Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Nắp Bồn Cầu thông minh đến từ Inax

Gd165
26/2/2019 9:2Phản hồi: 0
Trên tay Nắp Bồn Cầu thông minh đến từ Inax
Chiếc nắp bồn cầu thông minh đến từ Inax với nhiều tính năng cần thiết cho việc vệ sinh như làm ấm bệ cầu, thay đổi nhiệt độ của nước, thích hợp với những gia đình có phụ nữ mang thai hay người già đi lại khó khăn.

Về cơ bản nắp bồn cầu thông minh là 1 trang bị thêm thay thế cho các nắp bồn cầu truyền thống, được tích hợp thêm hệ thống điều khiển và các vòi rửa giúp cho việc vệ sinh.
Việc lắp đặt của nắp bồn cầu mất khoảng từ 30-60 phút nếu bạn là người rành nghề, còn không thì có thể nhờ bên cửa hàng lắp đặt dùm. Vì nắp cần được cắm với điện và kết hợp với nguồn nước của nhà bạn

Bảng điều khiển của nắp bằng tiếng Nhật nhưng mình đã phiên dịch và nhờ bên Khắc Tên dán da lên vì môi trường trong nhà vệ sinh thường ẩm ướt, miếng dán da sẽ giúp dễ lau chùi và bảo quản được lâu. Như các bạn đã thấy thì sau khi dịch ra giúp cho việc sử dụng vô cùng đơn giản. Chỉnh nhiệt độ của nước hay bệ cầu gồm 3 cấp độ, các bạn lựa chọn sao cho mình cảm thấy thoải mái nhất và phù hợp với thời tiết lúc đó. Cường độ rửa chính là sự phun mạnh hay nhẹ của dòng nước khi các bạn sử dụng nước để vệ sinh.

Nắp bồn cầu có 2 lỗ để vòi nước lòi ra vệ sinh, bên trái là vòi rửa đại tiện, bên phải là vòi rửa dành cho phụ nữ (khi các bạn ngồi thì ngược lại). Các bạn chỉ việc ấn và vòi nước sẽ đi ra mà ko cần giữ. Khi đã cảm thấy việc vệ sinh xong thì bạn ấn nút Ngưng.

Khi bạn ấn nút rửa đại tiện thì vòi bên trái sẽ đi ra, các bạn có thể lựa chọn lực nước bằng nút " +, - ".

Còn khi ấn nút Rửa Phụ Nữ thì vòi bên phải sẽ đi ra, ở đây mình đếm được có 6 lỗ, cảm giác khi dùng Rửa Phụ Nữ thì nhẹ nhàng hơn, thoải mái hơn vì đơn giản cấu tạo bộ phận sinh dục nữ khá đặc biệt. Các bạn nghiên cứu sinh học thêm nhé.

Vì nắp được đấu vô nguồn điện nên phải lắp đặt sao cho an toàn nhất
Tổng kết lại mình thấy Nắp Bồn Cầu thông minh đến từ Inax sử dụng khá đơn giản tiện lợi, phù hợp với các gia đình có người già và phụ nữ mang thai đi lại khó khăn. Các bạn chỉ cần đặt người thân mình lên bệ cầu đợi họ đi vệ sinh xong và ấn nút. Nhiều bạn sẽ thắc mắc là sao vòi xịt đúng lỗ cần xịt được thì chỉ có thời gian sẽ giúp chúng ta hình thành thói quen và có thể sử dụng nắp bồn thông minh này một cách chuẩn xác và thoải mái nhất.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019