Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay miếng dán màn hình Otterbox cho iPhone 14 Pro: xịn, đẹp, rất dễ dán và rẻ

16/11/2022 10:2Phản hồi: 121
Trên tay miếng dán màn hình Otterbox cho iPhone 14 Pro: xịn, đẹp, rất dễ dán và rẻ
Otterbox là một thương hiệu sản xuất phụ kiện iPhone xịn của Mỹ nên khi thấy miếng dán của họ bán chỉ 290 ngàn khiến mình khá bất ngờ. Mình đã mua và dán thử thì thấy chất lượng miếng dán rất tốt và trong hộp còn cho kèm bộ kit giúp tự dán một cách rất nhanh và dễ dàng. Mời anh em xem video trên tay:

1. Thông tin về miếng dán

Tên đầy đủ của miếng dán này là Otterbox Trusted Glass, mấy tính năng chính gồm: Chống trầy gấp 2 lần các miếng dán thường, chống bám vân tay, tích hợp bộ kit hỗ trợ dán, không làm ảnh hưởng tới phản hồi cảm ứng.

Độ cứng bề mặt của miếng dán đạt ngưỡng 9H và độ trong suốt cao. Toàn bộ hộp là in tiếng anh chứ không có tiếng Việt.

2. Cách dán

Hộp to vì bên trong là bộ kit hỗ trợ dán giúp tự dán nhanh và dễ dàng.

Mở bộ kit ra mặt bên trong có in sẵn từng bước hướng dẫn dán.

Ở giữa bộ kit là bộ dụng cụ vệ sinh màn hình trước khi dán gồm 1 khăn microfiber, 1 khăn cồn và 1 miếng dán lấy bụi.

Đây là bộ khung để đặt điện thoại vào. Otterbox thiết kế phần khung này rất thông minh với 2 phần trên dưới tách rời và được cố định bằng một sợi dây thun.

Quảng cáo

Kéo phần dưới của khung ra rồi đặt điện thoại vào, dây thun sẽ kéo phần khung lại và giữ cố định điện thoại. Mình thích kiểu thiết kế khung này của Otterbox hơn các hãng Belkin và Spigen mà mình từng dùng.

Miếng dán được cố định ở một đầu dưới và đầu trên của miếng dán được khoét lỗ để vừa với phần khung dưới. Khi dán người dùng sẽ kéo miếng dán và cài lỗ này vào chốt nhựa trên khung.

Các chi tiết được tính toán kĩ lưỡng để khi cài vào là miếng dán sẽ nằm ở chính giữa màn hình iPhone giúp người dùng không cần tự canh chỉnh thủ công.

3. Thành quả và đánh giá nhanh miếng dán

Bộ kit rất dễ sử dụng và dán rất nhanh, tổng thời gian mình dán chưa tới 2 phút. Miếng dán được bộ kit canh chỉnh giúp đều ở tất cả các cạnh một cách tuyệt đối.

Quảng cáo

Miếng dán nhỏ hơn màn hình khoảng 1 mm và được vát 2.5D giúp cảm giác vuốt thân thiện với đầu ngón tay. Khoảng chừa 1 mm này là cần thiết cho việc gắn ốp lưng, vì nếu làm sát quá khi gắn ốp lưng sẽ cấn gây bung miếng dán.

Miếng dán rất mượt và có độ trong rất cao, không hề ảnh hưởng đến chất lượng hiển thị và cảm giác vuốt thì trơn láng đã hơn màn hình gốc nhiều lần.

Điểm mình thích nhất trên miếng dán này là khả năng chống bám dấu vân tay vì tay mình bị mồ hôi dầu. Trải nghiệm thực tế cho thấy khả năng kháng dấu vân tay của miếng dán là rất tốt, nó giúp điện thoại mình trong trẻo và sạch sẽ trong thời gian dài hơn lúc trước dán khá nhiều.

