Trên tay mini tripod Ulanzi MT 37: hoàn thiện tốt, chủ yếu để ngắm

Nhà Của Cáo
29/3/2022 7:42Phản hồi: 23
Trên tay mini tripod Ulanzi MT 37: hoàn thiện tốt, chủ yếu để ngắm
Ulanzi MT37 là một chiếc mini tripod (tripod có kích thước nhỏ) cao chỉ 14.6cm, công dụng thì khá ít và thường chỉ được sử dụng để đặt trên bàn mà thôi.

Mình mua MT37 chỉ vì nó đẹp mà thôi, nhu cầu sử dụng một chiếc mini tripod của mình là không có. Cho nên sau khi mua về rồi mình mới xem đặt đâu cho đẹp, dùng vào việc gì để dễ nhìn thấy nó.

Cấu hình

Ulanzi MT37 có kích thước rất nhỏ chỉ nằm trong lòng bàn tay mình thôi, khi bật ra đặt trên bàn nó có chiều cao 14.6cm và khả năng chịu tải 2,5kg. Đối với một chiếc mini tripod thì khả năng chịu tải 2,5kg là thuộc hàng trung bình hơi kém, do kích thước nhỏ trọng tâm thấp, cấu tạo để đặt dưới đất chắc chắn, thì thường các mini tripod có mức chịu tải cao hơn nhiều.

MT37 có 3 mức chiều cao khi đứng, cao nhất là 14.6cm, mức 2 tầm 8-9cm, mức thấp nhất là nằm gần sát mặt đất. Mình thường chỉ dùng cao nhất và thấp nhất, vì việc đưa về mức 2 khá khó khăn.

Hầu hết các bộ phận của MT37 đều được làm bằng hợp kim nhôm, còn lại là các miếng cao su chống trầy, và tripod foot cao su.

Ngoại hình

Theo như thẩm mĩ của mình thì MT37 là một chiếc chân mini tripod đẹp, xứng đáng để trên bàn làm việc như một vật trang trí.

Phần chân có các đường vát kim cương, cao su đệm ở phía trên, cho mình cảm giác khá mạnh mẽ.

Bên cạnh đó là phần phím gạt kim loại màu xám bạc rất đẹp, và nhấn nhá nhất vẫn là các con ốc lục giác (mình đoán là bằng inox) màu inox rất đẹp.

Quảng cáo

Sử dụng

Phần mặt dưới của MT37.

Mình dùng nó như một cái chân đế iPad trên bàn mình, và khi ra ngoài thì sử dụng để gắn điện thoại của mình.

Đây là cách mình có thể thấy được một số các phụ kiện xịn, mình thấy đẹp và mình thích trên bàn làm việc của mình. Nó cho mình nhiều cảm hứng hơn, ngồi vào bàn làm việc cảm thấy hào hứng vui vẻ hơn.

Đi chơi hoặc ra ngoài thì mình nghĩ mọi người sẽ chọn một cái gimbal nhỏ gọn hơn là một cái mini tripod như MT37. Còn mình chọn MT37 vì chắc chắn là gimbal có gọn đến đâu cũng không gọn bằng nó, và việc sử dụng nó cũng đơn giản, set up nhanh gọn. Vì vậy mình giản lược đi một chút các nhu cầu quay chụp bằng gimbal và có một lựa chọn vừa đẹp vừa gọn, đi đâu đặt lên bàn cafe cũng ưng mắt.

Quảng cáo

Thực sự mục đích sử dụng của cái chân này cũng chỉ đơn giản đến vậy thôi, mình cũng có thể đặt máy chiếu, gắn microphone, đặt các phụ kiện chụp ảnh khác nữa. Nhưng mà với mức giá $29.9 và tầm 600-700k (mình mua chính xác là 790k, mua thêm ballhead giá 300k nữa) ở thị trường Việt Nam thì MT37 khó mà cạnh tranh với các chân máy giá rẻ khác.

