Trên tay micro thu âm không dây Gochek, pin lâu, khoảng cách xa, chất lượng âm thanh khá tốt

nkinhluan
25/6/2024 14:12Phản hồi: 16
Trên tay micro thu âm không dây Gochek, pin lâu, khoảng cách xa, chất lượng âm thanh khá tốt
Sau khi đổi lên Iphone 15, mình cũng lên đời luôn bộ micro 2 cai của Gochek, sử dụng từ lúc đó tới giờ cũng gần 1 năm, rất hài lòng với chất lượng của em nó, đầu tiên mời xem qua video chi tiết tại đây, hoặc trên tiktok

Sản phẩm được đựng trong hộp lớn khá sịn xò, mình mua luôn loại có hộp sạc 2 cái dù rất ít dùng cả hai. Cổng type thì thích hợp với nhiều điện thoại, nhất là những ai vừa lên đời iphone 15
Thiết kế và độ hoàn thiện rất tốt, riêng về chiếc mic khá nhẹ chỉ khoảng 10 gr, phần kẹp khá chắc nên dễ dàng kẹp vào mép áo trên hay dưới. Kết nối nhanh và dễ dàng, chỉ cần cắm vào cổng kết nối, lấy tai nghe ra là tự động đèn mic từ chớp tắt liên tục chuyển sang màu xanh
Có thể thu âm thường, bậc qua tính năng lọc tạp âm khi ở ngoài đường, nó lọc khá tốt khoảng 85% những tiếng ồn nhỏ xung quanh. Có chế độ tiếng vang, nhưng mình chưa bao giờ dùng tới. Khoảng cách thu âm cũng khá xa, trong video mình đi qua hẳn một con đường thì vẫn thu tốt, thậm chí có thể đi xa hơn
Sạc pin bằng cổng type C ngay trên mỗi mic, hoặc qua sạc đầy hộp sạc, mỗi khi gắn mic trở lại và cầm đi, pin sẽ được sạc vào mic. Điều này giúp cho thời gian hoạt động của hai mic trở nên rất lâu. Nếu không live thường xuyên mà chỉ quay những video ngắn ngắn như mình, thì thời gian khoảng hơn 10 đến 15 ngày mới cần sạc lại
Tóm lại dù giá của bộ mic 2 cái trên dưới 1 triệu, nhưng những gì mà nó mang lại cho mình là rất xứng đáng với giá tiền. Hãy tham khảo nếu bạn là người tạo nội dung muốn có một chất lượng âm thanh tốt hơn cho video. Hãy theo dõi kênh Youtube, hoặc Tiktok mình sẽ cố gắng xin được nhiều mã giảm giá để chia sẻ, cám ơn vì đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuanns93
ĐẠI BÀNG
18 ngày
Ngon bổ rẻ
@Tuanns93 Cám ơn anh
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
18 ngày
@nkinhluan Mình mua rồi và hài lòng. Trong mức giá của nó thì chắc là vô địch.
Tiếc 1 cái tính năng lọc ồn chưa ổn định lắm
Con này là ngon bổ rẻ đáng mua trong tầm giá rồi
@mimosa1805 Dạ đúng
Đang dùng Ultra S24 cũng tiện, dùng được. nhưng phải nói thật là Gocheck này là hàng OEM. Cái bác đang dùng là con Micro M31. Còn cái gimbal mobile Gochek Huntex G5 là hàng của Gimbal AOCHUAN Smart X Pro
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
18 ngày
@Hà Quang Hùng HQH Ngon bổ rẻ là đc chứ không như bom phôn
@Tuanns93 Ngon bổ rẻ thì mua cái bên trên đó bạn. Rẻ hơn gochek mà vẫn là 1 loại. Kaka
@Hà Quang Hùng HQH Còn con S24 bác hàng của con nào ạ
@GFire Cũng gochek đó bác. Nói chung dùng tốt. Nhưng nó là hàng OEM, nếu chăm tìm thì mua được đúng con đó nhưng giá rẻ hơn. Và là thương hiệu khác thôi. Vẫn cùng 1 loại. Cả cái gimbal huntex kia thì mua của AOCHUAN vẫn đỡ được nửa triệu đấy. Tính năng vẫn thế.
Giá rẻ dùng vậy ok quá rồi
@mrthanh213 Đúng vậy anh
Các bạn cho hỏi có cách nào để cắm mic dạng này vào camera có cổng 3.5 không? Ngoài ra khi quay video thì nên cắm mic này vào điện thoại hay camera để thu âm? Ưu nhược điểm của mỗi cách là gì? Nếu không cắm vào camera thì lúc edit video có dễ để sync không?
@4ever1lov3 Cổng 3.5 cái đó mình không rõ, Có thế mua cổng chuyển đổi USB-C to 3.5mm. Khi quay video thì có bộ thu cắm vào cổng sạc điện thoại. Mic thì cài cổ áo. Nếu 2 thiếu bị riêng biệt mà để Sync thì chắc dùng tiếng vỗ tay hay gì đó để đánh dấu rồi dùng phần mềm sync lại âm thanh với nhau thôi
Điện thoại cần cài app gì không ta?
@anxongjong Không cần cài anh, cắm vào là tự nhận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019