Trên tay Mazer M-GAN100W: nhỏ gọn và đơn giản

cuhiep
17/3/2022 4:36Phản hồi: 114
Trên tay Mazer M-GAN100W: nhỏ gọn và đơn giản
Nếu anh em cần một củ sạc với 4 cổng công suất đủ để kéo một hệ sinh thái gồm: laptop, tablet, điện thoại và đồng hồ thì đây là cái đơn giản, nhỏ gọn nhất mà anh em em cần. Mình dùng thử mấy ngày và thấy Mazer không cố gắng làm cho nó lung linh hay đặc biệt mà họ muốn nó đơn giản, nhỏ gọn, tồn tại như một củ sạc chứ không phải là một sản phẩm gì đó đặc biệt.

Đáp ứng đủ nhu cầu sử dụng

Với 4 cổng ra và 100W thì Mazer M-GAN100W đáp ứng được nhu cầu sạc cho một người dùng ở mức khá và cao. Anh em có thể thoải mái sạc một chiếc máy tính xách tay, một chiếc tablet, một chiếc smartphone và một thiết bị khác. Nếu anh em cần thêm các thiết bị khác thì có thể dùng cổng từ máy tính để sạc được. Như vậy một đêm thì chúng ta có thể sạc đầy cho không chỉ 4 mà là 6 hay 7 thiết bị.

Như mình hay đi du lịch với gia đình thì tổng số máy móc cần sạc sẽ là khoảng 7: 1 máy tính của mình, 2 tablet của hai đứa con, 2 chiếc điện thoại của hai vợ chồng, 2 cái đồng hồ thông minh. Chỉ cần mang theo cục sạc 100W là đủ. Và cục này thì quá nhỏ và gọn để mang theo.

Còn anh em cần một củ sạc đủ mạnh để bỏ vào balo mang đi làm hằng ngày hay đi cafe thì nó sẽ trên mức bình thường chút. Nó có thể sạc nhanh cho máy tính anh em ở 100W hoặc sạc nhanh cho các chuẩn điện thoại khác nhau qua cổng USB-C.

Nhỏ gọn và đơn giản

Mazer M-GAN100W là một trong những cục sạc nhỏ gọn nhất với công suất 100W. Nó chỉ tương đương với các cục sạc tầm 60W của các cục khác và nhỏ hơn nhiều so với các cục sạc 100W trước đây. Và nó còn có 4 cổng để anh em thoải mái sử dụng nữa.

Rất nhỏ gọn và đặc biệt là với khả năng sạc 100W.

Mazer M-GAN100W cũng có thiết kế đơn giản, không nổi bật, thao tác sử dụng cũng đơn giản dễ dàng, không cần suy nghĩ nhiều.

Giá cả và hiệu quả

Với giá trên website là 2.149.000 thì đây là củ sạc đáng để anh em cân nhắc khi cần một củ sạc cho tất cả các thiết bị. Mua một lần, xài cho nhiều máy và xài cho nhiều năm. Anh em để sạc ở nhà, đi du lịch hoặc thậm chí là có thể bỏ balo mang đi làm hằng ngày được vì nó rất là nhỏ gọn.

Quảng cáo

4 cổng thoải mái sử dụng.

Thông tin điện đầu ra. Anh em có thể không cần quan tâm, cứ ưu tiên từ trên xuống dưới cho thiết bị từ lớn đến nhỏ.

Một cục trong balo là đủ kéo cho các máy mang theo.

Trong hộp đi kèm sợi cáp hai đầu USB-C dài 1,5 hỗ trợ sạc 100W.

Quảng cáo

Anh em quan tâm sản phẩm tại đây.
Hình ảnh khác:
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

virutmath
TÍCH CỰC
2 năm
gọn thật đấy nhưng chát quá. Nên thôi mua cục của Baseus hơn 500k cho rẻ 😆 to hơn chút vậy
@ChauNC cái tui mua là GAN3 thì là đời 3 theo bạn nói nhỉ?
mua baseus cũng tâm linh lắm
ChauNC
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trunghieu7393 Đúng rồi bạn.
Giờ ăn ở tốt cho đỡ phải dựa vào tâm linh thôi :p
@ChauNC Bạn sống hệ duy tâm hả? Ăn với ở tốt miết thế?
Xài đồ hiện đại thig tư duy cũng tiên tiến theo cho đồng bộ 😆)
Chân dẹt+gập rút ra đút vào nhiều là lỏng ngay thôi. Kinh nghiệm đau thương 😔
vinhtnk16
TÍCH CỰC
2 năm
@l0v3tha0 mazer có cho kèm 3 loại chân kèm theo nên ko ảnh hưởng chân gập nếu bạn gắn thêm chân rời
@vu_the_hai_hp mình dùng con hyper HJ-417 thì thấy nó rất cứng, thậm chí mở ra hơi khó, dùng mấy tháng rồi vẫn rất ok bạn. mình thích cục đó hơn cục này vì 3 cổng C đều out 100W, ko cần quan tâm cắm laptop cổng nào.
@l0v3tha0 Em cũng cùng quan điểm. Chân cố định không cồng kềnh hơn mấy nhưng tin cậy. Chứ thời buổi này cục sang đang dùng mà tự nhiên nó hỏng là mệt lắm, không biết lấy đâu cục khác mà sạc (em sạc cả laptop và điện thoại luôn).
@l0v3tha0 Cũng ko rõ. Mình dùng ravpowe hơn 1 năm rùi ko có vấn đề gì với chân sạc cả. Củ xiaomi cũng thế 🤔
Gọn mà chất dữ thần
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhỏn gọn + tặng thêm dây C to C 100W nữa quá ngon
Nhìn tiện nhờ. Thích hợp cho mình dùng macbook, ipad, smartphone - rút gọn được 2 cục sạc 😁 dùng đồ apple chi để thấy đồ ngon lại tốn tiền nữa
Nôm ngon mà mặn
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tính ra mặn mà ko mặn . Cáp C to C 100W mua lẻ ngoài thì giá cũng cả 500k -700k rồi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Nhalanodeve c-c 100w bên ngoài kiểu này 1,8m chỉ 2 lít thôi b của anker luôn
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
@Nhalanodeve Cáp ugreen, baseus,... loại C-C 100w dài 2m có hơn trăm nghìn xài mấy năm chưa hư
vinhtnk16
TÍCH CỰC
2 năm
@Nhalanodeve c-c 100w xiaomi có hơn 100k thôi bác
Tóm tắt: 2tr2 cho 1 cục sạc 100w gồm 3 cổng type C, 1 cổng A, và 1 sợi cáp usb C
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@arisato1508 bằng 2 lần tiền mẫu khác chứ mấy
@arisato1508 Mình mới quất, hơn 1 củ 6 bác ạ. Chỗ kia bán giá bị cao.
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
2 năm
@arisato1508 Xếp tinhte.vn có điều kiện mà bác.
Truong.ld
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn kích thước tương đương con hyper 66w, ít cổng và công suất thấp hơn, nhưng hãng này hình như ko bằng hyper, giá này mua cục hyper 100w số cổng bằng con này mà nhìn gọn hơn nhiều
Truong.ld
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyencaothangtp To hơn hyper 66 ấy, chứ hyper 100 nó dài chứ ko to
@Truong.ld À con 66 thì nó nhỏ hơn là đúng rồi bác vì nguồn nó thấp. Mình đang nói con 100w cơ.
mrcantona
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyencaothangtp đúng rồi, bác so vs hyper 66w thì hyper bé hơn
hyper 100w thì to hơn con mazer này
100w slimq có vẻ cũng gần tương đương con này

