Trên tay Nanoleaf: đèn dán tường trang trí có nhiều trò để chơi

Duy Luân
30/11/2021 11:17Phản hồi: 44
Trên tay Nanoleaf: đèn dán tường trang trí có nhiều trò để chơi
Nanoleaf về cơ bản là các tấm đèn LED, nhưng điểm hay là mình có thể ghép những tấm này với nhau theo bất kì hình dạng nào mà bạn muốn, có thể ghép cả chục tấm lại phủ kín của một bức tường cũng được. Cách mà Nanoleaf nối với nhau cũng rất dễ dàng mà cũng rất thông minh, khiến việc lắp ráp rất dễ.

Bản Nanoleaf mình dùng là dạng lục giác (hexagon), họ bán một bộ 5 miếng, 9 miếng hoặc 12 miếng tùy nhu cầu. Mình lấy bản 5 miếng ra xài trước. Sau đó mình ghép thêm một bộ Nanoleaf hình tam giác vô nữa nhìn hình dáng cho nó vui vẻ một chút. Ngoài ra còn có Nanoleaf hình vuông nữa các bạn, thoải mái cho bạn sáng tạo về hình dạng luôn.

Nanoleaf có một bộ điều khiển gắn vào một tấm NanoLeaf bất kì mà bạn chọn. Bộ điều khiển này vừa làm chức năng tắt bật, chỉnh độ sáng, chuyển chế độ màu, nó còn là thứ giúp kết nối Nanoleaf vào hệ thống Wi-Fi nhà bạn và từ đó bạn có thể dùng app để cấu hình, thiết lập, tương tác với Nanoleaf.

Trước đây cuhiep từng mua 1 bộ Nanoleaf về gắn vào nhà ổng, nhưng bản của ổng là Nanoleaf Element, có mặt nhìn giống gỗ, nhìn sang trọng. Còn bộ của mình thì không có hoa văn bề mặt, nó chỉ là một tấm màu. trắng vậy thôi. Với cái tường trắng nhà mình thì nó tiệp vô luôn, nhìn qua nếu không để ý thì cũng không thấy. Chỉ khi nào bật đèn lên thì mới để ý tới nó.

Nanoleaf được hoàn thiện rất xịn, công nhận, hàng mắc nó cũng có giá trị của nó. Các miếng đèn được làm rất tốt, bản thân các khớp nối giữa những tấm Nanoleaf với nhau cũng cho thấy một sự suy nghĩ, đầu tư rất nhiều về thiết kế để nó vừa dễ ráp, vừa phù hợp với bất kì hình dạng nào mà bạn muốn sáng tạo. Cách đóng gói, giấy hướng dẫn sử dụng, app… cũng được đầu tư nghiêm túc. Chẳng phải ngẫu nhiên mà Nanoleaf được Apple cho bán trong Apple Store.

Nanoleaf khi gắn lên ở nhà mình thì nó nhìn như thế này, nó tiệp hẳn vào bức tường luôn, còn thòi ra cái dây thôi (chưa biết xử lý sao cho đẹp, nhờ anh em gợi ý giúp)0. Bình thường khi ăn tối mình sẽ bật nó lên cho đẹp, để đèn vàng cho nó ấm cúng vì nhà mình bị thiếu đèn tông này (lúc làm nhà mình lo cho vụ đèn quay video nhưng quên mất vẫn có một vài chỗ cần đèn ấm để ăn tối, nghỉ ngơi). Đây cũng là chế độ mình dùng nhiều nhất.

Còn nếu bạn muốn quẫy với nhạc, Nanoleaf cũng làm được điều này. Trong bộ điều khiển nó có một cái micro để thay đổi màu đèn, mảng đèn thậm chí là độ sáng tùy theo nhạc hay âm thanh đang phát. Bạn nào muốn làm một bữa tiệc nhỏ tại gia với đèn xập xình thì đây, dùng Nanoleaf đi, vui lắm.

Còn nếu bạn muốn nó đổi màu nhẹ nhẹ cũng có luôn, phần này bạn có thể tùy chỉnh trên app sao cho vừa ý mình là được. Trên app ngoài các bộ màu có sẵn, bạn có thể tự tạo ra các bộ màu của riêng mình cho nó cá nhân hóa.

Quảng cáo

Nhìn cận cảnh hơn vô cái controller của đèn Nanoleaf. Có các nút điều khiển dạng cảm ứng nhấn nhấn trên này. Cũng vui.

Gắn controller lên thì nó nhìn như thế này nhé.

