Trên tay Microsoft 365: Office bản quyền, thông minh, lời được 1TB dữ liệu OneDrive đáng giá

ND Minh Đức
5/7/2021 10:15Phản hồi: 245
245 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hongson890
TÍCH CỰC
3 năm
Dùng Ubuntu nên không xài được 😁 Nhu cầu dùng office của mình cũng không nhiều. Nhưng thích cái Outlook. Nếu dùng Mac hoặc Windows chắc cũng mua.
Xài cũng được 6 7 năm nay rồi, giờ thiếu là không được. Chỉ mong Mic cải thiện server cho VN ngon hơn chứ lâu lâu OneDrive khá chậm, may là nó tích hợp vào Win nên ko khó chịu nhiều.
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
nếu tương lai tăng giá bán ? lúc đó sẽ phải kéo 1T xuống local, oh, hơi mợt mỏi, như vậy tiền thật sự bỏ ra , chỉ được lưu trữ trong thời gian nào đó + sử dụng tính năng của office
@oxechip Ôi, vụ 1tb lưu trữ có thời hạn của Mic đã bị bạn phát hiện mất rồi…
bocua
CAO CẤP
3 năm
Kiếm 5 người xài gói Family cũng rẻ mà.
giahuylpu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đợi Tiki sale gói Personal xuống 790k xong áp mã giảm 200k nữa. Thêm 1 mã giảm 20k của Tiki. Hôm sale lần trước mua chỉ với 460k. Quá hời. Sài bản quyền lúc nào cũng mượt mà hơn
tomato459
ĐẠI BÀNG
3 năm
@giahuylpu thế lúc đó mình chỉ trả 460k/hằng năm thôi hả b
giahuylpu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tomato459 đúng r, nhưng may mắn dc cái code của mấy trang review nên giảm dc thêm 200k
tomato459
ĐẠI BÀNG
3 năm
@giahuylpu hay quá nhỉ
Bác nào ngại mua thì em còn dư 2 slot dùng đến 6/7/2022 nhé. 150k/slot
id@wn...
TÍCH CỰC
3 năm
@Steven0901 để minh 1 xuất nha.
hackpeace
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hỏi ngâu xíu, gói Family cài đặt dc 5 thiết bị, tối đa 5N, là mỗi N 1 thiết bị, hay cả 5N mỗi N đều cài dc 5 thiết bị 😁
@hackpeace 5 thiết bị x 6 người = 30 thiết bị đó bạn.
Mình cũng sử dụng từ năm 2016 khi đó mua Mac được FPT khuyến mại 1/2 giá. Thực sự thấy dùng ổn, 1T onedrive dùng rất thoải mái.
thaohhk29
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dạ, chào bac; nhờ chủ bài viết info mục "Chuyển giọng nói thành văn bản" trên office 365 với ạ. Mình chỉ làm dc giọng nói bằng tiếng anh, nhưng khi tiếng việt thì ko được.
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thaohhk29 Theo mình hiểu thì TV chưa được hỗ trợ nên ko có đâu
KenKuroppy
TÍCH CỰC
3 năm
Bấm vào link, lúc hiển thị trên trang KM gói family là 1tr090 nhưng khi bấm vào thì hiển thị 1tr390 nhập code vẫn 1tr190. Như không
SinhCyan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@KenKuroppy giá 1090 hết ngày 7/7 :v, giờ e mới để ý
SinhCyan
ĐẠI BÀNG
3 năm
cty em có 4 người rồi, bác nào mua chung nữa không, còn 2 slot, đủ 6 sẽ mua luôn
1st January
ĐẠI BÀNG
3 năm
@SinhCyan em đã mua có 2 slot rồi, bác có muốn chung 4 người kia ko ạ?
centaure147
ĐẠI BÀNG
3 năm
có mirror giống google drive ko nhỉ, kiểu vẫn duyệt file được trên máy tính nhưng không phải tải về, chỉ tải về khi nào cần thôi (giống hình đính kèm)
Screen Shot 2021-07-21 at 10.38.10.png
@centaure147 có b, minh dùng onedrive cho windows có tính năng đó cả năm nay r
centaure147
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn T.Phát Ko biết Mac thì sao nhỉ? B có sài cho Mac ko?
centaure147
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn T.Phát Thanks b, đã làm đc 😃
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chiến thôi
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
Có 1 cái mà admin ko nhắc đến là dùng trên thiết bị di động rất tiện lợi luôn, edit tài liệu nóng rất ổn
harrylo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sale hay quá khi bên lazada gian hàng Mall đàng hoàng chưa áp mã đã 1tr2 🤣🤣🤣

https://s.lazada.vn/s.bnYVQ
lambeca
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn nào còn dư thừa người dùng thì share lại cho mình với, giá tùy bạn.
lambeca
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình muốn mua Office 365 dùng 6 key, có bạn nào dư hay muốn cùng mình đăng ký thì inbox cùng nhau sử dụng nhé. Mong là Tinh tế nhà ta mở một kênh đăng ký để ae cùng nhau mua key xài chung thì hay biết mấy.
SinhCyan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lambeca mình có 4 slot rồi, đủ 6 người là mua thôi bạn
@SinhCyan cho mình xin một slot nhé
SinhCyan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhkngo vậy là đủ 6 rồi, mà click vào link của ad thì giá là 1390, áp mã tinhte200 -200 còn 1190, sao ko ra đc cái giá 1090 nhỉ :v
Mình có tới 3 cái tài khoảng Microsoft 365 được trường đại học cấp cho, 1 cái hồi sinh viên với năm ngoái thêm 2 cái sau đại học. Tính ra có thêm 3 TB, với xài office bản quyền
Office 365 còn có vụ dịch văn bản nữa dùng AI nhanh và khá chính xác
Vì trót mua Macbook Pro M1 và Mini M1 (và cả iPad M1) nên cũng vừa phải mua bộ này để native support cho M1, vậy mà dùng trên Mac thỉnh thoảng vẫn bị crash, treo đột ngột (Excel).

Nhưng dù sao vẫn yên tâm hơn là dùng bản đời cũ 😁 Dùng được 5 thiết bị khá thoải mái, giờ cài trên iPad, Macbook, Mac Mini đều ok ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019