Mình dùng 2 cục: hyperjiuce 66w & slimq 100w
Đủ nhu cầu, đi công tác vài ngày thì mình cầm hyper, đi lâu lâu thì mang slimq

Nhà vẫn còn dư 1 cục Hyperjiuce 87w trước mua Hoàng Hà nữa, bác nào thích e để lại nửa giá chấm com nhé
Truong.ld
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyencaothangtp Con hyper 100 nó còn nhỏ hơn mà, kiểu dáng khác sao so sánh được
Nhà nghèo mua cục sạc baseus gan 3 được rồi. Săn deal chưa tới 474k. 4 cổng : 2c 2 usb. Cũng sài chắc 2 năm mới tính tiếp.
quá mắc , thà mua 2 cục ugreen 100w xài cho nó sướng
Nhỏ mà đủ võ
Nhìn gọn thật nhỉ
trungsg
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mang chỉ 1 cục sạc cho tất cả chỉ đc cái gọn nhẹ hành lý (thật ra kg đáng kể), nhưng có những bất tiện:
1. Vào ks, có những thứ cần sạc ở bàn làm việc (laptop), có thứ lại hay để đầu giường (điện thoại, máy tính bảng, đồng hồ...), thế thì phải dời đi dời lại.
2. Rồi ví dụ, 1 người ngồi bàn mở laptop làm việc, 1 người muốn nằm nghỉ, check tin nhắn, xem youtube... mà cả 2 máy đều đang cần sạc thì sạc sao đây...
3. Rủi ro cục sạc duy nhất bị để quên, hay xui hơn là bị chết bất đắc kỳ tử, nhất là ngay giữa đêm thì...

(Mình cũng hay di chuyển nên chỉ nêu những ý thực tiễn, bỏ qua những lời khuyên giáo điều kiểu kg nên vừa sạc vừa sử dụng, kg nên sạc qua đêm, hoặc phản biện kiểu pin đủ dùng cả ngày, 2 ngày nên kg gặp trường hợp giành nhau sạc...)
Eldimio
CAO CẤP
2 năm
@trungsg Đi du lịch thì cứ xác định tối thiểu 2 cục sạc, mỗi cục 2 cổng.
.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
@trungsg đúng thật, trước đây mình có tìm mua những cục nhiều cổng, những sợi dây đa năng để dùng, nghĩ là mang thế cho nhẹ, sạc được nhiều hoàn cảnh, nhưng mang được vài lần thì nhận ra là vẫn không đủ, cuối cùng toàn phải mang thêm để sạc nhiều thiết bị cùng lúc.
Cục này thì mình thấy thích hợp nhất là để ở bàn làm việc ở nhà, trên công ty, vừa làm việc vừa cắm sạc thêm cho các thiết bị khác thôi
@trungsg Mình cũng hay di chuyển. Kinh nghiệm của mình thì 1 cục này và thêm 1 cục pin dự phòng nữa là đáp ứng khá tốt nhu cầu bác ạ.
Dòm ghiền ghê nơi, lại đau ví 🤣
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình ko thích chân gập. Chân gập không bền
@supperyoyo Chuẩn
@supperyoyo Mình chuyên dùng chân gập nhưng cũng ít gập ra gập vào nên thấy cũng bền.
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@supperyoyo Mình thấy có kèm theo nhiều chân sạc mà
iMess
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tớ có mua combo cục sạc + cáp của hãng này trong dịp khuyến mãi khi mới vào Việt Nam.
Hàng chất lượng chỉ có giá cản trở người mua xuống tiền thôi.
CryDKNY
TÍCH CỰC
2 năm
đẹp nhưng thôi
100$
mua cái Baseus mã shopeee còn 400 thì quất thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095