Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy tỉa lông mũi Philips N3000: nhỏ, nhẹ, tỉa tốt, an toàn

Nam Air
10/12/2016 4:23Phản hồi: 105
Trên tay máy tỉa lông mũi Philips N3000: nhỏ, nhẹ, tỉa tốt, an toàn
Làm đàn ông, chắc hẳn trong chúng tai ai cũng có lúc cần cắt tỉa lông mũi, vì khi nó dài ra thì bị ngứa ngáy khó chịu. (Làm phụ nữ thì theo ý kiến cá nhân mình lại càng nên cắt tỉa 😁 - nhưng vấn đề này nói sau). Có bạn thường hay cắt lông mũi khi đi cắt tóc, có người thì quen ở nhà dùng kéo cắt. Mình thì thường cắt ở nhà vì không thích ai chọc cái gì vào người mình cả, mình thích chọc người khác thôi.

Nếu ở nhà cắt lông mũi bằng kéo, các bạn nên mua loại kéo chuyên dụng, có đầu tròn, lúc đưa vào mũi sẽ đỡ "ghê người" hơn, nhỡ may đang cắt mà có ai xô té thì cũng không bị kéo đâm sâu vào đầu. Mình thì luôn thấy ghê ghê khi đưa kéo cắt, và hay đóng kín cửa nhà tắm phòng khi vợ nó thừa cơ hội xô mình.

Mình cũng muốn mua 1 cái máy tỉa lông mũi từ lâu, vừa may được tặng nên trên tay giới thiệu với các bạn, cái này là của Philips, đời 3000, gọi là Philips Nose trimmer Series 3000. Người tặng cho mình mua nó với giá khoảng 800 nghìn tại Việt Nam, theo mình là giá rất tốt, nói chung là rẻ.

Thiết kế máy đơn giản, hình trụ tròn, phần thân trên có bọc cao su mềm cầm êm tay, phần dưới không có cao su, các bạn vặn thân dưới để bật tắt, hoặc là vặn hẳn sang bên kia để tháo ra gắn pin

Cái này dùng cục pin tiểu AA, được tặng kèm trong hộp, có lẽ giá nó rẻ vì nó không dùng pin sạc, được cái nhờ dùng pin rời nên hết pin là mua pin khác gắn thôi, không phải lăn tăn sạc siếc

Phần đầu cắt như thế này, gồm 2 lưỡi dao di chuyển qua lại như cái tông đơ, các bạn đưa máy vào mũi và xoay tròn, lưỡi dao sẽ cắt lông mà không làm mũi bạn bị trầy xước hoặc chấn thương

Bên trong hộp còn có thêm 2 cái đầu nhựa, tác dụng là khi bạn gắn vào thì dùng máy này để tỉa lông mày, tỉa chân tóc, tỉa râu ria vân vân và vân vân

Quảng cáo

Vậy tỉa mũi bằng máy khác gì tỉa bằng kéo?

Khác biệt trước tiên, là nó là máy :D các bạn bật máy lên, đưa vào mũi và xoay vòng tròn trong mũi để cắt. Máy nó sẽ cắt sát lông mũi hay cắt dài ngắn thế nào là tuỳ vào tay bạn.

Ở những lần cắt đầu tiên, có khả năng bạn sẽ cảm thấy hơi khó chịu do chưa quen với kiểu cắt này. Cũng khá giống với việc chuyển từ cạo râu bằng lưỡi dao sang cạo máy, cần thời gian làm quen, sau khi làm quen xong thì lại cảm thấy thích cắt kiểu mới hơn.

Quảng cáo

Ưu điểm của cái này là bạn không cần phải soi gương nhiều lúc cắt, chả cần phải vạch mũi lên, chỉ cần đưa máy vào khoắng vài vòng là sạch sẽ. Nhưng nếu chưa quen, có thể nó sẽ cắt trụi hết lông bên trong mũi của bạn đấy

Nhìn chung thì mình thấy máy gọn gàng, dễ dùng, pin xài vài tháng mà chẳng thấy hết, có lẽ do mỗi lúc xài chỉ mất vài phút mà thôi.
Việc tỉa lông mũi hay không tỉa còn tuỳ thuộc vào thói quen của mỗi người, có người thích cắt, có người không thích cắt, riêng mình nếu lông mũi bị dài quá thì bị ngứa ngáy và hay hắt xì.

Các bạn tỉa xong thì rửa được, phần đầu của máy có thể rửa, các phần còn lại không nhúng nước được nhé.

