Trên tay máy xay MINI nhỏ gọn trong nhà bếp
Nhà Của Cáo
2 thángBình luận: 38
Một chiếc máy xay nhỏ, mình chủ yếu dùng để xay hành, tỏi, rất nhanh và còn có chỗ để, anh em có thể tham khảo giá bán tại đây.
38 bình luận
nhà cũng đang xài máy này, thấy khá tiện
@nhtphuc đỡ được khâu đập xong tách vỏ tỏi, hơi oải 😁
boyplay
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Trần Gia Khang. Tỏi thì phải dập thì nó mới phát huy tác dụng của nó chứ bác, chứ bóc xong xay luôn thì phí cái công dụng quan trọng nhất của tỏi rồi?
Bài viết ngắn gọn. Dự là gắn link aff và k ngoài dự đoán khi click vào 😌.
@trieuvhh Đọc hiểu ko được hả ban.
Ý mình là nó chỉ có bao nhiêu đó thông tin thôi. Bạn đó muốn là muốn thông tin gì nữa.

Được là đươc cái gì, ai được 😃
Không biết không có thì đừng nói linh tinh.
@huyboy20003 Link aff hỏng rồi. 🤣
@Trần Gia Khang. Uh và sẵn tiện tay thêm link aff. Mình không ý kiến j nhưng bài viết có vài chữ thì hết ý kiến 😌.
P/s: mình tuổi tinh te 11 năm rồi vậy mà vẫn dc kêu là bạn trẻ thật là cảm giác là lạ 😂
Mình vẫn xài cái xay tỏi ớt chạy bằng cơm
pvpretty
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình nấu ăn, sử dụng dao lớn và thớt đập tỏi hành một phát là bay vỏ. Nhanh và gọn. Dùng ông máy xay phải đi sạc điện, vệ sinh fac tạp. Nói chung thừa.
@pvpretty Mình dùng dao kém và lười, công đoạn lột vỏ và băm nhỏ bằng dao thì mình sử dụng máy này xay cho đã mở ra lấy vỏ ra, và tỏi đã được băm sẵn.
@pvpretty Giống mình, đập bẹp cái khều vỏ ra. Đơn giản.
pvpretty
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Trần Gia Khang. Bạn nấu ăn mà dùng dao kém thì… cần phải cải thiện rồi. Làm nhiều thì quen tay thôi.
@pvpretty Con dao đầm tay 1 tý là giải quyết được hết.
Cười vô mặt
jacky79
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình có dùng 1 cái, tuy nhiên là phải sắt tỏi ra nhỏ mới xay được, máy nhỏ khá tiện nhưng tuổi thọ mình nghĩ sẽ không lâu, do dùng motor chổi than và công suất khá nhỏ.
@jacky79 Thông tin rất hữu ích, mình cũng giá rẻ thì không dùng được lâu, cơ mà dùng thấy tiện.
Gọn nhĩ
Ngắn gọn đi vào việc chính ko lan man. Cám ơn bạn
Có cái máy xay sinh tố nuôi ở nhà mà có điều xay hôm sau mới ra bã. Toàn xả nước bỏ. Haiz
Một thiết bị hỗ trợ thêm cho các bạn có nhu cầu dùng , còn các bạn thấy dư thừa, tốn tiền.....bla ....bla... thì quay ra chi mà Lòng lộn lên nhỉ ????
takashi001
ĐẠI BÀNG
2 tháng
xài vài hôm vô nước hư
m4st3rZ
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình có quả máy này xay sinh tố cụng tiện
@m4st3rZ Nhìn xịn quá. Giá bao nhiêu đó bạn.
m4st3rZ
TÍCH CỰC
2 tháng
@Trần Gia Khang. Tầm 1,6tr bác
duccanh510
ĐẠI BÀNG
2 tháng
M cũng mua còn này vs giá 2k. Nhưng thể tích cao hơn. Trong video là 100ml. Còn m mua là 250ml
@duccanh510 🤣 đỉnh quá
iamcuong
TÍCH CỰC
2 tháng
Thực tế thì hành, tỏi phải đập/ép cho tinh dầu bắn ra trước rồi mới băm/xay thì mới thơm và dậy mùi. Mình đã thử và sau bỏ cái máy xay vào 1 góc lâu nay. Mình dùng cái máy giật dây
k biết vệ sinh dễ không?
ồ máy cái máy xay mini dạo này xuất hiện nhiều ghê nha 😁
Cũng khá tiện ạ
cũng đang xài
Mình thích dùng dao trong nấu ăn, công đoạn để củ tỏi xuống thớt lấy dao đập 1 cái rồi khèo cái vỏ tỏi ra cũng thú vị 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019