600k mà dùng 10 năm chưa hỏng Mọi người thấy thế nào? Vấn đề không phải là giá càng cao là bền đâu nhé ?
Dreame ngáo giá rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019