Nếu mà so với chân Gitzo của admin @cuhiep thì chắc chắn nó không đẹp bằng, cầm lên không đã bằng, nhưng mà đối với kinh tế của mình thì lựa chọn này đã làm mình rất hài lòng rồi.

Thẩm mỹ của mỗi người là khác nhau, vả lại mình còn có niềm đam mê lớn với các sản phẩm bằng kim loại, cho nên mình cực kì thích cái chân máy này. Có thể bạn thì không, nên hãy cùng thảo luận với mình ở phần bình luận bên dưới nha, biết đâu chúng ta sẽ tìm được một sự lựa chọn đẹp hơn rẻ hơn nữa.

“Có nhiều thứ tồn tại trên đời chỉ vì nó đẹp”.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

A thì đang trung thành với chiếc tripod Yunteng YT9928 mua bên Gomhang đợt 6/10/2018 với giá 235k, có tích hợp điều khiển từ xa gắn trực tiếp trên thân tripod nên hơm lo thất lạc, pin dùng khá tốt, xài với tần suất ít nên sau 3 năm rưỡi vẫn chưa phải thay pin. Chiều dài khi kéo hết cỡ tầm hơn 1m xíu, khá tiện dụng & nhỏ gọn. Mỗi tội hơm thể xoay điện thoại theo hướng vuông góc với tripod, buộc phải chèn 1 mẩu giấy ở đầu ball mới cố định được hướng này 😎
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
S22u đẹp quá ưng bụng ghê, chả nhẽ bán flip3 đổi qua.
@deobiet_1996 mà flip nhỏ gọn tiện lắm bác hạp với người ít dùng dt như e, cơ mà mới mua ko lâu đổi nữa tốn quá bt 2 3 năm mới lên đời 1 lần.
@boyngo1988 đổi đi bạn, có SPen thêm nhiều tính năng dùng sướng hơn hẵn, sử dụng spen rồi thì phải công nhận mê dòng Ultra này
Nếu nói chỉ dùng để ngắm là mod ít sử dụng món này thôi, chứ tripod mini này có nhiều tác dụng lắm á, mình cũng dùng mấy cây mini như này mà hãng khác mình luôn mang đi có thể để trên bàn, có thể để quay chụp góc thấp, có thể gắn vào điện thoại cầm tay khi quay chắc chắn giảm rung khi quay hơn...
@Góc cô đơn Đúng rồi, do nhu cầu mình ít á 😁
chứ mình thấy nhiều anh em cũng dùng
wenquan
TÍCH CỰC
2 năm
Định mua S22 u đen mà thấy trắng của bác đẹp quá
@wenquan Sai lầm, trắng đẹp lắm nha 😁
Ngàm này có làm tripod cho máy ảnh được k bác?
@Hoàng Lâm Khoa Mua cái ballhead lắp lên bạn
@Hoàng Lâm Khoa Được chứ bạn ơi 😁
Photokey
TÍCH CỰC
2 năm
làm tripod cho súng trường 😆)
mua để sưu tầm là chính 😁
@trunghieu7393 đẹp ha :D
hiepsixike
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quảng cáo S22 ultra trá hình, kkk
@hiepsixike Ơ kìa, không có @@
mod tinhte giàu quá, mình xài cây gắn điện thoại có 100k
Kelvezu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mod xài ốp loại gì thế cho mình xin tên với ạ 😁
@Kelvezu Hoda cho s22ultra
Bạn tìm thử
Không rõ là giới thiệt Tripod hay là galaxy đây :v. Mod cho em hỏi là đang dùng ốp lưng gì mà khiến cho màu trắng của S22 Ultra nó nổi bật như vậy
thằng ulanzi này công nhận gia công, phụ kiện rất tốt^^
Ko liên quan nhưng chiếc S22 Ultra màu trắng đẹp quá 😁
mrford105
TÍCH CỰC
2 năm
Đẹp, xịn và đã dừng sản xuất, quá nhọ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095