Tiki 20201126 Masthead Hero

Trên tay Misfit Shine 2: có rung, xem giờ được, mỏng, nhẹ
TDNC
4 nămBình luận: 30
Trên tay Misfit Shine 2: có rung, xem giờ được, mỏng, nhẹ
Thời trang, nhẹ nhàng, xem giờ được là những đặc điểm của vòng đeo kỹ thuật số Misfit Shine 2. Đây là một chiếc Fitness Tracker tương tự như Misfit Ray, bằng giá ($99, 2.550.000 đồng) nhưng có thêm mặt đồng hồ với 12 đèn LED ở mặt trên để hiển thị thông tin được chi tiết.

So với Shine đời đầu, Shine 2 có những thay đổi như sau:
  • Có thêm khả năng rung: rất đáng giá, rung để báo thức và để thông báo hiệu quả hơn mỗi khi có cuộc gọi hoặc tin nhắn. Rung mỗi khi bạn ngồi một chỗ quá lâu mà không có vận động.
  • Mỏng và nhẹ hơn: mang lại cảm giác đeo dễ chịu (8 mm và 8,5 gram).
  • 12 đèn LED nhiều màu: dùng để báo giờ và báo Notification.
Mặc dù là vòng đeo tay nhưng Shine 2 lại được thiết kế như một cái đồng hồ. Mặt đồng hồ có tính năng cảm ứng nhưng không phải là màn hình. Nó chỉ có 12 đèn LED tượng trưng cho 12 con số. Bạn chạm một cái lên mặt đồng để xem quá trình luyện tập (theo %) và xem giờ. Cách xem giờ cũng rất đơn giản: đèn xanh lá sẽ nằm ở vị trí giờ, đèn xanh dương nằm ở vị trí phút. Shine 2 sau khi kết nối với điện thoại sẽ tự động đồng bộ hóa thời gian nên bạn không cần phải chỉnh giờ cho nó. Vòng đeo cũng tự động ghi nhận các thông tin luyện tập ví dụ như đếm số bước, khoảng cách, calorie. Sau đó đồng bộ dữ liệu với app Misfit trên máy. Trong app này bạn cũng sẽ xem được toàn bộ quá trình luyện tập từ lúc bắt đầu đeo (hỗ trợ Shine 2 cũng như toàn bộ các thiết bị khác của Misfit. Pebble cũng được luôn).

Vì mục đích của những vòng đeo dạng này là để theo dõi liên tục 24/7 nên yếu tố mỏng/nhẹ quan trọng nhất. Shine 2 tuy có kích thước khá to so với các loại vòng đeo khác nhưng cảm giác khi đeo lại rất nhẹ nhàng, nhiều lúc bạn sẽ quên luôn là đang đeo nó trên cổ tay. Mặc dù không có màn hình nhưng Shine 2 vẫn có cách để thông báo giờ giấc. Nhờ đó thời lượng pin của Shine 2 cũng rất dài, lên tới 6 tháng. Nếu hết pin thì bạn tìm loại pin Panasonic CR2032 để thay vào (loại pin tròn thường bán ở các cửa hàng đồng hồ).

Shine 2 có chống nước (50 mét) nên bạn không phải lo về việc đeo và sử dụng hàng ngày. Bạn cứ việc thoải mái rửa tay, tắm mưa và thậm chí là bơi luôn cũng được. Shine 2 còn đo được cả quá trình bơi nhưng bạn phải mua thêm gói nâng cấp (IAP) giá 9,99 USD trong app Misfit.

Cám ơn cửa hàng Watchmestore đã cho mình mượn sản phẩm.

daikute900
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp quá,ở đâu bán a
@daikute900 Đọc bài viết kìa, có ghi đó.
Thấy chưa...
@daikute900 Mai Nguyên có bán chính hãng nhoé
Ngon quá đi
có một phần đóng góp của các kỹ sư việt
Nhìn nữ tính quá
trung_201091
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ở VN thấy hiếm người xài Jawbone Up. Em thì thấy Up giờ lại vừa rẻ vừa ngon.
linhduon55
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xấu quá vậy trời
ptp49
CAO CẤP
4 năm
Chống nước 50m mà "bơi cũng được"? Chết chìm rồi chứ lặn đến mức đó thì cũng xịt tiết rồi.
Mis Flash của mình bằng nhựa, sử dụng tầm 3 tháng thì gãy 😔 Buồn
oOo_Zeus_oOo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này ngoài pin trâu hơn với ko phải hàng tàu, còn lí do gì để mua nó khi so với mi band 2 vậy 😃
@oOo_Zeus_oOo Lý do ko phải hàng tàu nữa bác ạ 😃
Đeo mấy con này thấy nó bóng bóng .. nói thiệt làm con samsung hay táo, moto, lg vẫn hơn...
@BB VietNam fitbit alta hay hơn bạn :p
Tuy nhiên bạn mod lại chưa nói đến cách xem giờ trên sản phẩm này nhỉ
duongv3
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá cao, đèn LED bé nhìn không thân thiện, phải thay pin --> đủ thứ bất tiện..
Được mỗi cái tên thương hiệu kéo lại
anti-fan
TÍCH CỰC
4 năm
Mình sử dụng mấy cái đeo này thấy bất tiện nhiều hơn những cái nó thực sự mang lại cho mình. Nên giờ chán rồi.
vxx9x
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon ta. để phải làm thử 1 con thử xem thế nào
dundun1701
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã dùng em Shine 1 và thấy thất vọng toàn tập 😁
Để làm phụ kiện thì quá nữ tính còn để dùng thì quá ít tính năng, app cũng ko tối ưu tốt, dùng thấy bất tiện nhiều hơn những cái tiện dụng nó mang lại
mình thấy nó vẫn cứ thiếu thẩm mĩ sao á? 😁 hơn nữa con trai đeo nhìn hơi đồng bóng :D :p:p
những ai fan công chúa thủy tề chắc đeo hợp 😁:D:D
jmnguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
KLQ nhưng ai ko thích ống D chụp thì ko bjt mình thấy Bokeh của ống D đẹp và có vẻ giống máy quay film hơn 😁 c.bị đồ chụp Noel nên b.lụn vậy thông cảm nhé
firestork
TÍCH CỰC
4 năm
Bullshit, nghe vậy là ko đáng mua rồi
ILMHL
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn pê đê quá
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019