Trên tay nắp lưng da Mozo làm cho Lumia 950XL: Nắp nhựa, da ngon
cuhiep
5 năm trướcBình luận: 121Lượt xem: 66.555
Trên tay nắp lưng da Mozo làm cho Lumia 950XL: Nắp nhựa, da ngon
Đó là một chiếc nắp lưng thay thế cho nắp lưng theo máy. Nó hoàn toàn khít và đẩy đủ tính năng vì được làm theo hợp đồng đối tác của Microsoft. Chiếc vỏ nhựa này được sơn màu kim loại xung quanh và dán da phía sau . Mặt sau của nắp lưng, ở mép viền xung quanh được làm lõm xuống để khi miếng da dán lên thì mép miếng da được che khuất. Miếng da được may thêm một đường chỉ dù trắng nhỏ trang trí và các vị trí các lỗ mic hay lỗ loa được khoét lủng bằng laser.

Khi gắn nắp lưng này vào Lumia 950XL không chỉ nhìn đẹp hơp mà cảm gác cầm trên tay còn êm hơn, dễ chịu hơn cảm giác cầm chiếc nắp lưng theo máy nhiều.

Đây là sản phẩm được làm hợp tác và có sự cho phép của Microsoft. Trên hộp có đóng dấu thiết kế cho Microsoft Lumia.

View attachment 3100737
Nắp lưng này dùng thay cho nắp lưng theo máy chứ không phải là ốp lưng hay miếng dán da bên ngoài.

View attachment 3100739
Nắp lưng da này có đủ các tính năng: sạc không dây, NFC và các vị trí nút và các khớp đúng như với nắp theo máy.

View attachment 3100738
Nắp lưng làm bằng nhựa, sơn kim loại xung quanh chứ không phải làm bằng kim loại. Lớp da trên cùng được dán vào bằng keo hai mặt. Mép của nắp lưng được làm cao lên để che hẳn mép của miếng da khi dán vào. Miếng da dán lên này có độ mỏng khoảng 0.3 hay 0.5mm.

View attachment 3100741
Xung quanh miếng da được may chỉ dù nhỏ, màu trắng, may bằng máy.

View attachment 3100742
Các loa, lỗ mic trên nắp lưng của máy được khoét bằng máy láer (nhìn thấy mép bị cháy giống như mình hay thấy ở Khắc tên nên đoán là như thế)

View attachment 3100740
Trên nắp theo máy mic trên và dưới là một hàng gồm 5 lỗ trong khi nắp da thì mic chỉ một lỗ. Nhìn từ bên trong thì ta thấy chỉ có một lỗ là có giá trị. Hoặc có hiệu ứng gì đó khác thì có thể dùng nắp lưng này sẽ bị mất. Mình từng quay phim với Lumia 1520 cũng với hệ thống lỗ mic phía sau như thế này và âm thanh rất hay và nổi, trường âm thanh rộng.

View attachment 3100743
Viền xung quanh được sơn màu kim loại.

View attachment 3100744 View attachment 3100745
Các nút bấm sơn màu kim loại mờ giống sườn máy chứ không phải là loại bóng kính như các nút trên vỏ theo máy.

View attachment 3100746
Cổng USB-C ở phía dưới máy.