Đây là một trong 2 bộ mà mình dùng, hình dạng là hexagon (lục giác). Có nhiều hình khác, tùy anh em lựa chọn cho phù hợp với cái hình mà anh em muốn xếp.
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Stayuplate
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con đèn khá chát nhưng đáng giá phết
Đừng nói nữa, quất đi em
@Stayuplate Ghét cái App nó cài hoài ko đc vs Fone hic hic
@Sfvnthanh mình cũng có bị, bạn thử làm theo cách này:
- reset cứng, rút nguồn nhấn giữ power và "+" , sau đó cắm nguồn giữ 7 giây
- xoá app, xoá thiết bị trên app Home, sau đó cài lại
- tắt bật router mạng, điện thoại luôn càng tốt 😁
rồi cài lại xem, hihi
đẹp quá luân ơi!
Panporat95
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này sync với Razer hết sẩy
Xử lý vụ che dây như sau: ghép thành 1 cái cây đi từ ổ điện hoặc chân tường đi lên sẽ che được cọng dây.
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
2 năm
Giá thế nào bác @Duy Luân
Stayuplate
ĐẠI BÀNG
2 năm
@MrNghiaIT Bộ Kit giống mod đây https://smarthomekit.vn/san-pham/nanoleaf-hexagon-kit-5p/
@Stayuplate Quá mặn mà nhỉ, hiện tại m ngủ ko bật đèn @@
cái này đẹp quá luôn 😁
lazeesoul
TÍCH CỰC
2 năm
Ở nhà có máy in3D thì thôi rồi kkkkk
shocolas
ĐẠI BÀNG
2 năm
@xboxvn File in thì nói làm gì bác. Ai in3D rồi sẽ hiểu thôi. In đc 1 món đẹp thì phải thử tới lui chục lần mới có đc profile ưng ý. Chưa kể lỗi trong quá trình in nữa.
In3d ko như in ảnh in giấy tờ như các bác nghĩ đơn giản đâu
dung89sr
ĐẠI BÀNG
2 năm
@shocolas chuẩn, rất mất thời gian căn chỉnh, in đi in lại nhiều lần.
lazeesoul
TÍCH CỰC
2 năm
@shocolas Anh em bên in3D in đầy anh ơi!thời gian do kích thước và độ cứng nữa ko phải cái nào cũng lâu như vậy!mà tự in thì mình có thể làm số lượng nhiều mà chi phí ko hề cao!
Bộ đèn mình làm nè in trong ngày,mạch đơn giản thôi!wifi luôn!
video.mp4
lazeesoul
TÍCH CỰC
2 năm
@shocolas Máy đã căn chỉnh tương đối rồi thì cứ in tới ít lỗi hay có thể là hiếm lỗi,nên mình cứ 1 file làm tới!
Mình chưa có chỗ treo chứ đã lên file in cho bộ nano này lâu rồi!
đèn nhìn thẳng ko bị chói mắt, sáng dịu rất đẹp
Cái bản hexagon này góc bị bo quá thành ra nhìn không đẹp lắm, mình thích bản tam giác hơn 😁
này khác miếng gỗ của bác hiệp hôm bữa à! hay cùng hãng, khác hoa văn
@QuanLyNhaNghi Cùng hãng đó bác, loại miếng gỗ kia không đổi màu được, loại này đổi màu được
@QuanLyNhaNghi Cùng hãng, khác hoa văn tí á
ryan.3t
ĐẠI BÀNG
2 năm
cái dây thấy thường ngta kéo thẳng vuông góc với sàn cho đẹp, ko thì chắc mua thêm cái nanoleaf dạng thanh dài lắp kèm vào để che bớt + tạo hình theo sở thích
4tr đó ae =.=!
@palmtj27 Vừa e tìm amazon thấy sale 3tr4
@palmtj27 Còn chưa sale 4tr6
Sunrai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái này bắt chước Beo Sound Shape nhể, đẹp nhưng trông không đẹp và nghệ bằng.
Erix
TÍCH CỰC
2 năm
Cải lương
Cười vô mặt
Mấy con đèn kiểu này phải đầu tư từ đầu để giấu dây đi chứ nhìn cái dây thòi ra thế kia chán thật sự 😁
Nous
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cảm ơn Duy Luân dễ thương lại mang tới 1 SP chất lượng , góp vui vài gợi ý trang trí cho anh em nhé https://tinhte.vn/thread/o-nha-tron-co-vi-thoi-4-0.3330436/
Hun cái nè
món hàng vô bổ.
@Thiếu nữ thôn quê không nhẽ hãng bán chơi,
@vanthaopham Dành cho ai gảnh đó hiểu hông?
anhhuynhtori
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đèn nhảy theo nhạc mà dùng micro là sẽ có 1 độ delay nhất định, thà không dùng luôn chứ dùng chức năng đó mà quẩy còn ức chế thêm 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019