Trên tay Mophie Powerstation Pro: 20,000mAh, 45W, 2 cổng USB-C

cuhiep
1/2/2023 16:54Phản hồi: 57
Trên tay Mophie Powerstation Pro: 20,000mAh, 45W, 2 cổng USB-C
Sau khi sử dụng qua nhiều cục pin di động khác nhau, đẹp, lạ, độc… thì mình vẫn thích nhất các cục pin của Mophie vì nó được hoàn thiện cao cấp với các đường nét sắc sảo, các đường bo cong thân thiện và đặc biệt là lớp vải ngoài cùng giúp cảm giác cầm thân thiện cũng như bảo vệ tốt hơn màn hình và mặt kính camera của smartphone khi dùng chung.

Mình mua cục này trong cửa hàng Apple với giá 165 USD. Mình đã quyết định chọn bản 20,000mAh và thấy nó thon và đẹp. Mình dùng chính cho điện thoại, tablet và MacBook Air M2 cho nên dung lượng của cục này và công suất sạc 45W là đủ cho mình. Về giá của cục pin di động Mophie khi so với các pin di động khác thì từ trước giờ luôn cao hơn.

Hiện tại mình chưa thấy nhà phân phối thương hiệu Mophie ở Việt Nam là DTR lên danh sách sản phẩm này trên website của họ, nhưng cục pin này sẽ có bán ở trong các Apple Store nên anh em đi đâu thấy Apple Store là có thể vào hỏi mua được.

Trước đây mình cũng dùng qua 4 dòng pin di động khác của Mophie và rất hài lòng về chất lượng pin, hoàn thiện, độ tiện dụng cũng như việc mà cục pin hoàn thành chức năng chuyển điện từ nó qua máy. Tuy nhiên một số Mod cũng dùng pin Mophie cục dung lượng lớn thì gặp sự cố hỏng pin, phải đi bảo hành. Các Mod cũng lanh chanh mua sớm xách tay nên bảo hành cũng không dễ dàng.

Pin có hai cổng USB-C. Cả hai cổng đều ra điện 45W và cổng bên trái thì có thể sạc điện vào 45W.

Ngoài pin thì trong hộp Mophie còn tặng một sợi cáp 2 đầu USB-C ngắn khoảng 18 cm.

Pin được hoàn thiện sắc sảo, thẳng thớm, lớp bọc vải ngoài cùng cầm trên tay khi chạm vào cho cảm giác thân thiện, thoải mái. Trong khi các cục pin di động khác vỏ bằng nhựa hay sắt cầm vào cảm giác “nhôm nhựa” và không thoải mái.

Mophie Powerstation cũng có thiết kế đẹp và lịch lãm hơn các pin di động khác.

Vải ôm gần như gọn vẹn pin. Vải cũng bền và không dễ bị trầy xước như các pin đi động khác. Anh em luôn thấy nó đẹp và xịn.

Quảng cáo

Khi để camera lồi của smartphone lên mặt vải cũng an toàn hơn.

Hoặc là anh em úp hẳn mặt điện thoại lên pin cũng thoải mái và an toàn hơn

Kích thước của Mophine Powerstation Pro so với: Vivo X90 Pro+, iPhone 14 Pro và Ví SEN 4. Mình chụp góc hơn xiên nên nhìn pin sẽ nhỏ hơn chút so với thực tế.

Nút bấm kiểm tra dung lượng pin. Dãy đèn LED báo dung lượng pin và trạng thái đang sạc.

Quảng cáo

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ tưởng chủ tịch trên tay là tặng luôn cơ 😃
giacay
TÍCH CỰC
một năm
@dontask123 đang định cmt 😁
Cuhiep lại khoe hàng rồi 😆
Không tặng cho 1 sao! 😃
Nhìn xa xa mặt vải tưởng cái bóp cầm tay đẹp nhỉ
Cục này mang lên máy bay được không nhỉ?
@Thinking77 Dung lượng dưới 30.000 là mang lên được, mình tham khảo mạng thấy nói thế
@Thinking77 tùy hãng nhưng hầu như tất cả các hãng đều chấp nhận dưới 27.000
@Thinking77 20.000 thì mang vô tư bạn, mình mang cục super tank pro 26.800 (99wh) đi ầm ầm.
chụp kèm cái thước để biết kích thước như nào bác Hiệp nhỉ 😁
@kirakun277 iPhone là cái thước, ví sen là cái thước rồi hâhhah
Xưa thì mình thích cục sạc dự phòng lắm, riết rồi giờ đi làm với về nhà. Chẳng có mấy khi đụng đến.
@kehuydietngo vậy hả, để mình tham khảo
@kehuydietngo Mới biết đến dịch vụ này luôn đó.
Kinh vãi
@tuan 95 Du lịch thì thật ra là trừ những chuyến hardcore như đi trekking hay camping thôi. Chứ còn lại thường thì mình cũng mang sạc và sạc ở hotel là đủ dùng rồi, ra ngoài cũng không mang theo sạc dự phòng làm gì. Dù rằng chụp hình cũng nhiều khi đi du lịch.
@Ngọc Phương Nguyễn Có từ mấy năm nay r bạn, ít quảng cáo vì thuê cái này có 10-20k 1 lần, với đa phần cửa hàng vừa với nhỏ nó cho thuê, cửa hàng to nó chỉ bán thôi
hero_hw
ĐẠI BÀNG
một năm
gọn qa để làm một cái
chỉ mua sạc của mophie với belkin thôi, không biết sài ngon hay không nhưng thích thương hiệu 😆)
Cũng khoái loại sdp 20000 vì dung lượng khủng nhưng kích thước lại quá to, nặng lên vẫn trung thành với e Xiaomi 10000 đủ tiêu chí ngon bổ rẻ 😃
Mấy cục sdp mà to oành thế này làm ăn j ;-)
mua cái 500k còn đẹp + ngon hơn. cuông vãi
Đang xài cục dung lượng 30.000mah PD 30w của yoobao ngon quá trời
@Lê.Anh.Tuấn 30k mà dc có 30w thì hơi chậm, kể mà dc 45-65w thì đa dụng và ổn hơn, sạc đt ko cần cục to đến thế
@kehuydietngo Mình xài cũng đủ rồi, lười cắm ổ, mình hay nằm để xem đt nên cắm luôn vào sdp
Chủ tịch ko tặng anh em à 😆
giá 4 triệu này mua được mấy cục đầu bảng của zendure hay anker luôn, 4 cổng C, có màn hình hiện công suất, sạc vào-ra 100w trở lên.
@Hàng Không Mẫu Hạm mình cũng có mấy cục đó rồi, nhưng cho anh em hoặc bỏ rồi...
@cuhiep Cho thì ko nói, nhưng mà sao bỏ a
@EmYeuKhoaHoc122 thì to quá, nặng quá, không đẹp bằng, không thân thiện bằng... cái này thì xài cái này chứ
@Hàng Không Mẫu Hạm vừa đắt mà vừa dung lượng thấp bác nhỉ
Admin lại trên tay hàng xịn nữa rồi
nhìn hao hao con Fold. haha. dùng cái này với Fold là chuẩn bài luôn nè.
Nhìn dài quá nhĩ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019