View attachment 3100747
ngon, miếng da đã lột ra sẽ được thay bằng da Khắc Tên.
@cuhiep cái nào liên quan tới da là cười rớt răng luôn à hen.Sau bài này mà zô mánh nhớ dắt tôi đi nhậu nha cha nội 😁:p
@cuhiep làm cái khung nhôm cạnh tranh luôn anh hiệp ơi, em nghĩ sẽ đắt hàng😁
@ranchoi2lua da của khắc tên dày thấy mô luôn sao mà thay được
@cuhiep Có thay đc da ko anh
Đẹp quá đi. Thích rồi đó nha.
Keo 2 mặt vậy dùng lâu hay máy nóng thì nó có bị hở ra không nhỉ? Anh M$ tặng cái này là hợp lí này, chứ nắp lưng gốc thấy không có đẹp. Xu hướng da đi lên nhỉ, LG cũng da, SS cũng da nhưng tệ hơn là nhựa giả da 😃
@Rij Da này và da lưng G4 khác nhau nên việt bong tróc như G4 là k thể
@tuanmeo131 thay đi bác, hội em có bác thay rồi, dễ thay lắm chứ ko khó đâu, 250k 😁
@tuanmeo131 Bác mua cái nắp lưng da đen trông thẩm mĩ hơn mấy cái ốp nhựa nhiều, mà lại khó mà thấy được bong tróc.
Nghe ae group G4 bảo cụm cam xước là do cái lớp chống lóa nó phủ bên ngoài mặt kính cam, bị xước là xước lớp đó. Có người bán cái cụm kính cam 250k thì phải, xài cẩn thận thì phải lâu mới xước được, xước thì bác mua cụm mới mà thay thôi, cũng rẻ mà. Chả biết có phải hàng thật không, nhưng thấy ae chụp lại cũng ra ảnh ok, không thấy khác biệt gì so với kính cũ.
đẹp.
Càng sửa càng sai! Càng sai càng ức! Càng ức càng tức,càng tức càng bực! Càng bực càng hậm hực cái cỏ case cho Lumia 950 này!
@Emraroianhoi1990 la sao
@HOANGANH MOLUX Hỏi lại như vậy chứng tỏ chẳng biết gì về công nghệ rồi! Thôi đừng hỏi nữa
Đẹp nhưng nếu nó là da và khung kim loại thì đẹp hơn nhiều .
@NTLK9 Nắp tháo được thì phải dẻo. Làm bằng kim loại thì bố ai mà tháo lắp được thím?
@NTLK9 nhưng nếu băng kim loại sao có lực co giản bác
@NTLK9 Khung kim loại bác có lắp đc vào k?
@Trai Songhien bác k nhớ con nokia 515 ak
@NTLK9 nếu khung kim loại thì nó không thể đàn hồi cho bạn lắp vào máy đâu
đẹp ^^
Bác @cuhiep thử quay video với vỏ da và vỏ nhựa đi,so chất lượng âm rồi tư vấn cho anh em đi😃
@saladass Để mai đi mượn lại cái vỏ đó thử, chắc cũng khó mà phân biệt được lắm 😁
kiểu này khacten.com có đối thủ cạnh tranh rồi 😁
Liệu có dễ tạch như lưng LG G4 bản da không nhỉ? Lúc đầu LG cũng định giá cái vỏ này cao hơn giá bản nhựa tới hơn 1,5 củ.
Thấy cái Môz này có 4 màu lận nâu, đỏ, trắng, đen. Mà về nước có mỗi màu nâu nhỉ.
Đẹp quá. điện thoại Mozo hihi
xé ra nhìn xót xa quá đi 😔((( ko dùng có thể cho em mà
Màu nào thì đẹp hơn nhỉ hihi
Kinh nghiệm xài 930 thì sau khi mua khoảng chục cái ốp lưng đủ kiểu cái đẹp nhất là cái ốp nhựa rẻ tiền 25.000đ là đẹp nhất 😁
@linhlinhmail Bác khác e quá. Kinh nghiệm xài 930 của e là mua về để thế xài chứ không ốp. Ốp vào thì mua 930 làm gì :p
@linhlinhmail cái này nó thay cho mặt lưng luôn bạn ơi vậy nên nó không dư ra như mấy cái ốp 930 chắc M$ bị mấy ông bán phụ kiện dụ dỗ làm điện thoại cao cấp kiểu này hay sao áh :eek:
Liệu bên khắc tên có làm nắp cho 950 k? nếu có thì hoan nghênh vì thêm lựa chọn cho anh em
@Duy pro camera Liệu liệu cá 😁

@cuhiep Thích cái ví sen bên khắc tên
tưởng viền kim loai mới ngon, viền nhựa mạ thì thua rồi, chán ghê
@rotori nắp lưng tháo lắp thì làm sao xài kim loại đc, nó méo hết bác ạ
viền mạ mấy hôm tróc ghẻ ra như đồ Samsung thì mệt lắm :v
@ngocquang_t2 mua bình sơn xịt lại cho mới 😁
Ngon. Anh Mic tính toán kỹ quá. Biết ko đẹp lắm nên làm mấy cái này bù vào
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119