Với những tính năng trên cùng bộ kit hỗ trợ gián tiện lợi mà giá bán chỉ 290 ngàn thì mình thấy đây là một trong những miếng dán đáng mua nhất hiện nay trên thị trường. Trước đây mình hay tự ship kit dán của Spigen tính ra cũng 250 ngàn mà thương hiệu thì thua Otterbox 69 lần. Miếng dán này mình mua tại Broshop.vn nhé anh em.
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Miếng dán cường lực giờ nhiều loại ngon, chỉ ghét nhất là miếng nào thì 1 thời gian dùng là nó bám bụi xung quanh viền, nhìn khó chịu ghê.
@Orbit85_1 Bác mua miếng dán to hơn, dán đè lên. Vừa giúp ko bụi, vừa bảo vệ miếng dán cường lực ở dưới.
@Orbit85_1 Mua miếng của mipow ý Bạn full hết kính luôn , lớp phủ chống vân tay đc lâu
Với bám bụi chủ yếu do kính vát cong kiểu iphone x , 11 chứ từ 12 trở lên màn phẳng , dán CL đẹp như chưa dán
Gia.huy
ĐẠI BÀNG
một năm
Dán full viền thì ko dùng ốp được, đấy miếng dán lên ngay. ESR ngon bổ rẻ, 100k 2 miếng có khung dán. Bao trơn luôn, dùng đc 3 4 tháng rồi vẫn còn mượt. Vô shop tìm cho 14
https://shopee.vn/Set-2-kính-cường-lực-ESR-bảo-vệ-màn-hình-cao-cấp-thích-hợp-cho-iphone-13-mini-13-13-pro-max-i.242922023.1144852943
Ngon hơn tí thì có UGREEN, cũng có khung dán luôn
https://www.lazada.vn/products/i1768408948-s792979622.html
@Orbit85_1 Công nhận cái này rất khó chịu. Nhưng cũng đành chịu.
@adagioleonard quá hay, dán bảo vệ màn hình xong giờ còn bảo vệ cả miếng dán 😆)))
Molave
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhìn nó dán không được tràn full 99% màn hình như miếng Nillkin CP+ Pro nhỉ
@Molave Otterbox tuân theo hướng dẫn của Apple, ko làm tràn hết viền. Mà mình cũng ko thích kiểu tràn viền.
ubeo
TÍCH CỰC
một năm
@Molave Tràn full hiền hay bị cấn khi đeo ốp, lúc đó thì hỏng cả miếng dán
@ubeo Nhưng không hết viền thì những người xài trần như mình lại thấy hông vui lắm. Dù biết là làm 2 bản 1 bản cho bọn xài trần 1 bản cho bọn đeo bao là không thực dụng lắm nhưng vẫn muốn hihi.
@Molave Full chỉ để cho người xài trần hoặc xài ốp giấy thôi bạn.
Molave
ĐẠI BÀNG
một năm
@c0902765115 Mình xài kính dán full kèm ốp UAG đây này, khít đẹp không hề bị cấn gì nhé, cạnh nó vát cong 2.5D nên hầu hết 99% các loại ốp trên thị trường đều xài được