Trên thị trường mình dạo 1 vòng thì thấy cũng có rất nhiều mẫu mã và thương hiệu khác nhau, giá từ 200k tới cả mấy triệu, chẳng hiểu mấy cái mấy triệu đó có gì ở trong đó mà mắc thế

Chúc các bạn vui vẻ!
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình nhìn nó gượng gượng quá
raymond016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Như kiểu đang gồng để ko bị bể "bóng" =))))))
Máy lông mũi là máy gì?
Máy tỉa á, ba chớp ba nhánh hả
Lấy cái này tỉa lông cho gấu , gấu nó bảo phê k chịu dc 😁
@khánhdungduy =]]
@nnkjsc Bác cười gì thế ? . Em nói theo nghĩa đen chứ chả bóng gió gì đâu 😁
tkdang
TÍCH CỰC
7 năm
@khánhdungduy Vãi. Thế cũng nghĩ được
superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đang dùng loại này cắt rất tốt, cảm giác dể chịu, ko bị giật lông.
http://www.lazada.vn/may-tia-long-mui-philips-nt1150-den-hang-phan-phoi-chinh-thuc-1513308.html
muquang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@superx2016 Sao thích lừa nhau thế nhỉ?
Muốn chia sẻ kinh nghiệm hay muốn kiếm hoa hồng từ link aff.
tanhbanh2000
ĐẠI BÀNG
7 năm
@superx2016 Ghét mấy người đưa link affiliate kiểu này
Cái này có tỉa lông chim cho gấu đc ko mod
@Airblade14
Gấu e đây. Nhờ bác tỉa giúp 😁:D:D nhẹ tay nha Mod
E lâu rùi chưa giặt. Hình lúc mới mua 2 năm trc nha
@writedung Ổng thấy gấu mình nuôi chạy làng rồi
Azumy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Nhắm mắt rồi xước sẹo thì có đền cho người ta được không?
@Airblade14 Con lạy má 😁
anlongno1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho xin link mua
dinhhung352
ĐẠI BÀNG
7 năm
Review kinh dị quá
@dinhhung352 Cái gương nhà tôi gắn ngay ở cửa mỗi lần tỉa toàn phải lấy chân chặn cánh cửa lại mặc dù đã chốt cửa
Toàn các mod đứng top cmt
Một bài viết rất hay, thiết thực và vui vẻ? Xin cảm ơn. :p
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy ông bậy bạ quá 😆
cắt nhiều nó cùn thì sao ta
@sang72 sắt cắt lông thì cái nào cùn
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
Cảm giác bứt lông sướng khó tả. Xài này hết sướng rồi. Hê hê
@jimmyctho 800k . thôi đi ra
@jimmyctho hehe, mình cũng chỉ thích tự tay giật lông =))
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jimmyctho hố hố giống mình cứ thò ngón cái +ngón trỏ vào mà giựt giựt . Mới đầu thốn vãi nhưng sau quen cứ sướng sướng . Cơ mà giựt chóc cả gốc mà nó vẫn mọc lại là sao ta ?
Lông mũi còn có tác dụng ngăn bụi đi vào cơ thể nên không nên cắt đi hoặc cắt ngắn quá, trước mình cũng dùng máy cắt lông mũi, lúc cắt thì phê nhưng sau dụi mũi thì lại đau vì lông ngắn nó cứng chọc vào thành mũi rất đau lại dễ bị viêm mũi nữa. Theo mình nếu nó dài ra quá thì cắt đi một tý thôi. Không tin các cụ cứ thử xem.
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
Có tỉa đc lông cờhim đc ko bác 😆)
sao ko có ai vác mấy cái nghiên cứu zo đây nhỉ 😃 vì theo mình được biết thì việc tỉa hết lông mũi như thế này rất có hại cho sức khỏe, lông mũi giúp ngăn chặn phần lớn bụi bặm cũng như ngăn không khí lạnh xâm nhập trực tiếp vào cơ thể, tỉa bằng kéo thì vẫn giữ được độ dài vừa đủ chứ tỉa bằng cái máy này thì còn tác dụng gì nữa đâu.
@AZwarrior
Không có đâu. Bác ngâm cứu kỹ hơn đi
@nnkjsc vậy bác chỉ ra nghiên cứu nào nói làm sạch sẽ lông mũi thì tốt hơn để lông đi
@bestofstrongman Chả có nghiên cứu nào cần quan tâm. Để lông mũi dài gây kích ứng mũi, đơn giản thế thôi
@nnkjsc
Vậy là bác chỉ phán thôi hả?
Riết sợ thật
Em toà nhổ. Nhổ thích thú vãi.
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua cái của panaónic hàng sx tại thailand. Dùngoki vầ gía rẻ 250k
longpa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@camivacamiva Bác cho em xin cái link sp hay thông tin sp với ạ :3