290k mà có BH ko bác. K có BH là thua Belkin r. Tối nay về sẽ viết bài review mấy cái dán Belkin chơi.
@thientoancpt Lên shopee có belkin chính hãng đó b
@airwalker vừa đắt vừa dỏm bác nhỉ,hic
@airwalker cảm ơn bác nhiều ạ
titom113
ĐẠI BÀNG
một năm
Hay quá. Xịn sò.
Mà mình dán miếng có 40k mua bên Ntphuong cũng ok lắm. Tự dán. Mua lần 10 miếng dán 1 năm.
@titom113 Khiếp dùng như phá vậy mà 1 năm 10 tấm? Tôi toàn dùng nillkin 1 năm chỉ thay 1 tấm vì lý do vuốt không còn trơn sướng tay nữa. Chứ mình giữ hầu như chả xước mấy, xước dăm cũng ít.
@titom113 Chịu khó 1 lần bỏ ra 2 300k mua miếng dán xịn xịn tí về xài, sau đó sẽ thấy mình đã phí phạm cho mấy miếng dán 40k đó thế nào.
Ngon zị
Nillkin 90k nhám chống vân tay chống bám bẩn là chân ái, có khung cố định…đặt phát dính luôn không bóng khí 😆…xài phê, trước không xài suốt ngày phải chùi màn, h nhìn cái màn nó trầm trầm bao đẹp 😃)
@theon2709 mà nó sẽ mờ 😃)
@vn123123 bt bạn...tắt đi mới thấy nó nhám thôi =]]
@oldfriend hết giảm thì chịu thôi ..chắc tầm 150k 😆
Khá là trong và đẹp
11 pro max xài kit dán nào ngon anh em , có loại kín khe nghe thoại trên ko a
@hoanggiabao1996 Kín loa thoại thì có loại của santoch đó bạn. Xài ở mức ổn thôi, hơn mấy loại kingkong các kiểu nhưng thua mấy hãng thương hiệu. Được cái có sẵn màng che loa luôn, thấy cũng tiện đỡ bụi
@bomy Ko đỡ mấy đâu nhé b. M từng dùng 1 vài loại có cái màng che loa rồi. Nhìn bên ngoài tưởng đỡ bụi nhưng đến khi tháo ra thay miếng khác thì bụi ở phần loa vẫn nhiều vãi luôn 😁
Trên tinhte này cứ dùng ốp và dán cường lực là auto hạ đẳng, là dùng cho người khác nhé
À nhưng dán da thì thượng đẳng, không như vậy 🐧
@NTB
ĐẠI BÀNG
một năm
Đã dùng miếng dán Belkin thì hết muốn dùng những loại khác. Cảm giác vuốt tay trên miếng dán Belkin cực thích!
@@NTB có link mua không bác
@NTB
ĐẠI BÀNG
một năm
@hoanglam25092 Hồi đó dán ở FPT shop!
mipow kingbull là vô đối
@Hieu Nguyen. Mình đánh giá trên trải nghiệm dùng thực tế của mình, cùng cách dùng cùng mức sử dụng. Mình dán trên 2 chiếc iphone, thời điểm dán Mipow thì nó nhanh vỡ và sau 2 tháng mình thấy vuốt ko đc mượt như trc nữa, trong khi dùng Belkin thì vẫn rất mượt. Đương nhiên nó là ở đánh giá cá nhân, có thể có lí do khác như ngoại lực, nhưng nhìn chung mình đã dùng qua tầm 10 miếng Mipow rồi nên đánh giá như vậy.

Belkin giới thiệu ở VN miếng dán mới của họ rồi, có tầm 400k/2 miếng thôi mình thấy ổn, còn nếu xác định dùng loại rẻ thì mình sẽ chọn ESR
@Anh T Ng Tks bác. Mình cũng chỉ cần độ trong, độ mượt và ít bám vân tay thôi chứ ko care chuyện chống vỡ lắm. Mình đang xài hoda, chắc tháng sau đổi qua belkin xài thử 😁
@c0902765115 Dễ vỡ hơn trong khi giá cũng đắt, chất lượng chỉ ở mức quá bình thường thì mua làm gì b. Thiếu gì hãng làm ổn hơn 😁
@Metalcore0310 Thì đúng rồi, xài cho biết thôi bạn.
miếng dán cho Iphone thôi cũng đẳng cấp hơn phần còn lại..
@Em Thờ IPhone. Samsung thì có Ringke, hàng nhà Hàn Quốc. Mà mình toàn dùng Nillkin cho rẻ, sự khác biệt là không đáng để bỏ thêm mấy lần số tiền. Có ốp thì dùng loại cao cấp Ringke, Spigen, Devilcase.
Tôi khuyên các bạn đừng nên dán. Mất đi vẻ đẹp và độ trong veo của màu sắc. Giảm đi độ nhạy vân tay nếu có.....đừng phí tiền vô bổ. Ai không nghe tui ko ép. Riêng cá nhân tôi thì tôi không bao giờ không dán cả. Hahaha
@tannguyen2606 K càn đợi tới lúc đó đâu, chỉ cần thi thoảng lấy khăn, giấy ra lau là nó xước rồi, hoặc vứt vào túi có chìa khoá, kéo thì xước là cái chắc. Lúc đó thay vì thay ốp, thay miếng dán là có 1 cái đt long lanh thì ta sẽ có 1 cái đt trông như mớ sắt vụn 😆
@pond1597 Miếng dán giờ độ trong suốt cao rồi, gần như chả thay đổi màu sắc j cả, giảm độ nhạy vân tay thì chịu, có vài loại miếng dán siêu mỏng như nillkin thì ít ảnh hưởng. Tuy ảnh hưởng xíu nhưng bù lại thì màn hình luôn đẹp, ko lo bị xước dăm, sau này bị bay lớp nano thì thay miếng dán dễ dàng. Chứ màn hình mà bay nano, xước dăm thì chịu
@pond1597 Đó là do bạn dán miếng dán 20k ngoài đường đó 😆)) Miếng dán xịn nó trong có khác gì cái màn hình đâu (trừ các loại mờ, che màn hình gì đó).
@pond1597 Năm nào rồi mà còn có suy nghĩ miếng dán làm giảm độ sáng với ảnh hưởng màu sắc vậy bro 😆
ngon đó
belkin mắc hơn 100K mà mấy chỗ bán thì chả có bảo hành
@hoanglong0712 mua fpt có nhé =]]
@Delete_openvnit Có sao ko trời
@airwalker user dán ngu có được bh ko ta
@Delete_openvnit Tuỳ. Nếu mua online đc dán lại 1 lần lý do gì cũng đc.
anh bảo không nên lên iPhone 14 Pro, xong giờ anh đi mua iPhone 14 Pro về xài xong làm bài ốp lưng...
@Pnghuy đa nhân cách chút...làm gì mà căng 😁
3loitai
ĐẠI BÀNG
một năm
@Pnghuy Cái iphone 14pro ngta mua trước đó về xài rồi ngta mới viết bài đánh giá đó, chứ khi không máy đâu ra mà trải nhiệm để rồi viết bài
@Pnghuy Viết bài không nên mua iphone 14 pro giờ lại đi viết bài review miếng dán cường lực iphone 14 pro LOLLLLL 😆)))
Giá ok
esr cũng oki đó ae, miếng dán mỏng mà mướt k bị bám vân
Hồi trước mua điện thoại mới là ko tiếc tiền mua cả miếng Mipow 350K dán rồi cấn cũng bể, nghĩ uổng. Giờ sang thì Nilkin 150K thôi, ko thì loại vài chục. Mà công nhận Nilkin CP+ Pro nó trơn bấm đã.
Còn Note 20U thì màn cong sài trần cho nó đã, dán mấy cái film vân tay kém nhạy lại còn riết tay nữa. Đúng là màn phẳng là dán sướng nhất.
@williamcuong282 vẫn bị bụi ở mép qá bác ạ 😔
@williamcuong282 e dùng 2 năm rồi, dễ xước lắm
@williamcuong282 dán nillkin đời 14 này màn không trong bị nhũ nhiều quá, kingkong oki hơn, mình dùng esr ngon hơn kingkong vì mép nó bo vuốt mượt
@stalker_Nomad Sao thấy vẫn đẹp nhỉ, rất khó nhận ra sự khác nhau tầm giá 150k đến 300K, còn loại vài chục thì lởm nhìn biết liền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019